Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

b0ythjchtammua

Ðề: Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

SCTV HD ở các kênh nào vậy các bác ;) sao ko phải là SCTV thường từ 1->16 nhỉ? nhà mình mạng FPT 6M ko xem đc HD :(

svngheo

3 kênh HD của oneTV FPT : thethaotv, bongdatv và qdvn
ở kênh 177 178 và 191

vnmaths

Member

ở kênh 177 178 và 191

QPVN (Quốc phòng VN) chứ ko phải Quân đội VN :), một sản phẩm hợp tác của Trung tâm truyền hình quân đội và Viettel. Từ ngày 19.5 tới sẽ phát chính thức. Kênh này phát HD đẹp thật :)

unplugged

Member

Chắc nó sẽ thêm gói kênh HD vào SCTV vào sau nữa vì mấy htrc vừa phát thử xong! :-?

3dong

Member

ở kênh 177 178 và 191
Kênh QPVN xem còn tạm được chứ kênh Bongda và Thethao không thể nào xem được mặc dù internet nhà mình dùng speed test băng thông cũng đạt 4M. Tại sao cùng một chuẩn HD mà kênh xem được kênh không nhỉ????

minhhuub

Active Member

Kênh QPVN xem còn tạm được chứ kênh Bongda và Thethao không thể nào xem được mặc dù internet nhà mình dùng speed test băng thông cũng đạt 4M. Tại sao cùng một chuẩn HD mà kênh xem được kênh không nhỉ????

Riêng kênh Bóng Đá TV HD và Thể Thao TV HD thì kể cả lúc phát HD upscale cũng như phát HD chuẩn 1080i thì bitrate nó nằm trong khoảng 7.7-8.5 Mbps cho nên mạng 4-6 Mbps xem sẽ bị giật

svngheo

mạng 8Mb mới coi ngon HD dc
ae 4 và 6Mb chuẩn bị nâng cấp là vừa

3dong

Member
Ðề: Re: Cách dò kênh IPTV để xem trên máy tính

Xem free mà đòi hỏi lắm rứa :))
Đây không phải là free đâu, nó nằm trong giá gói internet cua FPT(!!!!!!). Nhà mạng đưa ra chiêu IPTV để câu và giữ khách hàng thôi. Nói thật nếu không có dịch vụ này thì mình đã chuyển sang nhà cung cấp khác rồi.

bookfree

Active Member

bác nào cho xin cái list đầy đủ với, mạng 6mb chắc đú sd cũng được :D

unplugged

Member

FPT đã add thêm nhóm kênh HD của VTC nữa rồi nhé, bác nào cần không để em làm lại list r ném lên :))

unplugged

Member

Đây List mới cập nhật đây, đã sắp xếp lại thứ tự luôn cho tiện! :D

unplugged

Member

kênh thể thao tv kg coi được nhỉ? có bác nào giống mình kg?

Tại nó vừa ngắt ko phát kênh đấy ở tần số đó nữa bác ạ. Bác mở cái list bằng notepad đi rồi sửa lại giá trị của kênh Thể thao TV thành udp://@225.1.1.50:30120 là coi lại được! :D

bookfree

Active Member

Tại nó vừa ngắt ko phát kênh đấy ở tần số đó nữa bác ạ. Bác mở cái list bằng notepad đi rồi sửa lại giá trị của kênh Thể thao TV thành udp://@225.1.1.50:30120 là coi lại được! :D

được rồi, cám ơn bác, vừa đúng lúc có trận tenis

Bên trên