Các bác tư vấn cho em đôi loa nghe nhạc vàng

thocon872007

Ðề: Các bác tư vấn cho em đôi loa nghe nhạc vàng

Thấy nhiều bác cũng khen đôi Whar 10.7 nghe nhạc vàng hay dữ lắm, còn Klipsh nữa bác nghe thử đôi 61rfII thử xem!NGHE NHIỀU CẢM NHẬN NHIỀU MUA MỚI ĐÚNG Ý!!

kevincaovu

Thấy nhiều bác cũng khen đôi Whar 10.7 nghe nhạc vàng hay dữ lắm, còn Klipsh nữa bác nghe thử đôi 61rfII thử xem!NGHE NHIỀU CẢM NHẬN NHIỀU MUA MỚI ĐÚNG Ý!!

Trước đây em nghe nhạc vàng như đàn gẩy tai trâu, thấy âm điệu nó sắc nét là khoái. Từ đợt được anh em tập võ cho biết thử các loại loa, nghe nhạc vàng thấy khác hẳn. Nên tập tọe chơi. Mong các bác có kinh nghiệp chơi tư vấn em!

Amply đèn dùng để nghe các nhạc có tiết tấu chậm, chất âm êm ái, rất thích hp nhạc vàng, nếu bác định hướng chơi đền thì loa nên chọn các dòng như Tannoy, JBL cổ hay Altec Lansing.

BW 683 nghe đều 3 dãi, hay nhất ở trung âm, nghe các thể loại nhạc vocal, jazz, country, pop ballad ..... dùng loa bw 683 nghe nhạc vàng không phải dở, nhưng vì âm thanh nó khá chi tiết nên làm giảm bớt nhạc tính, tình cảm buồn của dòng nhạc vàng thôi.

Bác Linh nói cái này chuẩn nè.
Đã từng có một thớt khá hot của bác Linh về B&W nghe nhạc vàng chưa được hay đó bác chủ, bác vào đó tham khảo xem.

lehoang40

Nổi tiếng nhất trong việc thể hiện nhạc vàng có lẻ là amply Fisher (hoặc Sansui) đánh với loa AR3, vì nó đã có lịch sữ rất lâu đời rồi, loại nhạc mà nó thể hiện tốt là những nhạc thuộc những năm 60 và đầu những năm 70.
Mới hơn một tí thì có các loa Pionner phối hợp với Amply Sansui và Marantz, các loa JBL cổ như 4311, 4312 đánh với Denon, dòng loa Tannoy chơi với amply đèn....vv...
Các loa đời mới thì chưa có nhiều thời gian để khẳng định, nhưng qua các review thì có thể kể đến Monitor Audio RX6, Jamo C407, Warfedale 10.7... tuy nhiên mấy cái loa này cần phải có nhiều người chơi hơn và cần có thời gian để khẳng định tên tuổi, hiện nay chỉ là ý kiến rất chủ quan của vài cá nhân riêng lẻ.
Bản thân mình thì rất thích nghe nhạc vàng bằng cặp loa Tannoy Greenwich hoặc Tannoy Stirling TW:

Bác chủ kevincaovu có nhiều khả năng để chọn lựa thì tốt nhất nên đi nghe và quyết định bằng đôi tai của mình thôi.

thocon872007

đÔI BÁC NHÌN TƯỞNG RẺ, AI DE HƠN 1000$, KHIẾP QUÁ!!

kevincaovu

Nổi tiếng nhất trong việc thể hiện nhạc vàng có lẻ là amply Fisher (hoặc Sansui) đánh với loa AR3, vì nó đã có lịch sữ rất lâu đời rồi, loại nhạc mà nó thể hiện tốt là những nhạc thuộc những năm 60 và đầu những năm 70.
Mới hơn một tí thì có các loa Pionner phối hợp với Amply Sansui và Marantz, các loa JBL cổ như 4311, 4312 đánh với Denon, dòng loa Tannoy chơi với amply đèn....vv...
Các loa đời mới thì chưa có nhiều thời gian để khẳng định, nhưng qua các review thì có thể kể đến Monitor Audio RX6, Jamo C407, Warfedale 10.7... tuy nhiên mấy cái loa này cần phải có nhiều người chơi hơn và cần có thời gian để khẳng định tên tuổi, hiện nay chỉ là ý kiến rất chủ quan của vài cá nhân riêng lẻ.
Bản thân mình thì rất thích nghe nhạc vàng bằng cặp loa Tannoy Greenwich hoặc Tannoy Stirling TW:

Bác chủ kevincaovu có nhiều khả năng để chọn lựa thì tốt nhất nên đi nghe và quyết định bằng đôi tai của mình thôi.

Trông đôi loa của bác thật sự nhin đã phê rồi. Về bây cũng đẹp

Cặp này em nghĩ nghe nhạc vàng thì khỏi chê rồi.
Nếu được bác cứ đánh kiều ship em nó ra ngoài đó luôn, nếu không hợp bác nâng cấp amp sau củng không muộn.
Có một vài cái amp 2ch của Sony chạy motfet chơi Tannoy khá mùi mà giá lại mềm (em đã từng nghe tại một bác khác bán hàng trên 5s rồi), bác chủ chịu khó lùng hàng 2nd thôi.
Kính.

giavu

Bác chủ hỏi có nhu câu toàn loa xịn. Hôm qua em qua hoàng hải xem tý ngất......

nguyenlaihhtr

bạn có bao nhieu roi, theo mình cố tim loa sansui sp 5500x,cd Marantz,ampli Marantz74d hoặc 94d nghe đỉnh luôn, nhiều pro nhìn bạn với con mắt bái phục , cố đi nhé ok.

cancntt

Active Member

Bác ở đâu cho mình mượn test thử nhé. Nếu được thì múc lun.

Bạn nhờ tư vấn loa nghe nhạc vàng mà lại nghe bằng AVR e rằng ko có loại nào hết đâu bạn à, AVR nào nghe cũng chán.

Nếu nghe amply 2 kênh thì bạn có thể tìm hiểu thêm JBL dòng 4 số như 4312, 4425... hay cổ hơn là L112..., còn amply thế nào thì bạn qua JBL fan club bên VNAV nhé!
Mấy con JBL đó mà nghe nó thả tiếng bass thì thôi rồi, lực thăm thẳm mà mềm mại như nhung.

Mấy con Tannoy bác lehoang là ngoại hạng rồi bác ơi!

kevincaovu

Bạn nhờ tư vấn loa nghe nhạc vàng mà lại nghe bằng AVR e rằng ko có loại nào hết đâu bạn à, AVR nào nghe cũng chán.

Nếu nghe amply 2 kênh thì bạn có thể tìm hiểu thêm JBL dòng 4 số như 4312, 4425... hay cổ hơn là L112..., còn amply thế nào thì bạn qua JBL fan club bên VNAV nhé!
Mấy con JBL đó mà nghe nó thả tiếng bass thì thôi rồi, lực thăm thẳm mà mềm mại như nhung.

Thì em đang có sẵn mà bác ơi@....................................... ,,,,,

davidhand

Moderator

Bác này nói chuẩn nè! Chơi 2 kênh riêng mới mong nghe nhạc vàng hay được bác ạ. Nhạc vàng bác kiếm 1 cặp JBL dòng L1xx ghép với 1 em amp Luxman L5XX or accu. nghe cũng mùi mẫn lắm. Tùy túi tiền mà tìm bộ thích hợp bác ạ, ít tiền chơi Sansui cổ ghép với Pioneer cổ nghe vẫn ổn.

hung_doan

Member

em đang nghe cặp tannoy bèo và marantz 44se còn phê lắm rồi đây bác.tầm 23h nghe mr đàm quá hay luôn

cancntt

Active Member

Hôm nào bác lehoang thanh lý cặp loa tannoy thì báo cho mình nhé, tks.

nha que

Member

Nghe nói công nghệ làm giả loa Tannoy cổ bây giờ siêu lắm nha các bác , coi chừng ngậm ngùi ngắt ngang nha

Bên trên