Bức xúc vì... mua hàng giảm giá !

DamMeUNI

Ðề: Bức xúc vì... mua hàng giảm giá !

Cái này chẳng qua đánh tâm lý người tiêu dùng " Hàng KM là hàng rẻ hơn bình thường ". Nhưng thực ra, các STDM cũng đâu có vừa, họ cũng năm tâm lý người tiêu dùng là " Khoái KM, nhưng lại không nắm giá thị trường trước KM ". Hi hi cái này cũng cao tay lắm đó nhe, chưa biết miu nào cắn miu nào àh :)

Sống ở thời đại mới công bằng văn minh vậy mà đi đâu cũng thấy bức xúc tràn ngập các Forum. Thực sự nhiều thứ cũng làm cho tôi cảm thấy bất bình quá nhiều nhưng vì mình chỉ là 1 phần tử nhỏ bé ko làm thay đổi được gì hết. Hy vọng những ai đọc được topic này sống sẽ có lương tâm với mọi người hơn

vnposh

Active Member

Cuối năm 2009, mình có đến STĐM SG Nguyễn Kim ở Tràng Thi định mua con laptop Lenovo. Mình được các em nhân viên bán hàng nữ xinh xắn chào đón.

- Anh ơi ! Hàng của em (???) ngon nè! Xả hàng khủng (???) giảm giá hết cỡ nè.

Mình bảo: - Hàng của em (???) thì anh ngắm đủ rồi. Giờ cho anh thử độ nhạy (ý nói bàn phím, chuột, Touchpad) và tốc độ lướt Oép xem có tới bến hông.

Mình vào trang của Tuấn Thành rồi chọn thằng Lenovo xem giá cỡ nào. Trời ơi! giá con Lap mình chọn Tuấn Thành báo có 12T, còn gã Nguyễn Kim báo tới 14T.

Trỏ cái biểu giá khuyến mãi và cái trang Oép kia mình bảo em xinh: - Nàng ơi, thật sự anh không hiểu "hàng của em" tốt cỡ nào mà em khuyến mãi nhiều rồi mà vẫn còn chót vót thế.

*

Từ đó trở đi, mỗi lần qua SG Nguyễn Kim Tràng Thi mình lại lướt qua hàng máy tính thì thấy: Nguyễn Kim cạch không bao giờ kết nối Internet cho khách hàng lướt Oép và tranh thủ khảo giá cả.

Kết luận: Thằng STĐM nào cũng miệng nam mô, bụng một bồ dao găm.

smallkiss11

Từ đó trở đi, mỗi lần qua SG Nguyễn Kim Tràng Thi mình lại lướt qua hàng máy tính thì thấy: Nguyễn Kim cạch không bao giờ kết nối Internet cho khách hàng lướt Oép và tranh thủ khảo giá cả.

Kết luận: Thằng STĐM nào cũng miệng nam mô, bụng một bồ dao găm.

giá thì mỗi chỗ báo khác nhau nữa bạn àh! bạn xem kỹ lại giá đó đã bao gồm thuế chưa ( 10% lận đó nhen ). Vì nó để cái note rất nhỏ, khi đến mua tính tiền mới biết
vì mình cũng từng nghi oan cho Nguyễn Kim và Phong vũ vụ này. Hồi đó mua lap, mình tham khảo giá thấy con dell của mình Hoàn Long bán giá rẽ nhất, sau đó hớn hở tới mua, ai ngờ chưa tính thuế. Sau khi tính xong thì giá cao hơn ở Nguyễn Kim 400k. Thấy làm ăn kỳ quá nên về nhà, bữa sau ghé Nguyễn Kim mua luôn cho chắc. Mình mua từ năm 2008, hôm bữa nâng cấp Ram lên 2,5G, chạy win 7 vẫn ok ^^

Mua hàng thì chỉ cần mình bình tĩnh coi chỗ nào bán hàng tốt thì mua. Hàng KM cũng tốt chứ đâu phải tất cả đều dởm, nói chung là cái gì thì cũng có cái xấu cái tốt thôi. Những dip cuối năm các TTĐM đều có đợt giảm giá khuyến mãi, mình thấy đó là cơ hội tốt để mọi người cùng đến mua hàng đó chứ. Đăc biệt TTĐM Nguyễn Kim đang có chương trình BIG BANG dịp cuối năm. Với hơn 500.000 sản phẩm bán ra với giá ngoạn mục đó.

tieubaodi

Member

Khi đi mua hàng thì tránh khỏi những chuyện nghịch lý xảy ra, người tiêu dùng cần phải bình tình để kiểm tra xem chất lượng sản phẩm cũng như giá cả khi chưa giảm giá là bao nhiêu ?
Tôi đã từng đi mua hàng ở nhiều nơi cũng có rất nhiều chuyện bất bình xảy ra, tôi ko tiện nói ở đây. Những tình huống đó tôi cũng rất là bức xúc, nhiều khi thì đành ngậm ngùi ra về rồi cạch ko bao giờ đi mua ở những nơi như vậy nữa. 1 lần mất niềm tin là tôi ko bao giờ quay lại lần thứ 2

NikitaGirl

Member

Mình rất nhất thích mỗi lần đi mua hàng là phải trả giá kì kèo bớt 1 thêm 2 (SV nên nghèo lắm).... thường mình hay kiếm hàng cũ, xài rùi ở trên mạng rùi trả giá được là mua luôn. Như vậy đẹp cả 2 bên,đôi lúc có hớ 1 tí nhưng mà mình xài mấy bữa lại bán tiếp. Thấy cũng có lời thêm chút xíu mà lại biết xài nhiều ĐT(sưu tầm ĐT mà)... Như thế sẽ chẳng bao giờ phải bức với xúc cái gì hết.... Lúc nào cũng khỏe re

bangbang09

Ai cũng rất hào hứng với các chương trình khuyến mãi giảm giá nhưng ko ít người trong số đó đã nghi ngờ về chất lượng của sp khuyến mãi.
Liệu đó có phải là những mặt hàng chính hãng, mới 100% hay ko?
Giá khuyến mại có thấp hơn giá trị thực của sản phẩm hay ko?
Liệu chất lượng hàng khuyến mại có được bảo hành đúng thời hạn theo quy định ko?
Có bao nhiêu câu hỏi đặt ra khi muốn mua hàng giảm giá. Nhưng ko ai có thể tìm được câu trả lời chính xác

hd2222

Có lẽ ~ chuyện này không còn kéo dài lâu nữa đâu... chắc...50 năm nữa thôi !!!:-w:-w:-w8->8->8->

TrumS

Có lẽ ~ chuyện này không còn kéo dài lâu nữa đâu... chắc...50 năm nữa thôi !!!:-w:-w:-w8->8->8->

Sao lại là 50 năm nữa, phải hơn chứ. Chắc công nghệ phát triển thì sẽ kéo theo nhiều bức xúc hơn đấy chứ. Ko bao giờ chấm dứt được tình trạng này đâu

tuanfilm

Thực tế thì mấy chuyện bác đã gặp thì vẫn và đang sảy ra ở các trung tâm mua bán điện máy siêu thị cuối năm.

trangtron16

Chuyện mua hàng thì là muôn thủa ko thể tránh được những bức xúc giữa người mua và người bán. Nói chung thuận bán thuận mua

Nhok

Theo ý kiến của mình là ko nên tin mấy cái giảm giá :))
Người ta đã bán thì PHẢI có lãi , ít hay nhiều mà thôi , còn nếu xả hàng tồn kho thì số lượng cũng hạn chế và chất lượng hay bên ngoài đều nhìn khá xấu :)) ( m hay đi mua đồ cho cả nhà :)) )
Tốt nhất là cần thiết hãy mua , và mau ở nơi uy tín :)

Ngọt

Người ta đã bán thì PHẢI có lãi , ít hay nhiều mà thôi , còn nếu xả hàng tồn kho thì số lượng cũng hạn chế và chất lượng hay bên ngoài đều nhìn khá xấu :)) ( m hay đi mua đồ cho cả nhà :)) )

Tất nhiên là những đồ điện tử thì cần thiết mới mua. Còn tụi nhà giàu thì nó tiếc gì tiền mà phải mua hàng KM giảm giá chứ. Nhưng để kiếm được chỗ bán hàng uy tín thì phải là người hay đi mua đồ mới biêt được

Ngọt

Tất nhiên là những đồ điện tử thì cần thiết mới mua. Còn tụi nhà giàu thì nó tiếc gì tiền mà phải mua hàng KM giảm giá chứ. Nhưng để kiếm được chỗ bán hàng uy tín thì phải là người hay đi mua đồ mới biêt được

tieubaodi

Member

Mình là fan trung thành của nhiều TTĐM nhưng chưa gặp những trường họp này bao giờ. VÌ mỗi khi đi mua một món đồ gfi đó mắc tiền là ở nhà mình phải tìm hiểu kỹ trên mạng rùi mới tới đó mua. Nơi mình hay mua đồ nhất là Nguyễn Kim, ở đó mình thấy nhân viên rất là tốt. Họ luôn tư vấn cho mình về cách sử dụng sp cũng như các chế độ ưu đãi của TT. Nói chung là mọi thắc mắc gì mình đều được giải đáp ở đây hết, thế nên khi đi mua hàng ở đây mình rất yên tam và mang về sử dụng

smallkiss11

Thực tế thì mấy chuyện bác đã gặp thì vẫn và đang sảy ra ở các trung tâm mua bán điện máy siêu thị cuối năm.

cũng do tâm lý này mà các TTĐM cứ nhan nhản. Phải làm ra lẽ để cho những người mua hàng hông bị lỗ chứ
hàng giảm giá thì cũng mua bằng tiền mà

smallkiss11

cũng do tâm lý này mà các TTĐM cứ nhan nhản. Phải làm ra lẽ để cho những người mua hàng hông bị lỗ chứ
hàng giảm giá thì cũng mua bằng tiền mà

NikitaGirl

Member

Giảm giá là một chuyện để câu khách, còn mình có mau hay ko là chuyện của người tiêu dùng. Ai biểu ko tìm hiểu kỹ trước khi mua. Đừng làm bàn đạp cho nó phát triển

TieuTienNu

mới mua cái C3 wifi ở Nguyễn Kim nè, xài rất ok

Bên trên