BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

tunguk

Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Theo tôi biết Minidisc là định dạng nén ATRAC của hãng Sony ,tương đương với MP3 (Lossy compression).Nấu 1 Nồi lẩu to như của bác mà chỉ cho tị ti sa tế vào thì e rằng không được ngon mồm lắm,thôi không sao mình cứ tự sướng là được cuộc sông nó phải AQ 1 tý,còn về vụ đĩa 3D hay bluray thì bác muốn tôi có thể mua hộ bác với giá khoảng 3đến 6trăm K (VND) nhé.nguồn HD có nghĩa là những cái cục đen đen mà anh em Hd ngừơi ta dùng để lưu trữ Film nhạc sau dó lại nối vào 1 cái cục đen Đen khác chiếu lên tivi,không rõ bác chủ sưu tầm dc bao nhiêu cái đĩa xịn nhỉ cho anh em biết dể them phần ngưỡng mộ,Chào thân ái và quyết thắng

H 9999

Active Member

Theo tôi biết Minidisc là định dạng nén ATRAC của hãng Sony ,tương đương với MP3 (Lossy compression).Nấu 1 Nồi lẩu to như của bác mà chỉ cho tị ti sa tế vào thì e rằng không được ngon mồm lắm,thôi không sao mình cứ tự sướng là được cuộc sông nó phải AQ 1 tý,còn về vụ đĩa 3D hay bluray thì bác muốn tôi có thể mua hộ bác với giá khoảng 3đến 6trăm K (VND) nhé.nguồn HD có nghĩa là những cái cục đen đen mà anh em Hd ngừơi ta dùng để lưu trữ Film nhạc sau dó lại nối vào 1 cái cục đen Đen khác chiếu lên tivi,không rõ bác chủ sưu tầm dc bao nhiêu cái đĩa xịn nhỉ cho anh em biết dể them phần ngưỡng mộ,Chào thân ái và quyết thắng
ak thế hở ! cám ơn bác ! em có biết gì đâu ! có lẽ sẽ cày tiếp để bao giờ lúa chín em sẽ mua thêm cái cục gì đen đen đấy nhá ! khi nào có thóc bác giúp em với nhá ! may quá ! chứ không em ko biết làm sao cả bác ợ ! em thì em cũng có cái cục lưu phim nhưng mới chỉ đc 1 terabyte được 1 ngàn gb thôi ! còn máy thì 750 GB ....em cũng lưu ít ở đó...còn không em mua phim trong APPLE STORE bác đã mua chưa bác ! với lại em LƯU Ở TRONG ICLOUD bác ợ...đi đâu em cũng lấy xuống được những gì em mua trong tài khoản của em ko cần phải lưu ngoài nhé ! có lẽ bác ko biết vụ này thì phải ! đĩa thì em cũng không nhiều lắm...chỉ mua thêm cái nào thấy thích ! có lẽ ở chỗ bác nó rẻ hơn...nhưng em thích mua ở đây...có gì nó đổi cho em luôn nhanh chóng trong vòng vài phút bác ! dù sao cũng 1 lần nữa cám ơn bác ! ở ĐỨC các cửa hàng đĩa, các siêu thị không có bán đĩa lậu nên phải mua đĩa đắt hơn ...với lại cũng không hiểu sao ở đây cũng đắt hơn 1 số nơi khác ở khu vực âu châu này ! em cũng đi nhiều nước bác ợ ! nhưng nhiều khi ko dám mua nhiều ở các nước vì vụ thuế quan qua biên giới phức tạp lắm..ko dính thì không sao ! còn nếu dính thì nhiều vấn đề lắm ! chỉ kể ngoài lề cho bác nghe cùng anh em ! chuyện thường xuyên xảy ra và đây là 2 vụ người quen nhà em : 1 người đi về vn thấy áo phông bán rẻ mác mỏ này kia....trong đó bà đó mua 10 cái áo phông cá sấu ở hà nội hàng ngang hàng đào bán có 80 ngàn vnd 1 cái ! tương đương 3 euro còn trong khi đó ở ĐỨC bán áo hiệu cá sấu thì từ 80 euro đến 120 euro 1 cái ! bà ấy mua áo rồi đi in ấn tên cửa hàng để mang sang cho công nhân làm trong nhà hàng ! nhưng không may đến sân bay FRANKFURT bị ZOLL ( hải quan ) kiểm tra hành lý và thấy 10 cái mới có hiệu CÁ SẤU...mà ko có hóa đơn...chính hãng ! ...... cuối cùng ko thể giải trình đc và bị phạt tại sân bay 15 ngàn EURO ( chưa kể sẽ còn bị hãng kiện tiêu thụ hàng nhái ) và đương nhiên sở tài chính sẽ vào cuộc kiểm tra hàng loatj cac công việc khác !....... còn ở Việt nam các bác biết rồi đấy...đến ông đạp xích lô bà bán rau muông cũng có HERMES, LÚIS VUITTON HAY GUCCI...DIOR....V.V.....
CÒN VỤ THỨ 2 LÀ BÀ CHỊ QUEN ĐI SANG hồng công du lịch VÀ BÊN ĐÓ TÚI XÁCH CHANNEL nó bán đầy ở các phố giá khoảng 3 đến 5 trăm ngàn vnd 1 cái túi đến 1..2 triệu 1 cái túi ! nhưng ở đây thì nó bán 1 cái túi CHANNEL như maxi chẳng hạn giá hơn 1 trăm triệu vnd 1 cái túi...hay HERMES BIRKIN thì 200 triệu vnd cho 1 cái túi xách con con bác nhé..vì tham rẻ nên bà ấy mua 2 cái..về đến ĐỨC cũng bị kiểm tra và phạt 20 ngàn euro ! vụ bản quyền thì có lẽ các bác ko biết đc ! ngay cả em sang mấy nước trung âu và đông âu hay ngay cả ANH QUỐC bán hàng nhái nhan nhản ..ngay cả trên mạng cũng có website của nó ! nhưng SHIPMENT ko thể sang đc ĐỨC ! k tin các bác cứ làm thử thì biết ! mua trực tiếp đem theo người thoát thì ko sao...nhưng vô phúc dính thì sẽ phải trả giá nhiều ! ....ở đây dường như nhiều thứ bị ĐẮT hơn nhiều nơi trên thế giới nhưng mà đc cái an tâm ! đã mua ở các cửa hàng các siêu thị thì không có chuyện hàng nhái hàng giả !
vì em điều kiện kinh tế còn eo hẹp nên tạm thời chơi cóp nhặt thôi bác ! đúng như bác nói nó là LẨU HẦM BÀ LÀNG HỔ LỐN ...em vẫn nói vậy ! em biết điều đó nhưng vì LÒNG ĐAM MÊ HD em vẫn cứ phải tạm thời cóp nhặt và dùng tạm thôi bác ! mai mốt lúa chín có điều kiện có gì bác giúp em nhé ! một lần nữa em cám ơn bác ! Thân !

À bác cho em hỏi tí ! sao lai là : HD có nghĩa là những cái cục đen đen mà anh em Hd ngừơi ta dùng để lưu trữ Film nhạc sau dó lại nối vào 1 cái cục đen Đen khác chiếu lên tivi
cái cục đen khác như bác nói để làm gì hở bác ơi ? giải mã ak ? hay là làm gì ? nhưng em nối cái cục cũng màu đen của em kia kìa xong nối với cục màu ghi to đùng đấy rồi mới lên tivi bác ợ ! cái cục màu ghi của em TITAN ĐẤY NÓ GIẢI MÃ ĐC ĐỦ THỨ....ÂM THANH DTS TRUE HD MASTER AUDIO , DOLBY TRUE HD ÂM THANH 9.2 ! 1080P !
LIỆU CÓ CẦN NHẤT THIẾT PHẢI MUA THÊM CÁI CỤC GÌ ĐEN ĐEN NHƯ BÁC NÓI KHÔNG NHỈ ?
NẾU APPLE TV3, YAMAHA BLUERAY DISC 3D S 671 , VỚI YAMAHA RX A 2010 chưa đủ HD thì bác cho em biết em nên phải cụ thể thêm những cái gì..bác cho em xin cái TÊN từng thứ phải mua và công dụng từng thứ cũng như cách sử dụng với nhá...em nghe bác nói làm em sướng rồi đấy ! chứ từ trước tới giờ chơi GÀ MỜ quá...cứ mò mẫm khổ thế đấy ! một lần nữa cám ơn bác nhiều ! Thân H9999

Chỉnh sửa lần cuối:

duchieubui

Re: Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

ak thế hở ! cám ơn bác ! em có biết gì đâu ! có lẽ sẽ cày tiếp để bao giờ lúa chín em sẽ mua thêm cái cục gì đen đen đấy nhá ! khi nào có thóc bác giúp em với nhá ! may quá ! chứ không em ko biết làm sao cả bác ợ ! em thì em cũng có cái cục lưu phim nhưng mới chỉ đc 1 terabyte được 1 ngàn gb thôi ! còn máy thì 750 GB ....em cũng lưu ít ở đó...còn không em mua phim trong APPLE STORE bác đã mua chưa bác ! với lại em LƯU Ở TRONG ICLOUD bác ợ...đi đâu em cũng lấy xuống được những gì em mua trong tài khoản của em ko cần phải lưu ngoài nhé ! có lẽ bác ko biết vụ này thì phải ! đĩa thì em cũng không nhiều lắm...chỉ mua thêm cái nào thấy thích ! có lẽ ở chỗ bác nó rẻ hơn...nhưng em thích mua ở đây...có gì nó đổi cho em luôn nhanh chóng trong vòng vài phút bác ! dù sao cũng 1 lần nữa cám ơn bác ! ở ĐỨC các cửa hàng đĩa, các siêu thị không có bán đĩa lậu nên phải mua đĩa đắt hơn ...với lại cũng không hiểu sao ở đây cũng đắt hơn 1 số nơi khác ở khu vực âu châu này ! em cũng đi nhiều nước bác ợ ! nhưng nhiều khi ko dám mua nhiều ở các nước vì vụ thuế quan qua biên giới phức tạp lắm..ko dính thì không sao ! còn nếu dính thì nhiều vấn đề lắm ! chỉ kể ngoài lề cho bác nghe cùng anh em ! chuyện thường xuyên xảy ra và đây là 2 vụ người quen nhà em : 1 người đi về vn thấy áo phông bán rẻ mác mỏ này kia....trong đó bà đó mua 10 cái áo phông cá sấu ở hà nội hàng ngang hàng đào bán có 80 ngàn vnd 1 cái ! tương đương 3 euro còn trong khi đó ở ĐỨC bán áo hiệu cá sấu thì từ 80 euro đến 120 euro 1 cái ! bà ấy mua áo rồi đi in ấn tên cửa hàng để mang sang cho công nhân làm trong nhà hàng ! nhưng không may đến sân bay FRANKFURT bị ZOLL ( hải quan ) kiểm tra hành lý và thấy 10 cái mới có hiệu CÁ SẤU...mà ko có hóa đơn...chính hãng ! ...... cuối cùng ko thể giải trình đc và bị phạt tại sân bay 15 ngàn EURO ( chưa kể sẽ còn bị hãng kiện tiêu thụ hàng nhái ) và đương nhiên sở tài chính sẽ vào cuộc kiểm tra hàng loatj cac công việc khác !....... còn ở Việt nam các bác biết rồi đấy...đến ông đạp xích lô bà bán rau muông cũng có HERMES, LÚIS VUITTON HAY GUCCI...DIOR....V.V.....
CÒN VỤ THỨ 2 LÀ BÀ CHỊ QUEN ĐI SANG hồng công du lịch VÀ BÊN ĐÓ TÚI XÁCH CHANNEL nó bán đầy ở các phố giá khoảng 3 đến 5 trăm ngàn vnd 1 cái túi đến 1..2 triệu 1 cái túi ! nhưng ở đây thì nó bán 1 cái túi CHANNEL như maxi chẳng hạn giá hơn 1 trăm triệu vnd 1 cái túi...hay HERMES BIRKIN thì 200 triệu vnd cho 1 cái túi xách con con bác nhé..vì tham rẻ nên bà ấy mua 2 cái..về đến ĐỨC cũng bị kiểm tra và phạt 20 ngàn euro ! vụ bản quyền thì có lẽ các bác ko biết đc ! ngay cả em sang mấy nước trung âu và đông âu hay ngay cả ANH QUỐC bán hàng nhái nhan nhản ..ngay cả trên mạng cũng có website của nó ! nhưng SHIPMENT ko thể sang đc ĐỨC ! k tin các bác cứ làm thử thì biết ! mua trực tiếp đem theo người thoát thì ko sao...nhưng vô phúc dính thì sẽ phải trả giá nhiều ! ....ở đây dường như nhiều thứ bị ĐẮT hơn nhiều nơi trên thế giới nhưng mà đc cái an tâm ! đã mua ở các cửa hàng các siêu thị thì không có chuyện hàng nhái hàng giả !
vì em điều kiện kinh tế còn eo hẹp nên tạm thời chơi cóp nhặt thôi bác ! đúng như bác nói nó là LẨU HẦM BÀ LÀNG HỔ LỐN ...em vẫn nói vậy ! em biết điều đó nhưng vì LÒNG ĐAM MÊ HD em vẫn cứ phải tạm thời cóp nhặt và dùng tạm thôi bác ! mai mốt lúa chín có điều kiện có gì bác giúp em nhé ! một lần nữa em cám ơn bác ! Thân !

À bác cho em hỏi tí ! sao lai là : HD có nghĩa là những cái cục đen đen mà anh em Hd ngừơi ta dùng để lưu trữ Film nhạc sau dó lại nối vào 1 cái cục đen Đen khác chiếu lên tivi
cái cục đen khác như bác nói để làm gì hở bác ơi ? giải mã ak ? hay là làm gì ? nhưng em nối cái cục cũng màu đen của em kia kìa xong nối với cục màu ghi to đùng đấy rồi mới lên tivi bác ợ ! cái cục màu ghi của em TITAN ĐẤY NÓ GIẢI MÃ ĐC ĐỦ THỨ....ÂM THANH DTS TRUE HD MASTER AUDIO , DOLBY TRUE HD ÂM THANH 9.2 ! 1080P !
NẾU APPLE TV3, YAMAHA BLUERAY DISC 3D S 671 , VỚI YAMAHA RX A 2010 chưa đủ HD thì bác cho em biết em nên phải cụ thể thêm những cái gì..bác cho em xin cái TÊN từng thứ phải mua và công dụng từng thứ cũng như cách sử dụng với nhá...em nghe bác nói làm em sướng rồi đấy ! chứ từ trước tới giờ chơi GÀ MỜ quá...cứ mò mẫm khổ thế đấy ! một lần nữa cám ơn bác nhiều ! Thân H9999

ý hiến của riêng Em là, nói tóm lại Tiền nào của lấy thôi , còn cái vụ Hải Quan bên Đức bắt vì hàng nhái mấy cái áo Cá Sấu kia sao phạt nhiều Euro thế Bác, bên Em là Balan cũng vào Châu Âu rồi, bên Em có người cũng từng bị phạt, phạt thứ nhất là làm hàng nhái bản quyền và thư 2 là buôn bán hàng bản quyền"bất hợp pháp" thứ nhất nếu bị kt và ko chứng minh đc hợp pháp... và nguồn gốc hàng hóa thì sẽ bị tịch thu toàn bộ... sau đó sẽ phải ra tòa...rồi bị phạt mỗi sản phẩm hàng nhái theo đúng giá trị của sản phẩm Original , ví dụ 10 cái áo lacoste giá gốc 80 euro nếu bị phạt thì theo giá gốc thì khoảng 800 đến 1000 Euro, cộng thêm tiền tòa nếu phải ra tòa thì cũng ko đến 15 nghàn Euro mà bác , Em ko hiểu bác nào bị phạt mà nhiều thế ạ... Bác là người đam mê tốc độ và có điều kiện, bác đang sở hữu SL 550 AMG, Em ko biết bác đã trải nghiệm qua một số hãng như Porsche 911 Carrera, Maserati GranTurismo,hay Aston Martin DBS... AUDI R8 và Bentley... hay chưa? nhưng cá nhân Em thì thấy tuyệt lắm... trong số này Em thấy tiếng gầm của Maserati GranTurismo ấn tượng nhất Bác ạ, Bác cứ thử đi xem em chém có sai ko.còn Audio thì Em nghĩ Em cũng như bác cần phải trải nghiệm nhiều hãng loa khác nhau mới thấy sự khác biệt thực tế nhất ạ :) Em thích cái dây Hermes của Bác quá, cách đây ít lâu Em qua Roma chơi rồi vào cửa hàng Hermes tí táy hỏi mua, sau một hồi chọn đc cái ưng ý , ko để ý giá rổ rồi ra thanh toán mới tá hỏa 1800 EURO , nhưng vì ngại trả lại... nên EM nhắm mắt mua cho xong, :) mà lạ thay khi đến cửa Hải Quan sân bay, Em và Vợ Em sách lủng củng bao nhiêu thứ mà ko thấy Hải Quan kiểm tra hay hỏi gì về hàng hóa cả... cái vụ dây lưng Hermes thì Em vẫn thấy tiếc vì nó đắt quá + thêm sĩ diện ko trả lại trước khi tính tiền nên giờ vẫn để ở nhà chưa dám dùng, Em Multivan 3 đỏ của bác cũng vào mạn 174km nhưng vì là xe Mini bus nên chạy gia tốc nhiều khi vẫn thấy Rùa. vài dòng Rìu viu tào lao có gì ko phải mong AE đừng để bụng Em nhé :)

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

ý hiến của riêng Em là, nói tóm lại Tiền nào của lấy thôi , còn cái vụ Hải Quan bên Đức bắt vì hàng nhái mấy cái áo Cá Sấu kia sao phạt nhiều Euro thế Bác, bên Em là Balan cũng vào Châu Âu rồi, bên Em có người cũng từng bị phạt, phạt thứ nhất là làm hàng nhái bản quyền và thư 2 là buôn bán hàng bản quyền"bất hợp pháp" thứ nhất nếu bị kt và ko chứng minh đc hợp pháp... và nguồn gốc hàng hóa thì sẽ bị tịch thu toàn bộ... sau đó sẽ phải ra tòa...rồi bị phạt mỗi sản phẩm hàng nhái theo đúng giá trị của sản phẩm Original , ví dụ 10 cái áo lacoste giá gốc 80 euro nếu bị phạt thì theo giá gốc thì khoảng 800 đến 1000 Euro, cộng thêm tiền tòa nếu phải ra tòa thì cũng ko đến 15 nghàn Euro mà bác , Em ko hiểu bác nào bị phạt mà nhiều thế ạ... Bác là người đam mê tốc độ và có điều kiện, bác đang sở hữu SL 550 AMG, Em ko biết bác đã trải nghiệm qua một số hãng như Porsche 911 Carrera, Maserati GranTurismo,hay Aston Martin DBS... AUDI R8 và Bentley... hay chưa? nhưng cá nhân Em thì thấy tuyệt lắm... trong số này Em thấy tiếng gầm của Maserati GranTurismo ấn tượng nhất Bác ạ, Bác cứ thử đi xem em chém có sai ko.còn Audio thì Em nghĩ Em cũng như bác cần phải trải nghiệm nhiều hãng loa khác nhau mới thấy sự khác biệt thực tế nhất ạ :) Em thích cái dây Hermes của Bác quá, cách đây ít lâu Em qua Roma chơi rồi vào cửa hàng Hermes tí táy hỏi mua, sau một hồi chọn đc cái ưng ý , ko để ý giá rổ rồi ra thanh toán mới tá hỏa 1800 EURO , nhưng vì ngại trả lại... nên EM nhắm mắt mua cho xong, :) mà lạ thay khi đến cửa Hải Quan sân bay, Em và Vợ Em sách lủng củng bao nhiêu thứ mà ko thấy Hải Quan kiểm tra hay hỏi gì về hàng hóa cả... cái vụ dây lưng Hermes thì Em vẫn thấy tiếc vì nó đắt quá + thêm sĩ diện ko trả lại trước khi tính tiền nên giờ vẫn để ở nhà chưa dám dùng, Em Multivan 3 đỏ của bác cũng vào mạn 174km nhưng vì là xe Mini bus nên chạy gia tốc nhiều khi vẫn thấy Rùa. vài dòng Rìu viu tào lao có gì ko phải mong AE đừng để bụng Em nhé :)

bác ơi ! vụ phạt với tòa còn nhiều lắm bác ! mà thế còn nhẹ đấy..còn nhièu người còn bị 50 ngàn với truy thuế lên một đống tiền nữa..bên ĐỨC LỢN này nó thế bác ơi ! bên TIỆP còn có vụ vừa đi vừa may mác chắc bác cũng biết ý em nói là gì ! bên đó còn luộm nhuộm nên cũng hình thức không phạt nặng như ĐỨC ! còn đã dính hải quan đức thì đừng có đùa với nó ! còn mấy con xe t5 của em kia nói thật với bác là em để chở hàng nên vụ tốc độ em ko cần phải đua tốc độ ! không phải 174 km còn hơn nhiều 3 đỏ mà bác ! giờ 3 đỏ nó còn 200 PS chạy 210 km /h ! của em chỉ chạy đc 190 đến 200 km / h thôi ! xe VAN mà ! có phải xe con đâu ! 174 PS chứ không phải 174 km bác ak ! còn PORCHE 911 PARAMENA thì cũng ác bác ! em chi đến xem triển lãm thôi chứ hôm chạy thử dành cho khách hàng em lại bận ko chạy ! còn mấy anh tài kia nói thật là em chưa ngồi lên chứ nói gì chạy ! R8 VƠI SL thì cũng đã quá là đủ rồi bác ! bao giờ lúa chín thì múc cũng chưa muộn ! với lại giờ làm ăn khó khăn sắm nhiều mất công trông mệt lắm ! từ ngày biên giới mở cửa các nước trung âu và đông âu sang ăn cắp xe nhiều quá em cũng lo ! em cũng mới bị mất 1 con xe đây giờ vẫn chưa thấy...k biết nó giờ đang ở phương trời nào ! nói bác đừng nghĩ gì nhá 60 % xe ĐỨC bị mất là tìm thấy ở TIỆP VỚI BA LAN ! mà ức thật xe em có định vị toàn cầu alarm, khóa vô lăng 2 cái ! thế mà mất ! camera báo 3 giờ vẫn còn mà 4 giờ mất ! chúng nó có máy phá sóng bác ợ bên em tivi chiếu suốt máy dò sóng và phá sóng phá alarm và khóa xe !
còn vụ dây dợ ! dây cũng bình thường mà bác ! nhưng em phải đặt 6 tháng hãng mới có hàng ! riêng ở đây túi HERMES BIRKIN ĐẤY GIỜ PHẢI ĐẶT NHANH NHẤT LÀ 3 NĂM ! vì số lượng có hạn trên thế giới bác ak ! k phải a e mình có tiền đến là mua được đâu ! bác đến 1 phát mà mua đc thế là may đấy ! còn qua cửa hải quan thường thì ko kiểm tra nhưng mà nếu bị kiểm tra thì mệt lắm bác, với lại bác mua 1 cái thì cãi được là hàng cá nhân của bác từ trước ! chứ thử có nhiều xem ! mà bị kiểm tra xem thì bác biết nhất là ở frankfurt thì coi như toi ! nhất là giờ năm hết tết đến bà con mình về bay Vietnam airlines là hay bị hải quan kiểm tra vì đại đa số bắt đc tiền..... bắt 10 vụ thì dính 7..8 vụ ! em cũng bị dính 1 phát nghĩ mà ngu ! có giấy tờ ủy quyền đang hoàng và cả tiền của mình nữa...nhưng mà giấy tờ hộ chiếu của họ xác nhận của người gủi cũng không được bác ak ! vì em không khai báo ! khi cầm nhiều phải khai báo...còn k khai mà bị kiểm tra kể cả có xác nhận người gủi thì cũng phạt..mà nó phạt nặng lắm bác ơi ! phạt mấy chục ngàn luôn bác ! nghĩ mà ngu ! nhiều người nó còn thu giữ hết số tiền...sang thì giải quyết sau..sạch thì trả lại nhưng vẫn phạt ! còn bẩn thì thu hết và phạt tiếp ! em là em sợ vụ hải quan hải kiếc lắm rồi !
nhiều khi bác biết không bộ BOSE LS 48 BÊN MỸ BÁN CÓ HƠN 3 NGÀN MÀ BÊN EM BÁN 4999 NHƯNG VẪN PHẢI CHẤP NHÂN MUA BÊN NÀY ĐĂT ! VÌ MUA BÊN KIA VỀ ĐÂY THUẾ XONG LÀ CÒN CAO Y NHƯ THẾ LUÔN ! mà lại phải giải mã mở rộng tần cho radio ! đổi nguồn..v.v..... đủ thứ ! thế nên cứ chơi ở đây làm sao chở ra hãng nó chịu ! ở đây thì cái gì cũng đắt đỏ ! ít nhất bằng chênh lệch tỉ giá euro/dollar ! nhưng mà được cái sướng ! tiện kể bác nghe : cách đây 4 tháng em mua cái dây của LUIS VUITTON MẶT NÓ MẠ VÀNG ! xong hôm đeo đến nhà bạn khiêng hộ nó cái bàn kính...nặng quá tỳ vào thế là nó cứa sứt dừ ra....em tiếc ! nhưng mang đến hãng bảo nó...em mới mua hồi đó mới đc 1 tháng ! tại em làm sứt....thế mà hãng nó đổi lại cho em cái khác mới tinh đấy....công nhận bọn LUIS VUITTON hay HERMES nó uy tín..nó bảo hành tốt !
còn loa thì em cũng muốn thử chơi ! nhưng chưa có điều kiện nên cứ từ từ bác ! nhưng chắc chắn tương lai có thóc em sẽ múc 1 bộ HI END thật ra trò mới được ! chứ chơi cứ suốt ngày nâng cấp cóp nhặt giật gấu vá vai em cũng ko hài lòng...vì nhà nghèo nên cứ phải tận dụng đã ! mà bác đã thử QUADRAL loa của ĐỨC các dòng cao cấp chưa bác ? cũng được lắm đấy bác ! mấy dòng AURUM MONTAN VIII trở lên cũng phê đấy ! nhưng nhìn BW D8++ vẫn phê thật ! cứ mơ dần dần rồi sẽ có ngày quất !

còn nếu bác thích đưa bà xã đi mua sắm thì cứ đến BERLIN 3 chỗ : KaDeWe, kurfürsternsdamm và friedich strasse ! thì các anh tài lớn nhất tiên tuổi nhất thế giới đều có mặt hội tụ ở đây ! tha hồ mà đốt tiền ! cầm vài trăm ngàn mà máu mua sắm cũng không đủ luôn ! em thi thoảng buồn thì đến dòm rồi đi về kakaakak !

taxtuan

Member

Tuyệt quá trời ơi!!!
Ước mơ chũng chỉ là ước mơ...

khactuyen

Banned
Re: Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

HIỆN TẠI VẪN ĐANG KINH DOANH BUÔN BÁN COOC XÊ ĐỒ LÓT ...NẾU BÁC CÓ NHU CẦU COOC XÊ TẶNG BẠN GÁI EM SẼ TƯ VẤN THÊM ...
Để cho topic thêm sôi động, a có thể show ít hàng đang bán được ko?

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Để cho topic thêm sôi động, a có thể show ít hàng đang bán được ko?

kakakak chú TUYỀN lâu lắm mới thấy chú ! tưởng định đoạt danh hiệu ANH HÙNG NÚP ! chú khỏe không ? nhà mới thế nào ! ...ổn định chưa ? còn vấn đề cooc xê thì chú an tâm ! a có nhiều loại từ các chất liệu khác nhau..từ bé đến to ! bé nhất là 70 A còn to nhất thì hiện tại a có đến 120 DD ! q quả nó to như 2 cái mũ cối tàu ấy chú ợ ! còn loại lót hay không lót...loại silicon không cần quai treo như quang gánh ấy ! loại có vòng kim loại ...v.v....nhiều lắm ! a cũng có khả năng nhìn người và đoán cỡ chuẩn tới 99 % chú ợ ! nếu không nhìn thấy người thì chú chỉ cần mô tả...chu vi...và vài thông số nữa là anh có thể tư vấn tiếp về cỡ số ! còn thôi UP LÊN ĐÂY A NGẠI LẮM CÁC ANH CHỊ EM LẠI NGHĨ KHÁC ! nếu chú thích thì a sẽ gửi hẳn LIVE cam CHO CHÚ Ở YAHOO KAKKAAKAK !
thế dạo này chú có nâng cấp cái gì không chia sẻ kinh nghiệm a em học hỏi nào !

H 9999

Active Member

Đẹp lắm bạn ! tủ rựu cũng ok

cám ơn bạn ! rượu bia bên mình rẻ không ak ! mỗi lần đến tổng kho nhập hàng tớ cứ làm chục chai các loại thi thoảng khách khứa đến chơi có đồ nhậu ! bia ở đây rẻ hơn nước lọc bạn ak ! một người dân lao động bình thường ở đây 1 ngày công mua được khoảng gần 200 chai loại nửa lít ! ( bia ngon ) ! còn rượu thì cũng quá rẻ luôn rẻ hơn nhiều so với ở vn ! ở đây toàn rượu xịn 100% ! remy martin 0.7 cũng chỉ 28 eu cả thuế = khoảng hơn 7 trăm ngàn vnd ! XO từ khoảng 80 eu trở lên ! hennesy thì cũng từ 25 đồng cả thuế trở lên ! JEAM BIM với JOHN to vật 4.5 lít mà em mua cũng chỉ có 90 với 130 cả thuế !

tunguk

Bước chân vào thế giới HD mà bác chủ có tới hơn 1 ngàn gb để chứa phim thì cũng đáng nể đấy nhỉ,1 bộ phim full HD 1080 nó vào khỏang trên dưới 10g vậy là bác có khoảng hơn trăm bộ phim ,kính nể bác.Xem phim HD thì Apple tv của bác không phải là 1 lựa chọ đúng vì nó có nhiều hạn chế so với các loại HD player khác,1 ví dụ như phụ đề,trừ khi bác nói thõi tiếng đức như người bản địa thì khỏi bàn,ngoài ra để sử dụng hêt công năng của nó bác phải có khái niệm về JailBreak,chắc bác cũng kg biêt đâu nhỉ.Thấy bác quảng cáo mạnh cho cái Airplay thì không rõ những cái khác mà nó kết nối qua LAN hay WLAN thi sao nhỉ? cũng xin hỏi bác cái đám mây của bác no có dung lượng là bao nhiêu đựng được bao nhiêu phim bác nhỉ. Cũng không thấy bác giới thiêu về những cái máy để CD hay là cái quay quay mà người ta bỏ cái đĩa nhựa lên đấy rồi nó phát ra nhạc ,nhìn vui mắt ra phết.Chắc bác cũng không có khái niệm thế nào là Digital và thế nào là Analog đâu nhỉ,cứ loa to nhiều loa là được phải không bác.Chơi HD là gì ,là để cảm nhận cái hay cái đẹp của âm nhạc cũng như điện ảnh qua những thiết bị công nghệ hiện đại,đâu phải cứ bỏ tiền ra mua 1 đống hổ lốn rồi cho rằng của tôi đắt tiền thì phải hay ,nhà tôi nhiều loa,nhạc nhà phải tôi hay.Bác quê Hp chắc bác cũng từng ăn bánh đa cua rồi nhỉ, tôi nhớ ngày bé bu tôi nấu nồi canh chỉ có mấy con cua với vài quả cà chua mà ngon ngọt đứ đừ xa quê mấy chục năm vẫn nhớ,bây giờ bác sang Tây nấu nồi phở cho mấy con gà vào kèm theo cả cái đuôi bò mà ăn nó vẫn làn lạt phải kg bác ,đó là vì thiếu sự kết hợp nhuần nhuyễn tinh tế giữa các loại gia vị với nhau bác ạ.Căn phòng của bác vài chục mét vuông bác nhét hơn một đống loa Bose mấy cái loa Sub làm tôi băn khoăn không hiểu sở truờng của bác là loại nhạc gì,và tai bác là loại tai gì.Qua bài viết của bác mà anh em tôi đã được chiêm ngưỡng gần hết khối tài sản của bác.giá mà bác mở bồ cho anh em ngắm tý thóc nhà bác nữa để được mở mang trí óc cũng như thêm phần hiểu biết về bà con việt kiều thành đạt trên xứ người.Tôi cũng nghe lỏm được rằng mấy thằng đông Âu nó hỗn lắm đấy trộm cắp như ranh bác nên bảo trọng ,đừng cho chúng biết nhà mình có nhiều loa đài bác nhé,chúc bác mạnh khỏe,chào thân ái và quyết thắng

H 9999

Active Member

Bước chân vào thế giới HD mà bác chủ có tới hơn 1 ngàn gb để chứa phim thì cũng đáng nể đấy nhỉ,1 bộ phim full HD 1080 nó vào khỏang trên dưới 10g vậy là bác có khoảng hơn trăm bộ phim ,kính nể bác.Xem phim HD thì Apple tv của bác không phải là 1 lựa chọ đúng vì nó có nhiều hạn chế so với các loại HD player khác,1 ví dụ như phụ đề,trừ khi bác nói thõi tiếng đức như người bản địa thì khỏi bàn,ngoài ra để sử dụng hêt công năng của nó bác phải có khái niệm về JailBreak,chắc bác cũng kg biêt đâu nhỉ.Thấy bác quảng cáo mạnh cho cái Airplay thì không rõ những cái khác mà nó kết nối qua LAN hay WLAN thi sao nhỉ? cũng xin hỏi bác cái đám mây của bác no có dung lượng là bao nhiêu đựng được bao nhiêu phim bác nhỉ. Cũng không thấy bác giới thiêu về những cái máy để CD hay là cái quay quay mà người ta bỏ cái đĩa nhựa lên đấy rồi nó phát ra nhạc ,nhìn vui mắt ra phết.Chắc bác cũng không có khái niệm thế nào là Digital và thế nào là Analog đâu nhỉ,cứ loa to nhiều loa là được phải không bác.Chơi HD là gì ,là để cảm nhận cái hay cái đẹp của âm nhạc cũng như điện ảnh qua những thiết bị công nghệ hiện đại,đâu phải cứ bỏ tiền ra mua 1 đống hổ lốn rồi cho rằng của tôi đắt tiền thì phải hay ,nhà tôi nhiều loa,nhạc nhà phải tôi hay.Bác quê Hp chắc bác cũng từng ăn bánh đa cua rồi nhỉ, tôi nhớ ngày bé bu tôi nấu nồi canh chỉ có mấy con cua với vài quả cà chua mà ngon ngọt đứ đừ xa quê mấy chục năm vẫn nhớ,bây giờ bác sang Tây nấu nồi phở cho mấy con gà vào kèm theo cả cái đuôi bò mà ăn nó vẫn làn lạt phải kg bác ,đó là vì thiếu sự kết hợp nhuần nhuyễn tinh tế giữa các loại gia vị với nhau bác ạ.Căn phòng của bác vài chục mét vuông bác nhét hơn một đống loa Bose mấy cái loa Sub làm tôi băn khoăn không hiểu sở truờng của bác là loại nhạc gì,và tai bác là loại tai gì.Qua bài viết của bác mà anh em tôi đã được chiêm ngưỡng gần hết khối tài sản của bác.giá mà bác mở bồ cho anh em ngắm tý thóc nhà bác nữa để được mở mang trí óc cũng như thêm phần hiểu biết về bà con việt kiều thành đạt trên xứ người.Tôi cũng nghe lỏm được rằng mấy thằng đông Âu nó hỗn lắm đấy trộm cắp như ranh bác nên bảo trọng ,đừng cho chúng biết nhà mình có nhiều loa đài bác nhé,chúc bác mạnh khỏe,chào thân ái và quyết thắng
có lẽ bác nhầm ! tôi không quảng cáo cho hãng nào hay quảng cáo mạnh cái gì cả ! đây là diễn đàn a em lên đây học hỏi chia sẻ lẫn nhau ! nếu ai có hàng gì chơi kiểu gì có thể show lên đây nếu muốn ! chúng ta cùng học hỏi nhau ...nhân bất thập toàn mà bác ! còn vụ ổ cứng để nhớ dữ liệu và phim bên em rẻ bèo...1 terabytes hay 2 tera cũng là quá bình thường bác nhé ! không có gì gọi là ĐÁNG NỂ như bác nói ! có thể như bác NÓI là bên bác ĐĨA PHIM rẻ thì bác không dùng ổ nhớ để nhớ....còn tôi hỏi bác bác dùng APPLE TV3 chưa mà bác nói hạn chế..tôi thì tôi đánh giá nó cũng tiện dụng....kết nối không dây với nhiều thiết bị và bản thân nó cũng dùng icloud nếu bác có tài khoản ...BÁC CÓ TÀI KHOẢN ITUNES chửa ? BÁC CÓ ICLOUD để lưu trữ dữ liệu và PHIM chửa mà bác CHÊ nó ????? nếu chơi ICLOUD thì ở đâu bác cũng có thể truy cập và tải xuống những gì bác lưu...chỉ cần có mạng !
Còn tôi chơi thì tôi chơi đơn giản cực kỳ đơn giản ! ĐẦU PHÁT YAMAHA như nói ở trên, và ÂM LY YAMAHA RX A 2010 9.2 upgrade lên 11.2 ! cũng chả phải nhièu loa ! em chỉ chơi cần và đủ...đủ 13 loa cho âm ly ! trong đó có 2 loa SUB ! còn khi xem phim 3 D với cái tai trâu của tôi thì ÂM THANH khá là ổn ! Và tiện thấy bác có vẻ rất am hiểu thì cho em xin mạn phép hỏi bác là HD là gì ? và với đầu phát YAMAHA kia với âm ly YAMAHA kia đã được gọi là đủ tiêu chuẩn xem phim HD chưa ? với cái màn cỏ SAMSUNG 55 UE 55 ES 8090 VỚI MẤY CẶP LOA CỎ KIA LIỆU CÓ XEM PHIM HD và 3d ĐƯỢC CHỬA BÁC ! em là người mới bắt đầu và NHÀ NGHÈO nên chưa biết ! mong bác KHAI SÁNG GIÚP ! rất xin cảm ơn bác ! chứ ở đây em thấy cũng có nhiều bác chém gió với HAY CHÊ NGƯỜI...nhưng có khi lại chưa được tận tai nghe..tận tay sử dụng và kinh nghiệm về từng thứ đồ.... ! có thể NGỒI SEARCH mạng và cũng nói như đúng rồi...thế giới công nghệ mênh mông...không phải ai cũng hiểu hết...đặc biệt là em ! mới bắt đầu ti toe..em chả hiểu gì sứt...mong bác khai sáng !
kể cả nhiều người ở diễn đàn này...không những nói là chưa thực sự sở hữu...mà kể cả có đi nữa..thì việc chỉnh chọt....và sử dụng hết công năng của chúng...và thỏa mãn hết nhu cầu của mình cũng không phải tất cả ai cũng làm được ! thế nên mới sinh ra cái diễn đàn này và cũng chính vì vậy a e mới vào đây chia sẻ và học hỏi lẫn nhau ! EM KHÔNG KHOE LOA NHÀ EM ĐẮT TIỀN VÀ NÓ PHẢI HAY NHÉ....BÁC NÊN NGHĨ LẠI LỜI NÓI CỦA BÁC ! KO NÊN NGHĨ THẾ ! bác có biết đọc cái ĐẦU ĐỀ TOPIC kia không bác ! nhà em nghèo em chỉ chơi tận dụng và chơi hàng cỏ thế thôi bác ơi ! ( xin hỏi thêm tí nữa là để xem phim , nghe nhạc , hát KOK ..nhu cầu không cao lắm chỉ cần tiêu chuẩn bình thường thì theo bác nên sắm những thứ gì ???????? )

xin hỏi HIỆN TẠI BÁC ĐANG CHƠI NHƯNG ĐỒ NGHỀ GÌ ĐỂ EM HỌC HỎI NÊÚ CÓ TIỀN EM SẼ NGHIÊN CỨU VÀ MÚC ! theo bác thì để xem phim thì với cấu hình như vậy cần phải mua thêm cái gì để xem phim hay hơn ? xin hỏi bác đã được thực tiễn chơi ÂM LY YAMAHA RX A 2010 chưa mà có vẻ bác vẫn chê thế nhỉ ? với em là em đã nói có lẽ bác k đọc ! EM NHÀ NGHÈO....TOÀN TẬN DỤNG ĐỒ CŨ ĐỂ PHỐI GHÉP..CHỨ NHIỀU TIỀN NHƯ CÁC BÁC Ở uk TRỒNG CỎ THÌ CỨ CÁI GÌ ĐẮT NHẤT TỐT NHẤT EM CHƠI ! VÀ CŨNG HỎI THÊM BÁC ĐÃ SỬ DỤNG QUA LOA quadral platinum M4...M5 , DA SUB dream 11 với jbl es 250 pw chưa ..xin bác tí cảm nhận !
còn vụ tiếng tăm thì ko phải nói gì cả ! em ở đây bao nhiêu năm và được đào tạo ! em đủ khả năng để nghe, hiểu ,nói ,đọc ,viết TIẾNG ĐỨC TIẾNG ANH....không như một số người có khi cầm quốc tịch mà không biết viết đúng ngữ pháp những cái đơn giản ! nên cái vụ phụ đề hay không có phụ đề với em không vấn đề !
còn cái vụ BU BÁC .....và bác cảm nhận đó là cảm nhận của riêng bác ! không liên quan gì HD ở đây ! còn nhà tôi nhiều loa ư ? bác khó chịu ak ? âm ly có 13 cửa cho LOA và nó là âm ly đa kênh ! thế chả nhẽ chỉ nên lắp 2 loa ak hay làm sao ? còn kể cả phòng nhỏ hơn đi nữa thì việc công suất loa to...với việc mở hết cỡ là những điều khác nhau....tôi nghĩ bác thông minh hơn người bác phải hiểu điều đó chứ ??? như một số bác cũng với căn phòng bé tí còn bé hơn của tôi nhiều....mà các bác ấy chơi toàn loa 500 w với mấy SUB ! như bác NGHĨA BIÊN HÒA CHẲNG HẠN ...NHỮNG DÀN LOA KHỦNG CỦA BÁC ẤY....VỚI CĂN PHÒNG ẤY...CŨNG CÓ LO GÌ ĐÂU ? VIỆC LOA VÀ PHÒNG THÌ NGƯỜI NGHE NGƯỜI SỬ DỤNG TỰ KHẮC BIẾT CHỈNH ÂM THẾ NÀO CHO VỪA TAI NGHE CỦA MÌNH..CÓ THẾ MÀ BÁC CŨNG KHÔNG HIỂU !! CÒN NGHE NHẠC THÌ TÙY LÚC TÙY HÔM...CÓ KHI NHẠC VÀNG...CÓ KHI NHẠC TRẺ..CÓ KHI NHẠC KHÔNG LỜI...CÓ KHI NHẠC DANCE..... CÒN TÔI CHẢ SỢ TRỘM CẮP...MẤT LẠI CÓ CÁI MỚI...BẢO HIỂM ĐỀN ! bác không phải nhắc nhé !
mà nghe nói và nói chuyện với bác mấy hôm rồi tôi đoán có thể bác là người rất am hiểu về công nghệ nhưng bác có thể cho anh em ở đây chiêm ngưỡng được tý những kinh nghiệm và hiểu biết của bác được không ? nếu được thế thì quý hóa quá !

Chỉnh sửa lần cuối:

duchieubui

Re: Ðề: Re: Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

bác ơi ! vụ phạt với tòa còn nhiều lắm bác ! mà thế còn nhẹ đấy..còn nhièu người còn bị 50 ngàn với truy thuế lên một đống tiền nữa..bên ĐỨC LỢN này nó thế bác ơi ! bên TIỆP còn có vụ vừa đi vừa may mác chắc bác cũng biết ý em nói là gì ! bên đó còn luộm nhuộm nên cũng hình thức không phạt nặng như ĐỨC ! còn đã dính hải quan đức thì đừng có đùa với nó ! còn mấy con xe t5 của em kia nói thật với bác là em để chở hàng nên vụ tốc độ em ko cần phải đua tốc độ ! không phải 174 km còn hơn nhiều 3 đỏ mà bác ! giờ 3 đỏ nó còn 200 PS chạy 210 km /h ! của em chỉ chạy đc 190 đến 200 km / h thôi ! xe VAN mà ! có phải xe con đâu ! 174 PS chứ không phải 174 km bác ak ! còn PORCHE 911 PARAMENA thì cũng ác bác ! em chi đến xem triển lãm thôi chứ hôm chạy thử dành cho khách hàng em lại bận ko chạy ! còn mấy anh tài kia nói thật là em chưa ngồi lên chứ nói gì chạy ! R8 VƠI SL thì cũng đã quá là đủ rồi bác ! bao giờ lúa chín thì múc cũng chưa muộn ! với lại giờ làm ăn khó khăn sắm nhiều mất công trông mệt lắm ! từ ngày biên giới mở cửa các nước trung âu và đông âu sang ăn cắp xe nhiều quá em cũng lo ! em cũng mới bị mất 1 con xe đây giờ vẫn chưa thấy...k biết nó giờ đang ở phương trời nào ! nói bác đừng nghĩ gì nhá 60 % xe ĐỨC bị mất là tìm thấy ở TIỆP VỚI BA LAN ! mà ức thật xe em có định vị toàn cầu alarm, khóa vô lăng 2 cái ! thế mà mất ! camera báo 3 giờ vẫn còn mà 4 giờ mất ! chúng nó có máy phá sóng bác ợ bên em tivi chiếu suốt máy dò sóng và phá sóng phá alarm và khóa xe !
còn vụ dây dợ ! dây cũng bình thường mà bác ! nhưng em phải đặt 6 tháng hãng mới có hàng ! riêng ở đây túi HERMES BIRKIN ĐẤY GIỜ PHẢI ĐẶT NHANH NHẤT LÀ 3 NĂM ! vì số lượng có hạn trên thế giới bác ak ! k phải a e mình có tiền đến là mua được đâu ! bác đến 1 phát mà mua đc thế là may đấy ! còn qua cửa hải quan thường thì ko kiểm tra nhưng mà nếu bị kiểm tra thì mệt lắm bác, với lại bác mua 1 cái thì cãi được là hàng cá nhân của bác từ trước ! chứ thử có nhiều xem ! mà bị kiểm tra xem thì bác biết nhất là ở frankfurt thì coi như toi ! nhất là giờ năm hết tết đến bà con mình về bay Vietnam airlines là hay bị hải quan kiểm tra vì đại đa số bắt đc tiền..... bắt 10 vụ thì dính 7..8 vụ ! em cũng bị dính 1 phát nghĩ mà ngu ! có giấy tờ ủy quyền đang hoàng và cả tiền của mình nữa...nhưng mà giấy tờ hộ chiếu của họ xác nhận của người gủi cũng không được bác ak ! vì em không khai báo ! khi cầm nhiều phải khai báo...còn k khai mà bị kiểm tra kể cả có xác nhận người gủi thì cũng phạt..mà nó phạt nặng lắm bác ơi ! phạt mấy chục ngàn luôn bác ! nghĩ mà ngu ! nhiều người nó còn thu giữ hết số tiền...sang thì giải quyết sau..sạch thì trả lại nhưng vẫn phạt ! còn bẩn thì thu hết và phạt tiếp ! em là em sợ vụ hải quan hải kiếc lắm rồi !
nhiều khi bác biết không bộ BOSE LS 48 BÊN MỸ BÁN CÓ HƠN 3 NGÀN MÀ BÊN EM BÁN 4999 NHƯNG VẪN PHẢI CHẤP NHÂN MUA BÊN NÀY ĐĂT ! VÌ MUA BÊN KIA VỀ ĐÂY THUẾ XONG LÀ CÒN CAO Y NHƯ THẾ LUÔN ! mà lại phải giải mã mở rộng tần cho radio ! đổi nguồn..v.v..... đủ thứ ! thế nên cứ chơi ở đây làm sao chở ra hãng nó chịu ! ở đây thì cái gì cũng đắt đỏ ! ít nhất bằng chênh lệch tỉ giá euro/dollar ! nhưng mà được cái sướng ! tiện kể bác nghe : cách đây 4 tháng em mua cái dây của LUIS VUITTON MẶT NÓ MẠ VÀNG ! xong hôm đeo đến nhà bạn khiêng hộ nó cái bàn kính...nặng quá tỳ vào thế là nó cứa sứt dừ ra....em tiếc ! nhưng mang đến hãng bảo nó...em mới mua hồi đó mới đc 1 tháng ! tại em làm sứt....thế mà hãng nó đổi lại cho em cái khác mới tinh đấy....công nhận bọn LUIS VUITTON hay HERMES nó uy tín..nó bảo hành tốt !
còn loa thì em cũng muốn thử chơi ! nhưng chưa có điều kiện nên cứ từ từ bác ! nhưng chắc chắn tương lai có thóc em sẽ múc 1 bộ HI END thật ra trò mới được ! chứ chơi cứ suốt ngày nâng cấp cóp nhặt giật gấu vá vai em cũng ko hài lòng...vì nhà nghèo nên cứ phải tận dụng đã ! mà bác đã thử QUADRAL loa của ĐỨC các dòng cao cấp chưa bác ? cũng được lắm đấy bác ! mấy dòng AURUM MONTAN VIII trở lên cũng phê đấy ! nhưng nhìn BW D8++ vẫn phê thật ! cứ mơ dần dần rồi sẽ có ngày quất !

còn nếu bác thích đưa bà xã đi mua sắm thì cứ đến BERLIN 3 chỗ : KaDeWe, kurfürsternsdamm và friedich strasse ! thì các anh tài lớn nhất tiên tuổi nhất thế giới đều có mặt hội tụ ở đây ! tha hồ mà đốt tiền ! cầm vài trăm ngàn mà máu mua sắm cũng không đủ luôn ! em thi thoảng buồn thì đến dòm rồi đi về kakaakak !

Em thấy Bác kiến thức cũng biết nhiều nhưng mà hiểu sâu thì cũng chưa đâu ạ, những lời nói của Bác toàn chung chung, lý thuyết suông... nói đúng hơn là Bác toàn nghe người khác kể lại chứ ko phải bản thân bác chưa tự trải nghiệm trong cs đâu ạ :) , từ vụ thuế má đến vụ trôm cướp, Em nói thật dân VN bên Đức toàn thuê nhà chứ đâu dám mua nhà như người VN tại tiệp và Balan đâu bác, bên Balan tụi Em sẵn sàng bỏ ra 6 con số $ mua đứt nhà, còn bên Bác dám ko,bên bác người Vn đa phần ko làm được điều này mà Em thấy người Thổ Nhĩ Kì làm đc những điều này... trong đó một số người Em quen, biết còn nói về chứng minh tiền $ Euro này nọ thì các bác cũng chẳng làm được.hơn nữa phần lớn người Việt hay dân Đức Lười lao động bỏ mẹ, toàn chờ ăn chợ cấp xã hội chứ ko chịu khó lao động như dân Đông Âu tụi Em, trong đó có Balan và Tiệp, Nói toạc Ra theo kiểu Hợm của như bác thì xl người dân VN bên Đức chưa nhiều tiền bằng người dân tại Đông Âu đâu ạ,Em thấy người Vn bên ấy làm quái gì dám mua Xe đẹp đâu mà đi chứ nói gì đến Siêu Xe !

PS cái vụ Km & Ps, Em quên mất là tiếng Balan KM là Sức Ngựa,chứ Em ko nói sai đâu ạ,còn mỗi KW là 1,36 từ đó Mình nhận biết 1 KW là 1,36 Mã lực"sức ngựa" nói đến Panmera thì Em cũng có bác ạ Em cũng đang xài Panamera S 2012 luôn ạ, Em sẵn sàng chia sẻ với Bác về lĩnh vực Auto nếu bác có nhã ý ạ !

Chỉnh sửa lần cuối:

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Em thấy Bác kiến thức cũng biết nhiều nhưng mà hiểu sâu thì cũng chưa đâu ạ, những lời nói của Bác toàn chung chung, lý thuyết suông... nói đúng hơn là Bác toàn nghe người khác kể lại chứ ko phải bản thân bác tự trải nghiệm trong cs đâu ạ :) , từ vụ thuế má đến vụ trôm cướp, Em nói thật dân VN bên Đức toàn thuê nhà chứ đâu dám mua nhà như người VN tại tiệp và Balan đâu bác, bên Balan tụi Em sẵn sàng bỏ ra 6 con số $ mua đứt nhà, còn bên Bác dám ko,bên bác người Vn đa phần ko làm được điều này mà Em thấy người Thổ Nhĩ Kì làm đc những điều này... trong đó một số người Em quen, biết còn nói về chứng minh tiền $ Euro này nọ thì các bác cũng chẳng làm được bởi đa phần người Việt hay dân Đức Lười lao động bỏ mẹ, toàn chờ ăn chợ cấp xã hội chứ ko chịu khó lao động như dân Đông Âu tụi Em, trong đó có Balan và Tiệp, Nói toạc Ra theo kiểu Hợm của như bác thì xl người dân VN bên Đức chưa
nhiều tiền bằng người dân tại Đông Âu đâu ạ,Em thấy người Vn bên ấy làm quái gì dám mua Xe đẹp đâu mà đi chứ nói gì đến Siêu Xe !
bác nói thế cũng chả đúng... ! ở đâu cũng thế có người giàu người nghèo.... ! mỗi nơi 1 hoàn cảnh 1 chính sách ! còn trong số nhưng người bác quen có thể như bác nói ! còn em cũng biết rất nhiều người ở đây cũng vậy ... ai lười lao động thì ăn xã hôi....mà đã lười lao động thì nói thật với bác có khi đến chục năm không về nổi quê hương 1 lần nói gì mua nhà hay nọ kia...còn vấn đề chứng minh $ thì tùy theo điều kiện hoàn cảnh từng cá nhân...ai cũng có cách hợp thức hóa tài sản của mình..ví dụ chuyện mua nhà thì ở đây những người trong gia đình em mua nhà thì cũng đến 6 số như bác nói...nhưng cũng toàn phải vn hay các nước chuyển vào chứ có tự do thả lỏng như nhiều nước khác đâu...ở đây nó chặt chẽ về quản lý hơn ! còn việc em nói lý thuyết suông...có thể các bác ở bên đó không biết ...nhưng ở đây thì nhiều người bị người quen em bị..và chính bản thân em cũng đã bị 1 phát ! em mói nói vậy...còn việc tin của bác hay không tùy bác...cái đấy chả hay ho gì...chả nhẽ để chứng minh lời em nói là thật thì em lại phải post lên đây toàn bộ giấy tờ hay sao ????? còn theo bác HỢM là gì em chưa hiểu ? bọn em làm kinh doanh mà bác cũng thế...cũng phải biết cách thế nào chứ ! ở đâu giàu nghèo cũng có bác ak ! ở đây nhiều người 1 ngày kiếm vài chục ngàn nhưng họ có thể ko đi SIÊU XE .....không phải người ta ko đi siêu xe là người ta không có tiền bác ! bạn em ở đây có 5 cái nhà hàng trong các siêu thị lớn ngày kiếm trung bình 2 chục ngàn...nhưng cũng chỉ đi đến B7 hay POSCHE.. ! còn tỉ lệ % thì bác cũng có thể tự hiểu !!!! còn mỗi nơi 1 khác bác ko thực tiễn ở đây nhiều thì khó nói ! cứ dính thì bác sẽ biết... ! bác biết không mới đây thôi 1 người Việt bị hải quan và cục chống làm lậu bắt 1 người làm trong bếp ko giấy tờ....và bị phạt 150 ngàn euro ! kiểm tra hoạt động kinh doanh 10 năm trở lại đây...truy thu thuế...và phạt tiếp tội chứa chấp người bất hợp pháp... coi như đi tong ! còn vụ trộm ..em cũng mới bị sau 2 tháng có quyết đinh của tòa án là ko tìm đc thì mới đc đền và mới đc xong ! sao em cần phải nói..chả nhẽ bác nghĩ em ăn xã hội ko có cái để mất ak ? mà bọn ăn xã hội làm chui bọn đấy cũng lắm tiền đấy bác....em thấy bọn nó tháng được hơn ngàn euro xong lai đi làm chui...ăn đủ đường đừng nghĩ bọn nó ko có tiền nhé bác ! có thể ko nhiều bằng các bác nhưng bọn đấy có khi lại sướng...ko làm cũng có tiền tiêu !

duchieubui

Câu chuyện nên khép lại ở đây, và Ae nói ít hiểu nhiều... chúc bác và gd luôn mạnh khỏe, thuận lợi trong cv và cs!

H 9999

Active Member
Ðề: Re: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Câu chuyện nên khép lại ở đây, và Ae nói ít hiểu nhiều... chúc bác và gd luôn mạnh khỏe, thuận lợi trong cv và cs!

cám ơn bác và em cũng chúc bác và gd bác như vậy nhé !

litinh

Vâng, Em thấy các bác không nên chém nhau vấn đề xã hội trong diễn đàn "Khoe Của". Em nói nhầm, phải là: Nơi giao lưu và trao đổi "đồ nghe" của các thành viên HDvietnam.

@duchieubui: Có nhiều cái bác cũng giống câu của bác
nói đúng hơn là Bác toàn nghe người khác kể lại chứ ko phải bản thân bác tự trải nghiệm trong cs đâu ạ
trong hoàn cảnh xã hội của nước Đức.

H 9999

Active Member

Vâng, Em thấy các bác không nên chém nhau vấn đề xã hội trong diễn đàn "Khoe Của". Em nói nhầm, phải là: Nơi giao lưu và trao đổi "đồ nghe" của các thành viên HDvietnam.

@duchieubui: Có nhiều cái bác cũng giống câu của bác trong hoàn cảnh xã hội của nước Đức.

bác nói đúng nè ! vào đây là nơi a em gặp gỡ chia sẻ kinh nghiêm học hỏi lẫn nhau để cùng nhau theo đuổi chơi sao cho nó hiệu quả nhất thôi ! chứ chém gió làm gì... mỗi người mỗi nơi 1 hoàn cảnh khác nhau..nhưng có chung niềm đam mê công nghệ là chắc ! em sẵn sàng cùng các a e chia sẻ và cũng sẵn sàng học hỏi từ các bác ! còn khoe đồ chơi của mình thì cũng được không sao...cũng là chia sẻ niềm vui với mọi người.... phải không bác ? để chỗ nào chưa đc a em cùng góp ý ! cám ơn bác và các a e !

thangvc

Member
Ðề: Re: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Hay,rất phục bác vụ này! Lâu nay e nghe vụ người Việt ở Ba Lan, Tiệp và E cũng quen 1 bác ở Tiệp chỉ mua nhà sống ở khu người bản xứ, k bán buôn trong chợ Sapa thì phải (e sang đó chơi hơn chục nhưng chưa bao giờ e vào chợ này và k quan tâm nên e k biết tên có chính xác hay k?) có nói tình hình về kinh tế,thuế ở những nơi trên nên hôm nay bác nói nên e nghĩ chính xác 100%. Có lẻ lúc nào thuận tiện e ghé Ba Lan chiêm ngưỡng MBL của bác hỹ.

chipneo

Nhà nghèo cái con khỉ. Bác giàu nứt dách. sập sàn nhà.

Bên trên