Bí ẩn vụ cháy Samsung Galaxy SIII được bóc trần

Ðề: Bí ẩn vụ cháy Samsung Galaxy SIII được bóc trần

vậy ra anh chàng kia "muốn làm người nổi tiếng" nên abcxyz àh :D :D :D
Ko bik có hãng lớn hay tay to nào đứng sau vụ này ko ta (ko phải Samsung nhóe)

earl_grey

Well-Known Member
Em nghĩ thực chất là một sự kiện mang tính quảng cáo. Tự dưng bốc cháy thì các trường hợp đã xảy ra sẽ nằm ở pin (tự dưng nhựa bốc cháy được? nếu nguồn nhiệt ở linh kiện bên trong thì nó phải chảy trước khi cháy chứ, đằng này trông như dùng bật lửa đốt). Trường hợp lò vi ba, mọi người chắc đều biết tính chất của sóng vi ba, nhựa không hề hấp thu nó, nếu đặt trong lò vi sóng thì với linh kiện của SIII, cái cháy đầu tiên phải là màn hình OLED...

Tóm lại, em chịu, chả biết tin vào ai, tuy nhiên điều nhận thấy ngay là hình ảnh của Samsung đã được hưởng lợi (hàng tốt, bị bôi xấu nhưng rất cao thượng, và đặc biệt là được nhắc tới...)

express_neon

Active Member

Vô nước nếu chập thì đã tiêu từ đầu.

Giải thích này cũng không thấy "xuôi tai" cho lắm!!! Rõ ràng S III bị cháy ở trong xe mà!!!

Ko chắc về mục đích của người kiện hoặc samsung?
Nhưng nếu thật sự bị vô nước hoặc ẩm ước trong Main thì ko nhất thiết nó sẽ chập và gây cháy ngay!
Khoản 1 thời gian ngắn sau đó nó sẽ oxy hóa đần các linh kiện bên trong. Đến lúc gần như chạm nguồn... nó sẽ cháy... Nhưng chúng không giống cách cháy của các Honda :D

meomatto

Active Member
Dùng đồ đểu mới cháy chứ đồ xịn dễ gì mà cháy được? Có cháy cũng chả đen xì như thế kia được, biết ngay là bố láo. Tóm lại là cho dân tình muốn nghĩ sao thì nghĩ, chiến thuật tung hỏa mù thế nó mới hay chứ! hehe

Hàng SS như hàng mã, phần cứng lởm thôi rồi. Em chỉ thích Nokia và Apple, dùng cái gì cũng cảm thấy dễ dùng và tiện lợi.

truonghuugiang

Hàng SS như hàng mã, phần cứng lởm thôi rồi. Em chỉ thích Nokia và Apple, dùng cái gì cũng cảm thấy dễ dùng và tiện lợi.

KO dùng đc samsung Android thì trình của bác kém quá, android gây hứng thú ko khác gì RIM OS cả :)

linhbi001

em nghe được mọi người nói rằng: đồ samsung công nghệ thì cao em chấp nhận là đúng như vậy, còn độ bền thì kém rất nhiều, kém hơn "apple và nokia". Cũng như các anh đã thấy một số Tivi của samsung em thấy rất đẹp nhưng đã có vài lỗi rò rỉ. Các anh lên mạng đọc báo thử so sánh xem. Còn cái "Samsung galaxy S3" dễ cháy thế thật là uổng cho người dân:-<. Em thích xài đồ bền và công nghệ cao như apple và nokia thôi!=P~

nhutvl504

Sao ko ai nghi la SamSung da dan xep vu nay bang tien?????

chanhny

Active Member

Sao ko ai nghi la SamSung da dan xep vu nay bang tien?????

Sao không ai nghĩ đối thủ thuê người làm bậy nhằm hạ uy tính GAs3 trong khi hiện nay One X đang bị Gas3 đè bẹp và cả IP5 chưa thấy tăm hơi.

chanhny

Active Member
Ðề: Re: Bí ẩn vụ cháy Samsung Galaxy SIII được bóc trần

Em nghĩ thực chất là một sự kiện mang tính quảng cáo. Tự dưng bốc cháy thì các trường hợp đã xảy ra sẽ nằm ở pin (tự dưng nhựa bốc cháy được? nếu nguồn nhiệt ở linh kiện bên trong thì nó phải chảy trước khi cháy chứ, đằng này trông như dùng bật lửa đốt). Trường hợp lò vi ba, mọi người chắc đều biết tính chất của sóng vi ba, nhựa không hề hấp thu nó, nếu đặt trong lò vi sóng thì với linh kiện của SIII, cái cháy đầu tiên phải là màn hình OLED...

Tóm lại, em chịu, chả biết tin vào ai, tuy nhiên điều nhận thấy ngay là hình ảnh của Samsung đã được hưởng lợi (hàng tốt, bị bôi xấu nhưng rất cao thượng, và đặc biệt là được nhắc tới...)

Bạn biết màn hình Oled này chịu nhiệt độ bao nhiêu không nhỉ? lên mạng xem thông tin nhé, đừng làm thầy bói mủ xem voi.

chanhny

Active Member

em nghe được mọi người nói rằng: đồ samsung công nghệ thì cao em chấp nhận là đúng như vậy, còn độ bền thì kém rất nhiều, kém hơn "apple và nokia". Cũng như các anh đã thấy một số Tivi của samsung em thấy rất đẹp nhưng đã có vài lỗi rò rỉ. Các anh lên mạng đọc báo thử so sánh xem. Còn cái "Samsung galaxy S3" dễ cháy thế thật là uổng cho người dân:-<. Em thích xài đồ bền và công nghệ cao như apple và nokia thôi!=P~

Vụ để vào lò viba gây cháy rồi kiếm chuyện bồi thường thì đây không phải lần đầu, trước đậy khá lâu có người bên korea cũng làm 1 vụ tương tự vậy và đòi tiền ss, ss điều tra ra là do lò viba và kiện người này ra toàn án. Nếu máy có lỗi là cháy nhiều cái chứ không phải chỉ 1 cái, như vụ pin của sony cháy nhiều cái và phải thu hồi.
Còn anti hay fan của hãng khách không xài thì đừng nói nhảm, ip của apple không phải cháy 1 cái mà bị cháy nổ mấy cái rồi, còn nokia tại ấn độ phát nổ làm 1 người đàn ông tử vong. Quăng bom quá bạn ơi.

ANHTUANXP

Active Member

Cũng có thể nó dùng tiền bịt miệng người dùng.

chẳng tin được thằng nào, bít đâu lại 1 chiêu PR...

lnthend

Member

Chậc, mấy cái vụ này, cứ bêu 1 chú ra trước tòa tối cao, cho ra đen trắng phải trái rồi xử thật nặng 1 phát làm gương, khỏi mất công dân tình hoang mang ^^, mà các hãng cũng không còn sử nhiều tiểu xảo trong Pr, cạnh tranh...
Các bác ấy to tuổi rồi mà cũng chẻ con nhỉ ^^
%%-

tonytruong

Super Moderators
Cũng là một hình thức lừa đảo,bôi xấu tên tuổi SS,thật đáng chê trách

Ở đời mấy vụ này thường bị ém bởi đồng tiền là chắc rồi nếu không chưa chắc ss để yên cho ông này đâu , danh dự toàn cầu mà

dksilent4r

Member

tự dưng mình có cái dt bị sự cố (cháy...) ko hiểu nguyên nhân, share lên diễn đàn xong cái bị hãng sản xuất kiện vu khống @.@" ko hợp lý chút nào. Mình nghĩ nó điều tra để bảo vệ chất lượng ssản phẩm thui chứ lấy lý do gì mà kiện bây giờ

Bên trên