Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Ðề: Re: Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Bác kiểm tra thế này nhé.
- Tắt TV đi (bằng điều khiển)
- Ấn lần lượt nút i+ , nút 5 , nút volume - rồi ấn bật TV lên. Ấn nhanh nhanh tay nhá bác
Cám ơn bác mình làm được rồi, nhờ bác chỉ giùm bước kế tiếp: "Jump" là phím nào vậy? Mình chỉ thấy được menu(Digital__Service), thử bấm cách phím 1, 2, 3, 6.... mà chẳng thấy PANEL service hiện ra thông số: LampTM ???
Thank,

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: Re: Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Đúng là kiến thức bổ ích Thanks bác chủ thớt

Marine

Member
Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Chào cả nhà, số là mình mới mua Samsung UA46F5000 (model 2013 của SS, thấy có quảng cáo clearview gì gì đó). Mình test hở sáng thấy không sao, hình ảnh khá nhưng không cách nào tìm được thời gian sử dụng với model này cả. Anh em nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn giúp với. Nhờ chủ đề này mà tránh vố lừa của thằng Nguyễn Kim khi cố bán cho mình con LG 47LN5400 có số giờ sử dụng là 510 giờ ^:)^

Garfield8

Re: Ðề: Cách kiểm tra thời gian sử dụng TV của các hãng!

Chào cả nhà, số là mình mới mua Samsung UA46F5000 (model 2013 của SS, thấy có quảng cáo clearview gì gì đó). Mình test hở sáng thấy không sao, hình ảnh khá nhưng không cách nào tìm được thời gian sử dụng với model này cả. Anh em nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn giúp với. Nhờ chủ đề này mà tránh vố lừa của thằng Nguyễn Kim khi cố bán cho mình con LG 47LN5400 có số giờ sử dụng là 510 giờ ^:)^
trời model 47L5400 mới ra 2013 mà đã sd 510 giờ pó tay với Nguyễn Kim, mình thì từ lúc biết mấy bác bán hàng online thì không bao giờ mua hàng ở NK nữa giá cao kinh khủng.

Toietmoi

Well-Known Member

trời model 47L5400 mới ra 2013 mà đã sd 510 giờ pó tay với Nguyễn Kim, mình thì từ lúc biết mấy bác bán hàng online thì không bao giờ mua hàng ở NK nữa giá cao kinh khủng.
Đứa bạn em mới mua con Blacberry ở Nguyễn Kim hàng brand-new được giảm giá 1 triệu (nhưng vẫn đắt hơn nơi khác), gặp em lôi máy ra khoe. Em bấm Alt + Aa (shift) + H thì cho kết quả là máy đã sử dụng rồi. Có thể con máy này là hàng trưng bày mà bọn nó vẫn dám bảo là hàng mới chưa khui hộp. Láo thật!

Toietmoi

Well-Known Member

Đứa bạn em mới mua con Blacberry ở Nguyễn Kim hàng brand-new được giảm giá 1 triệu (nhưng vẫn đắt hơn nơi khác), gặp em lôi máy ra khoe. Em bấm Alt + Aa (shift) + H thì cho kết quả là máy đã sử dụng rồi. Có thể con máy này là hàng trưng bày mà bọn nó vẫn dám bảo là hàng mới chưa khui hộp. Láo thật!

sir_hoangnam

Bác nào đã dùng tivi Sony model 2013 (42w474a gì ấy) bày em cách vào menu xem thông số thời gian sử dụng và số lanf bật với, em bấm display - 5 - volume+ - power, sau đó vào service mà ko tìm thấy 2 thông số trên đâu cả.
Thanks các bác.

lu05

Member

Giờ mới biết cảm ơn bác nhiều

haihoa77

Member

Em vừa mua Led LG 47LN5400, check thử số giờ sử dụng là 0h.
Cách thử: Bấm Setting - bấm phím đỏ góc dưới bên trái - Chọn thông tin sản phẩm - OK

mynattan

Chào các bác, em đã làm các bước để kiểm tra Panel Display Time trên dòng Plasma Samsung. Tuy nhiên khi ấn Factory Reset thì nó về 0 luôn nên thông số này không có giá trị. Em đã gọi điện cho hãng Samsung để check lại, hãng xác nhận TV Samsung không hỗ trợ thông số thời gian sử dụng màn hình. Vì vậy các bác đừng tin con số này mà phải kiểm tra thật kỹ từng con ốc con vít để tránh bị mua phải hàng trưng bày các bác nhé.

Baont2000

mình mới lấy con sony kdl 42w674a cua Pico, check và thấy đã bị reset . các bác bảo làm sao bây giờ. thanks

mhck

Em mới lấy con Plasma Pana TH-P50X60V, đã thử check thời gian sử dụng như hướng dẫn mà ko được. Em thấy đời này trong phần cài đặt có phần Thông tin hệ thống, không biết có phải các thông tin này có phần thời gian sử dụng ko. Bác nào biết tư vấn cho em cái. Thanks

mhck

Em đã check được thời gian sử dụng của con Panasonic Plasma TH-P50X60V, em post để các bác tham khảo:
Giữ phím {Volume -} nút trên tivi.
* Bấm nút INFO {} trên điều khiển từ xa 3 lần.
* Thực đơn Dịch vụ sẽ được hiển thị với các menu sau:

o Điều chỉnh,
o WD-ĐIỀU CHỈNH
o OPTION
o lão hóa (màn hình đỏ)
o RM-SET
o SRV-TOOL

ấn nút số {1} & {2} để di chuyển qua các trình đơn (lên / xuống).

* Bấm nút {2} một lần hoặc nhấn nút {1} sáu lần để chọn "SRV-TOOL".

* Sau đó nhấn nút OK {} để truy cập nó.

* Sử dụng các phím con trỏ để di chuyển khoảng màu màu đỏ đến ô trống phía bên phải của tùy chọn cuối cùng: PTCT: 00.00.00.00.00

| ---------------------- | --------------------- |
| TD2Microde: 81c0000f |
| Flash ROM: 1-227 e |
| PTCT: 00.00.00.00.00 | * ô màu đỏ ở đây *

* Sau đó nhấn và giữ nút MUTE {} trong 3 giây.

* Thời gian và đếm sẽ được hiển thị trong màu đỏ.

THỜI GIAN = Giờ và phút hoạt động.
ĐẾM = Times Plasma đã được bật tắt.

* Để thoát ra, nhấn và giữ nút {RETURN} trên điều khiển trong vài giây.

nokia7900

e định chiều nay đi xem tivi sony dòng Led 3D 2012, có bác nào đi cùng em ko ae cùng đi nhé, hẹn nhau ở Big C trần duy hưng em dẫn đi chỗ này giá rẻ lắm ah, có gì pm đt cho e hẹn đi nhé

Nghihien

Muốn kiểm tra hàng chính hãng hay hang tàu thì kiểm tra ntn hả các bác. E xin lỗi mới tham gia diễn đàn nên còn rất gà

tuan8883

Member

tivi sharp aquos nhà e không hiện lên service menu đc là sao các bác. tiện đây cho e hỏi cái
nhà e mua từ năm ngoái các bác ạ, mấy hôm nay bật xem thì thấy có mùi khét, lại gần thì có tiếng kêu te te nhỏ, tắt màn hình đi thì kêu nhỏ hơn tý nữa chỉ có tút nguồn ra thì mới k kêu, các bác cho hỏi nó bị làm sao vậy ạ

luciano

Active Member

em sử dụng con LG LN5400 thì bấm setting hoài lại hiện ra HDMI1 LR rồi bấm 1105 chả ăn thua gì cả? ngộ nhỉ? bác nào giúp em vói

luciano

Active Member

em sử dụng con LG LN5400 thì bấm setting hoài lại hiện ra HDMI1 LR rồi bấm 1105 chả ăn thua gì cả? ngộ nhỉ? bác nào giúp em vói

em đã vào được (phải thoát ra ở phần chính của TV chứ đừng sử dụng các cổng HDMI hay av gì cả/

nhưng lại k hiêu cái PR trong Hotel mode menu có phải là số giờ k vì chả thấy

Bên trên