Canon 5D mark III

dangnhuquynh

Ðề: Canon 5D mark III

anh sang đấy chụp nhiều test với lens rồi tổng hợp cho nhièu anh em tăng độ máu cho có đồng đội ạ, anh thử lens rồi cố vấn cho tụi em giữ gì và bán gì ....:)) cảm ơn anh nhiều. chúc anh và gia đình mạnh khoẻ và may mắn. hẹn gặp anh bên Mỹ ....:))

Bác làm em lại sốt ruột rồi, giờ này vẫn chưa thấy Lê Bảo Minh gọi lên lấy. chán quá có khi phải mua hàng ngoài bác ạ
1. Thử lens 14mm L f/2.8 II tại Lê Bảo Minh , chụp kiến trúc , phong cảnh như thế này theo mình thì ... quá tuyệt , nhưng giá $2.200 thì căng quá. lens này em có một chú, đang định chuyển đi nhưng bác làm em lại phải để lại rồi. chờ hốt một mớ mà mãi chưa ra. dành tiền bao lâu nay rồi. may quá 85 1.2 II em vẫn còn...:))

đại da có khác, chã bù cho e muốn hốt con leica mà bóp mãi chua ra8->

hellomoto

Active Member

móa ơi cái tấm 12.800 kia sáng như ban ngày:-"
chẳng hiểu kiểu gì mà lão trung cho bác Thanh ăn bò lúc lắc, chắc lúc đó hồn vía lên mây hết rồi =)) pó tay

nguyenvantrung2410

Active Member

móa ơi cái tấm 12.800 kia sáng như ban ngày:-"
chẳng hiểu kiểu gì mà lão trung cho bác Thanh ăn bò lúc lắc, chắc lúc đó hồn vía lên mây hết rồi =)) pó tay

tối hôm đó đi cafe chụp tấm 12800 kia xong về thì bị hugo hốt vì quẹo trái ở chỗ bị cấm, không mang giấy tờ xe nữa......
bị hù phạt 700k và giữ xe, nhưng sau 1 cuộc đt cho người thân thì vấn đề đã được giải quyết xong, đang gọi đt thì hết tiền nữa mới khổ
sau đó thì trời mưa lâm râm đủ ướt mặt đường + bánh xe nouvo trơn láng + 2 người mập thiệt là mập ngồi trên xe thế là lúc quẹo bị té trên vạch trắng cho người đi bộ, cái vạch trắng này nó trơn mới ghê chứ....
haizzz, em thì bị rách đầu gối, nằm đè lên cái balo có 1d, hic, bác Thanh thì chảy máu chân, tay

tối hôm đó đi cafe chụp tấm 12800 kia xong về thì bị hugo hốt vì quẹo trái ở chỗ bị cấm, không mang giấy tờ xe nữa......
bị hù phạt 700k và giữ xe, nhưng sau 1 cuộc đt cho người thân thì vấn đề đã được giải quyết xong, đang gọi đt thì hết tiền nữa mới khổ
sau đó thì trời mưa lâm râm đủ ướt mặt đường + bánh xe nouvo trơn láng + 2 người mập thiệt là mập ngồi trên xe thế là lúc quẹo bị té trên vạch trắng cho người đi bộ, cái vạch trắng này nó trơn mới ghê chứ....
haizzz, em thì bị rách đầu gối, nằm đè lên cái balo có 1d, hic, bác Thanh thì chảy máu chân, tay

cái này chắc bs cố ý té đễ bác tdz nhườg lại con m3 giá rẽ nè phải hông?????X_X

tieuthieugia

Well-Known Member

anh sang đấy chụp nhiều test với lens rồi tổng hợp cho nhièu anh em tăng độ máu cho có đồng đội ạ, anh thử lens rồi cố vấn cho tụi em giữ gì và bán gì ....:)) cảm ơn anh nhiều. chúc anh và gia đình mạnh khoẻ và may mắn. hẹn gặp anh bên Mỹ ....:))

thực ra để chụp phong cảnh và chuyên kiến trúc, em khoái TSE 17mm hơn là 14mm sau khi đã thử 2 em này

tommy8288

2 người hơi dư cân thì đi Shi là đúng rồi , bon chen với mấy em xì tin làm chi đi Nouvo cho nó đẹp rồi trơn té , chúc 2 bác mau lành và ko có có sẹo .

tieuthieugia

Well-Known Member

Chán chú, tổ chức như tổ chim

duongbaba

Active Member

Đường trơn té chỏng gọng thế mà bảo gặp chuyện không "trơn tru" :)) Thôi cũng may là chưa có gì nghiêm trọng xảy ra, coi như tặng bác Thanh vài vết sẹo về bển làm kỷ niệm vậy...

ngocthanh8106

Đường trơn té chỏng gọng thế mà bảo gặp chuyện không "trơn tru" :)) Thôi cũng may là chưa có gì nghiêm trọng xảy ra, coi như tặng bác Thanh vài vết sẹo về bển làm kỷ niệm vậy...

Những người tên Thanh hình như tháng 3 phải rơi tí máu đào, hic hic...

nguyenvantrung2410

Active Member

Rất tiếc không được gặp bác Thanh dịp này, hy vọng sẽ có 1 dịp khác, mấy nhà tổ chức kỳ sau có làm gì thì làm vào ngày chủ nhật cho em ăn theo với^^.

Khả năng chụp thiếu sáng và tracking AF của 5DMIII quá khủng, nhưng giá cả hiện nay theo thiển ý của mình có vẻ hơi quá tầm với của khá đông dân chơi nghiệp dư trong nước, hy vọng có ngày giá em nó như MII hiện nay=D>=D>

em thì chỉ đợi 5d2 xuống còn 1000, hay là D3x xuống còn 2000 thôi, không quan tâm 2 con kia, :-"

Bên trên