Các bạn muốn 15 kênh HD của MYTV gồm những kênh nào ???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tethien

Active Member
Ðề: Các bạn muốn 15 kênh HD của MYTV gồm những kênh nào ???

400 ngàn thuê bao mà bác bảo là lỗ hả? K+ họ nói nếu 500 ngàn thuê bao là có lãi rồi, đằng này Mytv 400 ngàn thuê bao mà lỗ thì khó hiểu thật đấy. K+ họ mua bản quyền như thế, đầu thư như thế thì lỗ là đương nhiên. Em còn nhớ mới đây xem 1 chuơng trình nói về mytv thấy các bác ấy đang nói là kinh doanh có lãi chứ lỗ nỗi gì. Phim thì phim lậu, kênh thì đợt vừ rồi tăng đc 1 kênh MTV gọi là sáng giá nhất bên SD, HD thì có Starmovies còn lại là giả cầy, ca nhạc thì có thu phí lại kèm thêm cả thể loại nhắn tin nữa. Các dịch vụ khác cũng có thu phí cả thì lỗ nỗi gì. Cước rẻ cũng chưa chắc nếu so với gói premium của K+ hiện giờ. Giá Gold HD của Mytv là: 148.500 đồng chứ ko phải 135k như nhiều bác nghĩ (nếu xem thêm thiếu nhi vui lòng + thêm tối đa là 77k nữa). Còn K+ Premium là 190k nhưng có nhiều kênh hay, độc quyền và có thể xem toàn bộ các giải bóng đá lớn.

Về vấn đề phim lậu của mytv thì bác giải thích hộ em xem tại sao mytv không up nhiều phim như trước mà up rất ít, chủ yếu là phim ko hot lắm, còn lại là trộn ở dưới lên? Quy chế truyền hình trả tiền chẳng lẽ ko áp dụng với IPTV? IPTV ko phải là truyền hình trả tiền chắc? Quy chế ấy có hiệu lực rồi nhưng cũng để cho các đài có thời gian chuẩn bị, đấy là lý do tại sao mytv vẫn up phim nhưng rất ít. Còn sau này chắc chắn up phim nào phải chứng minh bản quyền phim ấy. Chứ nói như bác, quy chế nó ra 1 phát thực hiện ngay thì mấy kênh nước ngoài kia đã phải có phụ đề hoặc thuyết minh hết rồi chứ sao còn vẫn đc phát.

Chả biết bạn nghe từ đâu chứ MyTV thực sự vẫn đang lỗ.
Dịch vụ IPTV đầu tư rất lớn chứ không đơn giản đâu bạn. 64 tính thành là 64 hệ thống Server VoD. Hệ thống phát LiveTV thì cũng y như K+ thôi. Chả khác mấy đâu.
Trong khi đó 400K thuê bao chủ yếu là thuê bao SD. Số có sử dụng dịch vụ trả tiền rất ít.
APU của MyTV rất thấp.
Còn IPTV đương nhiên là dịch vụ trả tiền rồi.
Quy định mới không bắt xin phép để phát các kênh TV nữa. Chỉ cần kênh đó được cấp phép phát tại VN thì dịch vụ nào muốn phát thì phát. Chỉ cần đăng ký với Bộ TTTT là được, không cần xin phép gì nữa.
Chuyện có mua bản quyền hay không thì là chuyện "hậu kiểm". Bộ TTTT sẽ kiểm tra sau.
Cái quy chế này không có nhắc mấy đến IPTV. Ngay cả liệt kê "Các loại hình dịch vụ truyền hình trả tiền" cũng chỉ nhắc đến : Cáp, số mặt đất (DVB-T) vệ tinh (DVB-S), tuyền hình di động. chứ chả thấy nói đến IPTV luôn. dù có nhắc đến việc cung cấp phim và ca nhạc theo yêu cầu.
Có lẽ cha chuyên viên soạn văn bản này còn chưa biết đến IPTV là gì.
Còn cái quy chế ấy thì các doanh nghiệp có đến 24 tháng để thực hiện kia bạn à.

Chỉnh sửa lần cuối:

toiyeuvtc

Các bác lại típ tục lạc đề :D
Cho mình hỏi khi STB lên thì màn hình EPG nhỏ ở trên sao không hiện TV VTV1 nhỉ, bây giờ thấy màn hình tối thui!
Và không bít là có kênh mytv ra đời không.? Thấy cái gì anh mytv cũng chậm cả. ;))

rock_coi84

Các bác lại típ tục lạc đề :D
Cho mình hỏi khi STB lên thì màn hình EPG nhỏ ở trên sao không hiện TV VTV1 nhỉ, bây giờ thấy màn hình tối thui!
Và không bít là có kênh mytv ra đời không.? Thấy cái gì anh mytv cũng chậm cả. ;))

chỗ đó giờ đẻ quảng cáo là chính . Vừa rùi có thử nghiệm 1 số kênh Pro... Khi nào có đọng thái tích cực rõ ràng hơn ----> sẽ thông tin đến các bạn .
Mình thì thấy MYTV chẳng có gì là chậm cả . ra đời muộn mà giờ có cả gần 100 kênh . các dịch vụ mới đưa lên liên tục . Tiếp theo là dịch vụ GIÁO DỤC & ĐÀO TẠO

toiyeuvtc

chỗ đó giờ đẻ quảng cáo là chính . Vừa rùi có thử nghiệm 1 số kênh Pro... Khi nào có đọng thái tích cực rõ ràng hơn ----> sẽ thông tin đến các bạn .
Mình thì thấy MYTV chẳng có gì là chậm cả . ra đời muộn mà giờ có cả gần 100 kênh . các dịch vụ mới đưa lên liên tục . Tiếp theo là dịch vụ GIÁO DỤC & ĐÀO TẠO
Hôm nay bật lên là thấy kênh quảng cáo ở EPG :D nhưng mà sao chỗ mình chưa có các kênh PRO ??? :-?

vhung1214

Member

Hôm nay bật lên là thấy kênh quảng cáo ở EPG :D nhưng mà sao chỗ mình chưa có các kênh PRO ??? :-?

chỗ em có 6 kênh PR (PR chứ ko phải Pro nhé;))), đc sắp xếp theo thứ tự từ PR01-PR06 tương ứng với vị trí 913-918. đúng là mấy kênh này là mấy kênh quảng cáo của MyTV thật, nhưng đến ngày hôm nay thì MyTV gỡ mấy kênh này xuống khỏi list kênh rùi, chỉ để hiển thị trên màn hình EPG nhỏ thôi:-?

toiyeuvtc

Sao mytv không có kênh tiếng việt HD nhỉ? [-O<
Mà không bít bao giờ mới được xem MTV Việt Nam nữa cơ. ~.~

toiyeuvtc

chỗ em có 6 kênh PR (PR chứ ko phải Pro nhé;))), đc sắp xếp theo thứ tự từ PR01-PR06 tương ứng với vị trí 913-918. đúng là mấy kênh này là mấy kênh quảng cáo của MyTV thật, nhưng đến ngày hôm nay thì MyTV gỡ mấy kênh này xuống khỏi list kênh rùi, chỉ để hiển thị trên màn hình EPG nhỏ thôi:-?
Cho mình hỏi cái kênh 802 bị làm sao mà ghi: "Chương trình tạm thời gián đoạn" nhỉ??

HDTâyNinh

Cho mình hỏi cái kênh 802 bị làm sao mà ghi: "Chương trình tạm thời gián đoạn" nhỉ??

Kênh 802 chỉ trực tiếp EPL thôi, hiện nay không có trận nào thì gián đoạn cũng có sao đâu.

onesgn

chỉ cần có mtv hd nữa là được rồi

ak47

Member

Làm hợp đồng rùi,, tuần sau sẽ lắp.. không biết thế nào,... và đang chọn Màn để xem ... pác nào cho tý lời khuyên đc không....(10tr màn)

dangnham

Làm hợp đồng rùi,, tuần sau sẽ lắp.. không biết thế nào,... và đang chọn Màn để xem ... pác nào cho tý lời khuyên đc không....(10tr màn)

Plasma SamSung B430, B450 hoặc Pana X10. Xem phim đẹp hơn LCD. À quên 42" nhé

oldfriend

Moderator
nếu để phòng khách có nhiều ánh sáng thì ko nên chọn plasma, lúc đó LCD Pana nhé :)

dangnham

Bây giờ là 2011 rồi mà bác này còn tư vấn mấy con seri 2009

Thì với tầm tiền đó, chất lượng hình ảnh đẹp thì có cái nào hơn mấy cái trên ko bác :D mà lại 42" nữa chứ

hmanh

Member

Thì với tầm tiền đó, chất lượng hình ảnh đẹp thì có cái nào hơn mấy cái trên ko bác :D mà lại 42" nữa chứ

Cái này chỉ sợ có tìm cũng không ra, cố thêm 500n nữa làm con ss43d490 là ngon roài, lại còn có cả 3d nữa. Em này cũng đang hot được khá nhiều ae trên này khen

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên