Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Bộ HT hoàn chỉnh của mình 2008

k phải..chụp ảnh áh...
muh hình con D700 thì ngon nhưng góc xéo tùm lum ah anh Nam
hay là nghệ thuật nó vậy #:-S

duongbaba

Active Member

em cũng trình còi..bác giận thì thui..em hem góp ý nữa =))=))=))=))
em góp gió cho tay nghề anh lên cao thui

Theo em thấy là máy ảnh bác Nam thuộc loại Full frame, lắp thêm ống góc rộng vào nữa đâm ra rộng quá :D nên chụp nó nghiêng là bình thường.

Ống đó mà chụp cái ly trên bàn thì thấy cả quạt trần phía trên cái ly đấy!

dinhvannam

Bác dươngbaba thức khuya quá ta, đúng tinh thần chữ ký luôn he.

HD Beginner

Mr. Nam mua 800D sáng nay rùi

Đúng thứ 6 ngày 13 mới máu chứ. Hik

HD Beginner

Tôi gần đây, thật may mắn có một chuyến thăm quan nhà máy sản xuất loa của Bowers &Wilkins (B&W) tại Worthing, nước Anh.

Toàn bộ câu chuyện và hình ảnh sẽ được đưa lên báo vào tháng giêng, (khoảng giữa tháng giêng), nhưng tôi không thể đợi cho đến khi đó được đưa lên mặt báo để đưa những tấm ảnh về quá trình tạo nên những chiếc loa chính xác và tỉ mỉ đến mức nào. . .

Ghi chú tác giả: được rồi., tôi không phải là một chuyên gia về ảnh để có thể chụp ảnh chiếc loa 800D ở phòng cách âm,tôi không phải là một thợ ảnh giỏi. Tôi biết, tuy nhiên, tôi muốn bạn thấy được nét đẹp của nó trước khi chỉ cho bạn các bước để có thể tạo nên chiếc loa tuyệt vời này.

1) Khung cảnh nhà máy sản xuất loa Bowers &Wilkins ở Worthing, Nước Anh.

2) Bowers &Wilkins nổi tiếng thế giới trong việc sử dụng sợi Kevlar trong việc tạo ra màn loa của các củ loa. Sợi Kevlar, được mua từ DuPont ở dạng nguyên liệu thô và được nấu chảy ở nhiệt độ 190o C để làm cho nó dẻo đi, sau đó được đưa vào khung đúc, và được tạo hình theo thiết kế cần thiết của củ loa.

3) Sau đó, nó sẽ được dán và phủ thêm một lớp keo hỗn hợp để làm tăng thêm độ cứng của màng loa Kevlar. Mỗi màng loa sau đó sẽ được đem cân, với tỉ lệ chất keo dán không được vược quá 1gm trên mỗi củ loa, nếu vược quá, điều này có thể làm ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh của loa sau này.

4) Màn loa được đưa vào máy cắt cỡ 5-inch để cắt.

5) Có 13 người tham gia vào quá trình tạo ra màn nón sợi Kevlar. Một loại keo đặc biệt, được sử dụng bởi đội đua xe ô tô McLaren. Loại keo này không được sử dụng rộng rãi bởi vì tính hóa học mạnh mẽ của nó, và thời hạn sủ dụng cho loại keo này chỉ có 4 tuần.

6) Khung đỡ và nam châm loa được ráp ở bên dưới.

7 Lắp ráp diamond tweeter từ tính.

9) Diamond tweeter được cách li và tách riêng với thùng loa chính với ống loa riêng, để đảm bảo không có bất kỳ sự rung nào có thể ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh ban đầu của loa.

10) Quản lý nhà máy, Dave Ford, đưa ra một danh sách, chỉ ra các bước trong quá trình thiết kế và sản xuất loa 800D. Có khoảng 235 thành phần trong một chiếc loa 800D và tổng cân nặng khoảng 250 pound.

11) Những chiếc máy dùng để nhấc hàng hóa nặng được sử dụng để đảm bảo cho các loa được đóng gói đúng cách và an toàn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Num20k

Banned

ack...nhìn muốn lát mắt luôn...làm đi anh Nam oy

dinhvannam

Hic hic... nhìn để thèm thôi, em chả dám mơ đâu, hôm nay ngồi buồn em mua cái ống chân dung của nikon về chụp vợ con và đôi khi xách đi chụp dạo các em.

duongbaba

Active Member

Hic hic... nhìn để thèm thôi, em chả dám mơ đâu, hôm nay ngồi buồn em mua cái ống chân dung của nikon về chụp vợ con và đôi khi xách đi chụp dạo các em.

Súng ngắn và bé quá coi chừng các em chê bác ơi. Cỡ như bác sắm súng 135li F2 mới vừa :D

dinhvannam

hi hi bác Nam chụp cái ống kính Nikkor, thấy luôn con SH màu xanh chuối luôn nè.

Cái này em khoe khéo ý mà vì HDVN ko dính dáng đến biker nên em lách lách khoe chút chút thui.\:D/ ( em già mà vẫn tính teen hay sao ý, cứ có đồ mới là thích khoe \:D/ )

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên