Cài đặt hệ điều hành Windows trên Lenovo N300

lemon_9x

Lenovo N300 là một sự kết hợp đơn giản giữa một thiết bị sử dụng hệ điều hành Android với sức mạnh và tính năng của một chiếc máy tính để bàn ở nhà. Với Lenovo N300, bạn có thể thưởng thức sự phong phú của các ứng dụng trên màn hình lớn, dung lượng lưu trữ nhiều hơn bất kỳ thiết bị Android nào khác, tính di động cao với dung lượng pin khỏe.

Ngoài hệ điều hành Android mặc định được cài trong máy, Lenovo N300 còn hỗ trợ khả năng tương thích với hệ điều hành Windows, do đó chỉ cần 01 chiếc USB có chứa hệ điều hành Windows 7 trở lên là bạn có thể cài đặt hệ điều hành này thông qua cổng USB để đa dạng hóa trải nghiệm sử dụng cá nhân của bạn.

Testlab Amtech đã thực hiện một clip ngắn minh họa cách cài đặt hệ điều hành Windows 8.1 lên mẫu Lenovo N300 để minh họa tính năng đặc biệt này của sản phẩm

Sau khi cài đặt hệ điều hành xong, bạn hãy vào trang web của Lenovo để download driver cài đặt của máy về nhé: link.

Tùy vào hệ điều hành mà bạn cài đặt mà chọn lựa chọn thích hợp nhất cho máy của mình.
Chúc các bạn thực hiện thành công nhé.

Hình ảnh chơi game với Lenovo N300 trên nền Windows 8.1

bucaca

Member
Ðề: Cài đặt hệ điều hành Windows trên Lenovo N300

con này bửa mình một lần dk trải nghiệm thử trên Android mà hok nghĩ là nó sẽ cài dk win 8...Bửa đọc thông tin thì cũng chỉ là thông tin về Win 7 à

bucaca

Member

ko biết chạy song song 2 hệ điều hành được ko bác?

Pasal_English

Mình có 2 thắc mắc:
- Cổng USB 3.0 trên máy có hỗ trợ charge nhanh thiết bị hay k?!?
- CPU Celeron này tốc độ ntn so với mấy con atom trên Zenfone?!? thấy điểm bench nhanh hơn tầm 50% ặc ặc vì dị ứng với Celeron nên muốn check ntn!

Bên trên