Cần tư vấn mua dàn âm thanh phục vụ nghe nhạc và karaoke

thanh_hoangvan

Em neuwbie chưa hề có kinh nghiệm gì mong các bác giúp đỡ, đừng quăng gạch quăng đá tội nghiepẹ em.

Tình hình là bố mẹ em muốn sắm 1 bộ âm thanh khoảng 10 triệu để thi thoảng nghe nhạc và hát karaoke. Có mấy người chỉ em mua 1 trong 2 bộ này: Dàn Sony STRK 7600SW
Dàn âm thanh Sony 5.1 DAV-DZ640K

Nhưng vừa rồi em đọc 1 số bài thấy các bác nói ko nên mua bộ dàn AIO. Vậy các bác cho em hỏi 2 bộ kia có phải là AIO ko? Chất lượng có đc ko? Nếu không thì với tầm tiền đó em nên mua bộ nào? (cho em xin link hoặc hình ảnh càng tốt)

Hiện tại nhà em mới chỉ có mỗi con LCD 40inch của samsung

Mong các bác tư vấn cho em nhanh qua cái thời mông muội này \m/

Thanks các bác đã quan tâm :)>-

thanh_hoangvan

Ðề: Cần tư vấn mua dàn âm thanh phục vụ nghe nhạc và karaoke

hxhx, ko có bác nào chia sẻ sao ạ? Em tìm mấy chủ đề của các bác kia tòan thấy có nhu cầu để nghe nhạc, mà nhà em chủ yếu là muốn hát, hxhx nên chọn loại nào đây

ptkrelax

Active Member

Hát Karaoke thì nên mua dàn KOK bạn àh,
Những dàn AIO như trên không đáp ứng nổi nhu cầu của bạn so với tầm tiền đó đâu.
KOK thì Amly, Mixer, Loa. Thế là hát thôi.

thanh_hoangvan

Vậy với khoảng 10tr thì có thể mua đc loại KOK nào vậy bác? Cho em xin thêm ít thông tin hay hình ảnh đc ko? Đã giúp thì giúp cho chót đi ạ :D

Linh Hung

Vậy với khoảng 10tr thì có thể mua đc loại KOK nào vậy bác? Cho em xin thêm ít thông tin hay hình ảnh đc ko? Đã giúp thì giúp cho chót đi ạ :D

10 trieu thi khong mua duoc dau bac a, con neu mua thi chat luong cung chang ra gi,toan Viet Nam va Trung Quoc thoi, AIO thi chi thich hop cho nhung nguoi de tinh va khong doi hoi cao ve chat luong, chu nguoi co nhu cau nghe cao thi phai tam 50 trieu den 70 bac a. Con 10 trieu bac co the mua Amply lien mixer khoang 3-4 trieu (arirang, VTB...), so tien con lai mua 1 doi loa vua vua, Dau DVD va micro nua chu

tamdamsg

Member

Em nghĩ bác chủ làm dàn KOK riêng để phục phụ nhu ca hát cho cả GĐ. chứ theo mình mấy dàn AIO không đáp ứng đc đâu.
Thân.

training

Well-Known Member

10tr khó mà mua đc bộ kok ngon lành, nếu chỉ để nghe nhạc ko thì tạm tạm nếu chịu khó đi lùng đồ 2nd.
1 bộ kok đơn giản nhất gồm 2 mic + đầu phát + amply + đôi loa, để hát ngon lành chắc phải tầm gần 20 chai

Newbie-HD

Member

Nhà chú em cũng vừa sắm dàn kok tầm 8-9 triệu, nói là để hát chơi thôi, ai ngờ chất lượng ko vừa ý --> nghỉ hát chơi luôn. Giờ nghe nói chỉ để nghe nhạc Strereo :(
Bác sắm bộ AIO đi, hát cũng tàm tạm (cho mình nghe thôi), còn có thể nghe nhạc DTS 5.1, xem phim HD... :)

v_t

Member

10tr khó mà mua đc bộ kok ngon lành, nếu chỉ để nghe nhạc ko thì tạm tạm nếu chịu khó đi lùng đồ 2nd.
1 bộ kok đơn giản nhất gồm 2 mic + đầu phát + amply + đôi loa, để hát ngon lành chắc phải tầm gần 20 chai

tùy yêu cầu nữa chứ bác, gia đình đơn giản thì chẳng cần phải cao cấp quá đâu. mà khái niệm ngon cũng vô cùng, nên lựa chọn tốt trong tầm tiền có là ok rồi

slbadguy

Member

Vậy chất lượng karaoke của HT904 có bằng mấy dàn karaoke rẻ ko, tầm 4tr chẳng hạn (amly + loa TQ hay VN j đó thôi), như mấy quán karaoke giá rẻ là được rồi

Nếu bác nghe nhạc và hát KOK thì tham khảo dòng Polkaudio TSi200, TSi300, TSi400...

chobobo

Member

jbl e50 đi bác.
Nghe và hát Kok ổn lắm bác.Đẽ kéo ampli nữa:d

slbadguy

Member

HT904 kém hơn nhiều trong vụ KOK đó bác

Thất vọng thế, ko bằng cả dàn KOK rời giá rẻ nhất à
Tính mua e nó, đợi T3 lên thử xem sao đã, thấy nghe nhạc cũng hay mà (2 kênh 2.1 thôi, chưa thử 5.1)

Bên trên