Cần tư vấn mua HDD

Mình muốn mua 1 cái ổ cứng di động tầm 2tr5 đến 3tr,dung lượng tầm 1TB đến 1,5TB có thể xài tốt cho laptop và PC.
Nghe thằng bạn nói mua hàng của seagate xài cho chắc mà mình cũng ko rành về mấy vụ này.
Có ai biết thì giúp mình nhé.thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

http_nickie

Ðề: Cần tư vấn mua HDD

Hiện ổ WD 2TB Green hạ giá rồi , bạn ráng thêm 350 ngàn là mua được rồi (cỡ 3tr35 thôi). Mình xài cả 2 loại SG và WD thấy cũng ok, Sg nóng hơn chút và mở lên hay kêu cóc 1 cái nên không thích lắm

Chỉnh sửa lần cuối:

bạn có thể cho mình link tham khảo được ko?
mình cũng ko biết mua mấy loại này ở đâu nữa ==".thanks bạn

TamNhinSo.Net

Active Member

Mình muốn mua 1 cái HDD tầm 2tr5 đến 3tr,dung lượng tầm 1TB đến 1,5TB có thể xài tốt cho laptop và PC.
Nghe thằng bạn nói mua hàng của seagate xài cho chắc mà mình cũng ko rành về mấy vụ này.

xài tốt cho Laptop hoặc PC thì chỉ có ổ gắn ngoài thôi.
Seagate thì có loại 1.5Tb của FreeAgent Desktop giá 3t2. BH 05 năm chính hãng. Bác cứ kiếm trong box thương mại, kiếm không có thì PM mình .

Hình như cái ổ WD bạn nói là ổ cứng gắn vào trong PC luôn hả?
Tại mình đang cần ổ cứng di động

xài tốt cho Laptop hoặc PC thì chỉ có ổ gắn ngoài thôi.
Seagate thì có loại 1.5Tb của FreeAgent Desktop giá 3t2. BH 05 năm chính hãng. Bác cứ kiếm trong box thương mại, kiếm không có thì PM mình .

Thanks bạn nhiều,mình viết nhầm làm mọi người tưởng ổ cứng gắn trong máy =="

thithanh

Member

Nếu dùng chung cho Desktop va laptop thì bạn cần có cả HDD Box nữa. Cách đây 2 tháng mình mới mua WD green 1.5T made in Malaysia (có tem FPT). Dùng êm và khá mát. Tốc độ copy khá nhanh. Cũng thấy hài lòng. Mình mua theo địa chỉ này http://vozforums.com/showthread.php?t=404508. Chỉ bực bọn có movies list very poor. Cũng có thể là chép miên phí nên chúng nó lười. Mình mua cả Box ICCY gộp giá là 2,7T

Có ai biết Seagate FreeAgent Desktop với Seagate FreeAgent Extreme khác nhau chỗ nào ko vậy?
Vì mình thấy cùng dung lượng nhưng mức giá của 2 thằng đó khác nhau nhiều nên thắc mắc wá. Mình mua ổ cứng về chủ yếu để chép film HD thôi.

TamNhinSo.Net

Active Member

Có ai biết Seagate FreeAgent Desktop với Seagate FreeAgent Extreme khác nhau chỗ nào ko vậy?
Vì mình thấy cùng dung lượng nhưng mức giá của 2 thằng đó khác nhau nhiều nên thắc mắc wá. Mình mua ổ cứng về chủ yếu để chép film HD thôi.

Xtreme có cổng Esata chép lẹ hơn, desk thì chỉ có USB bác ạ

leehuyhd

Member

Mình muốn mua 1 cái ổ cứng di động tầm 2tr5 đến 3tr,dung lượng tầm 1TB đến 1,5TB có thể xài tốt cho laptop và PC.

Bác dùng cho gì thế nhỉ? nếu bác dùng cho máy tính thì Seagate là số 1 rồi, có nói gì thì nói Seagate mà dùng cho máy tính thì là Number one.Hee:D

hanta

Member

Seagate chính hãng,mới 100%, bảo hành 3 năm, xuất xứ thái lan
1.5 TB Giá : 2.090.000 VNĐ
2.0 TB Giá : 2.830.000 VNĐ
Thân,
Nguyên Hãn
097.8481.789

Bên trên