Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

unplugged

Member
Ðề: Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

Trong mấy kênh HD chỉ xem được QPVN thôi. Các kênh khác đều không thể xem được mặc dù tốc độ mạng vẫn báo 8M! Có lẽ nhà đài chỉ nên phát ở độ phân giải 720p thôi. Hầu hết các thiết bị đầu cuối hiện nay đều có thể úpscale lên 1080p mà.

Thực ra tốc độ phải lên tầm 10M thì mới xem nuột được vì trong thực tế 10M thì có tốc độ thực chỉ xấp xỉ hơn 8, còn 8 thì gần được 7 thôi!

svngheo

Thực ra tốc độ phải lên tầm 10M thì mới xem nuột được vì trong thực tế 10M thì có tốc độ thực chỉ xấp xỉ hơn 8, còn 8 thì gần được 7 thôi!

bác cố gắng cập nhật thường xuyên nhé
mình bận ko update kịp :D

unplugged

Member

Mình quên mất không add cả kênh FBNC HD kênh 238 nữa nhé! :D

vnmaths

Member

Mình gói 250k của FPT + cái đầu FPT HD, thêm 100k 1 tháng, băng thông lên 12Mbps luôn! :D

100k một tháng với 140k khác nhau thế nào bạn nhỉ? Chắc tháng tới cũng làm một cái, vì dùng cái này xem được qua đầu lại xem được qua cả máy tính, thu lại được bằng phần mềm (mình hay thu các chương trình yêu thích).

unplugged

Member

100k một tháng với 140k khác nhau thế nào bạn nhỉ? Chắc tháng tới cũng làm một cái, vì dùng cái này xem được qua đầu lại xem được qua cả máy tính, thu lại được bằng phần mềm (mình hay thu các chương trình yêu thích).

100k thì chỉ xem VOD HD trên đầu thôi, 140k thì có cả truyền hình, nhưng cả 2 đều bắt được trên máy tính và tăng tốc độ đường truyền như nhau.

herohue

Ðề: Re: Ðề: Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

KHông biết bác nào có LIst kênh của SCTV nữa cho đủ bộ nhỉ, Mong share.

vnmaths

Member

Đã xuất hiện VTV3 HD trên OneTV của FPT nhé các bạn. Mình dùng DVB Viewer nên không biết chính xác IP của nó. Hôm trước nó là VTV3 thường thì hôm nay là VTV3 HD. Bực 1 cái là chưa xem đc vì mạng cùi :) Chuẩn bị nâng cấp thôi.

svngheo

Đã xuất hiện VTV3 HD trên OneTV của FPT nhé các bạn. Mình dùng DVB Viewer nên không biết chính xác IP của nó. Hôm trước nó là VTV3 thường thì hôm nay là VTV3 HD. Bực 1 cái là chưa xem đc vì mạng cùi :) Chuẩn bị nâng cấp thôi.
FPT chơi trò này để ae nâng cấp mạng lên mà :D
làm gói cáp quang lun đi bác

vnmaths

Member

Ko cần cáp quang, mua cái đầu FPT HD, nộp thêm 140k 1 tháng nữa là ngon, vừa có đầu xem, vừa được nâng cấp đường truyền.

vnmaths

Member

cái đầu tốn mấy triệu đó bác
1,5 triệu cái đầu thôi mà. Coi như Set top box xem tivi hàng ngày, xem được phim HD nữa. Nếu mua riêng cái đầu HD Player cũng đắt rồi. Số kênh HD cũng lên đến 15, 16 rồi nhỉ (VTCHD1, 2, 3, iTV, VTC3 HD, nhóm HD của HTVC, VTV3HD, QPVN HD, TheThaoTVHD, BongdaTVHD).

unplugged

Member

Đây, list mới cho ai ngại ngồi dò và không biết dò! :D

Bên trên