Bản quyền AFF2014 VTV mua giá 1tr USD, bản quyền Asiad 17 các đài chê

trung750

Member
Ðề: Re: Bản quyền AFF2014 VTV mua giá 1tr USD, bản quyền Asiad 17 các đài chê

P/s: Công nhận mấy đài miền Nam rất hào phóng,1 đài THTT vớ vẩn như SCTV cũng đi mua cái giải này.200k $ các ô ấy vứt đi như 200k VNĐ.Mua BQ thế này chắc chắn lỗ.Người ta mua cái gì cũng phải tính toán lỗ lãi chứ,các bác đừng có chửi VTV.BQ các giải Đại hội thể thao thường vô thưởng vô phạt,mua cũng đc ko mua cũng chả chết.Bỏ 200k $ xem đc vài trận bóng của đội tuyển VN vs mấy VĐV VN thi đấu liệu có đáng ko?????

Các bác đc trận VN 4-1 Iran VN thắng nên sướng nói VTV ko mua BQ thế lọ thế chai.2 trận sau VN nó mà thua bị loại thì tịch cóp,hết nói thế này thế nọ,hết chú ý.Đc cái vụ Olympic VN thắng nên rộ lên cái BQ thôi!!!!! Đừng nhìn cách ửng xử bản quyền của VTV qua 1 trận thắng của đội tuyển VN

ỦNG HỘ VTV KO MUA BQ ASIAD17 =(( để cho thằng MP&silva chết đi

Cái đài vớ vẩn như bác nói đang là nhà cung cấp truyền hình trả tiền chiếm thị phần lớn nhất Việt Nam.Tuy nó ở Sài gòn nhưng cung cấp rộng rãi trên các tỉnh thành đó.
Trong gói độc quyền đầu tiên K+ nó ký,thì gói còn lại SCTV đứng ra ký.Và thà nó vứt 200.000$ ra thì vẫn có cái để coi hay hơn là coi cái ao làng Seagames mà VTV dày công làm đủ thứ chương trình này nọ tốn gấp nhiều lần.
Nói túm cái váy lại là bác thích thì xem,không thích thì để người khác xem,đừng vào bài xích.

em tưởng mọi năm nó free nhi.
Cái ao làng Segames nó còn bắt trả tiền chứ ở đâu cho xem chùa hoài.Đường truyền,băng thông,MBC,... ở đâu sẵn cho dùng?

thegioi05

Active Member
Ðề: Bản quyền AFF2014 VTV mua giá 1tr USD, bản quyền Asiad 17 các đài chê

Từ 50.000$ nhảy lên 200.000$ thì khó chấp nhận với giải này rồi, đổ xô nhau đi mua rồi đợt tiếp theo nó lại tăng lên gấp 4, gấp 5 lần so với 200.000$ thì vui.

Ðề: Re: Bản quyền AFF2014 VTV mua giá 1tr USD, bản quyền Asiad 17 các đài chê

P/s: Công nhận mấy đài miền Nam rất hào phóng,1 đài THTT vớ vẩn như SCTV cũng đi mua cái giải này.200k $ các ô ấy vứt đi như 200k VNĐ.Mua BQ thế này chắc chắn lỗ.Người ta mua cái gì cũng phải tính toán lỗ lãi chứ,các bác đừng có chửi VTV.BQ các giải Đại hội thể thao thường vô thưởng vô phạt,mua cũng đc ko mua cũng chả chết.Bỏ 200k $ xem đc vài trận bóng của đội tuyển VN vs mấy VĐV VN thi đấu liệu có đáng ko?????

Các bác đc trận VN 4-1 Iran VN thắng nên sướng nói VTV ko mua BQ thế lọ thế chai.2 trận sau VN nó mà thua bị loại thì tịch cóp,hết nói thế này thế nọ,hết chú ý.Đc cái vụ Olympic VN thắng nên rộ lên cái BQ thôi!!!!! Đừng nhìn cách ửng xử bản quyền của VTV qua 1 trận thắng của đội tuyển VN

ỦNG HỘ VTV KO MUA BQ ASIAD17 =(( để cho thằng MP&silva chết đi

Chị đã dặn rồi, nói ít thôi mà hỏng chịu nghe.
SCTV nó mua cho khách hàng nó xem để tăng độ phong phú của chương trình, chứ lời lỗ gì ở đây??? ;))

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Bản quyền AFF2014 VTV mua giá 1tr USD, bản quyền Asiad 17 các đài chê

Cái đài vớ vẩn như bác nói đang là nhà cung cấp truyền hình trả tiền chiếm thị phần lớn nhất Việt Nam.Tuy nó ở Sài gòn nhưng cung cấp rộng rãi trên các tỉnh thành đó.
Trong gói độc quyền đầu tiên K+ nó ký,thì gói còn lại SCTV đứng ra ký.Và thà nó vứt 200.000$ ra thì vẫn có cái để coi hay hơn là coi cái ao làng Seagames mà VTV dày công làm đủ thứ chương trình này nọ tốn gấp nhiều lần.
Nói túm cái váy lại là bác thích thì xem,không thích thì để người khác xem,đừng vào bài xích.

Cái ao làng Segames nó còn bắt trả tiền chứ ở đâu cho xem chùa hoài.Đường truyền,băng thông,MBC,... ở đâu sẵn cho dùng?

Ai bảo bác là SCTV chiếm thị phần THTT lớn nhất VN???????
người dẫn đầu đang là anh này nè: Thùy link đây

VTVcab dẫn đầu thị trường Truyền hình trả tiền tại Việt Nam | VTVcab

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Bản quyền AFF2014 VTV mua giá 1tr USD, bản quyền Asiad 17 các đài chê

Toàn bộ đoạn post của bác thì gần như đúng hết. Duy chỉ có điều là giá 200k $ thì bác lấy thông tin ở đâu ra?
Xin thêm nữa, nếu không có cái vụ mua bản quyền, thì cái gọi là "văn phòng đối ngoại" của các nhà đài thất nghiệp à.
Nữa, nữa: thông qua các nghiệp vụ này, việc "chuyển giá" tha hồ mà ... quất, vì trong điều khoản HĐ thì thường giá cả không được công bố. Đố ai biết nó mua giá thật là bao nhiêu, còn bao nhiêu là chuyển giá?

Em xin bác lội lại trang đầu tiên của em đọc nhé!!!!
Cái SCTV này bản chất là cái bọn công ty du lịch Sài Gòn nó mở ra để cạnh tranh vs HTVC.Vì là 1 công ty du lịch biết gì về TH đâu nên phải trông cậy vào anh cả VTV qua hình thức cổ phần góp vốn (mua cổ phần đó),mở ra 1 đống kênh tùm lum (từ SCTV1-SCTV18) đc cái nhiều chứ có cái quái gì đâu,cước đắt lòi ra.Khổ anh em dân trong Nam ko biết,nếu em ở miền Nam em chọn HTVC chứ ko bao h em dùng SCTV.Thằng SCTV này hoạt động theo kiểu hổ lốn:Bắc ko ra Bắc mà Nam ko ra Nam.BLV lúc Bắc lúc Nam chả có bản sắc tẹo nào,giống như 1 đội quân ô hợp:hùng hậu đó như chiến thuật đánh nhau thì hỗn độn hổ lốn.Giống như truyện tranh "Đội quân nhí nhố" mà em từng đọc :D

Nói ít thôi, hớ rồi em ơi, VTV bắt đầu tường thuật từ 19/09/2014 kìa. ;))

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Bản quyền AFF2014 VTV mua giá 1tr USD, bản quyền Asiad 17 các đài chê

Cái SCTV này bản chất là cái bọn công ty du lịch Sài Gòn nó mở ra để cạnh tranh vs HTVC.Vì là 1 công ty du lịch biết gì về TH đâu nên phải trông cậy vào anh cả VTV qua hình thức cổ phần góp vốn (mua cổ phần đó),mở ra 1 đống kênh tùm lum (từ SCTV1-SCTV18) đc cái nhiều chứ có cái quái gì đâu,cước đắt lòi ra.Khổ anh em dân trong Nam ko biết,nếu em ở miền Nam em chọn HTVC chứ ko bao h em dùng SCTV.Thằng SCTV này hoạt động theo kiểu hổ lốn:Bắc ko ra Bắc mà Nam ko ra Nam.BLV lúc Bắc lúc Nam chả có bản sắc tẹo nào,giống như 1 đội quân ô hợp:hùng hậu đó như chiến thuật đánh nhau thì hỗn độn hổ lốn.Giống như truyện tranh "Đội quân nhí nhố" mà em từng đọc :D

SCTV và HTVC ai ra đời trước nhỉ, em ko rõ lịch sử lâu đời của 2 đài, hình như là htvc mới ra đời sau này, vì thời xa xưa ít nghe nhắc tới,chỉ có sctv thôi.
Ngày xưa sinh viên ở trọ, chủ nhà lắp sẵn HTVC. đứng núi này trông núi nọ, ko chịu, nghĩ sctv hay hơn ra tự bắt, kênh thì nhiều, cả đống kênh SCTV, mà cũng chẳng có gì coi, coi vài tháng cắt cho rồi, quay lại HTVC cho rẻ.

minhduc57

Ðề: Re: Ðề: Re: Bản quyền AFF2014 VTV mua giá 1tr USD, bản quyền Asiad 17 các đài chê

SCTV ra trước ,HTVC ra đời sau nhưng thuận lợi là có cả đống chương trình lưu trữ hơn chục năm nay .Phong phú hơn nhưng lấy ra phát trên các kênh HD ,SD nên hình ảnh mờ tịt ,Các chương trình SX sau này như ca nhạc ,game show và mấy phim VN v.v... thì rất đẹp

Nói ít thôi, hớ rồi em ơi, VTV bắt đầu tường thuật từ 19/09/2014 kìa. ;))[/QUOT
Tường thuật cái gì dzậy ?

thegioi05

Active Member

Cái SCTV này bản chất là cái bọn công ty du lịch Sài Gòn nó mở ra để cạnh tranh vs HTVC.Vì là 1 công ty du lịch biết gì về TH đâu nên phải trông cậy vào anh cả VTV qua hình thức cổ phần góp vốn (mua cổ phần đó),mở ra 1 đống kênh tùm lum (từ SCTV1-SCTV18) đc cái nhiều chứ có cái quái gì đâu,cước đắt lòi ra.Khổ anh em dân trong Nam ko biết,nếu em ở miền Nam em chọn HTVC chứ ko bao h em dùng SCTV.
SCTV ra đời năm 1992 còn HTVC ra đời năm 2003 thì thằng nào lập ra để cạnh tranh với thằng nào thế bác. Với SCTV ban đầu là để cho các chuỗi khách sạn của Sai Gon Tourist sau đó mở rộng thị trường phục vụ rộng rãi cho các hộ dân ở thành phố hồ chí minh. Tỉ lệ chuyển đổi dịch vụ của người dân của với 2 nhà đài là gần như ngang ngữa nhau nhưng chuyển sang SCTV có phần nhỉnh hơn vì tín hiệu truyền hình cáp nó ổn định hơn HTVC, đặc biệt là tín hiệu vẫn tốt khi chia nhiều TV so với HTVC.
Thằng SCTV này hoạt động theo kiểu hổ lốn:Bắc ko ra Bắc mà Nam ko ra Nam.BLV lúc Bắc lúc Nam chả có bản sắc tẹo nào,giống như 1 đội quân ô hợp:hùng hậu đó như chiến thuật đánh nhau thì hỗn độn hổ lốn.Giống như truyện tranh "Đội quân nhí nhố" mà em từng đọc :D
Với anh Viettel thì thêm BLV bắc, trung, nam khi bình luận thì được còn SCTV thì kêu là hỗn độn. Thật là không biết sao nữa =))

boyben2011

Well-Known Member

minhduc57

Tường thuật lại chứ không trực tiếp ,thật chán cái anh VTV này>:)

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bản quyền AFF2014 VTV mua giá 1tr USD, bản quyền Asiad 17 các đài chê

SCTV ra đời năm 1992 còn HTVC ra đời năm 2003 thì thằng nào lập ra để cạnh tranh với thằng nào thế bác. Với SCTV ban đầu là để cho các chuỗi khách sạn của Sai Gon Tourist sau đó mở rộng thị trường phục vụ rộng rãi cho các hộ dân ở thành phố hồ chí minh. Tỉ lệ chuyển đổi dịch vụ của người dân của với 2 nhà đài là gần như ngang ngữa nhau nhưng chuyển sang SCTV có phần nhỉnh hơn vì tín hiệu truyền hình cáp nó ổn định hơn HTVC, đặc biệt là tín hiệu vẫn tốt khi chia nhiều TV so với HTVC.
Haha bác đã tra xong wiki rồi hả,năm 1992 bác xem có cái SCTV nào thế, nó chỉ là đơn vị nghiên cứu THC mục đích là vẽ ra cho các cocc vô cho nó co việc thôi
Năm 2002 mới tách ra thành VCTV và SCTV.Cái tên SCTV chính thức năm 2002 mới có dịch vụ THC (tức nghĩa là nó bán gói kênh thu tiền của bác ý) chứ trc đó nó có kinh doanh ko mà bác nói
Thằng VCTV là thằng đầu tiên kinh doanh THTT, mấy thằng khác thấy ngon ăn nên mới bung ra ồ ạt như SCTV,HTVC mà các bác biết
CÒn người ta cứ vẽ ra cho có gốc tích,lịch sử để mà tự hào thôi bac ợ

Thôi stop e vs bác dừng tranh cãi ở đây để khỏi bị mod bem

Ðề: Re: Ðề: Bản quyền AFF2014 VTV mua giá 1tr USD, bản quyền Asiad 17 các đài chê

Ăn dưa bở rồi kìa =)) VTV phát nguội thôi cưng ,ko có sóng trực tiếp đâu mà mơ
Có mấy cái chương trình đồng hành Asiad17 trực tiếp đó,rảnh vô mà xem đi cưng
p/s:chả nhẽ mấy ô VTV phát biểu trên báo lại đi nói nhảm :))

Chị đã bao lần dặn em nói ít thôi mà hỏng chịu nghe, còn ráng gân cổ lên cãi.
Dẹp cái vụ có trực tiếp hay không qua một bên đi, chỉ nói vấn đề em trai nói là VTV không mua bản quyền kìa, VTV không mua thì lấy cái gì tường thuật? sáng lên chút đi em trai.

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Bản quyền AFF2014 VTV mua giá 1tr USD, bản quyền Asiad 17 các đài chê

Dẹp cái vụ có trực tiếp hay không qua một bên đi, chỉ nói vấn đề em trai nói là VTV không mua bản quyền kìa, VTV không mua thì lấy cái gì tường thuật? sáng lên chút đi em trai.
=)) mẹ Điêu này hiểu về BQ thế nào nhỉ,thằng VTV nó đi xin sóng sạch "nguội" của thằng con nó để phát lại chứ sao
Chả nhẽ bố VTV xin con SCTV lại ko cho =)) ,SCTV nó ko vi phạm HĐ BQ Asiad17 nó đã ký vs MP&Silva là đc có sao đâu.SCTV nó chia sẻ sóng "nguội" của nó thì đã sao.Miễn là ko chia sẻ sóng LIVE cho VTV phát LIVE là đc
Sóng trực tiếp (hay còn gọi là sóng "nóng") mới là bản quyền còn sóng "nguội" rồi thì xin lại mấy cái băng ghi hình bọn SCTV nó thu rồi VTV phát thì có sao ko hửm

P/s:cưng có thấy đứa nào đi mua BQ 1 giải nào đó đi mua sóng "nguội" bao h chưa :)) (trừ TH là đi mua BQ các chương trình thể thao thi ko nói làm gì)

trung750

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bản quyền AFF2014 VTV mua giá 1tr USD, bản quyền Asiad 17 các đài chê

Haha bác đã tra xong wiki rồi hả,năm 1992 bác xem có cái SCTV nào thế, nó chỉ là đơn vị nghiên cứu THC mục đích là vẽ ra cho các cocc vô cho nó co việc thôi
Năm 2002 mới tách ra thành VCTV và SCTV.Cái tên SCTV chính thức năm 2002 mới có dịch vụ THC (tức nghĩa là nó bán gói kênh thu tiền của bác ý) chứ trc đó nó có kinh doanh ko mà bác nói
Thằng VCTV là thằng đầu tiên kinh doanh THTT, mấy thằng khác thấy ngon ăn nên mới bung ra ồ ạt như SCTV,HTVC mà các bác biết
CÒn người ta cứ vẽ ra cho có gốc tích,lịch sử để mà tự hào thôi bac ợ

Thôi stop e vs bác dừng tranh cãi ở đây để khỏi bị mod bem
Biết thì thưa thốt không biết thì dựa cột mà nghe.
Chẳng cần tra Wiki,chỉ cần sống ở TpHCM là biết rồi.SCTV nó ra đời ban đầu phục vụ cho các khách sạn.Sau đó cho một số gia đình người nước ngoài dùng.Thời đó nó dùng cây anten,bộ giải mã.SCTV nó cũng kéo cáp trước ở nhiều khu vực trong TpHCM,HTVC chỉ chạy sau thôi.HTVC có lợi thế là nhà TH chuyên nghiệp với sẵn đội ngũ biên tập có sẵn.
Còn việc tách nhập thực chất là SCTv nó mượn VTV để làm chương trình,đỡ đầu.Nó hay lấy cái VTV VP Cần Thơ đưa lên sau các chương trình nó thực hiện.Thôi đừng có tinh tướng nữa.Không bị hâm đó

Ðề: Re: Ðề: Bản quyền AFF2014 VTV mua giá 1tr USD, bản quyền Asiad 17 các đài chê

VTV có mua bản quyền hay mua để tường thuật lại thì mình làm sao mà biết dc! nhưng SCTV có bản quyền mà SCTV và VTV có quan hệ với nhau việc phát chậm 1 chút thì cũng có sao quan trọng tất cả mọi người xem là dc rôi!

hungnk

Active Member

Vừa xong WC giờ tới AFF, bá đạo quá.

minhduc57

cái vụ này sẽ tiếp diễn dài dài

Bên trên