Cách tạo ảnh 3D từ camera thông thường

Kinh3D

Ðề: Cách tạo ảnh 3D từ camera thông thường

ý bác là đến nhà bác để " học thêm" chứ dề ^:)^^:)^

Hi hi. Cái gì mà chưa biết thì phải học thôi bác à. Học thì có nhiều cách, tự học, lọ mọ nghiên cứu hoặc từ người khác. Làm sao có thể tiếp cận và tiếp thu công nghệ một cách hiệu quả nhất là được.

cuongcali

Các bác dùng phần mềm nào để merge nó lại vậy e mới tập chụp nhưng chả biết dùng soft gì để tạo cả:-L

Kinh3D

Ok tuy nhiên không phải là đơn giản :-?:-?:-? Mấy ảnh bác pót chán lắm

Tất nhiên là ko đơn giản rồi. Bạn có làm được mấy cái ảnh chán như thế ko, post lên để mọi người xem như thế nào nhé.:)):))

lalatrinh

Bạn dùng phần mềm AnaMaker nhé. Search trên google là có thôi.

Bác nào biết nhiều PS thì cũng chẳng cần phần mểm của cái ông Takashi Sekitani trên stereoeye.jp cũng làm được 3D anaglyph từ 2 ảnh. Photoshop cũng có thể xử lý 1 ảnh 2D thành 3D. Bác nào cần làm ảnh 3D từ 1 ảnh cũ liên lạc với em. Đây là 1 ví dụ ảnh 3D từ 1 ảnh 2D:
View attachment 6465

Kinh3D

Bác nào biết nhiều PS thì cũng chẳng cần phần mểm của cái ông Takashi Sekitani trên stereoeye.jp cũng làm được 3D anaglyph từ 2 ảnh. Photoshop cũng có thể xử lý 1 ảnh 2D thành 3D. Bác nào cần làm ảnh 3D từ 1 ảnh cũ liên lạc với em. Đây là 1 ví dụ ảnh 3D từ 1 ảnh 2D:

Híc, ảnh được xử lý từ phần mềm bạn bảo đó à?

damphuhung

cho e hỏi làm sao mà xem đc mấy tấm ảnh 3D này zậy???

kinh3d_pro

Tất nhiên là ko đơn giản rồi. Bạn có làm được mấy cái ảnh chán như thế ko, post lên để mọi người xem như thế nào nhé.:)):))

Đừng khinh em em post 2 ảnh spam lên ảnh của bác rôi đấy ;));));))

WhiteWolf

thế à, tưởng bạn làm được thì hãy nói chứ phải nhờ người khác thì nói làm gì nhỉ.

Nó là đệ tử em đó , xem ảnh nó làm đi , thằng cấp 3 mà làm được thì cũng khá lắm rồi hơn ối người^#(^^#(^^#(^

Kinh3D

Nó là đệ tử em đó , xem ảnh nó làm đi , thằng cấp 3 mà làm được thì cũng khá lắm rồi hơn ối người^#(^^#(^^#(^

Hihi, công nhận. Cố đào tạo cho em nó tay nghề nữa nhá. =D>=D>=D>=D>=D>

WhiteWolf

Ok OK Đồng ý lần sau sẽ có sự ngạc nhiên hơn ha2

em cũng góp 1 bức ảnh. cái này em làm lâu rồi, trc khi topic này ra đời cơ :))

kinh3d_vanquan

Anh em tranh luận làm gì nhiêù làm mất hoà khí, đẹp hay không để người ngoài nhận xét thì tốt hơn :)

Kinh3D

Bác knightofroma cố gắng nghiên cứu, tạo ra nhiều tấm hình 3D để anh em cùng thưởng thức nhé.

Bên trên