[Buồn] Đã chia tay Gấu rồi...

anhatnhoa

Well-Known Member
Chào các bác HDVN!...
Dạo này voz thất thường lên xuống làm 1 thằng FA như em k có chốn dung thân... Vốn vẫn thường la cà trong f17 voz để đọc các thớt tâm sự, trò chuyện linh tinh lá cải của các vozer, nay voz k vào dc đành trút tâm sự vào thớt này của HDVN...
Em và gấu quen và yêu nhau cũng đã được 1 thời gian rồi... tính ra thì cũng đã 1 năm 4 tháng... chia tay cũng đã đc 2 tuần mà sao em cảm giác như vừa mới ngày hôm qua vậy... Tình cảm sâu đậm, đã tính cho tương lai,.. nhưng đời nào có đc như mình mong muốn... thật là buồn... Âu cũng là chuyện thường của đời. Chuyện hợp tan nào có trong suy nghĩ của mình nhưng rồi nó vẫn xảy ra...
Mong các bác cho em chút lời khuyên và chia sẻ. Thật sự em rất yêu cô ấy... nhưng vì 1 số lý do mà chúng em đều có những cái sĩ diện của mình...

Thực ra thì chia tay cũng là từ em mà ra... Nhân đây chia sẻ với các bác.
Em và gấu đã yêu đc 1 năm 4 tháng rồi. Đối với nhiều người thì khoảng thời gian đó có lẽ cũng k có gì là dài và đáng phải kể. Nhưng đối với riêng bản thân em thì đó là những khoảnh khắc tuyệt vời nhất của thời gian. Nó thật đẹp và tuyệt vời... vui có, buồn có, khổ có... nhưng chúng em đều vui vẻ vượt qua...
Nhưng bác biết đấy yêu càng lâu nếu không có 1 cái gì đó đổi mới thì sẽ rất nhanh chán... trong chuyện này em cũng không tránh khỏi. Em cảm thấy có chút chán nản vs cô ấy. Cụ thể: cô ấy vẫn quá nhút nhát, đi chơi vs em cảm giác như không đc thoải mái, cư sử và cách quan tâm của cô ấy không làm em hứng thú....v.vv... Em cũng có góp ý với cô ấy về vấn đề này nhưng dường như cô ấy chả hiểu cho còn nói ngược lại em... Em cảm thấy rất bực, cái tính gia trưởng và bản chất sĩ diện của đàn ông nổi lên khiến em không chịu đc. Dù biết rằng có thể bây giờ và cả sau này đi nữa sẽ chẳng có ai yêu em như cô ấy đã yêu... nhưng cô ấy thuộc 1 mẫu người ... biết nói thế nào đc nhỉ?... cô ấy là mẫu người của những thập niên trước. Ngây thơ, trong sáng, hồn nhiên... nhưng em là 1 thanh niên của thời đại mới, cô ấy cứ mãi như thế thì đúng là em không chịu được. Đôi lời tâm sự của em. Mong anh em chia sẻ với em cho em đỡ buồn với...
p/s: đây không phải mối tình đầu của em.

Chỉnh sửa lần cuối:

Angus_Bert

Film critic
Ðề: [Buồn] Đã chia tay Gấu rồi...

Theo phong cách VOZ f17 nhé :)
Chỉ có đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho nhau =))

tusontay

Huyền Thoại
Bệnh sĩ chết trước bệnh tim mà. Haizzzzaaaaaaaaaa.................
Hỏi thế gian: Tình là gì? :)

anthao

Member

Đã yêu thì còn phải giữ ý, sĩ diện với nhau sao bạn? Nếu bạn coi cái sĩ diện của mình cao hơn hạnh phúc cả một đời thì mình cũng ko có gì để nói, còn ngược lại thì bạn cũng biết phải làm gì mà, trừ khi cả 2 không còn tình cảm với nhau nữa, chứ một khi vẫn còn yêu thì chẳng có gì là ko được cả
Đôi lời đóng góp thế thui

anhatnhoa

Well-Known Member

Theo phong cách VOZ f17 nhé :)
Chỉ có đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho nhau =))
Troll hử bác?

Đã yêu thì còn phải giữ ý, sĩ diện với nhau sao bạn? Nếu bạn coi cái sĩ diện của mình cao hơn hạnh phúc cả một đời thì mình cũng ko có gì để nói, còn ngược lại thì bạn cũng biết phải làm gì mà, trừ khi cả 2 không còn tình cảm với nhau nữa, chứ một khi vẫn còn yêu thì chẳng có gì là ko được cả
Đôi lời đóng góp thế thui

Em biết và em hiểu rằng cả 2 đều vẫn còn yêu và cần nhau lắm... nhưng dường như có 1 cái gì đó vô hình khiến cho chúng em không thể quay trở lại...

loiruot

Well-Known Member
Chia buồn cùng lão, mong lão sớm bình tâm và show thật nhiều măng non cho chúng em thư giản.:x

nvqhaiduong

Well-Known Member
Chắc đây là mối tình đầu của bác chủ nên mới có tâm trạng bi đát như vậy... Đã quyết định chia tay rồi thì không nên để nó ảnh hưởng đến cuộc sống của mình nữa.
Cuối tuần này đi off, sốc lại tinh thần rồi tiếp tục những cuộc chinh phục mới :D. Với khả năng của bác, mình tin là bác sẽ gặt hái thêm nhiều thành công ở mặt trận này :))

oldfriend

Moderator
mua hoặc xin con chó về nuôi đi bác :)
"người yêu có thể không có chứ chó nhất định phải có 1 con ^^ "
đảm bảo nó chẳng bỏ bác mà đi đâu ^^

NamBacvn

(Trích nhật ký mạng bằng tiếng Việt của Joseph Ruelle, người Canada, 27 tuổi)

Hình như tất cả các cô gái Việt Nam 22 tuổi trở lên đã có người yêu rồi. Tất nhiên là có người chưa có nhưng mà ít lắm. Khổ cho con trai Việt Nam, khổ cho cả con trai Canada sống ở Việt Nam nữa!
Có lần mình hỏi một người bạn thân: "Thế ở Việt Nam khi một cô gái mà mình thinh thích đã có người yêu rồi thì mình nên làm gì, làm thế nào để tiếp cận cô đó?". Lời khuyên của bạn mình thì như thế này (của đáng tội mình đã xuyên tạc một tí, thêm một chút mì chính vào). Mình không biết liệu lời khuyên của cô ấy có đúng hay không...

Theo bạn mình thì trong việc "đánh đồn" có 3 trường hợp, và mỗi trường hợp có tỉ lệ thành công khác nhau như sau:

Các cô đã được yêu 1 năm
Không "đánh" được. Cô ấy và người yêu vẫn ở trong giai đoạn gọi là tình yêu trẻ con. Ngồi ở quán càphê, 2 người chung một ghế, viết thơ tặng nhau, chát Yahoo! và dùng nhiều... Họ như đang chết đuối trong mắt nhau, cứ nói những gì mà lúc trước cả hai người coi là rất sến! Thôi, cho họ chết đuối đi... nếu cô ấy lại nổi lên mặt nước thì phải xem xét lại.

Các cô đã được yêu 2 năm
"Đánh" được đấy! Có thể sau khi 2 năm thì giai đoạn "tình yêu mới" đã qua và giai đoạn "tình yêu thoải mái" chưa đến. Cũng có thể cô ấy bắt đầu tự hỏi mình: "Anh ấy có phải là một nửa trái tim của mình hay không đây? Nếu không thì mình cứ lằng nhằng như thế này không được mất...". Khi đó, một anh chàng nào đó - một người mà rất hiểu mình muốn gì - có thể chớp lấy thời cơ chui vào bảo tàng lấy trộm vật quý chạy ra nước ngoài luôn!

Các cô đã được yêu 3 năm trở lên
Không "đánh" được đâu! Đối với cô ấy thì mọi thứ đều ổn rồi, thoải mái rồi. Quen anh ấy ngồi ở bên cạnh mình, quen cách nói chuyện của anh ấy, cách nhìn, cách chia sẻ... tóm lại thì cái gì cũng quen! Có thể cô ấy đã đi đến nhà anh ấy "ra mắt" rồi, và hai người đang chuẩn bị lấy nhau. Tất nhiên là có trường hợp "thay đổi ở phút 89" nhưng mà trường hợp này thì rất hiếm. Đà tàu đang chạy là một sức mạnh cực kỳ đáng sợ, đặc biệt là ở Việt Nam!

Khỏi phải nói cách dễ nhất là hãy cưa những cô gái mà chưa có gì... "đồn" đang vắng mà, cần gì mà phải "đánh"! Cứ đi đến cửa chính bấm chuông thoải mái!

Lời bàn: Tình trạng của bác chủ đúng tầm khoảng thời gian nguy hiểm. Nó hơi dở ông dở thằng 1 chút. Nếu không dẹp "sĩ diện" sang một bên thì rất dễ có kết quả kg tốt.

nmcgroup

Well-Known Member

Troll hử bác?

Em biết và em hiểu rằng cả 2 đều vẫn còn yêu và cần nhau lắm... nhưng dường như có 1 cái gì đó vô hình khiến cho chúng em không thể quay trở lại...

Có khi nào vì một điều gì đó nó mới sảy ra chuyện chia tay không? :)

Hay em nó ko vừa ý với hành sử của đồng chí :) (cả nghĩa đen & bóng)

Angus_Bert

Film critic

HỎi phát!!! Thế cô trong avatar bác là ai thế :D ????

ducmanh83

Member

Hay bác "yếu" quá nên em nó ko thoải mái =.="

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Re: Ðề: [Buồn] Đã chia tay Gấu rồi...

Quả chuẩn :))

Đừng buồn em hỡi, khi đã lỡ xa nhau rồi.
Không biết nói gì với bác ngoài từ "Chia Buồn" được bộc lộ rất giống bài hát ở trên và em cũng san sẻ thêm cho bác những đồng cảm:
Giây phút bên nhau, Em sẽ quên mau
Chỉ có Anh thôi giữ mãi bóng hình xưa
=))=))=))

Angus_Bert

Film critic

Thêm phát nữa!!!!
Lao động hăng say, hạn chế quay tay, tình yêu sẽ đến.

tiếng anh là: Laos dont hen say, tin ill share dawn =))

Bên trên