Bộ HT đầu tay sau một thời gian mò mẫm và được sự chỉ bảo nhiệt tình của các bác trên diễn đàn.

giangcc18

Member
Tổng quan ạ

sau đấy là surr Surr B&W 686:
cái thứ nhất:...trên tủ giày

cái thứ hai: ....gầm ghế I-)

Sub B&W 610 cũng gầm ghế nốt ạ

từ trên xuống dưới là:

- HDP: Eaget M880
- Cen B&W HTM 62
- AVR Denon 3310
- CDP Panasonic SL-VM 525, cái này hàng cổ đấy ạ: 5 disc trên 1 khay to đùng.

Phần hình đây ạ LCD Sony KLV 40" Full HD (vì em sợ F1 nhà em nghịch, nên trông mới mất mỹ quan thế ạ X_X)

Hai bên là 02 main B&W 684 (đã đấu bi-amp)

còn cái này mất mỹ quan hơn nữa ạ (vì loa Cen bị nóng quá, nên cấp cứu tạm thế)

Dây dợ thì all Noname

còn đây là giám khảo đang thẩm âm ạ =D> =D> =D>

phù, tạm thế đã các bác ạ, pow gì thì tính sau (bác Nghĩa đang âm mưu đưa em vào đời :((). Trước mắt là phải nghiên cứu cái kệ, giá treo LCD và bố trí lại loa, nhất là surr cho hợp chuẩn đã ạ. Các bác xem có ý kiến quý báu gì thì bẩu em với.

Nâng cấp home cho bộ giàn các bác nè - mới chỉ "home" thoai

Nhìn xa xa đã ạ

Gần thêm tý nữa

Thêm tý nữa ạ

Cái kệ này này em phải lọ mọ tìm tận trong Sài gòn ra, ngoài HN nhiều nhưng trông lại không hơp mắt lắm.
Các bác ngó xem có ổn không??

Chỉnh sửa lần cuối:

taiempro

Ðề: Bộ HT đầu tay sau một thời gian mò mẫm và được sự chỉ bảo nhiệt tình của các bác trên diễn đàn.

thiết bị thì được nhưng nhìn lộn xộn, rối rắm quá, dây nhợ lằng nhằng, yêu cầu bạn bố trí lại ngay.

Ðề: Bộ HT đầu tay sau một thời gian mò mẫm và được sự chỉ bảo nhiệt tình của các bác trên diễn đàn.

Hình như trên tivi đang hiển thị "Mute" , ko nghe thấy gì thảo nào giám khảo nhăn mặt :)).
Em thích nhất cách giữ tờ vờ của bác , giống kiểu gói bánh chưng :D.
Chúc bác sớm tìm được kệ tivi ưng ý để khỏi phải gói bánh chưng :D.

bth8888

Member

Kệ tivi gọn nhẹ nhỉ ?

vicgame

Member

Bác bố trí loa sao lộn xộn vậy
Mà em nghĩ bác nên kiếm cái ghê cao hơn cho center lên trên còn avr với cdp ở gầm ghế cho xôm tụ

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ặc ặc, nhìn bác để mà mất giá trị bộ dàn quá, treo con Sony lên tường, tìm cái kệ cho vào bác ơi, loa surr mà bác chơi 1 cái trên tủ giày 1 cái vất dưới đất nhìn phản cảm và hiệu ứng ko đc đâu bác

locnp

Well-Known Member

Lại là Denon & B&W, xem phim thì tuyệt vời :)

Bác chủ treo LCD lên tường, mua thêm cái kệ để setup thiết bị nữa là đẹp.

hí hí. nhìn bác quảng cáo dàn HT của mình em cũng ngứa nghề mai chụp ảnh lên để cạnh tranh với dàn ht của bác. cuối năm ae mình sẽ cạnh tranh giải nhất món "thập cẩm" kiểu này. nhưng mà em nói thật em sợ là em thua bác ở cái khoản buộc dây giữ LCD. nếu em mà là bác thì kiếm ít dây điện về làm cho "thẩm mĩ " hơn. thanks bác.

giangcc18

Member

Hehe, các bác ném đá em kinh. Thì em bộc bạch roài. Giờ phải nghiên cứu cái kệ cho hợp lý, và treo TV lên mừ.
Để khi nào em có thời gian setup lại thì lại khoe với các bác tiếp nhá.

xitrum8x

Active Member

Hình như sur bác để phía trước, vậy sao nghe hiệu ứng đựợc nhỉ ???
Bác làm cái kệ, sắp xếp gọn gàng 1 chút trông hoành tráng ngay.

lan806

Well-Known Member

Chúc mừng em nhé, hôm nay mới đọc được PM
Thế là hoành tráng để xem phim và nghe nhạc rôi, giờ chỉ xắm cho các em này căn hộ nữa thôi (kệ TV). Bố trí lại mấy cái surround là OK, theo anh em mua ống ghen vuông của nhựa tiền phong kết hợp với dính xốp 2 mặt để đi dây surround là khả thi nhất.
Chúc mừng nhé.

Denim

Nhà của anh đẹp quá, đồ đạc cũng đồng bộ về màu sắc, cá nhân em rất thích cách thiết kế này. Sau này anh đi dây điện kín nữa là hoàn mỹ, chúc vui.

thêm 1 fan BW nữa đây

ktfvn

Member

Em có ý kiến là bác nên bố trí ngay lại cái Center. Bác xem phía sau Center có móc treo không ah, nếu có bác khoan 2 lỗ trên tường bắt cái center ngay trên đầu cái TV cũng được hoặc bố trí cái kệ để ngay dưới TV thì tốt. Để Center chênh chếch thế này dễ bị vẹo cổ lắm đấy bác, hihi ^^

Nghia_PMT

Well-Known Member

bác Giang nên edit tên e lại cho đúng nhé, để tên kì quá :(

0thing2lose

Đã từng ngắm nghía nhiều bộ HT rồi nhưng chưa bao h em thanks bộ nào.
Có mỗi bộ bác chủ thôi ấy.

giangcc18

Member

@ bác Nghĩa: Đã sửa rồi bác nhá, hehe.
Em đang bận nên chưa nghiên cứu được cái kệ nào cho ổn. Mà đang tính sửa nhà, nên ....cứ tà tà, hic

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

@ bác Ngĩa: Đã sửa rồi bác nhá, hehe.
Em đang bận nên chưa nghiên cứu được cái kệ nào cho ổn. Mà đang tính sửa nhà, nên ....cứ tà tà, hic

pó giò bác giang sửa ở trên xong xuống dưới lại thiếu nữa :-??

anhtaitmh

Member

tại sao lại để cái tủ giầy trong phòng giải trí thế nhỉ????bộ giàn ngon nhưng xắp xếp lộn xộn quá---->làm mất giá trị.

giangcc18

Member

@ bác Nghĩa: lại sửa tiếp roài nhá :))
Nhà em là chung cư mà các bác, cho nên là tất cả trong một ạ :D
Em tính là đưa cái tủ giày ra ngoài hành lang (thiết kế cái khóa vào ạ), rồi sẽ sắm kệ TV thật chuẩn. Khả năng là sẽ nâng cấp thêm 1 DVD, 1 đôi B&W 685 để đánh 7.1, 1 pow Rotel.
Tất tật là tội bác Nghĩa xúi em ~X(, chớ hồi trước em lành lắm ạ

Bên trên