Bước chân vào "con đường đau khổ": Dàn xem film HD+ nghe nhạc dưới 40 triệu được không ạ?

giangcc18

Member
Ðề: Bước chân vào "con đường đau khổ": Dàn xem film HD+ nghe nhạc dưới 40 triệu được không

hehe, mình đề xuất pa3: bác làm 1 bộ Yamaha bao gồm avr và 1 bộ loa 5.1 Ya thì chắc khoảng loanh quanh hơn 20tr là xem phim khá ổn rồi - tiền còn dư thì cứ nhét ngân hàng lấy lãi.
Còn bộ nghe nhạc thì bác nên nghiên cứu kỹ trước khi nhảy hố vôi - vì pa2 của bác nghe nhạc theo em cũng ko ổn đâu. Tốt nhất là bác nên cày cuốc tiếp thóc lúa rồi đỡ lăn tăn hehe.

Eugene

Member
Ðề: Bước chân vào "con đường đau khổ": Dàn xem film HD+ nghe nhạc dưới 40 triệu được không

Em cũng ngiêng về phương án tách 2 bộ xem film và nghe nhạc riêng biệt. Em kết tông màu đen, trên mạng thấy con C607 có màu đen giống ở hình dưới, nhưng hình như ở TP HCM toàn hàng màu gỗ vàng sậm. Có chổ nào bán C607 màu đen không các bác nhỉ?

có bác ra tiệm sơn,mua bình xịt đen về xịt là ok à,lớp vỏ ngoài ko phải gỗ đâu,hình như là nhựa dẻo,dán decal đen cũng được.

phuongmit

em cũng đã lăn tăn và cũng đang lăn tăn như bác chủ về khoản đầu tư bộ nghe nhạc rồi sau đó up lên thành 5.1 để xem phim, chỉ có điều mức đầu tư của e khồng dc nhiều như bác chủ. Theo em nếu bác nghe nhạc nhiều thì sắm 1 bộ 2 kênh "hay trong tầm tiền" và quan trọng nhất bác cảm thấy ưng ý với bộ phối ghép đó, sau đó làm 1 bộ AIO 5.1 để xem phim, có thể là Denon, Polk hoặc LG như các bác trên này vẫn chơi. Em có cảm giác thế này không biết bác và 1 vài bác khác có giống e không, đó là khi gần mua dc bộ 2 kênh vừa tai mình rồi thì sẽ muốn set up nó lên 5.1 cho bằng anh bằng em để xem phim, e bị cảm giác này là do cũng dc ngắm nhìn vài bộ 5.1 kết quá :( Nhưng sau đó thì fai xem xét lại nhu cầu thực tế của bản thân. Thứ nhất số tiền mình đã dư dả để set up 1 bộ 5.1 mà mình ưng í chưa, rec có kéo loa ngon k, loa có đồng bộ tất cả không... Thứ hai là nếu set up lên thì mình sẽ thưởng thức nó thế nào, đi làm cả ngày tối về còn gia đình và sinh hoạt khác, cuối tuần đi chơi, chụp ảnh, con cái bạn bè... Sau khi cân nhắc thì e quyết định sắm 1 bộ 2 kênh và 1 bộ AIO, một phần lý do rất lớn là do kinh phí, phần còn lại do thời gian thưởng thức và không gian nhà không cho phép 1 bộ 5.1 rời phát huy hết giá trị của nó. Đôi lời chia sẻ với bác :D

sunnydtld

Well-Known Member

... Thứ hai là nếu set up lên thì mình sẽ thưởng thức nó thế nào, đi làm cả ngày tối về còn gia đình và sinh hoạt khác, cuối tuần đi chơi, chụp ảnh, con cái bạn bè... Sau khi cân nhắc thì e quyết định sắm 1 bộ 2 kênh và 1 bộ AIO, một phần lý do rất lớn là do kinh phí, phần còn lại do thời gian thưởng thức và không gian nhà không cho phép 1 bộ 5.1 rời phát huy hết giá trị của nó. Đôi lời chia sẻ với bác :D

hehe, mình cũng suy nghĩ giống pak ở điểm này, nên h vẫn chưa mua được gì hết :)

Mình cũng ủng hộ PA1, nhưng Bác chủ nghe thể loại nhạc gì mà tính C607 và 1510AE nhỉ !!!?
Em chủ yếu nghe nhạc vàng, đỏ, pop, ballad trữ tình thôi bác àh. Nên em nghĩ mình hợp với Jamo hơn là JBL or Klipsch ( em thấy con Klipsch F2 gấu thiệt)
nói chung bác phải cân nhắc lại cuộc chơi này bác xem bên nghe nhạc +xem phim bên nào nặng hơn.nếu nghe nhạc nhiều hơn thì bác tập chung cho dàn nghe nhạc.còn xem phim thì làm bộ tích hợp như 1312 hoặc polk TL1600.còn nếu không cầu kỳ về nghe nhạc nhiều em sẽ tư vấn thêm cho bác.
Em nghe nhạc nhiều hơn xem phim, tỷ lệ 70/30 bác ạh. Nhạc thì ngày nào cũng nghe, còn film thì chắc t7, cn mới rãnh để xem được.
Phòng 20m chơi 1312xp ổn bác ạ
Chơi đồ cũ bác đừng đi mua lung tung bên ngoài, rình xem bác nào trên 4r mình hoặc bên vnav nâng cấp mà xúc lại, tiết kiệm đc ít nhất là 30%
Em từ khi tập toẹ chơi audio cũng đã mua đồ 2nd nhiều từ các anh em trên 4r, chưa lần nào phải kêu ca phàn nàn gì cả
Vâng, để em săn lùng xem sao ạh. Với lại nếu từ Z906 lên 1312XP thì lại vượt ngân sách mất rồi bác ui!

PA 1 tốt đấy bác chủ, nhưng thay vì Logitech Z906 thì bác kiếm dàn AIO LG sẽ hợp với phòng khách hơn.
Em ko rành về con LG này lắm, có bác nào xài chưa ném đá dùm em nhé!
hehe, mình đề xuất pa3: bác làm 1 bộ Yamaha bao gồm avr và 1 bộ loa 5.1 Ya thì chắc khoảng loanh quanh hơn 20tr là xem phim khá ổn rồi - tiền còn dư thì cứ nhét ngân hàng lấy lãi.
Còn bộ nghe nhạc thì bác nên nghiên cứu kỹ trước khi nhảy hố vôi - vì pa2 của bác nghe nhạc theo em cũng ko ổn đâu. Tốt nhất là bác nên cày cuốc tiếp thóc lúa rồi đỡ lăn tăn hehe.

Em nghe nhạc là chính bác àh. Mà bước chân vào con đường "đau khổ" này chắc cũng phải dính hố vôi thôi bác. Cày cuốc tiếp gom thóc cũng được, nhưng em không thể hoãn cái sự sung sướng của mình lại được. :((

có bác ra tiệm sơn,mua bình xịt đen về xịt là ok à,lớp vỏ ngoài ko phải gỗ đâu,hình như là nhựa dẻo,dán decal đen cũng được.
Cái này em sợ ảnh hưởng đến tính mỹ thuật đó bác. Khó nghĩ quá!

lacthien81

Active Member

đa số các bác nghe nhạc và xem phim chung 1 dàn, sau 1 thời gian cũng phải mua dàn nghe nhạc riêng thôi, cho nên bác cân nhắc kỹ khi quyết định, nếu là e thì mua bộ xem phim vừa vừa thôi, rồi sau đó sẽ nâng cấp thêm 1 bộ 2 kênh.

Bên trên