Các bạn giúp mình chon 1 bộ loa 5.1?

nguyenvinh_ncs

Chào tất cả các bạn.Mình cò nhu cầu muốn có 1 bộ loa 5.1 để xem film hd và thỉnh thoảng nghe nhạc mà vốn hiểu biết of mình về vấn đề này thì lại hạn chế,rất mong các bạn tư vấn giúp mình.Mình định dùng HTPC cụ thể cấu hình :
Main Asus P5E-VM DO(Chipset Q35)
Cpu E6550 = 2.33
Ram Bus 800(3G)
Vga Ati 4850=512
Ổ quang Blu-ray
Ổ quang Lite-on DVD rewrite
Card sound Creative 7.1
Màn hình Samsung 32" FullHD
Bộ Logitech S520
Mình có tham khảo bộ Edifier S550(http://www.maytinhcu.com.vn/image/speaker/edifier/s550/s550.html) Nghe thì mình cảm thấy hơn Z5500
Phòng nhà tầm 30m2,Rất mong các bạn góp ý giúp mình.Cảm ơn tất cả các bạn

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Các bạn giúp mình chon 1 bộ loa 5.1?

thêm chút tiền nữa mua nguyên bộ Jamo S606 cho xinh và mang tính dân dụng
Phan Khang đang bán khuyến mãi kìa...

chiminh

Member

30 m2 Phòng lớn đấy bạn.Đừng chơi mấy loa vi tính. Hét tốt nhưng âm thanh tồi.không rõ nét dâu.Chưa nghe thử Z5500 gi đó.nhìn loa thấy nhỏ ==> cái này cho con nít chơi thôi.:p.Bộ Bose 5.1 5 loa vệ tinh xí ngầu ( giá dâu cũng trên dưới 10T) mà mình nghe thấy dở.Không có nhiều tiền thì mua loa Jamo như Tieu Thieu Gia noi di.Có điều mình nghe loa Jamo rồi.Am thanh bị Um ( tức dư tầng số middle) và bị đục nhiều.

chiminh

Member

Ah .quan trong là bạn cảm thấy ưng ý và vừa túi tiền.

nguyenvinh_ncs

Cảm ơn hai bạn Chiminh&Tieuthieugia rất tiếc minh lại ở Hà nội chưa tìm được nhiều lựa chọn tốt.Mình dự định tầm 20T đổ lại(including reciver và loa)mình có qua Nguyễn Kim ở tràng thi nhưng nhìn loa Jamo thấy đương nét và chi tiết dại lắm(khả năng made in China lắm).

tieuthieugia

Well-Known Member

Cảm ơn hai bạn Chiminh&Tieuthieugia rất tiếc minh lại ở Hà nội chưa tìm được nhiều lựa chọn tốt.Mình dự định tầm 20T đổ lại(including reciver và loa)mình có qua Nguyễn Kim ở tràng thi nhưng nhìn loa Jamo thấy đương nét và chi tiết dại lắm(khả năng made in China lắm).

chính hãng là Jamo china mà... đâu còn là Đan Mạch ngày xưa nữa... nhà máy tại china rùi muh

tieuthieugia

Well-Known Member

30 m2 Phòng lớn đấy bạn.Đừng chơi mấy loa vi tính. Hét tốt nhưng âm thanh tồi.không rõ nét dâu.Chưa nghe thử Z5500 gi đó.nhìn loa thấy nhỏ ==> cái này cho con nít chơi thôi.:p.Bộ Bose 5.1 5 loa vệ tinh xí ngầu ( giá dâu cũng trên dưới 10T) mà mình nghe thấy dở.Không có nhiều tiền thì mua loa Jamo như Tieu Thieu Gia noi di.Có điều mình nghe loa Jamo rồi.Am thanh bị Um ( tức dư tầng số middle) và bị đục nhiều.

em định nâng cấp ... bác có gợi ý nào cho loa mới hem nếu k chọn Jamo.

Bên trên