Cảm nhận Plasma PANASONIC P55VT50V......

HD_Beginner

Sau một quãng thời gian không quá lâu (từ 2009) sử dụng các loại TV màn hình phẳng từ LCD cho đến LED và theo dõi thớt Fan's Plasma Panasonic..., hôm nay em chính thức trải nghiệm thêm 1 sản phẩm theo công nghệ Plasma (tính em hay đú đởn, thấy cái gì mới lạ mà mình chưa có là phải cố hết sức để thử xem nó dư lào). Đó chính là PANASONIC P55VT50V - chiếc TV được nhiều tạp chí và website đánh giá rất cao.

Thông số KT của em nó đây ạ: VIERA TH-P55VT50V | Panasonic

Em xin phép ngoài lề 1 chút: Em có ấn tượng rất tốt với các sản phẩm của Panasonic, nhất là TV kể từ khi em mua (2009) và đến nay vẫn sử dụng chiếc LCD Pana L37G10V. Cuối năm ngoái (2011), thấy các bác trên này khen Sharp quá nên rước 1 em LED Sharp 46LE830 - bây giờ vẫn dùng nhưng ko được ưng ý lắm do bị lỗi hở sáng (tất nhiên khi xem bình thường, đa số người xem ko nhận thấy - khổ nỗi là mình thấy rồi lại cứ soi vào đấy), quan trọng hơn là góc nhìn nhỏ và xem THC ko đẹp bằng con Pana 37" cũ. Đầu tháng 7 vừa rồi (2012), thấy em Pana L47ET5 mới ra - chén luôn 1 em vì rất thích Pana (thực ra là lúc đó em đã lấy Plasma Pana P50ST50V vì thấy nó được đánh giá cũng tốt, giá bằng LED 47ET5 nhưng mang P50ST50 về để phòng khách thấy ảnh tối nên đổi sang lấy 47ET5 - hình sáng rực, LED cơ mà).

Sau gần 1 tháng sử dụng 47ET5, em thấy vẫn ko ưng ý (ảnh cũng ko đẹp bằng con 37" cũ). Thế là tìm hiểu và đánh liều đặt hàng 1 con "2012 1st Plasma - Panasonic P55VT50".

Đúng hẹn, chiều nay em đã lắp chiếc TV mới, thay cho 47ET5. Gửi các bác 1 vài hình ảnh (em chụp bằng ĐT cùi, các bác thông xem tạm nhé):

Toàn cảnh lúc tắt:

Các góc:

Điều khiển từ xa có đèn và TouchPad:

HD_Beginner

Ðề: Cảm nhận Plasma PANASONIC P55VT50V......

Việc đầu tiên sau khi bật TV lên là tắt hết đèn trong phòng, xem có hở hang như mấy em LED ko:

Bật hết đèn lên xem dư lào: Tất cả các ảnh về sau đều dưới ánh sáng như thế này ạ

Nhìn nghiêng để kiểm nghiệm góc nhìn siêu lớn:

Xem HD là chính nên thử cái Thuynga105 (cái này chắc bác nào cũng đã xem qua nên em mở để các bác tiện đánh giá):

Mấy cái ảnh ca sĩ Lam Anh mặc áo tím này để dễ so sánh với P50ST50V ở thớt bên kia (em chụp bằng ĐT nhé) - xin lỗi bác Lahabentin nhưng cái vụ máy ảnh ko lên màu tím em ko hiểu lắm, do ĐT khác máy ảnh hay do lúc bác chụp có ánh sáng đèn sân khấu chiếu vào làm biến màu váy???: http://www.hdvietnam.com/diendan/60...51-panasonic-plasma-th-p50st50v-thoa-man.html
Màu này có Tím ko ạ:

HD_Beginner

Em post tạm thế đã, nhờ các bác cho ý kiến rồi em sẽ tiếp tục trình bày ạ!

Mà theo em, phần sau có lẽ mấy ý kiến của em sẽ .... hơi lạ!

* Quên mất: Đã có bài review về VT50 trên diễn đàn mình chưa hả các bác, em quên ko search để post chung!

lc911

Member

Chúc mừng bác đã sáng suốt quất em này. 55VT50 này thì quá đỉnh rồi niềm mơ ước của rất nhiều enh em HD.
bác test hở sáng em này làm mấy bác dùng led phải phiền lòng đấy.
bác treo em nó lên tường có lẽ sẽ đẹp hơn

Con VT50 này bác mua ở đâu vậy? tốn kém hết bao nhiêu $ hả bác?

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Ở Hà Nội có siêu thị điện máy Top Care bán 55VT50 nhưng tận 62.990.000
Khuyến mại: Lò vi sóng Sharp Nhập khẩu, 1 máy tính bảng trị giá 6 triệu đồng, Kính 3D Plasma Panasonic 2012, mua mẫu này nếu không nhận quà khuyến mại chắc khoảng 54000k, còn siêu thị Phan Khang Miền Nam bán 56.990k. Chúc mừng bác chủ mua chiếc tivi Plasma 3D có hình ảnh đẹp nhất thế giới.

mofgarden

Member
Phải công nhận là với công nghệ plasma thì Pana vẫn là không có đối thủ. Chúc mừng bác đã tậu được một em TV hoàn mỹ.

khoaifeat

Active Member
Chúc mừng bác sở hữu 1 em 55VT50 danh giá

nhìn cái viền Kim loại em cứ mong toàn hình, hóa ra vẫn có vành đen bên trong nên vẫn k thấy khác biệt ST50 mấy, tuy trc nghe bác nói dùng ST50 rồi.

Nói chung chắc phải mục sở thị thì may ra mới phân biệt đc chất hình của 2 em ST50 và VT50

nhưng chắc chắn 1 điều khi xem 3D thì P55VT50 hơn hẳn rồi

mà bác chủ chịu chơi phết đấy ;)

HD_Beginner

Ðề: Re: Cảm nhận Plasma PANASONIC P55VT50V......

Chúc mừng bác đã sáng suốt quất em này. 55VT50 này thì quá đỉnh rồi niềm mơ ước của rất nhiều enh em HD.
bác test hở sáng em này làm mấy bác dùng led phải phiền lòng đấy.
bác treo em nó lên tường có lẽ sẽ đẹp hơn
Đối với cá nhân em (1/4 gia đình) thì đây đúng là lựa chọn tốt. TV này chủ yếu 1 mình em xem, nguồn phát HD là chính (TV, phim ảnh, ca nhạc, thể thao...), cộng với để trưng ở phòng khách thì OK. Nhưng đối với phần còn lại của gia đình (vợ và 2 con nhỏ) thì chưa hẳn đã là tốt. Cụ thể là vợ chê xem THC ko sáng rõ bằng LCD, với ngay chiều hôm qua vợ đã cấm 2 đưa nhỏ xem TV này vì sợ hỏng mắt chúng nó (trước dùng 46, 47" thì cho xem). Đến như em còn chưa quen mắt, tối qua thấy hơi mỏi mắt và cổ (tại to và cao quá, cứ phải nghển cổ lên - em kê TV trên amply vì ko còn chỗ nào kê amply hợp lý hơn). May là nâng cấp dần, từ 37" lên 46-47" rồi mới lên 55". Trước kia, khi chuyển từ 37 lên 46" cũng mỏi mắt và cổ mất mấy hôm. Nếu chuyển từ 37" lên thẳng 55" thì ko biết sẽ thế nào!
Treo TV lên tường là điều em chưa bao giờ nghĩ đến ạ, chả hiểu sao...

Con VT50 này bác mua ở đâu vậy? tốn kém hết bao nhiêu $ hả bác?

Ở Hà Nội có siêu thị điện máy Top Care bán 55VT50 nhưng tận 62.990.000
Khuyến mại: Lò vi sóng Sharp Nhập khẩu, 1 máy tính bảng trị giá 6 triệu đồng, Kính 3D Plasma Panasonic 2012, mua mẫu này nếu không nhận quà khuyến mại chắc khoảng 54000k, còn siêu thị Phan Khang Miền Nam bán 56.990k. Chúc mừng bác chủ mua chiếc tivi Plasma 3D có hình ảnh đẹp nhất thế giới.

TV này em mua ở Hoàng Hải - HBT - HN ạ. Giá thì em xin phép ko post lên đây, chỉ có điều do em là khách quen nên giá bác Hải để cho em tốt hơn nhiều so với giá các bác đưa ra tham khảo, lại được phục vụ cực kỳ nhiệt tình và chu đáo.... Em mua hàng chỉ alo cho bác Hải GĐ (em ko PR đâu nhé, vì nếu các bác lên đấy mua chưa chắc có giá tốt như em). Xin gửi lời cảm ơn A.Hải nhé!
Phải công nhận là với công nghệ plasma thì Pana vẫn là không có đối thủ. Chúc mừng bác đã tậu được một em TV hoàn mỹ.
Về chuyện "hoàn mỹ" hay "hình ảnh đẹp nhất thế giới" thì em ko dám chắc vì em cũng chưa được xem nhiều loại TV khác. Với lại chuyện đẹp hay không nó lại còn do mình xem cái gì, nguồn tín hiệu đầu vào, con mắt và quan điểm của mỗi người... Phần này em xin sẽ trình bày quan điểm cá nhân ở những trang sau, sau khi nghe những nhận xét của các bác trên diễn đàn ạ.

namlm

Member

Chúc mừng mừng Bác chủ. Rất mong được nghe những ý kiến " lạ " của Bác về em nó :)

Caigai

Về chuyện "hoàn mỹ" hay "hình ảnh đẹp nhất thế giới" thì em ko dám chắc vì em cũng chưa được xem nhiều loại TV khác. Với lại chuyện đẹp hay không nó lại còn do mình xem cái gì, nguồn tín hiệu đầu vào, con mắt và quan điểm của mỗi người... Phần này em xin sẽ trình bày quan điểm cá nhân ở những trang sau, sau khi nghe những nhận xét của các bác trên diễn đàn ạ.

Cái này thể hiện tại sao bác đủ điều kiện để mua được những tivi tốt nhất.

HD_Beginner

tivi "xịn" mà chụp bẳng dt thì chịu thua....

Xin lỗi bác, nhưng vào tay em thì máy ảnh hay đt đều cho ra hình xấu như nhau. Dạo này em toàn chụp bằng đt, thỉnh thoảng lại còn chụp bằng mồm nữa cơ ạ:-*

meomatto

Active Member
Anh hùng Núp quyết tâm nằm gai nếm mật rình rập hẳn con 65VT50 này cho oách. Cuối năm nếu em được Giời cho thuận thì có khi nhờ bác chủ xúc hộ em con đấy cho nó tiết kiệm đạn dược nhé! chất quá rồi! Thanks! :D

khoaifeat

Active Member
Bác HD Beginner cho biết cảm nhận như tiêu đề đầy đủ đi, chỉ ai đang sở hữu nó và sau khi chỉnh chọt mới có cảm nhận chính xác đc, chứ ai ngó qua và xem nhưng gì ng khác bật thì cảm nhận khó ch.xác lắm

theo em thì ở góc chụp của bác có vẻ như VT50 dày hơn em ST50 bác nhỉ ?

bác có vẻ thân với a.Hải chắc chơi Hi end rồi, có đk bác show bộ audio lên luôn ae tham khảo đồ đánh nhé. hôm trc em cũng alo Hùng và Long ở 2 bên khác nhau của a Hải nhưng cuối cùng lại đi lấy chỗ khác :)

khoaifeat

Active Member
Anh hùng Núp quyết tâm nằm gai nếm mật rình rập hẳn con 65VT50 này cho oách. Cuối năm nếu em được Giời cho thuận thì có khi nhờ bác chủ xúc hộ em con đấy cho nó tiết kiệm đạn dược nhé! chất quá rồi! Thanks! :D

bác cứ theo cái Ava của bác là sắm đc ngay í mà ;) (em fun tý)

HD_Beginner

Về âm thanh của TV: đây cũng là một phần không nên bỏ qua khi chọn mua TV. Tất nhiên, để xem HD có lẽ ko ai nghe bằng loa TV nhưng nếu xem THC chắc cũng ko ai nghe bằng dàn loa ngoài. Thật khó chịu nếu tiếng nghe ko rõ, vỡ tiếng khi xem Thời sự, phim truyện hay các trò chơi trên truyền hình - cái giá thường hay phải trả cho cái ngoại hình ngày càng "siêu mỏng" mà gần đây các hãng SX TV luôn đưa ra để so bì với nhau.

Theo Panasonic, VT50 có 8 loa nối tiếp x 2 (ko hiểu tổng số 8 loa hay mỗi bên 8 loa là 16 loa tất cả) và được hỗ trợ âm trầm bằng 1 loa woofer 80mm.

Thực tế là 2 dải lỗ thoát tiếng cho 2 dải loa nối tiếp cũng như loa woofer đều thoát tiếng sau lưng (woofer bé tẹo, 8cm thôi mà). Chỗ này em chụp bằng mồm nhá. Không hiểu nếu treo sát tường thì âm thanh sẽ thế nào???

Chất lượng âm thanh: Tốt hơn nhiều so với LED 47ET5 cùng hãng nhưng vẫn ko hay bằng em "eo to" 37G10 và không thể so sánh được với em Sharp 46LE830 (cũng có woofer). Về khoản âm thanh TV LCD, đến giờ em chưa được nghe tiếng cái TV nào hay hơn con Sharp đang dùng. Chắc tại em chưa gặp.

Chốt lại, về âm thanh của VT50: em thấy đủ dùng cho 1 chiếc TV theo đúng nghĩa của nó. Không mong muốn nhiều hơn cho 1 chiếc TV có độ mỏng trung bình là 43,5mm (hơn 4 phân)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên