Biến áp cách ly Made in Việt Nam !

Kombat

Ðề: Biến áp cách ly Made in Việt Nam !

oh chỗ bác Kombat chọn thi công vỏ làm pro quá. Chi phí thế nào bác ? Họ có làm hộp nhôm kô? Bác làm hộp tole thép mà kô rung kô kêu chỉ hơi ấm thì tuyệt rùi.
Mấy cục của mình giờ vẫn chưa thi công xong :(.

Chỗ này có loại hộp tole nằm ngang và chỉ có mặt trước bằng nhôm phay dày 2 li nhìn cũng rất đẹp, hộp này 2,3tr. Còn hộp của em + phụ kiện + lọc 30A và tiền công lắp tất cả là 3,2tr bác ạ.

justbenice

Moderator

Chuyển bị đưa các em đi hàn dây, và hoàn thiện.

justbenice

Moderator

Tính chuyển sang king doanh biến áp hay sao vậy bác :-* Nhớ gắn thêm cọc tiếp đất cho an toàn điện

Mình làm cho ... cả nhà. Anh họ, em mình, mình. Hehe. Lâu lâu làm 1 lần cho xong . mấy cái này chắc vài chục năm mới thay lần nữa. Nên mình làm cho đáng.

DanielTran

Well-Known Member

Thợ của bác Dũng thì chuẩn cơm mẹ nấu rồi. Thi công như này thì bác Dũng tính phí sao vậy bác?

dungtam25

Well-Known Member

Em nghĩ do BACL càng ngày càng nặng,bác thì nhẹ đi.
Không biết đúng không nhỉ :))

dolongbinh1122

Well-Known Member

nếu là dàn âm thanh xịn thì không cần đâu vì dàn ấy có bộ lọc nhiễu hết rồi còn âm thanh thì người ta dùng tụ AC nên không bị nhiễu điện và biến thế xuất âm nên là bao luôn không bị nhiễu còn dàn âm thanh cùi thì toàn ăn bớt đồ đi dùng thì dùng tụ DC nên bị loạt điện dc qua thì nó ù ù sao ấy còn muốn âm thanh hay thì còn nhiều yếu tố lắm em ví dụ như dàn karaoke gia đình đi các bác để ý là đầu dvd tính hiệu db của nó quá cao nên các chỉnh nhỏ lại mức lớn nhất của nó 16 đi thì dảm lại còn 12 thôi rồi các bác thủ chỉnh lớn nhỏ của dàn karaoke thì nghe sẽ không bị bể tiếng còn đối với dàn xin thì không cần vì người ta tính toán hết rồi còn đối với dàn karaoke mà đấu thêm dàn lược nữa thì sẽ hay đúng đi mà cũng là một sai lầm lớn vì khi trong band tần nó mà hư 1 càng thì sẽ bị mất tần số thì các bác biết sao rồi chứ

justbenice

Moderator

Em nghĩ do BACL càng ngày càng nặng,bác thì nhẹ đi.
Không biết đúng không nhỉ :))

Vâng. Hôm thứ 7 em đem 4 cục lên bác Dũng mà muốn sụm lưng. Total cỡ 150kg. Mấy nữa đi lấy về chắc phải kêu em út đi theo phụ.

My FB

Member

Bác My nhớ lộn. Bác Trọng mua BACL của Tuấn Anh :)

Bác Trọng mua BACL của TA, mang BACL qua Dũng Audio gắn hộp, ổ cắm, đồng hồ hiển thị và đi dây. Bác ấy mang về dùng bị ù, nên bác ấy đưa BACL qua TA đi dây lại, bác ấy dùng em này đến giờ :)

justbenice

Moderator

Bác Trọng mua BACL của TA, mang BACL qua Dũng Audio gắn hộp, ổ cắm, đồng hồ hiển thị và đi dây. Bác ấy mang về dùng bị ù, nên bác ấy đưa BACL qua TA đi dây lại, bác ấy dùng em này đến giờ :)

Anh nhầm rùi. T. A mua hộp của bác Dũng đem về thi công hoàn thiện rồi bán cho anh Trọng. Anh Tiến nói và trưa nay em mới hỏi anh Trọng xong.
Em nghe kiểu "gắn dây điện" cho biến áp rồi âm thanh ù thì giống "thần thoại" quá. Rồi đem cho ông kia đi dây lại thì hết ù thì "thánh" quá. Ông nào fao tin kiểu này thì thật sự kô đáng để anh em ta bàn luận nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

My FB

Member

Anh nhầm rùi. T. A mua hộp của bác Dũng đem về thi công hoàn thiện rồi bán cho anh Trọng. Anh Tiến nói và trưa nay em mới hỏi anh Trọng xong.
Em nghe kiểu "gắn dây điện" cho biến áp rồi âm thanh ù thì giống "thần thoại" quá. Rồi đem cho ông kia đi dây lại thì hết ù thì "thánh" quá. Ông nào fao tin kiểu này thì thật sự kô đáng để anh em ta bàn luận nữa.

TA hay mua hộp của bác Hiền bên PMB bác ơi
Em đã nói rõ và bác Hiếu có cho đường link để mọi người hiểu là không nên xoắn dây thừa, nguy hiểm lắm, em đã từng nhìn thấy dây điện thừa xoắn lại cháy khét lẹt nên cảnh báo, còn bác thích nhìn cho đẹp thì cứ để thế mà dùng (chưa thấy quan tài nên chưa đổ lệ :))) , đồ đó bác dùng chứ em có dùng nó đâu, thiệt hại bác chịu em có mất gì đâu. Thế nhé ^:)^
Bye

justbenice

Moderator

TA hay mua hộp của bác Hiền bên PMB bác ơi
Em đã nói rõ và bác Hiếu có cho đường link để mọi người hiểu là không nên xoắn dây thừa, nguy hiểm lắm, em đã từng nhìn thấy dây điện thừa xoắn lại cháy khét lẹt nên cảnh báo, còn bác thích nhìn cho đẹp thì cứ để thế mà dùng (chưa thấy quan tài nên chưa đổ lệ :))) , đồ đó bác dùng chứ em có dùng nó đâu, thiệt hại bác chịu em có mất gì đâu. Thế nhé ^:)^
Bye

Xoắn tốt hay kém chưa biết vì nhiều cục hàng hiệu mấy chục Triệu của nước ngoài họ cũng xoắn.
Đối với em thì em kô tin và kô nể người bán hàng nào thích nói xấu đồng nghiệp khác. 2 ông bán bacl mà có 1 ông toàn chê người khác thì riêng kiểu đó nói gì em cũng kô tin.

Kombat

Em cũng sợ cục BA của em bị cháy do xoắn dây thừa như lời cảnh báo của bác My, vì vậy em bật liên tục vài ngày liền bao gồm có tải và ko tải. Tuy nhiên, em kiểm tra thì thấy nó vẫn vậy, ko nóng hơn tí nào, chắc tại công suất BA quá dư so với bộ dàn của em. Khi nào bác Thành ráp xong mấy bộ của bác thì show hình cho em tham khảo với nhé, phòng trường hợp cục của em ko an toàn thì em sẽ mang ra shop đi dây lại.

justbenice

Moderator

Em cũng sợ cục BA của em bị cháy do xoắn dây thừa như lời cảnh báo của bác My, vì vậy em bật liên tục vài ngày liền bao gồm có tải và ko tải. Tuy nhiên, em kiểm tra thì thấy nó vẫn vậy, ko nóng hơn tí nào, chắc tại công suất BA quá dư so với bộ dàn của em. Khi nào bác Thành ráp xong mấy bộ của bác thì show hình cho em tham khảo với nhé, phòng trường hợp cục của em ko an toàn thì em sẽ mang ra shop đi dây lại.

Bác cứ an tâm tuyệt đối đi.

- Thứ 1 là cái link bác Hieu đưa lên là hiện tượng nung từ cảm ứng, nó chỉ xảy ra khi dòng điện đi qua cuộn dây có tần số cực cao cỡ 100 Khz trong khi tần số điện lưới nhà mình có 50hz, còn rất rất rất rất xa mới tới cái ngưỡng 100 Ki lô hez đó. Nó rất đơn giản, nó tạo dao động điện từ với tần số 100khz khi ta cho cục sắt vào giữa lõi không khí, kết quả các electron của cục sắt dao động với tần số siêu cao 100khz -> nóng đỏ lên. Cái này được áp dụgn trong bếp từ đó.

- Thứ 2 là cuốn cuộn dây như thế vào đúng là có tác dụng lọc điện nhé bác, Bác cứ an tâm và tin điều đó vì nó là lý thuyết điện tử cơ bản của cuộn cảm. Dây đồng của bác đường kính 2.2mm, bác quấn vài vòng như thế chỉ tốt chứ chả xấu. Chả bao giờ đến mức quá tải mà nóng nổi, kể cả bác kéo full tải cục biến áp ( cỡ 5000W ). Nhiều cục lọc bằng cuộn cảm của TÂY, dây bé như cây tăm mà còn để 20-30A ( tương tự 4000-5000W ) .

- Thứ 3 là hãng CoW King, 1 hãng chuyên làm đồ audio high end rất nổi tiếng của tàu khựa họ cũng cuốn cuốn như thế , giả sử nó có hại thì kô khi nào họ làm cho cái cục biến áp cách ly giá 50triệu của họ hết đó ( Bởi vì nếu có hại thì chắc chắn nhiều "nhân sĩ" chửi rủa họ rồi ) :

超级隔离电源处理净化器 10000W 220V 110V同时输出-淘宝网
音响电源处理净化器 5000W 220V 110V同时隔离输出-淘宝网

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên