Bạn tận dụng bao nhiêu tính năng trên điện thoại di động

terabyte

Banned
Dù điện thoại phổ thông hay cao cấp, nếu không sử dụng được hết những khả năng mà nó đem lại thì đó luôn là sự lãng phí. Bạn hãy thử kiểm tra xem liệu chiếc di động của mình đã trổ hết tài năng hay chưa qua bài viết này nhé:

Thang điểm tối đa là 10:

1/ Kết nối cộng đồng: (7 điểm với điện thoại phổ thông và 2 với điện thoại cao cấp hơn, trừ 10 điểm nếu bạn không tận dụng được)

Cái tên nói lên tất cả, việc kết nối mọi người lại với nhau thông qua chức năng nghe gọi là nhiệm vụ chính của một chiếc điện thoại. Bên cạnh đó, nhắn tin cũng đóng một vai trò rất quan trọng. Tera nghĩ mọi người chắc đều qua được cửa này, nếu không thì xem như 100% tiền mua điện thoại của bạn là lãng phí mất rồi.

2/ Giải trí khi rảnh: (1 điểm)

Không ít thì nhiều, một chiếc điện thoại cũng thủ sẵn trong mình vài trò chơi phòng lúc bạn buồn chán. Không những thế, nó còn là phương tiện hữu hiệu để giữ đám nhóc không chạy nhảy lung tung.

3/ Đồng hồ báo giờ: (0,5+0,5 điểm)

Đồng hồ thì chắc ai cũng biết nhưng vụ báo giờ thì chắc cũng kha khá người không dùng tới. Tuy nhỏ nhưng nếu bạn không tận dụng được thì rõ ràng là phung phí rồi phải không nè!

4/ Đèn pin khẩn cấp: (1 điểm)

Trời tối, bỗng nhiên cúp điện tối thui. Màn hình của điện thoại sẽ là ánh sáng dẫn đường bạn tới đèn cầy hoặc đèn pin. Hay ít nhất nó cũng đưa bạn ra cửa. Đặc biệt là ai xài điện thoại phổ thông của Nokia, trang bị luôn đèn pin "chuyên dụng". Đèn LED camera cũng là một thế lực không thể xem thường.

Tới đây, đối với những người sử dụng điện thoại phổ thông đã được 10 điểm, bạn có thể tự hào vì đã tận dụng được toàn bộ khả năng của thiết bị của mình.

5/ Lưu giữ khoảnh khắc: (1 điểm)

Chẳng phải lúc nào bạn cũng mang máy ảnh theo bên người nhưng khoảnh khắc đáng nhớ lại có thể xuất hiện một các bất ngờ mà không một lời cảnh báo. Những lúc như thế thì hãy biến mình thành "phó nháy" với chiếc camera điện thoại nhé! Đẹp thì có thể không bằng nhưng cảm xúc cũng chẳng thua kém gì hàng chuyên nghiệp.

6/ Xem lại kỉ niệm: (1 điểm)

Khi không kèm theo chữ "phổ thông" đồng nghĩa với việc bạn sẽ có khả năng xem lại những tấm ảnh hay đoạn clip mà mình ưa thích trên điện thoại. Chắc chắn không ít thành viên HD nhà ta đã từng ít nhất một lần "khoe hàng" trên di động của mình.

7/ Thưởng thức nhạc, phim: (0,5+0,5 điểm)

Nghe nhạc và xem phim là một phần không thể thiếu trong cuộc sống của dân HD chúng ta nói riêng và tất cả mọi người trên thế giới nói chung. Bạn có thể chê nó kém hơn so với dàn máy ở nhà nhưng nó vẫn là một sự lãng phí nếu không dùng tới 2 chức năng này.

8/ Tùy biến ứng dụng: (1 điểm)

Một cái thú khi sử dụng điện thoại thông minh là khả năng cài ứng dụng của chúng. Bạn có thể tùy biến theo cách mình mong muốn và biến chiếc di động của mình trở nên khác biệt với mọi người xung quanh. Làm việc hay giải trí, chỉ cần cài đúng chương trình là đáp ứng được hết.

9/ Hòa cùng thế giới: (1 điểm)

Máy tính không phải lúc nào cũng có sẵn nhưng chiếc di động thì chắc 99% là luôn bên mình, đọc tin tức hay tra cứu từ internet mọi lúc mọi nơi có lẽ là một trong những phát minh tuyệt vời nhất của nhân loại.

Tera chỉ được 9,5 điểm do không tận dụng khả năng báo giờ của điện thoại. Còn bạn thì sao?

terabyte@hdvietnam​

Chỉnh sửa lần cuối:

macay1983

Member
Ðề: Bạn tận dụng bao nhiêu tính năng trên điện thoại di động

mình thì tận dụng hết =))

dntk44tdh3

Active Member

điện thoại bây giờ làm được quá nhiều việc ngoài chức năng chinh nghe gọi nhắn tin

hoasimtim

Well-Known Member
Điện thoại em không có chụp hình nên chỉ mới cái lưu giữ khoảnh khắc là không có thôi:)

chấc ai cũng tận dụng hết

phu641

Những lúc được đi xa bằng oto thì chức năng GPS maps thật tuyệt

nqt0045

Member

mình 10d :)) ko có điện thoại thì buổi sáng sao mà dậy nổi :))

GENERALS

Ban Quản Trị

Em tân dụng sạch sẽ luôn, cái iPhone đối với em đáng giá nhất là lướt web và dùng apps (đặc biệt quan trọng tối thượng nhất là GPS Navigation)

Em thì chỉ có sms và call thôi :D

hoasimtim

Well-Known Member
Những tính năng trên em đều dùng và còn nhiều thứ hay ho nữa cụ: thước đo độ nghiêng, la bàn, định vị, quay phim, ghi âm, remote cho TV ampli HDP ....
Nhưng thường dùng nhất là web browser để vào HDVN...88888888 :))

Em cũng dùng ĐT vòa 4r mình nhưng mà lần update gần đây sao ý, vào toàn bị báo link không tồn tại, load mấy lần mới được:(

pikol00

mình 10 đ lun :)), vậy dt có ích ^^

thanhminh1963

mình được 9,5 cũng giống lổi như bạn

meamthanh11

Active Member

còn khoản khoe mẽ thì 1 số đông khoái lắm bác chủ thêm vô luôn đi,

phuoc138

Member

10đ bật báo thức nhưng vẫn k dậy đc :))

Sweet-Heart

Active Member

Tính năng nào cũng có dùng nhưng tần suất và mức độ có khác nhau.

aliasx13

10 điểm luôn. Em còn tận dụng phần mềm Hotspot để phát Wifi cho Laptop khi không ở nhà nối mạng mà không dùng USB 3G. Phải thêm điểm cho tính năng này chứ?

Bên trên