Cách đơn giản nhất để vừa vào internet và dùng mytv trên PC với adsl router bị map PVC chết vào cổn

danvt

Well-Known Member
Ðề: Cách đơn giản nhất để vừa vào internet và dùng mytv trên PC với adsl router bị map PVC chết vào

Mình cũng chỉ dùng modem TP Link của VNPT cho, PC cũng chỉ có 1 card mạng mà vừa xem MyTV trên PC vừa vào internet ngon lành, kể cả STB cũng vậy cắm vào port nào trong 4 port của modem cũng xem được hết.

Chứng tỏ modem chưa được map port rồi và dĩ nhiên là chạy lúc được lúc không

Lúc đầu mình cũng cấu hình MyTV và Internet chung port thì MyTV lúc nào cũng được nhưng Internet thì lúc được lúc không, sau đó mình phải chia lại các port riêng biệt luôn thì mới hết

Ðề: Cách đơn giản nhất để vừa vào internet và dùng mytv trên PC với adsl router bị map PVC chết vào

Có ái có hướng dẫn và cách chia port để có thể vừa xem dc mytv qua vlc trên pc nhưng cùng đồng thời vào mạng dc ko? Model của mình là model gold tel!

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Có ái có hướng dẫn và cách chia port để có thể vừa xem dc mytv qua vlc trên pc nhưng cùng đồng thời vào mạng dc ko? Model của mình là model gold tel!

Cứ chia như bên kia là chạy thôi mà :D

hunglong84

Active Member

thực sự là mình đang đau đầu về một vấn đề : đó là nhà mình dùng mytv và net trên 2 modem riêng biệt, vì vậy để xem được mytv trên pc thì phải dùng tới 2card mạng, thông thường mình để ip tĩnh cho card mạng cắm mytv, ip động cho card net,hình như để chạy 2 card mạng thì chỉ thực hiện trên win 7(mình đang dùng win 7). nhưng có vấn đề là chạy được một thời gian nó cứ hay bị xung đột, dẫn đến đơ win. Ai biết cách khắc phục thì chỉ giáo cho anh em với nhé, cảm ơn các bạn

HD Tây Ninh

Well-Known Member

thực sự là mình đang đau đầu về một vấn đề : đó là nhà mình dùng mytv và net trên 2 modem riêng biệt, vì vậy để xem được mytv trên pc thì phải dùng tới 2card mạng, thông thường mình để ip tĩnh cho card mạng cắm mytv, ip động cho card net,hình như để chạy 2 card mạng thì chỉ thực hiện trên win 7(mình đang dùng win 7). nhưng có vấn đề là chạy được một thời gian nó cứ hay bị xung đột, dẫn đến đơ win. Ai biết cách khắc phục thì chỉ giáo cho anh em với nhé, cảm ơn các bạn

Bác gộp chung lại 1 modem luôn đi

Tranngoc00

internet chạy cổn USB cài driver usb trên pc, cổng LAN dành cho MYTV. disabled DHCP và để mytv chạy ở chế độ Bridge mode, vpi=0.vci=35. đảm bảo 100% 2 thứ chạy đc. ai cần giúp LH:0912894568

thule6

internet chạy cổn USB cài driver usb trên pc, cổng LAN dành cho MYTV. disabled DHCP và để mytv chạy ở chế độ Bridge mode, vpi=0.vci=35. đảm bảo 100% 2 thứ chạy đc. ai cần giúp LH:0912894568

Ôi Siêu vô đối làm sao mà đặt được vpi=2.vci=35 cho MyTV đc nhỉ :))

NHVL

Re: Ðề: Cách đơn giản nhất để vừa vào internet và dùng mytv trên PC với adsl router bị map PVC chết

Ôi Siêu vô đối làm sao mà đặt được vpi=2.vci=35 cho MyTV đc nhỉ :))

Tức là sao đây bác ?
Mấy cái VPI với VCI ta muốn đặt bao nhiêu mà chả được, quan trọng là tỉnh/thành đó hỗ trợ thông số VPI và VCI là mấy mà thôi =))

tuandaika123

Mình xin lỗi vì đã khai quật topic nay lên, nhưng mình cần giúp đỡ để vừa xem tv vừa dùng được internet, miễn là có thể sử dụng được cả 2 trên máy tính dùng 1 cổng setup được ở modem thì càng tốt nếu không được mình mua thêm card mạng cũng không sao. Mình xài cáp quang vnpt modem draytek 4 port nhưng không biết cách setup, bạn nào biết hưỡng dẫn mình chi tiết với, hoặc ai có thể giúp mình qua teamview thì càng tốt.
Mình cám ơn trước!
Yahoo của mình [email protected]

NHVL

Re: Ðề: Cách đơn giản nhất để vừa vào internet và dùng mytv trên PC với adsl router bị map PVC chết

Mình xin lỗi vì đã khai quật topic nay lên, nhưng mình cần giúp đỡ để vừa xem tv vừa dùng được internet, miễn là có thể sử dụng được cả 2 trên máy tính dùng 1 cổng setup được ở modem thì càng tốt nếu không được mình mua thêm card mạng cũng không sao. Mình xài cáp quang vnpt modem draytek 4 port nhưng không biết cách setup, bạn nào biết hưỡng dẫn mình chi tiết với, hoặc ai có thể giúp mình qua teamview thì càng tốt.
Mình cám ơn trước!
À, cáp quang thì tách thêm 1 port nữa thôi :D

tuandaika123

Ðề: Re: Ðề: Cách đơn giản nhất để vừa vào internet và dùng mytv trên PC với adsl router bị map PVC

À, cáp quang thì tách thêm 1 port nữa thôi :D

bạn có thể nói rõ hơn giúp mình được ko? mình đã tách để port 1 2 là internet port 3 4 là truyền hình nhưng như vậy thì khi dùng thì vẫn phải rút dây, mình muốn sử dụng 1 lúc cả 2 thứ bạn giúp mình với. nếu setup được luôn ở moderm cho gọn thì quá tốt, không thì mình mua thêm card mạng cắm 2 dây bạn giúp mình thêm nhé!

NHVL

Re: Ðề: Re: Ðề: Cách đơn giản nhất để vừa vào internet và dùng mytv trên PC với adsl router bị map P

bạn có thể nói rõ hơn giúp mình được ko? mình đã tách để port 1 2 là internet port 3 4 là truyền hình nhưng như vậy thì khi dùng thì vẫn phải rút dây, mình muốn sử dụng 1 lúc cả 2 thứ bạn giúp mình với. nếu setup được luôn ở moderm cho gọn thì quá tốt, không thì mình mua thêm card mạng cắm 2 dây bạn giúp mình thêm nhé!

Rút dây nhá, chứ không rút dây là chả được đâu :p

tuandaika123

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cách đơn giản nhất để vừa vào internet và dùng mytv trên PC với adsl router bị m

Rút dây nhá, chứ không rút dây là chả được đâu :p

mình không hiểu gì hết hic, bạn cho mình xin yahoo hay cái gì để nc trực tiếp được không :(

NHVL

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Cách đơn giản nhất để vừa vào internet và dùng mytv trên PC với adsl router

mình không hiểu gì hết hic, bạn cho mình xin yahoo hay cái gì để nc trực tiếp được không :(

Nói túm lại, chỉ làm được y như cách của bác

tuandaika123

ác. vậy mà bạn lòng vòng quá. hic. như vậy là dùng 2 card mạng 2 dây riêng biệt cũng không được sao. mình đã thử 1 cách là cắm cả mytv và internet vào 1 swich rồi cắm 1 dây từ swich vào máy, cách này sử dùng được cả 2 thứ và ổn định, nhưng có 1 vấn đề là khi cắm vậy thì tất cả đèn moderm chớp liên tục mình sợ 2 cái xung đột cháy moderm nên ko dám cắm như vậy nữa, ko rõ nguyên nhân là gì . có ai giải thích giúp mình dc ko ?

cdhanh

Member

Mình cám ơn trước!
Đây là giải pháp cho bạn, mình cũng đang dùng cách này:
Demo Giải pháp: Truy cập internet & IPTV đồng thời trên cùng 1 PC với 1 card mạng - Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ

Bên trên