Bộ Karaoke, loa BOSE, AMP JARGUAR, Đầu ARRIANG

play_ku

Chào các bác, tết đến rồi, tình hình là phải làm bộ karaoke chơi thôi.

Bàn bạc về Karaoke thi cũng nhiều, nhưng mỗi người một khác nhau.

Tiện đây, em định hỏi các bác xem cấu hình như sau thì có hợp lý không.

Với số tiền khoảng 17tr em dự định lắm 1 bộ như sau:
1. Loa BOSE 301 V. Chắc chắn rồi, cái này thôi khỏi phải bàn. Giả rổ khoảng 8.5tr
2. Amply : Nghe mọi người nói nhiều về Jarguar 203 N hoặc III.Theo các bác 2 cái này thì nên mua cái nào và mua ở đâu ở Hà Nội thì được hàng chính hãng.em có tham khảo thêm trên web của arriang thì có em PA-330R có vẻ OK.Em paste link dưới đây các bác tham khảo xem hoặc có ai dùng rồi thì giúp em nhận xét cái để em quyết.
PA-330R

Nói chung mong các bác chém nhiệt tình giúp em máy cái Amply nhe, cai này em không chắc chắn j cả
3. Đầu DVD: em định mua 1 em DVD Karaoke MIDI của ARRIANG vì thấy dạo này arriang có vẻ hay hơn CALI.các bác tư vấn xem em nào có thể cắm đựoc HDD để hát karaoke tư ổ cứng nữa thì tốt quá.Còn mua luôn đầu kara chạy HDD inside thi đắt quá, em không kham nổi.

4. Mic: Mic thì chắc sẽ chọn 1 đôi Shure rồi.

Cắm ơn tất cả các bác đã ghe qua xem thớt này

lkcuong

Ðề: Bộ Karaoke, loa BOSE, AMP JARGUAR, Đầu ARRIANG

Theo em bác làm bộ này thì hơn:
Loa : JBL RM10II 8m.
Amp: Jargủa 300D 5.5m
Mic: Shure PG48: 780kx2.
Đầu KOK: thì cứ ra cửa hàng chọn 1 cái tầm 3m là đủ 17m rồi.

Bác hỏi bác Cuongphan_SN để mua được amp hàng chuẩn nhé., loa JBL thì qua PGI.

play_ku

Em chưa nghe JBL bao giờ nên không biết.Nhưng thấy mọi người nói nhiều về con này, đỉnh cao của KARA nên em se thử xem thế nào.
Bác cho em rõ hơn về địa chỉ mua JBL này đi.

VICH

Mời bác tham khảo bộ này nhé:
AMP: Jaguar 203E - 5,5 quả ( hàng mới ra Lò 100% Hàn Quốc Sịn ko có hàng nhái và em đảm bảo mấy chú kia tắt điện hết)
Loa: AAD K8 - 8,7 quả ( Nhiều xiền mời bác làm em K10)
Mic Shure là ok rồi
Đặc biệt phải có em Sub khoảng 7 quả nữa thì bộ của bác mới hay được
Bác có thời gian mời bác qua của hàng em nghe thử nhé em ở 69 Hai Bà Trưng
ĐT: 0986 12 5335

Chào các bác, tết đến rồi, tình hình là phải làm bộ karaoke chơi thôi.

Bàn bạc về Karaoke thi cũng nhiều, nhưng mỗi người một khác nhau.

Tiện đây, em định hỏi các bác xem cấu hình như sau thì có hợp lý không.

Với số tiền khoảng 17tr em dự định lắm 1 bộ như sau:
1. Loa BOSE 301 V. Chắc chắn rồi, cái này thôi khỏi phải bàn. Giả rổ khoảng 8.5tr
2. Amply : Nghe mọi người nói nhiều về Jarguar 203 N hoặc III.Theo các bác 2 cái này thì nên mua cái nào và mua ở đâu ở Hà Nội thì được hàng chính hãng.em có tham khảo thêm trên web của arriang thì có em PA-330R có vẻ OK.Em paste link dưới đây các bác tham khảo xem hoặc có ai dùng rồi thì giúp em nhận xét cái để em quyết.
PA-330R

Nói chung mong các bác chém nhiệt tình giúp em máy cái Amply nhe, cai này em không chắc chắn j cả
3. Đầu DVD: em định mua 1 em DVD Karaoke MIDI của ARRIANG vì thấy dạo này arriang có vẻ hay hơn CALI.các bác tư vấn xem em nào có thể cắm đựoc HDD để hát karaoke tư ổ cứng nữa thì tốt quá.Còn mua luôn đầu kara chạy HDD inside thi đắt quá, em không kham nổi.

4. Mic: Mic thì chắc sẽ chọn 1 đôi Shure rồi.

Cắm ơn tất cả các bác đã ghe qua xem thớt này

Cho mình hòi ké nha:
Minh cũng chọn cấu hình bộ karaoke như bạn rồi, nhưng xin hỏi thêm là ở Nguyễn Kim có loa Bose 201 - V hông biết có chơi Karaoke được không ha.

play_ku

Cho mình hòi ké nha:
Minh cũng chọn cấu hình bộ karaoke như bạn rồi, nhưng xin hỏi thêm là ở Nguyễn Kim có loa Bose 201 - V hông biết có chơi Karaoke được không ha.

Các bác xem có nên mua BOSE ở Nguyên Kim không kìa.Theo em thì chắc là không

lkcuong

Em chưa nghe JBL bao giờ nên không biết.Nhưng thấy mọi người nói nhiều về con này, đỉnh cao của KARA nên em se thử xem thế nào.
Bác cho em rõ hơn về địa chỉ mua JBL này đi.

PGI là công ty Phúc Giang phân phối chính thức JBL tại VN. Tại đây thì giá sẽ đắt hơn 1 chút nhưng đảm bảo hàng thật. Ở HN có thằng dealer là Thanh Tùng ở 20 Ngô Quyền.

Ha Noi

Còn chi nhánh của nó là 178 Bà Triệu.

Branch 4

Các bạn nếu chọn amply Jarguar Suhyoung thì phải mua của Sóng Nhạc, chứ sao lại mua của Arirang. Ôi thiệt tình !

Công Ty Sóng Nhạc là nhà phân phối độc quyền Jarguar tại VN, tưởng các bác biết hết rồi chứ.

tham khảo thêm Trang Chủ | Sóng Nhạc

play_ku

Các bạn nếu chọn amply Jarguar Suhyoung thì phải mua của Sóng Nhạc, chứ sao lại mua của Arirang. Ôi thiệt tình !

Công Ty Sóng Nhạc là nhà phân phối độc quyền Jarguar tại VN, tưởng các bác biết hết rồi chứ.

tham khảo thêm Trang Chủ | Sóng Nhạc

Ahah, tất nhiên là mua Jarguar thì mua của Sóng nhạc rồi. Tuy nhiên là nên chọn 203-XG hay 203-N bác nhỉ.

203-N mới là digital, con này khó chỉnh nhỉ

manhthang

Huyền Thoại

Để em so Bose 301 V và JBL RM10 II nhé vì em đang dùng cả 2 đôi này.

RM10 có loa bass lớn 3 tấc nên uy lực rất mạnh, nếu amply đủ công suất để thổi căng thì không cần loa sub. Nhược điểm của dòng JBL là treble hơi gắt, với những người không tinh tai lại cho là nhiều treble :D lời hát hơi khô cứng. Ngoài hát karaoke thì để nghe nhạc Rock rất tốt (đương nhiên vì nó là Rock Monitor mà), nhạc disco cũng tuyệt vời luôn.

Bose 301 V bass mềm mại nhưng hơi mỏng, nếu không có sub phụ trợ hát khó mà hay được, treble trung bình, lời hát ngọt ngào êm ái thích hợp nghe nhạc trữ tình, nhạc vàng.

Như vậy nếu chọn Bose thì phần lời sẽ hay hơn, JBL thì phần nhạc sẽ hay hơn (bối rối chưa :D) Chính vì vậy em sử dụng thủ pháp chơi cả 2, Song Kiếm Hợp Bích để ưu điểm của cặp này hỗ trợ nhược điểm của cặp kia.

play_ku

RM10 có loa bass lớn 3 tấc nên uy lực rất mạnh, nếu amply đủ công suất để thổi căng thì không cần loa sub. Nhược điểm của dòng JBL là treble hơi gắt, với những người không tinh tai lại cho là nhiều treble :D lời hát hơi khô cứng. Ngoài hát karaoke thì để nghe nhạc Rock rất tốt (đương nhiên vì nó là Rock Monitor mà), nhạc disco cũng tuyệt vời luôn.

Bose 301 V bass mềm mại nhưng hơi mỏng, nếu không có sub phụ trợ hát khó mà hay được, treble trung bình, lời hát ngọt ngào êm ái thích hợp nghe nhạc trữ tình, nhạc vàng.

Như vậy nếu chọn Bose thì phần lời sẽ hay hơn, JBL thì phần nhạc sẽ hay hơn (bối rối chưa :D) Chính vì vậy em sử dụng thủ pháp chơi cả 2, Song Kiếm Hợp Bích để ưu điểm của cặp này hỗ trợ nhược điểm của cặp kia.

Ấy da, được như bác thì còn gì bằng. Cái chính là Bác Hồ không cho phép.
Haizzz, thôi làm tạm em 301 trước, co tiền làm em SUB theo sau nhi

play_ku

Ấy da, được như bác thì còn gì bằng. Cái chính là Bác Hồ không cho phép.
Haizzz, thôi làm tạm em 301 trước, co tiền làm em SUB theo sau nhi

Mình đã dùng 2 cặp này rồi nên đánh giá của bác chính xác. Mình kinh doanh kok nên đưa ra cấu hình như vậy cho bác
1/ ampli: boston pa-1100sII hàng nhập ( tầm 5t) . Nghe hay hơn Jarguar
2/ Loa: Bose + sub yamaha quên mã sp rồi ( 8t + 300usd) Nếu có điều kiện thì sub là quá ok ( nó hỗ trợ thêm bass của mic rất hay). JBL mở lớn thì hay hư lắm. Mình hư 2 lần ( hư 1 cặp luôn )và không dùng nữa. Bose hiếm khi hư mà có hư 1 loa thôi
3/ Đầu kok: ariang 3600s đời mới nha (màu đen) nếu có tiền. Không thì cứ 3600hi mà phang ( 2 con này ko khác nhau về phần nhạc chỉ có 3600s công suất lớn hơn 3600hi thôi) đừng mua 3600, 3600s đời cũ hay hư mà nhạc nghe rất kỳ hay có tiếng tặc tặc khi nghe (nhiều người hay ăn theo thích 2 th này) đừng mua 3600 delux luôn bass nghe rất thô. Ít tiền thì mấy cái đầu rẻ mà mua. Ko mua cali. Hay mấy cái đầu ktv có hdd và chép được nhạc mới liên tục khỏi phải thông qua th ariang.
4/ Micro: shure: pg48 (900k), pg58 (1t4), sm58 (130usd)
Đánh giá micro:
PG48 : giá rẻ, ca nhẹ, treble nhiều, ít bass thích hợp cho người có giọng yếu
PG58 : giá tương đối, ca hơi nặng tí, bass nhiều hơn cho người có giọng hơi khỏe tí. Ca cây này xong ko muốn ca cây 48 nữa. Vì cây 58 khi ca giọng nghe rõ hơn, khi lên giọng xuống giọng cảm nhận rõ rệt và ko bị chói tai như cây 48
Sm58: Chưa xài thử nhưng nghe nói ca nặng lắm, nhưng nó ca rất chuẩn, cho tới giờ nó vẫn được đánh giá khá cao so với giá tiền.
Nếu ca mic shure thấy nặng ca ko nổi thì mình chỉ cho bạn 1 cách thông dụng mà chưa chắc ai cũng xài ( tháo cái lưới trên đầu mic ra. bạn kéo cái đầu mic làm sao cho sát với cái lưới khi chụp vào là ca rất nhẹ )

Bro cho mình hỏi là con JBL RM10 II đấy cần con Ampli công suất bao nhiêu thì kéo ngon em nó vậy??? Mình đang đặt 1 cặp JBL RM10 II + Jarguar 303Gold hàng bãi xịn(con này mình đọc thấy ghi công suất tiêu thụ của nó là 620W) ko biết con Ampli có kéo căng dc cặp loa đấy ko???. Phòng mình thì 25m2 giờ chỉ đủ tiền chơi 1 cặp thôi sau này dư dã tí thì tính tiếp:):):). Thank..........

Ahah, tất nhiên là mua Jarguar thì mua của Sóng nhạc rồi. Tuy nhiên là nên chọn 203-XG hay 203-N bác nhỉ.

203-N mới là digital, con này khó chỉnh nhỉ

203N công ty Sóng Nhạc bỏ mẫu lâu rồi bạn, mẫu 203XG vẫn đang phân phối tốt.

Chỉnh Amply dòng Digital bạn có thể tham khảo thêm ở đây
http://www.hdvietnam.com/diendan/192-karaoke-thiet-bi-phong-thu/286432-nho-tu-van-chinh-am-thanh-karaoke-cho-amply-jaguar-pa-300d.html
Thân !

manhthang

Huyền Thoại

Bro cho mình hỏi là con JBL RM10 II đấy cần con Ampli công suất bao nhiêu thì kéo ngon em nó vậy??? Mình đang đặt 1 cặp JBL RM10 II + Jarguar 303Gold hàng bãi xịn(con này mình đọc thấy ghi công suất tiêu thụ của nó là 620W) ko biết con Ampli có kéo căng dc cặp loa đấy ko???. Phòng mình thì 25m2 giờ chỉ đủ tiền chơi 1 cặp thôi sau này dư dã tí thì tính tiếp:):):). Thank..........

Công suất thực chỉ cần 200W là đủ, tiêu thụ điện tới 630W thì khả năng là đánh tốt RM10 II rồi.
Em đã từng thử đánh 1 cục Pow chuyên Karaoke của Hàn Quốc công suất 400W chạy 16 đèn than, Pow Sony công suất 300W chạy 12 đèn than nhưng không ổn khi dùng Peavey CS400 (400W chạy 16 sò sắt) đánh cả 2 đôi RM10 II và 301 V thì cảm thấy thoải mái vô cùng.

Công suất thực chỉ cần 200W là đủ, tiêu thụ điện tới 630W thì khả năng là đánh tốt RM10 II rồi.
Em đã từng thử đánh 1 cục Pow chuyên Karaoke của Hàn Quốc công suất 400W chạy 16 đèn than, Pow Sony công suất 300W chạy 12 đèn than nhưng không ổn khi dùng Peavey CS400 (400W chạy 16 sò sắt) đánh cả 2 đôi RM10 II và 301 V thì cảm thấy thoải mái vô cùng.
Nói tới mấy con đấy thì mình chịu, mình là lính mới tò te thôi8-X.
Phòng mình 25m2 mà dùng 1 cặp JBL RM10 II chắc là sẽ thiếu nhỉ??? Sau này gắng thêm 1 cặp Bose nữa ko biết con Ampli chịu nổi ko. Mình thấy nó thiết kế để gắng 2 cặp loa thì phải.

Chỉnh sửa lần cuối:

play_ku

Hôm nay em vừa chạy qua điện máy HC test 1 bộ cấu hình như sau
1.DVD Arirang 36CN
2.Amp : jarguar PA-300D
3.Loa : Bose 301 V -> các em ấy bảo là hang liên doanh

Chất lượng : đúng là có thiết BASS thật các bác ah.Âm trung và cao thì có vẻ như là tạm được nhưng em thấy vẫn chưa hay lắm. Có thể do đầu phát và cân chỉnh amply.

Cuối tuần đi test thêm em JBL xem thế nào rồi em report luôn

heo_bu

Hôm nay em vừa chạy qua điện máy HC test 1 bộ cấu hình như sau
1.DVD Arirang 36CN
2.Amp : jarguar PA-300D
3.Loa : Bose 301 V -> các em ấy bảo là hang liên doanh

Chất lượng : đúng là có thiết BASS thật các bác ah.Âm trung và cao thì có vẻ như là tạm được nhưng em thấy vẫn chưa hay lắm. Có thể do đầu phát và cân chỉnh amply.

Cuối tuần đi test thêm em JBL xem thế nào rồi em report luôn

Cái mục số 3 là hàng đểu đó bác . Bos liên doanh với ai vậy ?

Bên trên