CẦN TƯ VẤN MUA TV LED 2D TỪ 40" ĐẾN 47"

cuocsongsovq

Luôn tiện hỏi luôn mấy bro là mình chỉ xem truyền hình thôi có nên mua TV 3D luôn không vì mình không xem phim 3D. Mà nghe họ nói mua TV 3D chuyển sang chế độ 2D xem không đẹp lắm. Mà nếu mua 2D sợ vài năm nữa truyền hình nó phát nguồn 3D thì phải đổi TV khác à?

sukaty

Ðề: Re: CẦN TƯ VẤN MUA TV LED 2D TỪ 40" ĐẾN 47"

Luôn tiện hỏi luôn mấy bro là mình chỉ xem truyền hình thôi có nên mua TV 3D luôn không vì mình không xem phim 3D. Mà nghe họ nói mua TV 3D chuyển sang chế độ 2D xem không đẹp lắm. Mà nếu mua 2D sợ vài năm nữa truyền hình nó phát nguồn 3D thì phải đổi TV khác à?

Mua TV 3D được cái lợi như thế này:
+ công nghệ xem 3D.
+ thường thì tv3D tần số quét cao hơn tv led thường--> xem hình ảnh nhất là các pha hành động thì không phải chê.
Còn về sau này đài nó phát 3D thì theo kiến thức mình có thì chắc phải đổi chừng 5 cái model tv quá, mổi cái dùng bình thường 5 năm.( ehihiehiehiehiehi).

jemun8x

Ðề: CẦN TƯ VẤN MUA TV LED 2D TỪ 40" ĐẾN 47"

nhân tiện cho mình hỏi chút ! giữa plasma 46U30 và Led 46HX750 thì nên lấy con nào ! bỏ qua giá tiền coi như = 0 , về chất lượng hiện thị HX750 có = đc plasma 46u30 cuả panasonic ko ? chỉ xem THC

cuocsongsovq

Re: Ðề: Re: CẦN TƯ VẤN MUA TV LED 2D TỪ 40" ĐẾN 47"

Mua TV 3D được cái lợi như thế này:
+ công nghệ xem 3D.
+ thường thì tv3D tần số quét cao hơn tv led thường--> xem hình ảnh nhất là các pha hành động thì không phải chê.
Còn về sau này đài nó phát 3D thì theo kiến thức mình có thì chắc phải đổi chừng 5 cái model tv quá, mổi cái dùng bình thường 5 năm.( ehihiehiehiehiehi).
Cảm ơn bạn đã quan tâm> Nhưng trên nhiều diến đàn có thông tin rằng TV 3D vẫn có chế độ xem 2D nhưng khi xem phim 2D trên TV công nghệ 3D không chất bằng xem trên TV 2D.

legend262

Ðề: CẦN TƯ VẤN MUA TV LED 2D TỪ 40" ĐẾN 47"

Với nhu cầu cảu bác thì mua sharp 40 Le835 vô địch trong tầm tiền đấy cả về mầu sắc độ hở sáng và tương phản em đều đánh giá nó tương đương hoặc hơn con Sony 42EX720 em mua trước đây.đây là ý kiến cá nhân của em sau 3 tháng sử dụng.

Giá bây h cũng hợp lý các siêu thị đang bán 14tr900

bác ham to thì chơi LG 46 LS4600 thích 3D thì 40 LM5800

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: CẦN TƯ VẤN MUA TV LED 2D TỪ 40" ĐẾN 47"

Với nhu cầu cảu bác thì mua sharp 40 Le835 vô địch trong tầm tiền đấy cả về mầu sắc độ hở sáng và tương phản em đều đánh giá nó tương đương hoặc hơn con Sony 42EX720 em mua trước đây.đây là ý kiến cá nhân của em sau 3 tháng sử dụng.

47LS4600 thì giá tầm >13 tr tí đó bro, còn 42LM6200 3D internet Lan giá >15 tr tí :D

cuocsongsovq

Mình không xài 3D nên chơi 3D phí. Mình yêu cầu 2D thôi, hình ảnh đẹp, thiết kế đẹp, truy cập internet mượt và bền với thời gian thôi.

cuocsongsovq

Re: Ðề: CẦN TƯ VẤN MUA TV LED 2D TỪ 40" ĐẾN 47"

Vậy bạn đánh giá ưu và nhược điểm của con 42EX720 thế nào?

phucluong

Active Member
Thanks bạn nhiều! Nhưng 2 con này có cổng LAN nhưng không phải để truy cập internet. Nhiều người nhầm cổng LAN là kết nối internet. Mà con SONY KDL-EX650 là TV internet.

Hic, thế mà mình tưởng cổng LAN trên tivi để truy cập internet . Thế ko vào Net thì để làm gì thế bạn ?

Bên trên