Cần tư vấn mua android box tầm hơn 1tr

Mình mới tư vấn cho bố mua con sony 40br350 40inh giá tổng 6tr8 trên lazada sáng nay( hàng do lazada bán và vận chuyển. Đã đến bước 4 đóng gói rồi :) . Thế là yên tâm sắp thoát dc em sony crt hơn 2 chục năm nay.
Hiện giờ đang cần tư vấn mua 1 em android box rẻ bền và xịn đáp ứng 1 số yêu cầu cơ bản sau:
1,bắt dc nhiều kênh hd( do chỗ mình chưa có sóng dvb t2 nên ko dùng kĩ thuật số mặt đất dc)
2, ko phải trả phí
3, kết nối dc với loa piooner sy77 và dàn ampli để hát karaoke
Hiện tại nhà mình đang dùng chung gói internet 165k với 4 nhà liệu có đáp ứng tốc độ dc không.
Cho mình hỏi thêm là nhà chú mình có sử dụng đầu vtc hd và phải trả hơn 1tr 1 năm, nhưng khi hết hạn rồi sao nhà cung cấp vẫn ko cắt mấy kênh hd nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

hungmh80

Active Member
Ðề: Cần tư vấn mua android box tầm hơn 1tr

Bác chung gói 165k/ tháng với 4 nhà nữa , thiết nghĩ bác đừng lên mua nữa , có mua cũng chả dùng được đâu , một mình một đường truyền dùng cũng đã mệt rồi huống hồ lại còn chung với 4 nhà nữa . Em nói thật lòng đấy , bác đừng ném đá em :D

tienlequoc

Well-Known Member

Bác chung gói 165k/ tháng với 4 nhà nữa , thiết nghĩ bác đừng lên mua nữa , có mua cũng chả dùng được đâu , một mình một đường truyền dùng cũng đã mệt rồi huống hồ lại còn chung với 4 nhà nữa . Em nói thật lòng đấy , bác đừng ném đá em :D

Chính xác, phí tiền. Mua duyệt web chơi và chiến hd offline thì được, online thì bó tay.

meocon

Well-Known Member

Mình mới tư vấn cho bố mua con sony 40br350 40inh giá tổng 6tr8 trên lazada sáng nay( hàng do lazada bán và vận chuyển. Đã đến bước 4 đóng gói rồi :) . Thế là yên tâm sắp thoát dc em sony crt hơn 2 chục năm nay.
Hiện giờ đang cần tư vấn mua 1 em android box rẻ bền và xịn đáp ứng 1 số yêu cầu cơ bản sau:
1,bắt dc nhiều kênh hd( do chỗ mình chưa có sóng dvb t2 nên ko dùng kĩ thuật số mặt đất dc)
2, ko phải trả phí
3, kết nối dc với loa piooner sy77 và dàn ampli để hát karaoke
Hiện tại nhà mình đang dùng chung gói internet 165k với 4 nhà liệu có đáp ứng tốc độ dc không.
Cho mình hỏi thêm là nhà chú mình có sử dụng đầu vtc hd và phải trả hơn 1tr 1 năm, nhưng khi hết hạn rồi sao nhà cung cấp vẫn ko cắt mấy kênh hd nhỉ?

- Xem TV online : DangTv , fptonline , htvonline , Vinatv ..... rất nhiều app , xem chất lượng
- Free nhá
- Nối HDMI hoặc Optical nha

-> Q1 , Q3 ,Q10 IV : đều OK :)

minhthanhbui

Active Member

Hơn 1 triệu bây giờ chỉ có HiMEDIA Q1 là ngon, nhưng mạng như vậy thì chỉ đọc báo và nghe nhạc được thôi. Trừ khi 3 nhà còn lại chỉ đọc báo thì bạn mới có thể xem đc các app truyền hình.

luis783

Member

Đúng là tiền ít mà cái gì cũng muốn,bó tay vs bạn..mình cáp quang đây 1 mình dùng xem film n lúc còn giật tung đít,tốt nhất bạn ko nên mua..

lohado2

Active Member

Đúng là tiền ít mà cái gì cũng muốn,bó tay vs bạn..mình cáp quang đây 1 mình dùng xem film n lúc còn giật tung đít,tốt nhất bạn ko nên mua..

Người ta đang hỏi mà các bạn @@

HieuHienSupport

Active Member

Tầm hơn 1tr thì có thêm lựa chọn là Mini PC CS918 nữa nhé, lõi tứ, ram 1gb, chạy khá ổn với nhu cầu đơn giản. Nhưng khuyến cáo là mạng như bác thớt nói xem ra có vẻ ko ổn vì nó share ra tới 4 nhà dùng @@ Ko biết bình thường dùng máy tính xem phim cỡ 720p trên web hoặc xem Youtube có nổi ko? Nếu xem nổi ko gặp vấn đề gì thì hãy mua, còn ko thì tính chuyện nâng cấp đường truyền trước đã nhé :D

babyworm

Well-Known Member
Với đường truyền đó thì không nên mua. Còn nếu bác vẫn thích Android Box thì nên nâng cấp lên cáp quang. Cáp quang giờ rẻ mà, chỉ 220k tháng. Chứ đường truyền như bạn đang xài 1 mình bạn xài còn bị lag.

Ak. Mà 4 nhà nhưng 2 nhà kia thỉnh thoảng mới vào và chủ yếu đọc báo ,web thôi. 1 nhà thì hầu như ko dùng. Mình vẫn xem 720p ko giật trên pc

Mình cần hát karaoke liệu con nào có chức năng đó

vuthecong78

Well-Known Member

Ak. Mà 4 nhà nhưng 2 nhà kia thỉnh thoảng mới vào và chủ yếu đọc báo ,web thôi. 1 nhà thì hầu như ko dùng. Mình vẫn xem 720p ko giật trên pc

Coi như là các nhà khác trả tiền giúp bạn. Dùng đi, nhưng cố lên các con trên 2tr ấy, Chip 4 RAM 2G.

Con 2tr là himedia q3 phải ko bạn. Mình thấy cấu hình nó hơn chút chút thôi mà. Mình cần chủ yếu xem dc mấy kênh vtv3 hd ấy để xem táo quân.

lequocvan

Active Member

Đang cất hợp em này: Android mini PC V8II - Quad Core - dual angten mua ở đấy luôn nhể.
Bác thích vọc vạch để bác 700k về em yêu khoa học. Thật ra ko có ý kinh doanh box này(cũng chưa hề đăng bán ở box khác) nhưng tiện thể thấy bác có nhu cầu nên mod thông cảm.
Đang cài sẵn HTV online, kodi, FTP PLay, Zing TV đem về cắm thì xem TV và phim online thoải mái. Đang phát với màn 42inch lung linh.
Về phần xem phim thì gắn ổ ngoài, xem mx player v1.7.37 không lag nhé.
kara thì lấy tiếng từ Line out TV qua amply thì tha hồ hát hò nhé.
...
Chủ yếu vào youtube cho bé nhà xem xuân mai. ;))

Oh có cả q10ii hả bác , hay là q10iv vậy. Có mạnh bằng q1 iv ko. Thấy trên itvplus toàm iv thôi

dangdtbk

Member

Nghe đồn q5 và q10 ii không chạy được smart karaoke player

rua bo

Well-Known Member

Bác chủ nên làm Q1 đi, vừa đủ xem TV với hát hò (xem thêm tại đây)

Q1 có đủ cổng để kết nối vs loa pioneer thùng và ampli ko vậy bạn

Bên trên