Bình chọn: Tẩy chay mega.1280

Tẩy chay mega.1280

• Số lượng người bầu chọn
    348

truymenh

Member
Ðề: Bình chọn: Tẩy chay mega.1280

chuyển qua dùng megashare.vn với MF cũng đc mà, chịu khó để cái recover vào file winrar \m/. mà MF có tool download, tha hồ treo máy, chỉ sợ IP việt nam bị ban thôi :(

Vista™

Tất cả các dịch vụ cộng đồng được tín nhiệm và hoạt động mạnh sẽ được lập box giống như vậy, kể cả megashare.vn.
Mã:
[URL]http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=243850[/URL]

Theo bác Chip thì nghĩa phủ định là ;))
Tất cả các dịch vụ cộng đồng không được tín nhiệm hoặc hoạt động không mạnh mẽ sẽ không được lập box. (Cái này là phủ định toán học thôi nha, ko phải ý bác Chip nha >:) )

ProSkyR

Well-Known Member

Mã:
[URL]http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=243850[/URL]

Theo bác Chip thì nghĩa phủ định là ;))
Tất cả các dịch vụ cộng đồng không được tín nhiệm hoặc hoạt động không mạnh mẽ sẽ không được lập box. (Cái này là phủ định toán học thôi nha, ko phải ý bác Chip nha >:) )

Trời, lôi topic từ đời nào lên thế :))
Mặc dù MSVN speed down và up kém hơn 1280 nhưng thằng 1280 không bao h "tôn trọng" khách hàng. Hiện nay các dịch vụ như upload và leecher quá chày bửa nên không còn lý do nào để níu kéo nó nữa. Ủng hộ MSVN hết mình :)>-

stamina

Trời, lôi topic từ đời nào lên thế :))
Mặc dù MSVN speed down và up kém hơn 1280 nhưng thằng 1280 không bao h "tôn trọng" khách hàng. Hiện nay các dịch vụ như upload và leecher quá chày bửa nên không còn lý do nào để níu kéo nó nữa. Ủng hộ MSVN hết mình :)>-

Ý của tên vịt tả là đóng cửa luôn box mega.1280 luôn cho gọn ấy:-t

nqkhaidl

Member

Ý của tên vịt tả là đóng cửa luôn box mega.1280 luôn cho gọn ấy:-t

theo bác nếu say goodbye thì nên dùng host nào, thì chắc diễn đàn hdvietnam phải xóa 2 box mega1280 và leech1280, để thành lập những box mới như mediafire, RS, MU với tiêu đề directlink, download maxspeed để cho những người có sở thích download host nước ngoài nhỉ =))=))=))

Theo tôi thấy thì các bạn nên khóa topic này luôn đi cho lành, topic này mở ra đã là một sự thất bại rồi. Việc tẩy chay được mega.1280 được hay không tùy thuộc 2 yếu tố: pháp luật và chính các bạn.

Theo yếu tố đầu tiên là yếu tố pháp luật:
hidden content may not be quoted

Mega.1280 viết hàng loạt những điều khoản sử dụng từ số 8 đến số 12, viết rất nhiều và rất dài nhằm bưng bít mọi kẽ hở, nói ngắn gọn là thế này: chúng tôi đưa ra dịch vụ, chúng tôi nhận tiền của các anh mà không chịu bất cứ trách nhiệm gì ( bằng chứng là xuất hiện rất nhiều từ "không chịu trách nhiệm"). Chúng tôi cho anh sử dụng thế nào là tùy vào sở thích của tôi, nếu anh không thích thì anh có thể dừng sử dụng ( câu này có trong "điều khoản sử dụng" nhé, tớ chém thêm 1 2 từ thôi.), tôi có quyền thay đổi giá cước, sửa điều khoản mà không cần báo trước, thậm chí là có quyền ngừng dịch vụ mà không phải chịu bất cứ trách nhiệm gì về khách hàng.
Theo những lời ở trên thì họ có quyền ôm tiền của các bạn chạy mà không bị pháp luật xử lý. Mà nếu có dính dáng đến pháp luật thì mời bác xem tiếp

hidden content may not be quoted

Bạn nào muốn kiện thì đi ca li phọt ni a ở bên Mẽo mà kiện. Họ đã nói rõ là nếu bạn không thích thì bạn đừng dùng nữa.
Điều khoản sử dụng dịch vụ mà chẳng thấy bảo vệ quyền lợi cho khách hàng tí nào mà toàn trốn tránh trách nhiệm. Quả là cao tay\:D/
Về mảng pháp luật thì các bạn thất bại rồi.

Còn về mảng con người thì sao?
Các bạn uploader và leecher bỏ rất nhiều công sức để mang phim HD về cho anh em, điều này rất đáng quý và đáng được tuyên dương. Dịch vụ vô trách nhiệm không phải là lỗi của các bạn nhưng các bạn tiếp tục kéo dài sự sống cho nó để hại thêm nhiều người khác thì lại là một lỗi rất lớn. Các bạn uploader và leecher ở đây chắc hẳn có những kho phim lớn chứa trên mega.1280, dịch vụ kém thì các bạn tẩy chay nhưng chỉ tẩy chay bằng mồm chứ chẳng bạn nào dám Del cả kho phim của mình trên Mega.1280 cả. Tôi nhớ lúc trước có bác HDSamsung, vì khó chịu với mega.1280 mà xóa cả kho phim của mình, hành động rất dứt khoát và không nhận nhượng. Bạn nào dám học theo bác HDsamsung không hay chỉ "tẩy chay" vài ngày, tuần sau nó lại sử dụng được thì tiếp tục cù lây với nó tiếp.
Mảng con người chỉ thành công khi các bạn dám làm dứt điểm, xóa file không hối tiếc, còn không thì thất bại là cái chắc. Vài tháng sau lại có topic tẩy chay tiếp, chẳng biết bao giờ dừng.

Các bạn thấy close topic được chưa?

Bạn nói rất hay, nhưng bạn hiểu sai về leecher rồi. Ko phải họ chỉ dám nói miệng mà ko dám xóa file, nhưng người sáng suốt phải tìm cách tẩu tán tài sản trước chứ, giống như căn nhà ko thích ở nữa thì bỏ nhà đi tay không à? Nếu ko có cách nào lấy lại đồ đạc của mình, lúc đó đốt nhà rồi đi cũng chưa muộn.

đang chuẩn bị chờ topic tẩy chay megasharevn ~O)~O)~O)

Đọc bài của bạn này có vẻ vẫn còn lưu luyến 1280, hay nói xiên nói xỏ. Nếu thích 1280 bạn ko cần vào topic này, đâu cần xiên xỏ người khác kiểu đó? làm ăn cùi bắp như 1280 ngta mới tẩy chay, chứ có phải buồn buồn lại lôi ra tẩy chay đâu mà bạn xiên xỏ người ta??? 8-|

kokokoko

Well-Known Member

ngkhaidl đã viết:
đang chuẩn bị chờ topic tẩy chay megasharevn

theo bác nếu say goodbye thì nên dùng host nào, thì chắc diễn đàn hdvietnam phải xóa 2 box mega1280 và leech1280, để thành lập những box mới như mediafire, RS, MU với tiêu đề directlink, download maxspeed để cho những người có sở thích download host nước ngoài nhỉ =))=))=))

tỏ ra vẻ mình rất nguy hiểm ;))

conan2901

Active Member

chỉ còn nước chuyển qua megasha
may mà còn được down, up, leech nó cho nhìn dài cổ rồi
chán luôn.

no1_nuker

Member

Chủ Topic Up Nhạc Trên 1280!

Bác Lập 2pic Như Gì ai Mà Report Bác Chắc Số Nhạc Đó Cũng Theo Quá!

DevilKnight

bổn cũ soạn lại, nhảm......rùi megashare cũng dzậy thui (mới mà chập chờn liên tục)....rùi đâu lại vào đấy...3:-O3:-O

quoctrung

Well-Known Member

luanthieugia đã viết:
DCM thằng nào vừa del bài tao. Dịch vụ như căng củ cọt. bảo trì, lỗi đến 10 ngày ko 1 thằng nào thông báo. chúng mày làm ăn vậy bị chửi là đúng còn xóa bài tao viết làm gì.
Pác chửi sao em nghe cứ fê fê ấy . :-*
Tẩy chay 1280.com \:D/

tuan09

Member

Hinh như dạo này mega1280 đã trở lại rồi, duyệt nhanh trên IE con fifox hơi chậm

quoctrung

Well-Known Member

Khoan xí , em post thêm 1 bài hùi nãy post rùi nhưng thấy ngộ quá post thêm . \m/
Pác please_helpme Thank kinh thật, bài nào pác ấy cũng thank , hèn chi là 1 trong Những kỷ lục gia của HDVN
Iem xin hết ạ . :D

mrtichuot

Well-Known Member

Khoan xí , em post thêm 1 bài hùi nãy post rùi nhưng thấy ngộ quá post thêm . \m/
Pác please_helpme Thank kinh thật, bài nào pác ấy cũng thank , hèn chi là 1 trong Những kỷ lục gia của HDVN
Iem xin hết ạ . :D
bác ý là người đàn ông lịch sự nhất 4rum mà :D em thêm chút xăng gió lửa đốt cháy mega1280 cho nhanh các bác ạ
Xăng này

Lửa này

Chút gió nữa là xong

Huy_Rip

Em nhớ lúc trước cũng có một host tốc độ ik như thằng 1280 nhưg không có acc thì không thể hốt một lần nhiều link dc đó là host azsharing.com

Chỉnh sửa lần cuối:

overkillx

Huyền Thoại

Có bác nào biết cách copy dữ liệu từ 1280 sang host nào đó như MF chẳng hạn như từ HDD nọ sang HDD kia không? chứ up lại từ đầu thì toi. Nhân tiện hỏi mấy bác leecher có cách nào leech free từ MU sang MF thì chỉ với. Thanks

ProSkyR

Well-Known Member

Có bác nào biết cách copy dữ liệu từ 1280 sang host nào đó như MF chẳng hạn như từ HDD nọ sang HDD kia không? chứ up lại từ đầu thì toi. Nhân tiện hỏi mấy bác leecher có cách nào leech free từ MU sang MF thì chỉ với. Thanks

Đơn giản, 270k/năm cho tài khoản leech MF xịn nhất (mediafire Pro) :) Vào box trợ trời có bác bán đó, uy tín phết anh ạ!

totorauxom

Well-Known Member

bọn này mà gặp ngoài đường hỏi làm ở 1280 thì tẩn cho 1 trận các bác nhé

Bên trên