Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

da vinci

Active Member
Ðề: Bộ nghe nhạc, xem film của Bin-K.

Đi tầu bay thì cụ ấy ngồi ghế hạng C và khi xuống thì có xe đưa đón mà bác :))

Em tìm cho cụ mấy bà ở đảo Jeju nhóe. Chiều chồng cực kỳ luôn. Ban ngày ăn nhậu rồi ngủ, tối làm việc bù lại là ok :))

Chúc cụ nghỉ vui.

Chuyến này là khổ anh Lang. Qua đảo Jeju là phải tham gia nhiệt tình vào khóa học " Tập lái máy bay" rồi.

Cuối tuần vui vẻ !!!

Bin-K

Well-Known Member

Mấy bà ấy khoẻ lắm,sáng dậy ko biết còn sức nghe nhạc với cụ ko nữa ... Tình hình căng nhỉ

Cuối tuẩn vui vẻ

Chuyến này là khổ anh Lang. Qua đảo Jeju là phải tham gia nhiệt tình vào khóa học " Tập lái máy bay" rồi.

Cuối tuần vui vẻ !!!

Cụ làm việc tốt là có Constelation với Rockport nghe ngay O:)

Bin-K

Well-Known Member

Em cũng thích phong cách đơn giản. Sở thích em thì rất nhiều trong đó có xem phim và nghe nhạc. Giờ em đang xài 1 dàn Pre - Pow 5.1 cho việc nghe nhạc và xem film. Tính theo đường nâng cấp 1 dàn duy nhất mà thôi.
Nhưng giờ lại có chút lăn về chuyện nâng cấp thiết bị.
1 - Bán hết, mua 1 bộ Bose AM hay LS để phục vụ xem film và nghe nhạc dance. Đầu tư 1 bộ 2 kênh để nghe nhạc êm dịu.
2 - Nâng cấp từ từ cho 1 dàn 5 kênh hay 7 kênh luôn, không đầu tư cho bộ 2 kênh.
Anh Bin-K đã từng chơi nhiều thiết bị thì cho em lời khuyên nên đầu tư theo cách nào là hợp lý. Điều em lăn tăn là loa Bose xem phim có hay như B&W hay không ?

PS: Em biết mấy người HQ qua VN làm việc và lấy vợ. Lý do qua VN ở luôn ngoài $ ra là không chịu được cái lạnh mùa đông ở HQ. Mấy "cha" đó mà kêu đi công tác lúc tháng 12 & tháng 1 là từ chối liền. Hehe !!!

Nếu bác bác ko khắt khe với âm thanh trong khi xem film thì em nghĩ Bose LS ko kém BW nhiều lắm đâu. Bose nó hay cái là nhỏ gọn, âm thanh chấp nhận được và rất hợp với không gian phòng khách mang phong cách hiện đại. Nếu ok thì bác kiếm bộ Bose LS về thay bộ 5.1 rồi làm thêm con amp 2 kênh về nghe với đôi front đang có. Dần dà nâng dần bộ 2 kênh là ngon luôn. Trước em chơi Pro & Pow là chơi luôn đôi Avalon Eidolon làm front nhưng khi đổi qua Kharma củ gốm thì phải đẩy bộ xem film đi vì ko dám mạo hiểm dùng Kharma làm front :D . Củ gốm mà bom nó nổ cái đùng là coi chừng đi 4 con driver Acouton như chơi. Sau em làm bộ LS 48 IV về xem thấy cũng hài lòng lắm.

Chúc bác sớm chọn được hướng đi mới.

langthangvn33

Uploader

Nếu bác bác ko khắt khe với âm thanh trong khi xem film thì em nghĩ Bose LS ko kém BW nhiều lắm đâu. Bose nó hay cái là nhỏ gọn, âm thanh chấp nhận được và rất hợp với không gian phòng khách mang phong cách hiện đại. Nếu ok thì bác kiếm bộ Bose LS về thay bộ 5.1 rồi làm thêm con amp 2 kênh về nghe với đôi front đang có. Dần dà nâng dần bộ 2 kênh là ngon luôn. Trước em chơi Pro & Pow là chơi luôn đôi Avalon Eidolon làm front nhưng khi đổi qua Kharma củ gốm thì phải đẩy bộ xem film đi vì ko dám mạo hiểm dùng Kharma làm front :D . Củ gốm mà bom nó nổ cái đùng là coi chừng đi 4 con driver Acouton như chơi. Sau em làm bộ LS 48 IV về xem thấy cũng hài lòng lắm.

Chúc bác sớm chọn được hướng đi mới.

cá nhân em là người xem phim bằng B&W series 6, em thấy hơn hẳn Bose nhiều ... Bose còn ko so được với Jamo S606 S608 ... về khoản xem phim ...

mấy bộ 5.1 của Bose chán ... ý kiến cá nhân ....

Bin-K

Well-Known Member

cá nhân em là người xem phim bằng B&W series 6, em thấy hơn hẳn Bose nhiều ... Bose còn ko so được với Jamo S606 S608 ... về khoản xem phim ...

mấy bộ 5.1 của Bose chán ... ý kiến cá nhân ....

Cu Lang xem Bose nào thì em ko rõ nhưng set up Rec & 5.1 để ăn được Bose Lifestyle thì ko dễ đâu cụ ạ. 10 cái loa con bằng cái chén uống rượu thôi nhưng khi kết hợp với sub đồng bộ của nó thì bom mìn nổ cũng đủ rung nhà cụ lên đó.

langthangvn33

Uploader

Cu Lang xem Bose nào thì em ko rõ nhưng set up Rec & 5.1 để ăn được Bose Lifestyle thì ko dễ đâu cụ ạ. 10 cái loa con bằng cái chén uống rượu thôi nhưng khi kết hợp với sub đồng bộ của nó thì bom mìn nổ cũng đủ rung nhà cụ lên đó.

thế em mới để ý kiến cá nhân thôi ... có gì sai bác bỏ qua cho ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Bin-K

Well-Known Member

thế em mới để ý kiến cá nhân thôi ... có gì sai bác bỏ qua cho ...

Dẹt sơ :D . Anh em băm chém cho ra vấn đề thôi chứ chơi thì nào có ai sai ai đúng đâu cụ. Mỗi người có một sự trải nghiệm khác nhau nên có những nhận xét khác nhau là đương nhiên. Em luôn tôn trọng những nhận xét (về thiết bị) của người khác và lấy đó làm bài học để có thêm những kiến thức cho cuộc chơi.

Chúc cụ và mọi người một tuần làm việc mới vui vẻ đạt hiệu quả cao.

da vinci

Active Member

Cám ơn anh Bin đã chia sẻ ý kiến. Hiện giờ em đang xài B&W series 6 thấy cũng ok về khoản xem phim. Về nhạc thì em muốn nghe thử nhiều chất âm khác như Linn... nên mới có ý kiến tách 2 dàn xem phim và nghe nhạc. Em đang xài máy chiếu & màn chiếu. Do màn chiếu hơi lớn nên vị trí để loa cũng bị nhỏ đi.
Âm thanh của Bose thì em ít được trải nghiệm, hiện giờ đang xài Bose Soundlink lại rất thích phần trung âm của Bose. Trước đây khoản năm 1997-1998 em được đi nghe giới thiệu loa Bose 1 lần, lúc đó thật ấn tượng với phần xem phim của Bose.

Bin-K

Well-Known Member

Cám ơn anh Bin đã chia sẻ ý kiến. Hiện giờ em đang xài B&W series 6 thấy cũng ok về khoản xem phim. Về nhạc thì em muốn nghe thử nhiều chất âm khác như Linn... nên mới có ý kiến tách 2 dàn xem phim và nghe nhạc. Em đang xài máy chiếu & màn chiếu. Do màn chiếu hơi lớn nên vị trí để loa cũng bị nhỏ đi.
Âm thanh của Bose thì em ít được trải nghiệm, hiện giờ đang xài Bose Soundlink lại rất thích phần trung âm của Bose. Trước đây khoản năm 1997-1998 em được đi nghe giới thiệu loa Bose 1 lần, lúc đó thật ấn tượng với phần xem phim của Bose.

Em ko nặng nề về âm thanh film lắm nên Bose em gắn tận lên trần nhà rồi hướng xuống ghế ngồi là xong. Vừa nhỏ gọn lại ko bị tốn diện tích kê loa, âm thanh chấp nhận được. Sàn nhà kê bộ hai kênh thoải mái luôn.

Chúc bác cuối tuần vui vẻ.

langthangvn33

Uploader

Dẹt sơ :D . Anh em băm chém cho ra vấn đề thôi chứ chơi thì nào có ai sai ai đúng đâu cụ. Mỗi người có một sự trải nghiệm khác nhau nên có những nhận xét khác nhau là đương nhiên. Em luôn tôn trọng những nhận xét (về thiết bị) của người khác và lấy đó làm bài học để có thêm những kiến thức cho cuộc chơi.

Chúc cụ và mọi người một tuần làm việc mới vui vẻ đạt hiệu quả cao.

chúc cụ cuối tuần vui vẻ

langthangvn33

Uploader

Teng kiu cụ . Chúc cụ ông, cụ bà và em nhỏ một kỳ nghỉ vui vẻ. Tối ta tiếp tục chương trình Oét tần xi đi.

đợi chương trình quéo tần ê lít xì trít hoài mà chưa thấy cụ ... giờ bị nghiện rồi ...đợi hoài ... thanks cụ

Bin-K

Well-Known Member

đợi chương trình quéo tần ê lít xì trít hoài mà chưa thấy cụ ... giờ bị nghiện rồi ...đợi hoài ... thanks cụ

Tối qua em đi nhậu về nên nghe xong một đĩa là lăn quay luôn. Tối nay lên hàng tiếp hehe.

da vinci

Active Member

Em ko nặng nề về âm thanh film lắm nên Bose em gắn tận lên trần nhà rồi hướng xuống ghế ngồi là xong. Vừa nhỏ gọn lại ko bị tốn diện tích kê loa, âm thanh chấp nhận được. Sàn nhà kê bộ hai kênh thoải mái luôn.

Chúc bác cuối tuần vui vẻ.

Cám ơn anh Bin-K. Vậy là em đỡ lăn tăn về khoản loa xem film. Xem film bằng loa Bose thì rộng đường nân cấp dàn 2 kênh rồi. Anh Bin thấy có khác biệt nhiều giữa 2 dòng AM và LS không anh. Nên tận dụng Pre-Pow có sẵn để lấy thêm AM hay dọn sạch để mua luôn LS.

Chúc anh Bin và anh Lang "đầu tuần" vui vẻ !

Bin-K

Well-Known Member

uầy...mấy bác lên hàng gì cho em nghe ké với ợ :))

Em với cụ Lang lén lút chơi hàng cấm bác ạ :D

Cám ơn anh Bin-K. Vậy là em đỡ lăn tăn về khoản loa xem film. Xem film bằng loa Bose thì rộng đường nân cấp dàn 2 kênh rồi. Anh Bin thấy có khác biệt nhiều giữa 2 dòng AM và LS không anh. Nên tận dụng Pre-Pow có sẵn để lấy thêm AM hay dọn sạch để mua luôn LS.

Chúc anh Bin và anh Lang "đầu tuần" vui vẻ !

Chào bác.

Em chưa được xem thi đấu giữa Rec + Bose AM hoặc Pro + Pow + Bose AM và Bose Lifestyle nên cũng ko biết nó thế nữa. Nếu bác muốn nhỏ gọn thì em nghĩ Bose Lifestyle hợp hơn. Còn muốn hoành tráng + nhiều đầu vào HDMI + các chuẩn âm thanh đời mới thì Rec + Bose AM là hợp lý hơn.

Chúc bác một kỳ nghỉ vui vẻ.

da vinci

Active Member

Tối qua em đi nhậu về nên nghe xong một đĩa là lăn quay luôn. Tối nay lên hàng tiếp hehe.

Em với cụ Lang lén lút chơi hàng cấm bác ạ :D

Chào bác.

Em chưa được xem thi đấu giữa Rec + Bose AM hoặc Pro + Pow + Bose AM và Bose Lifestyle nên cũng ko biết nó thế nữa. Nếu bác muốn nhỏ gọn thì em nghĩ Bose Lifestyle hợp hơn. Còn muốn hoành tráng + nhiều đầu vào HDMI + các chuẩn âm thanh đời mới thì Rec + Bose AM là hợp lý hơn.

Chúc bác một kỳ nghỉ vui vẻ.

Ái chà, hàng "cấm" kìa anh Lang. Em nghe tin hành lang là có thêm chữ "thuốc" nữa thì phải !

Vì em thấy Bose AM cỡ 1000$ thôi, còn LS lên đến 3600$ lận. Không biết về loa thì 2 bộ có cách nhau về âm thanh nhiều không. Em thì lười tiễn đi mấy đồ cũ như Pre-Pow nên nếu 2 thằng AM và LS không chênh nhau nhiều thì em sẽ chọn AM vậy.

Cám ơn anh !

Bin-K

Well-Known Member

Ái chà, hàng "cấm" kìa anh Lang. Em nghe tin hành lang là có thêm chữ "thuốc" nữa thì phải !

Vì em thấy Bose AM cỡ 1000$ thôi, còn LS lên đến 3600$ lận. Không biết về loa thì 2 bộ có cách nhau về âm thanh nhiều không. Em thì lười tiễn đi mấy đồ cũ như Pre-Pow nên nếu 2 thằng AM và LS không chênh nhau nhiều thì em sẽ chọn AM vậy.

Cám ơn anh !

Em nghĩ loa AM với LS giống nhau thôi. AM khác với LS là ở cái đầu đọc và bộ Amp tích hợp ở con sub. Hơn nữa LS nó tích hợp toàn bộ công nghệ của Bose nên sự đồng bộ đó sẽ mang lại sự khác biệt khi chơi LS và Rec + AM.

da vinci

Active Member

Chào anh Lang. Em vô tình biết được anh đang xài PCH A410 để chơi nhạc. Em cũng xài PCH là C200 và A400. Em cũng tính mua Oppo 105D để chơi những file DSD nhưng lại thấy Oppo khó xài hơn PCH. Anh Lang có thể cho biết A410 đấu thằng vô Rec luôn hay là qua DAC vậy anh. Chất lượng âm thanh của A410 so 105D khác nhau nhiều không anh.

Bên trên