Bàn luận về K+

khuatquangthin

Ðề: Bàn luận về K+

Nếu tính chi li cụ thể thì như thế này.
1. Cái Đầu thu + Chảo của thằng thực dân K+ : 3.000.000
2. Phí thuê bao cắt cổ của nó: 250.000d/tháng * 12tháng = 3.000.000đ
Như vậy nếu 01 hộ gia đình chơi với thằng thực dân K+ này phải bó ra 6.000.000 cho năm đầu tiên.
Hãy xét xem TNBQ của người dân Việt Nam ta: 1.200Usd/Năm lấy tỷ giá bình quan khoảng 19.100 VND/USD thì Thu nhập theo VND = 22.920.000 đồng/năm.
Nếu giả sử một hộ gia đình Việt Nam bình wquân có 04 người : Cha, mẹ, 02 con thì bình quân một năm gia đình Việt Nam này có khoảng 45.840.000 đồng thu nhập.
Nếu xét riêng chi phí cho truyền hình của Thằng thực dân K+ thì bao nhiêu % nhỉ vâng thưa các bác 13% thu nhập của 01 gia đình cho năm đầu tiên xài nó. Vậy năm thứ 2 trở đi sẽ là 6,5% tổng thu nhập của gia đình

Còn thông thường thì bao nhiêu % vâng thưa các bác 66.000*12 = 792.000 vậy tỷ lệ 1,7%.

Do đó không còn nghi ngờ gì nữa. Thằng thực dân kiểu mới K+ đang dã tâm hút máu người Việt Nam chúng ta như cha ông nó đã từng đè đầu cưỡi cổ ông cha ta ngày xưa.
Chúng đang dùng con bài K+, mà tên đầu sỏ là Cao Văn Liết để thực hiện dã tâm đó. Còn chờ gì nữa.

Với tinh thần Cách mạng tháng 8 bất diệt.

Tiến lên: Đả đảo bọn thực dân K+. Đả đảo Cao Văn Liết

cuongcali

Tin vui đây các bác nhà ta ơi !

Theo VCTV, gói bản quyền này không có các trận Super Sunday vào Chủ nhật. Tuy nhiên, theo lịch thi đấu do Premier League công bố thì các trận thứ Bảy và thứ Hai còn hay hơn các trận Chủ nhật. Vì năm nay, M.U, Chelsea, Arsenal và Tottenham đều sẽ đá vào thứ Bảy, để có thêm thời gian chuẩn bị cho các trận đấu ở Champions League vào giữa tuần sau.

Trong khi đó, những đội bóng lớn khác là Liverpool và Man City đều chỉ được dự Europa League và một trong số họ sẽ đá vào ngày thứ Hai. Điều đó có nghĩa, mùa giải năm nay, những trận đấu vào ngày thứ Hai và thứ Bảy còn hay hơn cả những ngày Chủ nhật.

Riêng về chi phí mua bản quyền gói các trận đấu này thì VCTV chưa tiết lộ.

Những ngày vừa qua, chuyện độc quyền phát sóng giải bóng đá Ngoại hạng Anh của K+ và VTC và người người dân muốn xem phải bỏ một khoản tiền để mua thiết bị thu và cước phí hàng tháng, đã tạo ra những bức xúc dư luận.

Tuy nhiên, với việc phát sóng các trận đấu tại Premier League vào ngày thứ Bảy và thứ Hai trên các kênh VCTV3 và Bóng đá TV, người hâm mộ giải bóng đá Anh sẽ không phải trả thêm bất kỳ khoản phí nào mà vẫn có thể theo dõi các trận đấu vào những ngày trên.

Như vậy những trận kiểu Derby thành Manchester hay Liverpool gặp Chelsea a e nhà ta nghiễm nhiên vẫn được thưởng thức rồi ngoài tứ đại gia với Mancity thì còn đòi hỏi gì nữa chuẩn bị thưởng thức EPL thôi tẩy chay K+ đi nào

tarisdog

Hề hề, thứ nhất là tui nói có trí có lý. Thứ nhì tui chả trông mong bọn đầu đất rẻ tiền hiểu được trí và lý. Thứ ba nếu đa phần con dân VN là bọn đầu đất rẻ mạt thì tui sẽ đành phải đau buồn cho dân tộc mà sỉ vả dân VN là bọn đầu đất rẻ tiền mà thôi, tội nghiệp tui quá, hy vọng dân mình ko phải thế. Thứ tư bác là cá nhân được tui phân loại vào nhóm trên. Nếu bác mà 60 tuổi rồi thì im lặng về dưỡng già đi. Còn nếu ít hơn 60 tuổi thì phải tỏ ra biết lễ phép.
Hè hè...

Admin coi lại hình như cái nick này nó có vấn đề, chém nó đi để nó lập nick thứ 4! Quảng cáo cho ku cộng không được là thấy nó bắt đầu chửi rủa loạn xạ cả lên rất mất văn hóa! >:) >:)

=;=;=;

thegioi05

Active Member

Nếu tính chi li cụ thể thì như thế này.
1. Cái Đầu thu + Chảo của thằng thực dân K+ : 3.000.000
2. Phí thuê bao cắt cổ của nó: 250.000d/tháng * 12tháng = 3.000.000đ
Như vậy nếu 01 hộ gia đình chơi với thằng thực dân K+ này phải bó ra 6.000.000 cho năm đầu tiên.
Trọn bộ thiết bị của K+ là 1.500.000đ. Ngoài gói 250.000đ/tháng còn có 2 gói khác là Aceess và Family.

Tin vui đây các bác nhà ta ơi !

Theo VCTV, gói bản quyền này không có các trận Super Sunday vào Chủ nhật. Tuy nhiên, theo lịch thi đấu do Premier League công bố thì các trận thứ Bảy và thứ Hai còn hay hơn các trận Chủ nhật. Vì năm nay, M.U, Chelsea, Arsenal và Tottenham đều sẽ đá vào thứ Bảy, để có thêm thời gian chuẩn bị cho các trận đấu ở Champions League vào giữa tuần sau.

Trong khi đó, những đội bóng lớn khác là Liverpool và Man City đều chỉ được dự Europa League và một trong số họ sẽ đá vào ngày thứ Hai. Điều đó có nghĩa, mùa giải năm nay, những trận đấu vào ngày thứ Hai và thứ Bảy còn hay hơn cả những ngày Chủ nhật.

Riêng về chi phí mua bản quyền gói các trận đấu này thì VCTV chưa tiết lộ.

Những ngày vừa qua, chuyện độc quyền phát sóng giải bóng đá Ngoại hạng Anh của K+ và VTC và người người dân muốn xem phải bỏ một khoản tiền để mua thiết bị thu và cước phí hàng tháng, đã tạo ra những bức xúc dư luận.

Tuy nhiên, với việc phát sóng các trận đấu tại Premier League vào ngày thứ Bảy và thứ Hai trên các kênh VCTV3 và Bóng đá TV, người hâm mộ giải bóng đá Anh sẽ không phải trả thêm bất kỳ khoản phí nào mà vẫn có thể theo dõi các trận đấu vào những ngày trên.

Như vậy những trận kiểu Derby thành Manchester hay Liverpool gặp Chelsea a e nhà ta nghiễm nhiên vẫn được thưởng thức rồi ngoài tứ đại gia với Mancity thì còn đòi hỏi gì nữa chuẩn bị thưởng thức EPL thôi tẩy chay K+ đi nào

Em cũng nghĩ như bác này này. Em xin đặt ra 1 vài câu hỏi:
- Tại sao lại phải bỏ ra cả 1 đống tiền chỉ để xem thêm 1 trận vào ngày CN? Liệu có đáng ko khi còn có thể xem qua internet,hoặc bấn quá thì ra quán cafe xem còn có khí thế hơn?
- Liệu trong các trận đá vào ngày chủ nhật,có trận nào thực sự mình muốn xem ko,vì như bác trên đã nói,các đại gia sẽ đá vào thư 7 để chuẩn bị cho C1. Như thế thì các trận thứ 7 mới là các trận đáng xem hơn chủ nhật
Mạo muội đề nghị bác nào có cái lịch thi đấu mùa này post lên cho anh em cùng xem cái,sẽ biết ngay là liệu có được bao nhiêu trận đáng xem vào ngày CN?

tarisdog

Trọn bộ thiết bị của K+ là 1.500.000đ. Ngoài gói 250.000đ/tháng còn có 2 gói khác là Aceess và Family.

Đây gói Aceess với giá 50k. Toàn kênh giải trí cao cấp độc quyền >:)>:)

:-h :-h :-h

ptt0903939220

k+ dám chơi độc quyền ngoại hạng anh vì k+ đang muốn ae hdvietnam có chuyện để lên diễn đàn nhiều quảng bá thương hiệu cho k+

lamphuonghoang

Active Member

Các bác nói nhiều làm gì. Cứ nói thẳng vào mặt K+ : Tôi không mua^#(^. Thế là xong.:-h:-h:-h

kokokoko

Well-Known Member

mọi người cứ nói về tư bản cái gì nhiều nhiều thế ?

mọi người thử nêu lại định nghĩa tư bản của Mác của Lênin xem nào, có ai nhớ ko mà cứ hơi một tí là tư bản tư bủng.

theo quan điểm của em thì thế này

K+ nhận thấy VN yêu bóng đá ( dĩ nhiên ) dân cá độ nhiều --> có vẻ màu mỡ :D ---> thấy nhiều $$$ --> đâm đầu vào , nhưng mà lại có một chiến lược ko hợp lý khi thu tiền quá cao , nội dung thì chán phèo mà chỉ hơn đc mỗi chủ nhật nên gặp làn sóng phản đối mạnh mẽ của mọi người. Rốt cuộc chỉ là thế thôi , làm ăn manh mún kiểu phương đông . cái này ko có khuynh hướng tập trung kiểu tư bản tí nào cả . thấy lợi là đâm đầu vào làm ko biết trc sau , thấy lãi là đâm đầu vào ko biết hậu quả ( VN hơi bị điển hình :D ) là kiểu làm ăn manh mún mang đậm chất VN rồi :D .

Còn về ch mua K+ hay ko theo em thì em ko :)) .. dù 300k 1 tháng thì với em cũng chả đág là gì nhưng mà ko thích mua vì chất lượng ko xứng với tiền bỏ ra và phần nữa là nó ko phù hợp với túi tiền của đa số dân VN, thế này người nghèo ko được xem bóng đá ah :D , đắt thì đắt vừa thôi ;)) , kiểu này sợ mấy quán cafe bóng đá rục rịch tăng giá theo K+ mất :)) :D

Chỉnh sửa lần cuối:

hung_vu242000

K+ với K- gì gì đó tớ vẫn không chơi đâu nhá. Cáp vẫn hơn.

Tớ lắp truyền hình là lắp cho cả nhà xem chứ có phải cho mình tớ xem đâu mà hở muốn là chuyển chỉ vì cái bóng bánh (tớ thì dĩ nhiên vẫn thích bóng bánh rồi). Nhà tớ 6 cái TV ko lẽ cúng cho thằng K+ 6 cái đầu thu 1.500.000 x 6 = 9 triệu nhân dân đồng, chưa kể tiền thuê bao cứa cổ hàng tháng.

Vả lại SCTV dạo này có nhiều kênh phim Việt nghe đồn là hay phết. Hix, hôm trước khật khừ về nhà lúc 10h đêm thấy bà nội tớ 91 tuổi say sưa xem phim "Kiều nữ và đại gia" gì đấy mà lòng rưng rưng tự hào rằng mình là người thông minh. Không chuyển sang K+ đâu >:/

hung_vu242000

Vả lại Thanh Niên có đăng là EPL trực tiếp T7, CN trên SCTV và HTVC (HCM) đấy, cụ thể là trận Liverpool - Á xề nồ (cầu cho nó rớt hạng mùa này) vào lược đầu. Chuyển làm éo gì cho mệt

Khán giả sẽ được xem giải Ngoại hạng Anh
12/08/2010 22:40
Trận đại chiến Liverpool - Arsenal ngày chủ nhật đã được K+ san sẻ cho HTV2 và SCTV15 - Ảnh: Reuters
Tin vui đến với người hâm mộ bóng đá VN là vài ngày trước khi giải Ngoại hạng Anh chính thức khởi tranh, K+ đã thỏa thuận gần như xong xuôi với một số đài về việc chia sẻ tiếp sóng.
Theo nguồn tin của Thanh Niên, ngày 11.8, K+ và các đối tác đã ngồi lại với nhau để thống nhất một lần nữa các điều kiện hợp tác. Cho đến thời điểm hiện tại, điều kiện về kinh doanh đã được hoàn tất. Nghĩa là K+ và các đài đã thỏa thuận được với nhau về điều kiện thương mại theo phương thức “hai bên cùng có lợi”. Còn điều kiện về kỹ thuật, các bên cần phải bàn thêm nhưng nguồn tin cho hay, chắc hẳn mọi việc sẽ ổn thỏa để các đài kịp phát sóng giải Ngoại hạng Anh đúng vào ngày 14.8. Cũng chính vì quá trình đàm phán đang gần đi đến hồi kết (có hậu) nên lãnh đạo K+ chưa đồng ý phát ngôn về vấn đề này.

Nhà cung cấp bản quyền MP&Silva đã có công văn cho phép K+ được hợp tác với các đài tại VN. Tuy nhiên, các đài này bắt buộc phải thỏa mãn những yêu cầu về phương diện kỹ thuật thì mới được K+ chia sẻ việc tiếp sóng. Cho đến hết ngày hôm qua, K+ đã làm việc với HTVC (Đài truyền hình TP.HCM), SCTV và FPT (điện thoại). Những đơn vị này sẽ phát tất cả các gói bản quyền giải Ngoại hạng Anh mà K+ có, bao gồm cả gói ngày chủ nhật (Super Sunday). Hệ thống IPTV của Vinaphone là My Tivi do không tương thích về kỹ thuật nên không thể hợp tác cùng K+. Tương tự, Bóng đá TV, Thể thao TV và HTV Hà Nội cũng không được phát sóng gói ngày chủ nhật mà chỉ phát ngày thứ bảy và các ngày khác theo đúng hợp đồng mà VCTV đã ký với MP&Silva.

Lan Phương

meodeu

Member

Nó mua thì các đài khác có thể mua lại của nó cơ mà. Căn bản là chả có đài nào chịu mua.

hung_vu242000

Nó mua thì các đài khác có thể mua lại của nó cơ mà. Căn bản là chả có đài nào chịu mua.

Bác mèo không nhớ đầu tiên nó tuyên bố là nó độc quyền 6 giải à, các đài khác không được phát. Nhân dân cần lao nếu muốn xem bóng đá của bọn tư bẩn giãy chết thì phải xì ra 5tr để xem. Đến khi dân tình nhao nhao phản đối, và các đài khác ném đá quá nên nó mới bày ra cái trò chia sẻ bản quyền. Không biết các đài khác thế nào chứ SCTV tớ đang dùng nó bảo rõ ràng: Mày nộp thêm cho tao mỗi tháng 150k/thuê bao (trong khi giá hiện tại của SCTV là 66k)!!! Làm sao mà chịu được? SCTV mà có ham bóng bánh bập mồm vàp thì tớ cũng bb SCTV để chuyển sang thằng khác cho nó rẻ. SCTV mà thế thì các đài khác nó cũng o ép nhiều lắm chứ chẳng chơi.

Đến khi các bác ở 4T (Thông tin -Truyền thông) có ý kiến, mấy cái nhóm "Hội phản đối" gì đó trên phê búc chửi bới, nhà ku Cao Văn Liết "dao" bị ném đá, ném ph^n... và quan trọng hơn là các đài khác không thèm mua của nó mà tìm mọi cách mua với thằng nước ngoài thì nó mới xuống nước đấy chứ.

P/S: tớ hồ nghi SCTV tăng giá 22.000 từ 66 lên 88k chính là do ký với thằng K+ này đây. Nhưng giá này thì chấp nhận được.

hnvn1234

Member

Em cũng nghĩ như bác này này. Em xin đặt ra 1 vài câu hỏi:
- Tại sao lại phải bỏ ra cả 1 đống tiền chỉ để xem thêm 1 trận vào ngày CN? Liệu có đáng ko khi còn có thể xem qua internet,hoặc bấn quá thì ra quán cafe xem còn có khí thế hơn?
- Liệu trong các trận đá vào ngày chủ nhật,có trận nào thực sự mình muốn xem ko,vì như bác trên đã nói,các đại gia sẽ đá vào thư 7 để chuẩn bị cho C1. Như thế thì các trận thứ 7 mới là các trận đáng xem hơn chủ nhật
Mạo muội đề nghị bác nào có cái lịch thi đấu mùa này post lên cho anh em cùng xem cái,sẽ biết ngay là liệu có được bao nhiêu trận đáng xem vào ngày CN?

Của bác đây: http://www.premierleague.com/page/FixturesResults

hd_las

TH số sao mà rẻ bằng TH cáp được. Các bác phải so TH số với nhau chứ vì vùng sâu vùng xa làm gì có cáp. Gói SD1 của VTC có SS, ESPN, HBO, SM;bác nào thích phim ảnh thì gói này khá OK nhưng bác nào thích thể thao thì chả có gì xem ngoài những gì đc phát trên ESPN và SS (những gì mình hay xem là F1 và mấy giải tennis).
Gói SD2 thì có H1,H2 nên coi ké dc NHA, CCTV5 thì K+ độc quyền mịa Seria rồi, ko biết sắp tới sao8-X, còn lại thì ko còn gì đáng xem lắm
Gói acces của K+ thì chả có gì đáng xem ngoài 2 kênh BDtv và TTtv vốn là thế mạnh của nó, bác nào thích bóng đá thì gói này ổn, có NHA, Bundesliga, La Liga, tennis....còn lại cũng chẳng có gì xem.
Nói chung thấy 3 gói này same nhau, tùy mục đích sử dụng mà xài.
Gói Family thì nó có thêm mấy kênh nên mắc hơn @-)

tarisdog

Nói chung nhân dân tin bọn báo chí thì có khi tự chuốc lấy sự bức xúc vào mình vô cớ.

Chú còn trẻ lắm, hehehe!

Đọc báo là để chọn lọc thông tin chứ không phải để tin! Ngoài ra dân còn phải biết dựa vào báo để giải tỏa bức xúc! Chỉ có mấy chú ku cộng mới đang bức xúc, phỏng ạ?

Bên trên