Cần giúp về kết nối cáp HDMI to AV để xem IPTV

hangphuoctru

Well-Known Member
Chào các pro! Mình đang dùng 1 LCD Tivi có cổng HDMI/AV/S-video và đang dùng Set Top Box (STB) của Mạng FPT kết nối để xem IPTV dùng bằng dây tín hiệu AV đi kèm STB thì xem bình thường. Tuy nhiên giờ mình mới mua 1 dây cáp chuyển từ AV sang HDMI để 1 đầu AV cắm vào STB (STB ko có cổng HDMI, chỉ có cổng AV), còn đầu kia cắm vào cổng HDMI của TV LCD (để xem chất lượng HD. Kết nối xong thì màn hình ko thấy gì hết. Cáp chuyển AV có 3 màu xanh blue, xanh green và đỏ, không biết chỉ cắm vậy có dùng được ko? Mong mọi người rành về vấn đề này ra tay nghĩa hiệp với. Thanks.

hangphuoctru

Well-Known Member
Ðề: Cần giúp về kết nối cáp HDMI to AV để xem IPTV

Có ai giúp mình ko nhỉ?

minhthai911

Chào các pro! Mình đang dùng 1 LCD Tivi có cổng HDMI/AV/S-video và đang dùng Set Top Box (STB) của Mạng FPT kết nối để xem IPTV dùng bằng dây tín hiệu AV đi kèm STB thì xem bình thường. Tuy nhiên giờ mình mới mua 1 dây cáp chuyển từ AV sang HDMI để 1 đầu AV cắm vào STB (STB ko có cổng HDMI, chỉ có cổng AV) còn đầu kia cắm vào cổng HDMI của TV LCD (để xem chất lượng HD. Kết nối xong thì màn hình ko thấy gì hết. Cáp chuyển AV có 3 màu xanh blue, xanh green và đỏ, không biết chỉ cắm vậy có dùng được ko? Mong mọi người rành về vấn đề này ra tay nghĩa hiệp với. Thanks.

Cái cáp chuyển kia là hàng mã rồi. Lam-Lục-Đỏ sang HDMI là chuyển từ Component (Analog) sang Digital. Không có cáp nào chuyển được như vậy cả, phải dùng box chuyển hẳn hoi bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Rose_killer

k chuyển bằng cáp thế được đâu bác ạ, mà chuyển từ AV sang HDMI thì nguồn vẫn là chất lượng AV thì sang HDMI chất lượng cũng có khác jì đâu, bác chuyển làm jì

Bên trên