Các bác tư vấn giúp em

nobita

em đang định mua còn này để xem HD, các bác tư vẫn giúp em cấu hình như thế này có ổn ko, tks
1.CPU Intel Core 2 Duo E8200 – 2.66GHz - 6 MB – 64 bit – bus 1333 MHz – SK 775 Box
2. Main Asus P5K Pro Intel P35 / ICH9R
3. Ram Kingmax DDR II 2 GB bus 1066 (2 thanh 1GB)
4. HDD
5. Card Màn hình Asus ATI Extreme EAH 2600 Pro/ HTDI/ DVI TV – OUT / HDMI 512 DDR2,128 PCI-EXPRESS
6. Card Sound Blaster X-Fi XtremeGamer
7. Nguồn Acbel I power 470W – pc 7011 (quạt màu) Chất lượng cao .
8. Asus DVD ROM E818AT 18X – SATA

letuanzzz

Member
Ðề: Các bác tư vấn giúp em

cấu hình này chơi game còn đc nói chi coi HD ,àh đổi main xai chip p45 đi , mua đồ mới xai cong nghe mới hay hơn

duongbaba

Active Member

Cấu hình bình thường để xem HD chỉ là CPU 2180, RAM 1G, HDD tùy, D-Sub, DVI hoặc HDMI out, bắt buộc có Optical out để kết nối receiver. Giá chưa tới 200$. Cấu hình con của bác như thế là quá khủng để xem HD !

nobita

Cám ơn các bác, thỉnh thoảng em cũng chơi game nên lựa chọn cấu hình như thế. Giá 500$ có đc ko ạ???

sieucan

Active Member

HD thì thừa game thì thiếu, còn tùy cậu hay chơi game gì?

sukanice

Member

Không biết Nobita cần tư vấn hay đang show hàng chứ tôi đang dùng con Dell GX280 chip 2.8 HT card on mua cách đây 2 năm mà xem 720p vô tư.

nobita

Không biết Nobita cần tư vấn hay đang show hàng chứ tôi đang dùng con Dell GX280 chip 2.8 HT card on mua cách đây 2 năm mà xem 720p vô tư.
Em ko có thời gian để lên đây show hàng đâu bác ơi, em ko biết gì thì em hỏi thôi chứ chẳng có ý gì khác.

Báo cáo với các bác là em đã cưới em nó về rồi ạ, nhưng vấn đề bây giờ là em nối cái HTPC này với LCD bằng dây HDMI thì nó ko lên hình, nối bằng dây VGA thì nó lại lên hình. Các bác giúp em làm cách nào để nối được bằng dây HDMI với, tks các bác.
LCD nhà em là Sony KLV40V400A

letuanzzz

Member

Em ko có thời gian để lên đây show hàng đâu bác ơi, em ko biết gì thì em hỏi thôi chứ chẳng có ý gì khác.

Báo cáo với các bác là em đã cưới em nó về rồi ạ, nhưng vấn đề bây giờ là em nối cái HTPC này với LCD bằng dây HDMI thì nó ko lên hình, nối bằng dây VGA thì nó lại lên hình. Các bác giúp em làm cách nào để nối được bằng dây HDMI với, tks các bác.
LCD nhà em là Sony KLV40V400A

Dây HDMI nó lên nhưng chỉ lên trong Win thôi , ngoài DOS hay BIOS thì ko lên đâu .Tui cũng đang đau đầu vụ này nè , mổi lần coi phải xài thêm 1 màn hình PC chuyển qua

manhthang

Huyền Thoại

Dây HDMI nó lên nhưng chỉ lên trong Win thôi , ngoài DOS hay BIOS thì ko lên đâu .Tui cũng đang đau đầu vụ này nè , mổi lần coi phải xài thêm 1 màn hình PC chuyển qua

Tôi dùng main GA-EG45-DS2H cắm HDMI vào LCD vẫn hiển thị tốt trong DOS và BIOS.

nobita

Em ko chỉnh cái j hết, máy vẫn vào win bình thường nhưng màn hình thì đen thui các bác ạ. Lúc mới bật máy em thấy góc trái màn hình hiện dòng chữ 800x600 60Hz gì đó, em đoán là do mình ko chỉnh độ phân giải, ko biết có đúng ko nữa, hix hix....bác nào biết cứu em với.

nobita

Em ko chỉnh cái j hết, máy vẫn vào win bình thường nhưng màn hình thì đen thui các bác ạ. Lúc mới bật máy em thấy góc trái màn hình hiện dòng chữ 800x600 60Hz gì đó, em đoán là do mình ko chỉnh độ phân giải, ko biết có đúng ko nữa, hix hix....bác nào biết cứu em với.
Cứu em vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ~X(

sukanice

Member

Những vấn đề như này chỉ có bác Chip là chuyên gia. Tôi cũng đánh vật với HDMI mãi rồi. Cứ cắm VGA cho nó lành mà xem DVD thường (bản đẹp) như HD. Trời ơi nét lắm. Tôi phải mua 2 case : 1 máy cỏ dùng đọc in tơ nét. 1 ngon hơn dùng chơi HD (720P thôi chứ 1080p hơi giật hì ...)

Bên trên