Biến Samsung LA40B530 thành LA40B550 chơi nhạc, xem ảnh qua cổng USB

ph291

Member
Ðề: Biến Samsung LA40B530 thành LA40B550 chơi nhạc, xem ảnh qua cổng USB

530 mà có thể xem dc *.mkv thì 550 thì là chắc chắn luôn rồi
bác nào làm thử rồi shear cho ae với
nhớ là có hD và ảnh rõ nét nhé
THANK !

bitis06

Member

Thấy cái đổi 530 thành 550 từ lâu. hôm nay thấy KS có con đúng như vậy, vừa test cho nó chạy đc cổng USB xong, đúng là đơn giản thật mà ai có 530 mà ko cho nó play đc mp3 và ảnh thì hơi phí.\:D/
Set cho TV xong thì lại ko có USB để cắm, hix, nghĩ mãi mới thấy mình có ĐT có thẻ nhớ, vậy là cắm cái cáp theo máy của đt vào đt và SS>:D<
Nó cũng load đc ra và play ảnh cùng mp3 \:D/
(Thẻ của e là 16GB, NTFS, vậy e thấy có bác bảo nó chỉ chơi đc Fat 32?)
Bác nào đã thử vọc cho SS chơi đc MKV thì hướng dẫn AE với!8->

bachikho

Member

Hay thế, hôm em mua về, thợ của hãng đến treo lên tường là em đã thử up ngay con series 530 lên 550, sướng tê người, tất nhiên là cũng thót tim mấy lần, nhưng cuối cùng thì cũng cắm USB vào xem trượt slide và nghe nhạc toanh toách.
Chỉ ân hận >:/ 1 điều là, nhà có bộ loa creative 6.1:

với các jack loa đầu vào bộ loa như thế này:

Trong khi, đầu ra của con Samsung chỉ có 2 chân như thế này (em mượn bác saintn8x cái ảnh nhé, thanks)

attachment.php

Tóm lại, là đầu ra loa của tivi chỉ có 2 chân, trong khi, nếu cắm ra đầu vào loa của bộ 6.1 thì lại có ...3 chân. :-S
Nhờ các bác xem có cách nào đấu nối bộ 6.1 này vào con Samsung giúp em với. Thanks.
Hiện giờ, em đang phải chiếm dụng bộ loa 2.1 của thằng cu con, nó đang gào lên đòi nhưng em vẫn lừng khừng, chưa chịu trả nó, bảo là đang còn ngâm cứu 8-X8-X8-X
Xin đa tạ các bác chuyên gia trước
bác nghiên cứu vụ này xem sao, tui đang tìm mua mà chưa đc:
Hỏi: Kết nối PS42C450 với loa 7.1? - forum.mySamsung.vn

duytuanhp

Member

Hi, em đã làm theo hướng dẫn của các bác, giờ con SS 37B530 của em cũng xem được ảnh và chơi được nhạc qua USB rùi, vui quá...
Thanks!

trilk

Co' bác nào giúp em với. Đến khi vào Media Play thì nó báo là Seagate 0K/0K Free. Click vào cái biểu tượng tên HDD thì nó nháy màn hình video, music một cái thoát ra ngoài luôn.
Nguyên nhân có phải do HDD ko mấy bác. Hàng của em là Seagate 500Gb.

Bên trên