Các Bác giúp cái Ampli nghe DTS-HD qua HDMI 1.3 của em cái

hdup

Banned
Em chuyển qua xài thử DTS-HD qua HDMI 1.3 ok nhưng không hiểu là em set gì tùm lum mà giờ quay lại xài Optical không thấy tí tẹo tiếng nào nữa.
Tiện thể cho em hỏi luôn cái ,khi xài audio qua HDMI 1.3 nghe tất cả nhạc, phim có chất lượng âm thanh 5.1 ac3,dts.. thì ok mà khi nghe nhạc flac, ape, wav..thì âm thanh bị xé hoàn toàn...help em với các bác chỉ vì tội em hay quậy quá nên giờ ra vậy

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Các Bác giúp cái Ampli nghe DTS-HD qua HDMI 1.3 của em cái

Em chuyển qua xài thử DTS-HD qua HDMI 1.3 ok nhưng không hiểu là em set gì tùm lum mà giờ quay lại xài Optical không thấy tí tẹo tiếng nào nữa.
Tiện thể cho em hỏi luôn cái ,khi xài audio qua HDMI 1.3 nghe tất cả nhạc, phim có chất lượng âm thanh 5.1 ac3,dts.. thì ok mà khi nghe nhạc flac, ape, wav..thì âm thanh bị xé hoàn toàn...help em với các bác chỉ vì tội em hay quậy quá nên giờ ra vậy

Cái amply của bác tên gì,đời nào thì a e mới tư vấn được

hdup

Banned

em mới mua con Mazant SR5004 bác àh

toannh

Chán HDMI hả bác. Lossless mình k nghe từ HD Player mà nghe từ laptop > USB DAC > receiver. Bác chuyển setting sound ở HD player sang analog xem có khá hơn không (PCM). Mình nghĩ không phải do HDMI hay Optical, giống nhau cả.

Optical bác kiểm tra lại cái bảng đã set đúng chưa:

hdup

Banned

thanks Bác toannh, để em kiểm tra lại có gì bác giúp em

tieuchi

theo em thì bác setting lại amply, trước em cũng dùng HDMI nối vào amply thì chỉ ra hình k ra tiếng, sau chỉnh lại setting của amply thì được.

chimenfr

Member

thanks Bác toannh, để em kiểm tra lại có gì bác giúp em

Bác chỉnh lung tung 1 hồi chả nhớ là mình chỉnh cái gì đâu. Reset lại rùi chỉnh từng phần. Để còn nhớ mà rút kinh nghiệm cho lần sau, chỉnh lung tung ko nhớ gì thì lần sau cũng ... chẳng biết gì mà sửa

hdup

Banned

Em set giống cái bảng của bác toannh post am thanh ra qua đường Optical ok rồi thanks bác toannh, bác cho em hỏi 1 số vấn đề nữa, em coi phim,nhạc hình,nhạc chất lượng cao như dts hoặc cho ra 5.1 thì nghe ok vẫn bình thường, nhưng nghe mấy nhạc hình 2.1 và nghe nhạc aac,mp3,flac...tiếng bị méo, xé hoàn toàn là sao vậy bác.
Trước em cũng sử dụng tất cả qua Optical, từ bữa em thử nghiệm cái dts-hd qua HDMI 1.3 sau đó quay lại Optical thì nghe máy âm thanh 2.1 bị méo tiếng hết, hay em set cai Ampli nên giờ nó vậy. Bác toannh giúp em cái

toannh

Em set giống cái bảng của bác toannh post am thanh ra qua đường Optical ok rồi thanks bác toannh, bác cho em hỏi 1 số vấn đề nữa, em coi phim,nhạc hình,nhạc chất lượng cao như dts hoặc cho ra 5.1 thì nghe ok vẫn bình thường, nhưng nghe mấy nhạc hình 2.1 và nghe nhạc aac,mp3,flac...tiếng bị méo, xé hoàn toàn là sao vậy bác.
Trước em cũng sử dụng tất cả qua Optical, từ bữa em thử nghiệm cái dts-hd qua HDMI 1.3 sau đó quay lại Optical thì nghe máy âm thanh 2.1 bị méo tiếng hết, hay em set cai Ampli nên giờ nó vậy. Bác toannh giúp em cái

Bác đã thử set lại HD Player khi nghe nhạc chưa, chuyển định dang âm thanh từ Digital sang Analog. Thử xem, nếu không được bác fải qua box HD Player nhờ bác hoangtuan_neu rùi,

hdup

Banned

em set trên cà 2 HD Player cũng như nhau bác àh, trước đó em vẫn nghe tất cả nhạc,phim bình thường, chỉ từ khi thử nghiệm dts-hd quay lại Optical thì nó sanh bệnh vậy mới chán em
Chuyển định dang âm thanh từ Digital sang Analog trên Hd Player hay trên Ampli bác, em nghĩ chác tại em set cái Ampli tùm lum hết nên giờ nó không chuẩn sao đó

bebibo

bác hdup mua sr5004 ở đâu vậy ah? Có thể PM hoặc YM ( mitdac58) cho e cái giá dc ko? Thanks bác

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Chào bác hdup , 1 là cứ dây hdmi từ đầu phát tới in của amply từ out amply tới tivi , xong setup input amply là dvd hoặc bluray nếu bác cắm dây in tới amply là dvd or bluray ( amply này có 3 đường in ) Xong bác chọn auto . Tương tự , bác xài cổng optical or coaxial cung cũng vậy , bác setup menu của input nếu locked thì chọn unclock rồi enter . Bác tuỳ chọn aux1 / aux2 / cd/r hoặc dvd ..v.v.... thí dụ chọn input là aux rồi bấm nút tới lui trên remote hoặc amply thì bảng đèn sẽ hiện chữ : digi1/ digi2 / digi3 ..... ( bác cứ cắm dây optical từ đầu phát cho nó play ) cứ tới lui từ từ là nó la lớn lên liền . chúc bác làm được và vui vẻ

tracvu

Xin chào các bác, các bác cho em hoi 1 tí. hiện tại em dang có cái ampli ONKYO AV Receiver TX DS575 và đang sử dụng DVD Player OPPO DV923HD, cà hai đều có cổng optical, nhưng sao khi cắm dây optical ma chỉ lên hình ma không lên tiếng, nếu muốn nghe âm thanh thi chỉ nghe được bắng jack 5.1 thôi, hiện tại cái ampli đã bị mất cái remote, chỉ điều chỉnh được những nút trên máy thôi, các bác có ai kinh nghiệm về 2 máy này xin chỉ giáo dùm, xin cám ơn các bác rất nhiều.@-)

Bên trên