CẦN GIÚP MUA ĐẦU BLURAY

iamhandsome0611

EM CẦN MUA ĐẦU BLURAY KHÔNG CẦN 3D,WIFI :D DÙNG CHO TV LED FULL HD.
MẤY BÁC CÓ THỄ TƯ VẤN GIÚP NÊN MUA ĐẦU NÀO KHÔNG?

iamhandsome0611

Ðề: CẦN GIÚP MUA ĐẦU BLURAY

Mình có đầu hd rồi bạn,nhưng mua đĩa bluray đỡ tốn công down ,chất lượng tốt mà sưu tập dc nữa? các bạn có thễ cho biết mình mộ số đầu và chỗ mua không? ---thanks trước---

Connor

Well-Known Member

Bác chơi bluray mà không chơi 3D thì hơi phí đó :p mà bác chơi bluray gốc hay bluray lậu? nếu là bluray gốc thì có wifi sẽ thêm đc khá nhiều tính năng thú vị đó

iamhandsome0611

Bobbie

Member

giá rổ em này thế nào vậy bác
em đang quan tâm
mà cổng usb của nó có đọc đc mkv với m2ts ko vậy bác

Cổng USB đọc tốt MKV, WMA, MP3... m2ts thì mình chưa thử vì cũng chẳng biết nó là cái gì. Phim của mình toàn MKV, sub srt, vợ thì nghe nhạc WMA với MP3, con cái thì xem hoạt hình bằng DVD, chạy tuốt. Mình bán 3tr5, tặng kèm luôn chuyển nguồn đang dùng ngon lành.

LSH

Bác cho xin giá fix, sẵn tiện hỏi thăm bác ở đâu ạ? Thanks

Bobbie

Member

Bác cho xin giá fix, sẵn tiện hỏi thăm bác ở đâu ạ? Thanks
Mình chả biết fix thế nào nữa :-S vì cũng chả biết so sánh với cái gì bây giờ. Cửa hàng bán 5tr5, mình nghĩ giá 3tr5 là hợp lý với món đồ gần như mới, bạn muốn thế nào thì cứ trả giá vui vẻ là bán thôi mà. Mình ở HN. Bạn PM mình cái số điện thoại mình sẽ gọi cho bạn.

LSH

Mình chả biết fix thế nào nữa :-S vì cũng chả biết so sánh với cái gì bây giờ. Cửa hàng bán 5tr5, mình nghĩ giá 3tr5 là hợp lý với món đồ gần như mới, bạn muốn thế nào thì cứ trả giá vui vẻ là bán thôi mà. Mình ở HN. Bạn PM mình cái số điện thoại mình sẽ gọi cho bạn.
Sory bác, em không đọc kỹ vụ điện 110v.

Bobbie

Member

Sory bác, em không đọc kỹ vụ điện 110v.
Nếu bạn mua mình tặng kèm luôn bộ chuyển nguồn 220-110 trước vẫn dùng cho cái đầu này. Dùng bình thường như đầu 220v thôi, không vấn đề gì cả.

iamhandsome0611

Nếu bạn mua mình tặng kèm luôn bộ chuyển nguồn 220-110 trước vẫn dùng cho cái đầu này. Dùng bình thường như đầu 220v thôi, không vấn đề gì cả.
Em cũng quan tâm bác mà e chỉ có đúng 3t5 hơn thôi,tính mua cái nào 3t rồi còn lại mua disc

tarzan1234

Bác nên lưu khi khi mua đầu Blu-ray từ Mỹ về thì đọc đĩa Blu-ray không vấn đề gì vì Mỹ và Việt nam cùng mã vùng A cho đĩa Blu-ray nhưng có thể sẽ gặp vấn đề nếu bác có nhiều đĩa DVD. Khu vực Bắc Mỹ có mã vùng 1 cho đĩa DVD nhưng Việt nam lại là mã vùng 3. Nếu đĩa nào khóa mã thì bác sẽ không xem được.
Nếu bác có ý định mua về chỉ để xem Blu-ray thì không phải lo.

LGLM7600

Em mới mua tivi mà chả biết sử dụng ra sao , đầu và đĩa Blu-ray xem dc 3D hả mọi người

LSH

Ðề: Re: CẦN GIÚP MUA ĐẦU BLURAY

Bác nên lưu khi khi mua đầu Blu-ray từ Mỹ về thì đọc đĩa Blu-ray không vấn đề gì vì Mỹ và Việt nam cùng mã vùng A cho đĩa Blu-ray nhưng có thể sẽ gặp vấn đề nếu bác có nhiều đĩa DVD. Khu vực Bắc Mỹ có mã vùng 1 cho đĩa DVD nhưng Việt nam lại là mã vùng 3. Nếu đĩa nào khóa mã thì bác sẽ không xem được.
Nếu bác có ý định mua về chỉ để xem Blu-ray thì không phải lo.
Thanks bác đã nhắc nhở. Cũng chính về vấn đề này mà em không muốn xài Blu-ray hàng từ mỹ chứ không phải do điện, trước em có xài 1 con Sony-S370 hàng us xem Blu-ray rất ok nhưng khi xem DVD thì cứ 10 cái thì 3,4 cái báo lỗi không thể chơi được rất bực mình.

daredevilk

hix, mua đầu bluray tốn tiền mua đĩa lắm, thôi chơi HD cho nó lành

Bobbie

Member

Đầu của mình đã unlock thành region free rồi :D bọn trẻ con nhà mình vẫn xem các loại DVD mua ngoài cửa hàng bình thường. Để mình test lại xem có cái nào không đọc được nữa không nhé.

Đầu DVD mà bị lock region thì hầu hết có thể unlock được, có cái thì unlock được free, có cái thì phải mua code mất vài trăm, nhưng nói chung là khoản region code không phải là vấn đề gì to tát cho lắm. Có thể những đầu Bluray về sau này (ví dụ như của Oppo) hard lock luôn chức năng đọc ISO hoặc những chức năng khác thì đành chịu, nhưng số người chơi Oppo ở VN đâu có bao nhiêu đâu mà phải lo.

Bên trên