Biến áp cách ly Made in Việt Nam !

justbenice

Moderator
Ðề: Biến áp cách ly Made in Việt Nam !

bác trong tphcm chứ ngoài bắc này kiếm rễ .hôm nọ e nhìn thấy khoảng 10 mấy tấn lõi xuyến to có nhỏ có hưởng ứng lõi xuyến e cũng vừa làm 1 cục về quấn chơi

Lõi long lanh quá. Hàng của gì thế bác?

nguyennam76

Banned

e không biết hàng của gì cả bác ơi họ phá các loại máy ,e thấy chất cả đống bác ạ

nguyennam76

Banned

hôm trước e lấy cục này về ,hỏi bên vnav các cụ bên đó xuyến bảo to quá từ trường chạy không kịp dùng công xuất thấp .thế là e cho nó nằm xó

hoangkhoasg

Re: Ðề: Biến áp cách ly Made in Việt Nam !

@hoangkhoasg: Ampli, cdp, dac, v.v...cái nào cũng có biến áp là loại đã cách ly rồi thì lo gì nữa ta ?! Mấy cái nào mà mát điện hay tê tê chắc phải cũ lắm lắm luôn rồi thì có thể bị, còn anh em trong diễn đàn này toàn chơi hàng hiệu thì chắc khả năng mát mát gì đó là không thể.

Dân chơi hi-end thường dùng biến áp cách ly với tác dụng là (1) giảm nhiễu, cho nguồn điện sạch hơn, tiếng trong trẻo, rõ ràng hơn vì giảm được tiếng ồn nền do nhiễu; (2) cung cấp đủ năng lượng thức thời nhanh chóng, làm cho tiếng bass chắc, sâu và gọn hơn được kiểm soát tốt hơn; chứ không phải chủ yếu là để chống giật, chống tê tay chỉ là tác dụng phụ trong một số rất ít trường hợp mà thôi.

justbenice

Moderator

hôm trước e lấy cục này về ,hỏi bên vnav các cụ bên đó xuyến bảo to quá từ trường chạy không kịp dùng công xuất thấp .thế là e cho nó nằm xó

ôi trời. cái này đeo cổ thì hợp hơn là quấn biến áp .kakaakakaka

nguyennam76

Banned

đọc trong thớt thấy bác chủ phát biểu ,quấn BACL cũng chẳng phải là cái gì đó thần thánh ghê gớm lắm. vậy là e cũng mò mẫm muốn tự quấn ,nhờ sự tư vấn của bác Muihex bên vnav giúp đỡ .và đây là thành quả của e , quấn hẳn dây 3,2 luôn . cái đầu tay hơi bị cá sấu các cụ ạ :p

justbenice

Moderator

đọc trong thớt thấy bác chủ phát biểu ,quấn BACL cũng chẳng phải là cái gì đó thần thánh ghê gớm lắm. vậy là e cũng mò mẫm muốn tự quấn ,nhờ sự tư vấn của bác Muihex bên vnav giúp đỡ .và đây là thành quả của e , quấn hẳn dây 3,2 luôn . cái đầu tay hơi bị cá sấu các cụ ạ :p

Tuyệt vời quá bác ạ ! Bác đúng là khéo tay, chắc bác có tập tạ? Dây 3.2 mà bác quấn đều tăm tắp !

nguyennam76

Banned

nói thật với bác là cũng đau ngón tay lắm .nhưng thành quả tự mình làm ra , cảm thấy rất vui bác ạ

nguyennam76

Banned

17k/1kg bác ơi ,mỗi tội phải đi bê lên bê xuống mệt lăm bác ơi .vì nó toàn loại to đùng hàng tạ . e phải thuê cửu bốc họ mất thêm mấy chục k nữa

winterfell101

Well-Known Member

Chúc mừng bác, bác quấn con này bao nhiêu KVA thế? hoàn thiện bác show hàng cho ae tham khảo chút ạh,

nguyennam76

Banned

cụ ấy quấn để chơi cả... nồi cơm điện hay sao mà cần đến 7KVA :D.

thì e cứ quấn to của nhà trồng ra mà cụ :p,nay mai nâng cấp power cũng chả lo đến nguồn điện .(theo lời của chủ thớt nói) đây e đã quấn song bắt đầu đi ngâm sơn .e lấy hệ số 40 quấn song cắm điện không tải 2 h chả thấy ấm ,kêu chắc là ổn

justbenice

Moderator

Đúng là chơi cục này thì 30 năm nữa cũng kô lo về nguồn điện nữa rồi. hihi

chetaomay

Well-Known Member

thì e cứ quấn to của nhà trồng ra mà cụ :p,nay mai nâng cấp power cũng chả lo đến nguồn điện .(theo lời của chủ thớt nói) đây e đã quấn song bắt đầu đi ngâm sơn .e lấy hệ số 40 quấn song cắm điện không tải 2 h chả thấy ấm ,kêu chắc là ổn

Xong chưa bác, nếu xong rồi, bác pót lên cho ae tham khảo nhé....:)

Bên trên