CẦN TƯ VẤN HỆ THỐNG ÂM THANH QUÁN CAFE 150M2

tranphuong_it

Em xin kính chào các bác:

Tình hình em chuẩn bị mở 1 quán cafe sân vườn. Diện tích khoảng 150m2 không gian thoáng. Nay em cần các bác tư vấn cho em hệ thống âm thanh cho quán. Bao gồm loa, ampli... chi tiết model các loại thiết bị, nên mua ở đâu (kèm theo tổng thiệt hại luôn nhé). Tiêu chí của em là chất lượng, độ bền, và rẻ ạ.

Em muốn kết hợp thêm cái tivi full HD để mở ca nhạc, film...

Các bác tư vấn giúp em, em cảm ơn lắm lắm ạ!

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: CẦN TƯ VẤN HỆ THỐNG ÂM THANH QUÁN CAFE 150M2

Bác ở Vũng Tàu phải kg ? Hôm qua có gởi Email cho bác rồi .

manhthang

Huyền Thoại

Với tiêu chí rẻ, bền, đẹp cho quán cafe vườn thì nên sắm các Plasma Panasonic 46inch: khoảng 14tr.
- Mua nhiều đôi loa để treo rải ra khắp khu vực sân vườn, gợi ý loa JBL control, giá từ 1tr3 đến 2tr9 tùy đôi.
- Với 2 đôi loa, nên mua 1 cục power để kéo, có thể tìm mua pow Clarion (Denon sản xuất): giá khoảng 2tr2/cục.
- Đầu phát HD giá từ 1tr8 đến 10tr5: tham khảo box HD Media Player.

tranphuong_it

Với tiêu chí rẻ, bền, đẹp cho quán cafe vườn thì nên sắm các Plasma Panasonic 46inch: khoảng 14tr.
- Mua nhiều đôi loa để treo rải ra khắp khu vực sân vườn, gợi ý loa JBL control, giá từ 1tr3 đến 2tr9 tùy đôi.
- Với 2 đôi loa, nên mua 1 cục power để kéo, có thể tìm mua pow Clarion (Denon sản xuất): giá khoảng 2tr2/cục.
- Đầu phát HD giá từ 1tr8 đến 10tr5: tham khảo box HD Media Player.

Bác cho em thêm thông tin về hệ thống với ạ. Em không thấy bác nói đến ampli.

Hệ thống có phải sẽ gồm: Loa JBL - nối với Power Clarion - Đầu phát HD - hình ảnh thì ra trực tiếp LCD Plasma.

EM hỏi hơi gà bác đừng giận nhé, em cần lắm thông tin để mua cho quán ạ

thehunghd

Member

em cũng ở vũng tàu nè bác chủ
bác mớ quán cafê vậy khi nào có nhu cầu về hdplayer và film HD bác qua em tham khảo nha
164 trương công định F3 TPVT
0643.701060
thân!

DONGCKD

Cho em chen ngang tí. Em đang cần mua đôi loa lắp chơi ngoài vườn thi toảng nghe vui vui, không đòi hỏi phải kỹ quá về chất lượng và kiểu dáng. Chỉ cần chịu đc nắng mưa, sương gió. Bác nào biết có model nào thì chỉ giúp em. E đầu tư cho loa tầm 5tr thôi ạ.

manhthang

Huyền Thoại

Bác cho em thêm thông tin về hệ thống với ạ. Em không thấy bác nói đến ampli.

Hệ thống có phải sẽ gồm: Loa JBL - nối với Power Clarion - Đầu phát HD - hình ảnh thì ra trực tiếp LCD Plasma.

EM hỏi hơi gà bác đừng giận nhé, em cần lắm thông tin để mua cho quán ạ

Pow Clarion hay Sega là hàng OEM do Denon sản xuất, Pow có nút volume nên có thể sử dụng trực tiếp không cần qua ampli hay Pre. Tuy nhiên nếu muốn âm thanh nổi bật hơn, có loudless + tinh chỉnh bass + treble thì bạn có thể dùng thêm ampli nữa trước khi đưa tín hiệu ra pow => dùng ampli làm master volume luôn (điều chỉnh âm lượng cho toàn bộ hệ thống loa, volume trên mỗi cục pow chỉ chỉnh cho đôi loa được gắn trực tiếp vào nó), phim HD trong hoàn cảnh này không cần hệ thống âm thanh dts đâu, bạn cứ downmix xuống stereo là được.

Pow Sega hay Clarion chỉ có hàng cũ, bạn ở Vũng Tàu thì có thể lên HCM tham khảo ở chợ Nhật Tảo. Trước đây giá chỉ 1tr đến 1tr5 nhưng hiện tại do đồng Nhân dân tệ tăng mạnh nên giá đã vượt 2tr.
Các mẫu loa JBL control hiện nay rất hiếm hàng nên cũng dễ bị gạt mua phải hàng nhái. Chính vì vậy bạn nên chủ động mua luôn hàng nhái từ đầu cho rẻ và tránh bị lừa. Giá 1 đôi JBL control 3 tem xanh hàng nhái chỉ có 260k thôi.

HD ĐồngHới

SMod manhthang có thể kiếm giúp em 3 đôi Ctr5 đc kô, thấy có chổ bán 2,5tr/đôi nhưng e là hàng fake... Nếu có loa thì nhờ smod build cho cái amp & pow để kéo 3 đôi + 1 sub YA515 luôn. Ngân sách ~25tr (kô sub), em làm quán cafe trong nhà phố ạ. Cám ơn smod trước, hậu tạ bác sau ~O).

leepham

Well-Known Member

Cho em chen ngang tí. Em đang cần mua đôi loa lắp chơi ngoài vườn thi toảng nghe vui vui, không đòi hỏi phải kỹ quá về chất lượng và kiểu dáng. Chỉ cần chịu đc nắng mưa, sương gió. Bác nào biết có model nào thì chỉ giúp em. E đầu tư cho loa tầm 5tr thôi ạ.

Cái này căng àh :)) Thiết bị âm thanh mà bác mún e nó bị vật thế thì tội quá :D

minhta

Có dòng loa Outdoor speaker đó. Hình như ngoài trời thì yamaha chiếm thế thượng phong, mình dạo một vòng một số trang web thì yamaha nó chiếm mất vị trí số 1 và 2.
Bạn thử search xem ở Việt nam có dòng nào thì bê về thử. Một số loại có thể đặt dưới nước hay dùng trên thuyền nữa đấy... :D

VAN_LOC

Well-Known Member

SMod manhthang có thể kiếm giúp em 3 đôi Ctr5 đc kô, thấy có chổ bán 2,5tr/đôi nhưng e là hàng fake... Nếu có loa thì nhờ smod build cho cái amp & pow để kéo 3 đôi + 1 sub YA515 luôn. Ngân sách ~25tr (kô sub), em làm quán cafe trong nhà phố ạ. Cám ơn smod trước, hậu tạ bác sau ~O).

Hàng này hơi hiếm , cho bác hình và thông số để mua kg lầm

JBL Control 5
85, 000yen(It is 1 set in two sets, 1987 release)
Scheme 2 ways, 2 loudspeaker bass-reflex scheme, and a bookshelf type
- Magnetic-shield design
Unit For low-pass: 16.5cm cone type
For high regions: Dome shape
Frequency band 55Hz - 25kHz
Cross over frequency 5000Hz
Impedance 5ohms
Output sound pressure level 92dB/W/m
Allowable input Maxima: 180W
RMS:60W
Dimensions Width 244x height 381x depth of 231mm
Weight 5kg
Option Bracket for walls MTC-51 (an It is 1 set in two sets, 26,000yen)
Bracket for ceilings MTC-52 (an It is 1 set in two sets,24,000yen)
Adapter for 19-inch racks MTC-53 (an It is 1 set in two sets, 16,000yen)
Exclusive adapter MTC-54 (an It is 1 set in two sets, 9,000yen)

tranphuong_it

Bác gửi mail cho em chưa? sao em nhận mãi không được ạ

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác dự tính bi nhiêu vậy ?

tranphuong_it

Tiêu chí là perform/prices nên bác cho thông tin để em chuẩn bị tài chính.
Hiện giờ có khoảng 35tr nhưng cái LCD nó ăn hết khoảng 15tr (em trừ hao chút) Vậy tầm còn khoảng 20tr cho phần âm thanh.

Với khoản tài chính như vậy bác thấy có ổn ko?

Em cảm ơn bác ạ!

sơnhảiaudio

Dòng loa Jamo rock 6.3 chắc phù hợp với yêu cầu của bác đó !

20t cho phần âm thanh thì tương đối thôi .

VAN_LOC

Well-Known Member

Tiêu chí là perform/prices nên bác cho thông tin để em chuẩn bị tài chính.
Hiện giờ có khoảng 35tr nhưng cái LCD nó ăn hết khoảng 15tr (em trừ hao chút) Vậy tầm còn khoảng 20tr cho phần âm thanh.

Với khoản tài chính như vậy bác thấy có ổn ko?

Em cảm ơn bác ạ!

Bác tham khảo nhé . Pow Wood MA 3850 + Mixer 1204usb + Loa Bose 301 V ( 3 cặp ) hàng TQ + Dây = Tổng thiệt hại cũng tầm 20t

DONGCKD

Cái này căng àh :)) Thiết bị âm thanh mà bác mún e nó bị vật thế thì tội quá :D

Chẳng lẽ để đôi loa ngoài vườn nghe nhưng lúc ngồi thư giãn, nghe xong lại phải ôm vào cất đi hả bác, thế thì em chẳng mua nữa đâu. :-B

tranphuong_it

Pow Clarion hay Sega là hàng OEM do Denon sản xuất, Pow có nút volume nên có thể sử dụng trực tiếp không cần qua ampli hay Pre. Tuy nhiên nếu muốn âm thanh nổi bật hơn, có loudless + tinh chỉnh bass + treble thì bạn có thể dùng thêm ampli nữa trước khi đưa tín hiệu ra pow => dùng ampli làm master volume luôn (điều chỉnh âm lượng cho toàn bộ hệ thống loa, volume trên mỗi cục pow chỉ chỉnh cho đôi loa được gắn trực tiếp vào nó), phim HD trong hoàn cảnh này không cần hệ thống âm thanh dts đâu, bạn cứ downmix xuống stereo là được.

Pow Sega hay Clarion chỉ có hàng cũ, bạn ở Vũng Tàu thì có thể lên HCM tham khảo ở chợ Nhật Tảo. Trước đây giá chỉ 1tr đến 1tr5 nhưng hiện tại do đồng Nhân dân tệ tăng mạnh nên giá đã vượt 2tr.
Các mẫu loa JBL control hiện nay rất hiếm hàng nên cũng dễ bị gạt mua phải hàng nhái. Chính vì vậy bạn nên chủ động mua luôn hàng nhái từ đầu cho rẻ và tránh bị lừa. Giá 1 đôi JBL control 3 tem xanh hàng nhái chỉ có 260k thôi.

Cảm ơn mod manhthang.

ANh cho em hỏi thêm về cái vụ phát nhạc. Em sẽ dùng 1 computer để đẩy nhạc ra. Như vậy em sẽ cho qua ampli sau đó đi ra các cặp loa nằm rải rác trong vườn. Với diện tích vườn như thế em sẽ dùng:
1 computer để phát nhạc.
2. Ampli (Cái này cần bao nhiêu các bác giúp em với) Với lại trước khi vô ampli sẽ phải dùng mixer tổng để chia ra phải không bác?
3. power cái này thì tùy theo số lượng cặp loa mình sẽ thêm vô.
4. Loa: nghe lời bác em ra Nhật tảo chon JBL nhái.

Cái băn khoăn của em hiện tại về giá tiền cho các thiết bị trên, em thì dốt đặc cái này mới khổ chứ. Bác giúp em thêm lần nữa giúp em tính thiệt hại giúp được không bác.

Em cảm ơn bác nhiều lắm ạ!

Bên trên