Bluray Player và PS3, nên chọn cái nào ?

anpnt

Member
Bluray VN mình cũng dần lên ngôi, tôi đang băn khoăn giữa hai cái này, thằng em ở nhà cũng có nhu cầu chơi Game.

Không biết nên chọn Bluray player (Sony .. ) hay một PS3 luôn ? Bro nào đang dùng PS3 để phát Bluray cho xin tí kinh nghiệm, lời khuyên.

Thấy chi chi phí hai cái này hầu như tương đương nhau ..

Xin cám ơn ..

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Bluray Player và PS3, nên chọn cái nào ?

Nên mua PS3 Slim để có thể thưởng thức trọn vẹn cả âm thanh HD (DTS MA và True HD).
Không chỉ là 1 đầu đọc, PS3 còn có cả HDD rất tiện cho việc down thêm các patch của đĩa. Hơn nữa Universal remote của PS3 dùng công nghệ Bluetooth nên nhạy hơn và không bị vướng như đầu BD sử dụng tia hồng ngoại.

hoangpham1

Theo mình thì mình sẽ chọn PS3 vì ngoài khả năng chơi Blu-ray và game, bạn có thể xem phim online. Ngoài ra còn 1 điều quan trọng nửa là PS3 khởi động nhanh và load Blu-ray cũng nhanh, blu-ray player phải cần từ 45 sec đến 1 phút để khởi động và load Blu-ray disk

manhthang

Huyền Thoại

Ngoài ra PS3 còn có thể trở thành thiết bị trình diễn album ảnh gia đình độ phân giải cao, nghe các album nhạc lossless, chơi game và duyệt tin RSS, xem được cả HD rip hoặc Video HD tự quay từ các máy quay cá nhân :)

please_helpme

Active Member

PS3 Slim tiết kiệm 50% - 60% điện năng tiêu thụ
PS3 Slim rẻ hơn PS3 Plat 1 - 2 triệu

hoangpham1

Ngoài ra PS3 còn có thể trở thành thiết bị trình diễn album ảnh gia đình độ phân giải cao, nghe các album nhạc lossless, chơi game và duyệt tin RSS, xem được cả HD rip hoặc Video HD tự quay từ các máy quay cá nhân :)

Để trình diễn album gia đình thì mình sẽ chọn digital frame. Có thể để 24/24 mà chẳng hao tốn bao nhiêu điện. :x

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Nếu để xem Blu-ray + chơi game thì mình chọn PS3

anpnt

Member

Em cảm ơn các Bro rất nhiều.

Vậy các Bro có biết nơi nào bán PS3 giá tốt không ?
Mình mua PS3 thì có phụ thuộc vào HDD hay không ? Mình có thể để ổ cứng 2.5 Sata vào PS3 không ?

Em thấy bên 5giay có rao bán các PS3 xách tay từ Mĩ, điện 110V, bảo hành 1 tuần :
1. HDD 40GB : 4.250.000 vnd
2. HDD 80GB : 4.500.000 vnd
...............

Giá này ổn không các Bro ?

manhthang

Huyền Thoại

Bản thân PS3 có HDD 2.5in sata sẵn rồi, muốn nâng cấp thì có thể tháo ra thay ổ 500GB vào.
Giá 2 cái PS3 trên là tốt nhưng xem Bluray không dùng được âm thanh HD (DTS MA và True HD), phải mua PS3 Slim mới có. PS3 Slim hiện nay có trên thị trường là bản 120GB, giá khoảng 6tr3 đến gần 7tr (đô lên).

please_helpme

Active Member

Bản thân PS3 có HDD 2.5in sata sẵn rồi, muốn nâng cấp thì có thể tháo ra thay ổ 500GB vào.
Giá 2 cái PS3 trên là tốt nhưng xem Bluray không dùng được âm thanh HD (DTS MA và True HD), phải mua PS3 Slim mới có. PS3 Slim hiện nay có trên thị trường là bản 120GB, giá khoảng 6tr3 đến gần 7tr (đô lên).

em tham khảo Chợ Sắt PS3 Slim từ 6,3 - 6,6tr phụ kiên gồm có:
Adaptor, 1 tay PS3 động kinh không dây, Thân máy không rõ HDD mấy GiB?
còn Hoàng Cường Games Zone thì 6,4 tr cấu hình như Chợ Sắt
mua thêm 1 tay nữa thì 900.000 VNĐ/1 cái
cả Games Zone lẫn Chợ Sắt đều BH 1 tháng (không đổi mới)​

anpnt

Member

Tks anh Thắng, em cứ tưởng PS3 nó dùng HDD 3.5 giống PS2, em cũng đang có 1 cái . Thế thì không lo về HDD vì em là IT .. :)

Với lại, cái Denon 1709 của em hình như nó không có DTS MA và True HD, nhưng chắc cũng phải đầu tư cái Slim để lo 'đường dài' luôn quá ..

Chổ bán PS3 em nói ở trên đây : http://www.5giay.vn/showthread.php?t=1229147

Ah, với lại em băn khoăn trên PS3 có downmix không vậy, ví dụ nó downmix DTS MA, True HD về lại DTS .. ??

Chỉnh sửa lần cuối:

Sao không dùng một cụm từ đơn giản '' Chọn cả hai " :D

WIN7-KASPERSKY

Em chọn PS3 chơi game phê lun nhưg mà có cái bùn là disc đắt wá

vkc

Well-Known Member

Tks anh Thắng, em cứ tưởng PS3 nó dùng HDD 3.5 giống PS2, em cũng đang có 1 cái . Thế thì không lo về HDD vì em là IT .. :)

Với lại, cái Denon 1709 của em hình như nó không có DTS MA và True HD, nhưng chắc cũng phải đầu tư cái Slim để lo 'đường dài' luôn quá ..

Chổ bán PS3 em nói ở trên đây : http://www.5giay.vn/showthread.php?t=1229147

Ah, với lại em băn khoăn trên PS3 có downmix không vậy, ví dụ nó downmix DTS MA, True HD về lại DTS .. ??

PS3 không có chức năng down mix âm thanh Dolby TrueHD và DTS-HD MA thành stereo đâu...PS3 chỉ có thể cho nghe âm thanh DTS và DD 5.1 từ âm thanh HD : Dolby TrueHD và DTS-HD MA mà thôi.

Sony_W32

Gửi cả nhà,

Em ở Hà nội. Em cũng đang muốn đầu tư mua thêm 1 con PS3 Slim. Mặc dù em cũng có TVIX7000A để xem HD rồi nhưng bây giờ chúng ta đã có nhà phân phối Bluray Disc nên mua PS3 sẽ đáp ứng được thêm phần chơi game nữa. Còn mỗi 1 vấn đề là mua PS3 Slim 120GB ở HN chỗ nào thì đúng giá và hàng chuẩn, các bác giúp em nhé.

Nhìn_Nghe

Active Member

Em cảm ơn các Bro rất nhiều.

Vậy các Bro có biết nơi nào bán PS3 giá tốt không ?
Mình mua PS3 thì có phụ thuộc vào HDD hay không ? Mình có thể để ổ cứng 2.5 Sata vào PS3 không ?

Em thấy bên 5giay có rao bán các PS3 xách tay từ Mĩ, điện 110V, bảo hành 1 tuần :
1. HDD 40GB : 4.250.000 vnd
2. HDD 80GB : 4.500.000 vnd
...............

Giá này ổn không các Bro ?

40gB THÌ đời cũ rồi, 80 cũgn vậy, e rằng của rẻ là của ko ngon $-)
chơi slim đi, mặc dù mình đang dùng FAT
đĩa game cũng ko đắt lắm, vài trăm cho tới 1tr, thích chơi trò nào thì mua, đổi được mà, hơn nữa có bản quyền chơi online ko bị lo banned như xbox

Tuỳ sở thích và kinh tế, PS3 thì để chơi Game còn xem Hát đê mình qua HTPC còn đĩa phim hay nhạc BLR thì giờ mình chưa giám nghĩ đến. Kinh tế có hạn game có thể mua 1,2 đĩa về chơi đc chứ phim thì biết từng nào là đủ :D

Bên trên