BeeHD: hỏi và đáp!

Ðề: Re: Ðề: BeeHD: hỏi và đáp!

Chưa xài qua thì đừng phán lung tung, tiêu Chí phát triển sản phẩm của BeeHD là tập Trung vào các ứng dụng cho người dùng Việt Nam....Firmware sắp tới sẽ thể hiện sự khác biệt với các dòng android box của China

Thì bán với giá vừa phải thôi, bán với giá như vậy thì ai mà rớ nổi. Mà bây giờ khách hàng toàn là người có điều kiện không à :)) , lên google hỏi thì chừng vài phút là biết kết quả liền. Nhân danh cho người dùng VN mà giá ở trên trời , thế là thế nào ?

tienlequoc

Well-Known Member
Bác everything4u có vẻ thích ném đá Beehd nhỉ. Ném từ bên kia qua bên đây không ngừng nghỉ. :D. Thật tình mà nói giá Beehd là cao hơn thị trường chung. Nhưng cũng phải thông cảm cho nhà phân phối vì họ phải nhập chính ngạch và phải nuôi cả đội ngũ lập trình viên để họ support liên tục. Tuy hiện giờ Beehd chưa thực sự nổi bật hơn hẳn các sản phẩm khác nhưng trong tương lai gần sẽ cho thấy sự khác biệt. Nếu các bác thấy mức chênh lệch đó xứng đáng để đầu tư thì đồng hành với đội ngũ phát triển cho vui theo như lời lão Chip. Còn nếu không thì chọn sản phẩm khác có mức giá phù hợp hơn.

Ðề: BeeHD: hỏi và đáp!

Cốt nhất là các bác có thêm lựa chọn nữa là bỏ con chuột bay kia đi, và giảm giá xuống 400-500K cho dân chung đỡ kêu la.
Ai muôn mua combo cả 2 thì 2tr, ai ko mua chuot bay thì 1,5tr.
ai kêu ca nữa thì tìm sản phẩm khác mà mua.
Kêu la chất lượng thui, chứ giá thì hợp mua vừa bán kêu la cái gì nhỉ X_X

danvt

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: BeeHD: hỏi và đáp!

Chẳng hiểu bạn nói gì... Nếu không có cải tiến gì thì cái nào rẻ thì mua, còn có cải tiến thì giá mắc hơn, nếu bạn thấy tính năng đó là cần thiết thì ...a lê hấp, còn chẳng ăn nhậu đến bạn thì...thôi.

Mình không biết là bạn gặp khó khăn trong vấn đề đọc hiểu. Ý mình là với một người amateur, trình độ android và HD hạn chế thì biết gì về cải tiến FW mà tìm mua con BeeHD trong khi con V8 xài FW gốc vẫn đáp ứng được nhu cầu của họ.

thanhyk

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: BeeHD: hỏi và đáp!

Mình không biết là bạn gặp khó khăn trong vấn đề đọc hiểu. Ý mình là với một người amateur, trình độ android và HD hạn chế thì biết gì về cải tiến FW mà tìm mua con BeeHD trong khi con V8 xài FW gốc vẫn đáp ứng được nhu cầu của họ.

Ok, không tranh luận nữa vì mình và bạn hiểu vấn đề muốn nói nhưng dùng lời khác nhau. Nhất trí các ứng dụng thêm dành cho người chỉ biết nhấn remote...

Mrbee123

Thật sự là nên bỏ chuột bay đi cầm cái đó mà chơi game lướt web chắc bàn tay nó đông cứng . Mà mod cho hỏi chức năng của BeeHD ứng dụng ( skype,airplay,bluetooth) v..v hỗ trợ đầy đủ như con minix x5 ko. Con beeHD mình ko có jack 3.5mm mà toàn usb thì làm sao gắn micro gọi điện ( ví dụ magicjack) tại nhà mình hay gọi điện = ứng dụng đó

Mình có 1 số ý kiến như vậy

mymieu

Member
Ðề: Re: BeeHD: hỏi và đáp!

Vậy cứ chờ hồi sau sẽ rõ.người dùng sẽ biết lựa chọn dẫu đắt nhưng hiệu quả.cứ ném đá nhiều làm gì.còn mod nữa nhìn cái Chữ ký cũng đoán ra là thế nảo rồi tự xem xét đi rồi phát biểu cho nó đúng Tinh thần mod.

tienlequoc

Well-Known Member
Ối trời. Trước đây khi chưa làm mod, mình đề xuất mở cái thớt Android box này vì thấy anh em dùng Android box ngày càng nhiều, cần 1 nơi để chia sẻ, bàn luận và phát triển nó, hoàn toàn đứng dưới góc độ người dùng để đánh giá các sản phẩm mới (cả trước và sau khi làm mod), hàng ngày vẫn lục lọi tìm kiếm những cái hay, cái mới để chia sẻ cho anh em. Đến nay vẫn thế. Việc bán 1-2 con BeeHD chẳng có nghĩa lý gì với mình cả. Nếu một số bác nghĩ mình đang bảo vệ con BeeHD này thì các bác đang sai lầm đấy. Mình chẳng việc gì phải bảo vệ nó cả. Việc các bác ném đá về giá của BeeHD, nói thật mình chẳng phải là người làm ra giá của nó và buộc phải tuân thủ cái giá đó khi lấy mấy con về. Các bác có để ý phần lớn các Android stick đang có trên thị trường sau khi bán ra thì khách hàng bị "đem con bỏ chợ" không, tuy thời điểm hiện tại BeeHD không khác gì những con khác (mình cũng cảm thấy thế nên đâu dám làm bài review đâu :D), nói thật mình đem con này về bán vì thấy được tương lai của nó, thấy được nó sẽ được support tốt và nghĩ là đây là sản phẩm đầu tiên được người Việt support nên nó sẽ tốt hơn một số sản phẩm khác. Thế thôi! :D

Các bác ném đá em thế chắc em từ chức về làm thường dân thôi. Để ban quản trị kiếm người khác phù hợp hơn. Hi vọng mod mới sẽ làm hài lòng các bác. :D

Daithanhthai

Active Member

Em thấy Orange gắn mác HQ này cũng đc support đấy chứ ạ Thiết bị "hô biến" tivi thường thành tivi thông minh -- Vietnam+ (VietnamPlus) --- 09/04/2013 . Y chang BeeHD và giá 2t6 :))
Tất cả đều lấy xác con hàng Khựa về, in vỏ hộp đặt tên và viết FW riêng, lộ trình chung của ngành điện tử tiêu dùng VN thôi mà... Coi ai support tốt hơn ai thôi. Em thấy giá BeeHD vậy cũng hợp lí nếu có kho nội dung riêng, độc quyền dù ko cần thiết phải là kho phim vì cái này quá nhiều rồi. Nếu thật sự làm ăn lâu dài thì BeeHD nên khai thác kiếm lợi nhuận ở kho nội dung bằng cách quảng cáo hoặc ăn chia với mấy ông cung cấp nội dung online khác hoặc các nhà cung cấp đường truyền....

thuctn

Member

Mình thấy BeeHD đầu tư pm, nhập phần cứng chính ngạch về làm là rất chuẩn, tuy nhiên ở VN đa số người dùng đầu cuối thiết bị này đều ... không cần hóa đơn, thiết nghĩ BeeHD nên nhập thêm loại hàng tiểu ngạch ( vấn đề bảo hành, đổi trả thiết bị của nhà sx TQ thì dù tiểu ngạch hay đại ngạch gì thì cũng như nhau nhé ) để người anh em HD có thêm nhiều lựa chọn giá rẻ ( cũng như điện thoại cũng có xách tay và chính hãng ). Bên cạnh đó về phần mềm, có thể là gói bán kèm với thiết bị, hoặc là có thể bán riêng phần mềm cho các thiết bị andorid khác tương đương, không nên độc quyền "chết dí" vào sản phẩm của mình rồi cũng sẽ bị hack, cài tràn lan vào các thiết bị khác ( VietMap là ví dụ điển hình ), các bác nên nhớ, đạo cao 1 thước thì ma cao 1 trượng !

hoavala

Mình thấy cách bán hàng của HDVietnam cũng hơi ngồ ngộ tí:

- FW chưa hoàn thiện, chưa thấy giới thiệu chi tiết tính năng nổi trội so với các thiết bị cùng loại khác nhưng thiết bị đã có giá bán (1.990.000đ) ???
- Chủ yếu là PR, giới thiệu rất sơ lược để a e đoán mò, ném đá chơi :D

Nói túm lại để mấy bác HDVietnam review chi tiết là tự khắc mọi người sẽ thấy đáng mua hay không thôi mà

Mình thấy cách bán hàng của HDVietnam cũng hơi ngồ ngộ tí:

- FW chưa hoàn thiện, chưa thấy giới thiệu chi tiết tính năng nổi trội so với các thiết bị cùng loại khác nhưng thiết bị đã có giá bán (1.990.000đ) ???
- Chủ yếu là PR, giới thiệu rất sơ lược để a e đoán mò, ném đá chơi :D

Nói túm lại để mấy bác HDVietnam review chi tiết là tự khắc mọi người sẽ thấy đáng mua hay không thôi mà

Bác này nói đúng ý của em. Chưa ai biết BeeHD là gì, tính năng ra sao, chất lượng chưa được kiểm tra, không tên tuổi trên thị trường mà lại dám hét giá trên trời. Em nghỉ HDVN nên suy nghỉ lại, chỉ cung cấp FW là tốt rồi, $9.99 cho 1 FW. Như vậy là hốt bạc rồi, chả cần súp bọt hay súp không bọt :)) . Mà bán với giá $9.99 cũng phải làm 1 bài rì viu cho hoành tá tràng chút xíu, giọng đọc truyền cảm ( ai nghe cũng phải hiểu :) ), dẫn chứng rõ ràng, đồ họa bắt mắt.... chứ cái bài rì viu như ở trên thì thấy ớn :)
Quăng cho BeeHD 1 tảng đá bự

cutun1217

e đọc nãy giờ mà chưa thấy cái hình nào cả :(.

Về phần giá cả thì dễ hiểu thôi mà, các cụ có câu "tiền nào của nấy" và "thuận mua vừa bán". Trong hàng loạt cái stick china ngoài kia, họ phải lựa chọn loại nào ngon ngon 1 tí (sau này đỡ bảo hành :D ), rồi phải việt hóa phần mềm, tích hợp các app khác (hdviet chẳng hạn), rồi phải tìm cách khóa firmware cho các bác khỏi up vào những con stick khác, rồi bảo hành bảo tỏi. nói chung cũng kha khá việc đấy ạ.

bác nào thích thuần việt, tiện dụng, không vọc vạch gì, được hỗ trợ tốt thì trả thêm tiền là điều dễ hiểu mà

Mrbee123

thật sự ko có mod nào review con BeeHD chạy firmware gốc của nó vậy
1 số con như ATV1200, minix,livebox... ko được hỗ trợ từ hdvn nhưng vẫn review em nó khi nó chạy chính firmware của mình. vậy con BeeHD có sự hỗ trợ từ hdvn mà vẫn chưa có 1 số review của em nó (firmware gốc) , ko có ưu và khuyết điểm của con này thì làm sao mà mua ngay được ?
ai cũng đang quan tâm sản phẩm hỗ trợ của hdvn mà giờ vẫn chưa thấy tiến triển như thế nào ?
mong mod làm 1 bộ review sơ bộ về phần cứng và phần mềm giống mấy cái android box khác

tienlequoc

Well-Known Member
thật sự ko có mod nào review con BeeHD chạy firmware gốc của nó vậy
1 số con như ATV1200, minix,livebox... ko được hỗ trợ từ hdvn nhưng vẫn review em nó khi nó chạy chính firmware của mình. vậy con BeeHD có sự hỗ trợ từ hdvn mà vẫn chưa có 1 số review của em nó (firmware gốc) , ko có ưu và khuyết điểm của con này thì làm sao mà mua ngay được ?
ai cũng đang quan tâm sản phẩm hỗ trợ của hdvn mà giờ vẫn chưa thấy tiến triển như thế nào ?
mong mod làm 1 bộ review sơ bộ về phần cứng và phần mềm giống mấy cái android box khác
Do chưa có firmware chính thức nên mình chưa thể làm review. Trong thời gian chờ đợi bài viết chính thức bác tham khảo đỡ topic này mình làm với con G4 (topic hot một thời) Tất cả những gì G4 làm được BeeHD đều có thể làm được. Theo như mình được biết thì firmware mới của BeeHD cũng sắp ra đời rồi.

Bên trên