Đánh giá Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như c

HTPC Supporter

Giải thích:
Dune có thể đọc 1 file playlist dạng m3u8 trên một thư mục để từ đó playback cái phim tương ứng với playlist đó. Nếu file phim và file playlist nằm cùng 1 thư mục thì càng dễ luôn.
Từ đó suy ra rằng nếu có 1 server chứa phim mà có đường Link tới file .m3u8 thì ta chỉ cần trỏ đường dẫn cho Dune đọc file .m3u8 là xong, khi đó Dune sẽ chơi phim tương ứng

Việc trỏ đường dẫn được thực hiện bằng hàm API IP control của Dune, trên Smartphone/Tablet/PC dùng lệnh qua trình duyệt
Sau 1 thời gian mày mò, hiện tại mình đã tìm ra được đường link tới file .m3u8 này của 1 số server lưu trữ phim. Ha ha

Chỉnh sửa lần cuối:

HTPC Supporter

I/Chuẩn bị

-Tablet/Smartphone có trình duyệt và wifi kết nối, hoặc PC có LAN, wifie kết nối được với Dune của bạn
- Đường truyền Internet với chất lượng tương đương với chất lượng để xem HayhayTV, HD-Viet, Zing TV
- Đầu Dune mọi đời, cũ mới đều OK

II/Cách thực hiện

Bước 1

Lấy Link file m3u8 tương ứng với phim từ Server về

(Cách lấy link không chia sẻ công khai ở đây)

(Tùy tên file và năm sản xuất mà link phim sẽ khác nhau)

Bước 2

Vào trình duyệt của Smartphone/tablet/pc và gõ dòng sau

Mã:
http://A.B.C.D/cgi-bin/do?cmd=start_playlist_playback&media_url=.........../playlist.m3u8

A.B.C.D là địa chỉ IP của Dune. Vì vậy hãy chắc chắn rằng smartphone/tablet/pc của bạn kết nối được với Dune

........ là đường link tới nơi chứa file .m3u8 nói trên trên server

Sau đó Enter

Bước 3

Sau khi ấn Enter, lập tức trên Dune sẽ mở tới file đó và bắt đầu chơi. Bạn có thể tua, pause, tiến, lùi thoải mái.

Chỉnh sửa lần cuối:

HTPC Supporter

Cái này mình dành tặng cho các bạn có Dune đời cũ

Bạn nào lỡ mồm nói ra tên trang trong topic này để Admin hay kỹ thuật của trang web đó đổi đường link là xác định mất xem luôn nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Cái này hay. Chia sẻ private thôi. 9 xác luôn.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Hihi , cho e add nick yahoo a voi
YM : litiwoka

a dat

Well-Known Member

cách này có xem được IP tivi như Mytvi hay next tivi không nhỉ

HTPC Supporter

Re: Ðề: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

cách này có xem được IP tivi như Mytvi hay next tivi không nhỉ

Được bạn à, với 2 điều kiện
Modem của bạn đã mở cổng IPTV
bạn biết địa chỉ của server tương ứng với các kênh

HTPC Supporter

Phương pháp trên cũng áp dụng để xem trực tiếp trên PC

-Chạy phần mềm VLC trên PC

- Mở Menu File, open trên VLC và cho đường link tới File .m3u8, có điều là bỏ số 8 đi nhé, chỉ .m3u thôi

Xem bằng VLC trên PC có cái hay là nếu phim ko có sub thì add sub rời trên PC là chiến vô tư...

Chỉnh sửa lần cuối:

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Được bạn à, với 2 điều kiện
Modem của bạn đã mở cổng IPTV
bạn biết địa chỉ của server tương ứng với các kênh

có thể xem IPTV thông qua kết nối với router wifi được không hở bro ? (modem của mình ko có chức năng wifi nên phải dùng thêm router), thx nhiều lém !

HTPC Supporter

Re: Ðề: Re: Ðề: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

có thể xem IPTV thông qua kết nối với router wifi được không hở bro ? (modem của mình ko có chức năng wifi nên phải dùng thêm router), thx nhiều lém !
Muốn làm như vậy thì Modem của bạn phải có chức năng convert các luồng IPTV multicast sang các luồng broadcast. Sau đó từ smartphone gõ lệnh gần tương tự lệnh trên
Hoặc bạn có thể khai báo media url ứng với các kênh rtsp đã được modem convert vào 1 file dune_folder.txt và bỏ nó vào 1 thư mục trong usb hoặc ổ cứng gắn vào dune...

a dat

Well-Known Member

em có tải được File .m3u rồi ,bác hướng dẫn em play trên dune với nhé (bác PM cách làm với)

HTPC Supporter

Re: Ðề: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

em có tải được File .m3u rồi ,bác hướng dẫn em play trên dune với nhé (bác PM cách làm với)

Vấn đề ko phải là load file .m3u về mà tìm được link của file .m3u hoặc m3u8 của phim tương ứng trên server chứa phim, để Dune play cái file đó, qua đó play cái film tương ứng, bạn hiểu không?
Mỗi film sẽ có 1 file m3u8 riêng

meocon

Well-Known Member

Dạo này DUNE làm thị trường sôi nổi quá .giờ là thời của DUNE nhỉ

HTPC Supporter

Ko khó để quét các kênh TV này bạn bbforever33 à. Vì ở VN đa phần các server dùng phần mềm Wowza Media Systems mở cổng 1935. Nên cứ tìm địa chỉ và quét + dò + suy luận từ cổng 1935 là ra ngay
Vì nhiều kênh quá nên ko thể dùng lệnh IP Control Dune được vì mỗi lần chuyển kênh mất công
Mình làm 1 file, các bạn chỉ cần download về, giải nén ra 1 thư mục. Copy thư mục này vào ổ cứng gắn trên Dune hoặc usb gắn vào Dune là xong
Cho mọi Dune nhé
Chỉ phần TV channel đã được public công khai nhé, ko có link phần VOD đâu vì mỗi phim là 1 link .m3u8, làm sao làm hết được. Gợi ý đã gợi ý ở trên rùi. Chịu khó suy luận các bạn nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

vinhlottery

Active Member
Ðề: Re: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Bạn bbforever33 đã chia sẻ ra các trang dạng kênh cơ bản
Vì nhiều kênh quá nên ko thể dùng lệnh IP Control Dune được vì mỗi lần chuyển kênh mất công
Mình làm 1 file, các bạn chỉ cần download về, giải nén ra 1 thư mục. Copy thư mục này vào ổ cứng gắn trên Dune hoặc usb gắn vào Dune là xong
Cho mọi Dune nhé
Mình đã tham khảo và làm theo hướng dẫn là tạo folder và đưa link vào file dune-folder.txt, nhưng cắm vào dune, bấm vào thì màn hình tivi chớp đen và trở lại không có động tĩnh gì.
Chưa thấy file của bạn làm.

Chỉnh sửa lần cuối:

smilegirl

Active Member
Ðề: Re: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Bạn bbforever33 đã chia sẻ ra các trang dạng kênh. Những kênh này SCTV cũng public công khai rồi, có thể dò ra quy luật để lấy Link ngay
Cho mọi Dune nhé

Bác cho em link down với, nếu không tiện xin pm inbox cho em, đa tạ bác.

nokian9x

Well-Known Member

Bạn bbforever33 đã chia sẻ ra các trang dạng kênh. Những kênh này SCTV cũng public công khai rồi, có thể dò ra quy luật để lấy Link ngay
Cho mọi Dune nhé

Em message cho bác rồi. Bác gửi em xin với nhé.

HTPC Supporter

Re: Ðề: Re: Bật mý cách xem phim Việt Nam trên mọi đầu Dune...Hơi cực xíu, có điều hoàn toàn free và nhanh như chớp

Mình đã tham khảo và làm theo hướng dẫn là tạo folder và đưa link vào file dune-folder.txt, nhưng cắm vào dune, bấm vào thì màn hình tivi chớp đen và trở lại không có động tĩnh gì.
Chưa thấy file của bạn làm.
Bạn làm sai đó
Bác cho em link down với, nếu không tiện xin pm inbox cho em, đa tạ bác.

Em message cho bác rồi. Bác gửi em xin với nhé.

Hàng TV channel của các bạn đây, bổ sung thêm 1 số kênh mà bạn bbforever33 còn thiếu

100_TV_Channel_for_Dune.zip

Còn phần VOD đã hướng dẫn ở trên rồi

CÁC BẠN DUNE ĐỜI CŨ HẾT ẤM ỨC NHÉ, CŨNG XEM TV CHANNEL, PHIM VOD NHƯ ĐẦU HD MỚI NHÉ

Chỉnh sửa lần cuối:

Đã gửi tin nhắn cho anh, cho em xin cái phần VOD với?
Em chưa hiểu lắm phần Vod, có cần phải chép file m38u vào Dune ko vậy?
Hay chỉ cần chạy link trên PC là được?

Bên trên