Bảo hành Sony 4k 70X8500B

Lập ra topic này để chia sẻ với những bác TV 4K dòng 8500B bị hở sáng. TV của tôi bị hở sáng vì lúc mua xong test không kỹ và hôm sau đi công tác luôn khi về mới phát hiện nên không trả lại cửa hàng bán được. Sau khoảng 1 tháng tôi gọi bảo hành đến và rất nhanh chóng được xác nhận lỗi màn hình và hứa sẽ chờ đổi màn hình hoặc TV khác. Hóng thông tin trên này các thương gia bảo 15/10 có lô hàng mới về thì 17/10 nhân viên báo sáng hôm sau qua thay màn hình. Màn hình mới tinh trong hộp xốp nguyên đai nguyên kiện bóc ra lắp 2 cái main to hơn cái main PC một chút từ cái TV bị lỗi sang cả thời gian tháo lắp khoảng 15 phút là xong, sau đó test thấy đen xì xì luôn không bị hở sáng chút nào nữa ký vào biên bản rồi 2 chú kỹ thuật vui vẻ ra về. Tóm lại tôi thấy bảo hành Sony khá chuyên nghiệp và thoải mái không hề gây khó dễ hay trốn tránh trách nhiệm. Bác nào không may mua phải lô hàng vừa rồi bị lỗi thì call lên bảo hành ngay nhé. Muộn quá nợ các bác ảnh trước và sau bảo hành, mai kia rảnh post lên các bác xem.

princetq

Member
Ðề: Bảo hành Sony 4k 70X8500B

Em cũng mới gọi hôm 15 thì đc báo là lô hàng mới về rồi và hiện ko bị lỗi hở sáng nữa. Trước đó sony cũng cho thu hồi sản phẩm lỗi. E đang chờ sang tháng rước hẳn 1 em 65" về xem cho đã chứ 55" như hôm trước mua lỗi thì cũng chưa phê lắm. Chúc mừng bác chủ nhé!

renhat

Well-Known Member

hoan hô sony đã đáp ứng dc nhu cầu của khách hàng!

Rất vui khi thấy bác chủ được bảo hành chu đáo như thế này. Mong sao các hãng khác cũng chuyên nghiệp như vậy.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Chiều mới ráp em 55X8500B cho khách! Thấy mọi thứ ok hết rồi! Tuyệt đẹp luôn ah!

Mình thấy giờ chỉ có hãng Sony và Samsung về khoản chăm sóc khách hàng là ok, giờ mới đến lượt LG cho bảo hành 24 tháng

princetq

Member

Bác nào ko thích hở sáng thì ko nên chọn dòng này. E lại bị dính con 65" hở sáng và sau khi hỏi trung tâm bảo hành sony thì đc nói nếu thay màn mới có thể hở sáng luôn cả 4 góc và linh kiện thay có thể ko phải là mới do quy định là họ sẽ ưu tiên lấy linh kiện đã qua sửa chữa trước để thay nếu ko có mới có linh kiện mới. Gọi lên sony thì đc nhân viên chăm sóc khuyên đổi qua dòng x9000b vì đặc tính dòng x8500b là bị hở sáng. Có bảo hành hay đổi máy mới cũng chưa chắc thay đổi đc gì. Sau khi nghiên cứu em quyết định lấy con 55x9000b và thực sự thấy mình đã quyết định đúng. Chất lượng có thể nói là tuyệt vời. Em sẽ review cùng các bác sau. Còn hiện tại bác nào muốn mua dòng này thì test thật cẩn thận và nếu có thể thì nên chuyển qua dòng khác để đỡ phiền phức.

anhdien87

Member
Chúc mừng các bác nha ! Hi vọng dịch vụ bảo hành tivi Sony miễn phí ngày càng tốt hơn, thoải mái hơn với khách hàng!

Nhìn_Nghe

Active Member

Lập ra topic này để chia sẻ với những bác TV 4K dòng 8500B bị hở sáng. TV của tôi bị hở sáng vì lúc mua xong test không kỹ và hôm sau đi công tác luôn khi về mới phát hiện nên không trả lại cửa hàng bán được. Sau khoảng 1 tháng tôi gọi bảo hành đến và rất nhanh chóng được xác nhận lỗi màn hình và hứa sẽ chờ đổi màn hình hoặc TV khác. Hóng thông tin trên này các thương gia bảo 15/10 có lô hàng mới về thì 17/10 nhân viên báo sáng hôm sau qua thay màn hình. Màn hình mới tinh trong hộp xốp nguyên đai nguyên kiện bóc ra lắp 2 cái main to hơn cái main PC một chút từ cái TV bị lỗi sang cả thời gian tháo lắp khoảng 15 phút là xong, sau đó test thấy đen xì xì luôn không bị hở sáng chút nào nữa ký vào biên bản rồi 2 chú kỹ thuật vui vẻ ra về. Tóm lại tôi thấy bảo hành Sony khá chuyên nghiệp và thoải mái không hề gây khó dễ hay trốn tránh trách nhiệm. Bác nào không may mua phải lô hàng vừa rồi bị lỗi thì call lên bảo hành ngay nhé. Muộn quá nợ các bác ảnh trước và sau bảo hành, mai kia rảnh post lên các bác xem.

Bác cho tôi hỏi mấy tháng dùng bác thấy xem th cáp, fim hd hay game chất lượng ảnh thế nào

quyenphong

Cuối cùng thì cũng rước dc e 42w700b này về nhà với giá 10tr 60 k (cả vận chuyển, không lắp đặt) trên Lzd, nhưng đi làm xa, vợ ở nhà ko biết làm ntn để mở. hix, các bác cho e hỏi có cần cài đặt j không ạ, hay cứ thế mở thôi, có cần làm j ko ạ, nếu cần thì làm những j, ai chỉ cho e với, có video càng tốt, hướng dẫn cho vợ cái

Haibinh

Member

Em có con Sony 55 HX955 sau 2 năm sử dụng bị sọc nhỏ ngang màn hình, gọi bảo hành Sony được nhân viên đến tận nhà làm thủ tục bảo hành sản phẩm. Nhưng vì không có panel để thay thế. Hãng cho đổi ngang sang 1 chiếc tương đương và khuyến khích đổi các để lên tivi 4K. Lợi cả đôi đường, tôi rất hài lòng về phong cách phục vụ sau bán hàng của Sony.

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Bảo hành Sony 4k 70X8500B

Em có con Sony 55 HX955 sau 2 năm sử dụng bị sọc nhỏ ngang màn hình, gọi bảo hành Sony được nhân viên đến tận nhà làm thủ tục bảo hành sản phẩm. Nhưng vì không có panel để thay thế. Hãng cho đổi ngang sang 1 chiếc tương đương và khuyến khích đổi các để lên tivi 4K. Lợi cả đôi đường, tôi rất hài lòng về phong cách phục vụ sau bán hàng của Sony.
Em đang mong tv nhà em bị hỏng để được bảo hành như bác. Nhưng hy vọng chỉ hỏng trong năm nay thôi, sang năm là hết bảo hành rồi :)

Haibinh

Member
Ðề: Re: Ðề: Bảo hành Sony 4k 70X8500B

Em đang mong tv nhà em bị hỏng để được bảo hành như bác. Nhưng hy vọng chỉ hỏng trong năm nay thôi, sang năm là hết bảo hành rồi :)

Em còn bảo hành đến tận 2018 do mua thêm gói bảo hành mở rộng 3 năm. Chiếc mới này về em cũng mua BH mở rộng tiếp. Cứ vài năm lại được đổi các 1 lần, híc

Bên trên