Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

USA_NAM

Ðề: Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

em chưa được nghe thử xem thấy hình thức khá đẹp

Minhsur

Banned

em chưa được nghe thử xem thấy hình thức khá đẹp
Mà cái dòng này bộ HT 5.1 của nó cũng đẹp lắm bác ạ, nhưng khá đắt.
Cũng chỉ dám ngắm thôi.

(Xin lỗi bác chủ lạc đề tý nhá)

Em chạy file 24bit/196khz trên ổ cứng cắm qua cổng USB thì bị giật, vài giây lại bị ngắt. Các file 24/96 trở xuống thì không sao. Cách khắc phục thế nào các bác ơi?

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

cài USB 2.0 phát từ HDP sang , HDD test đi test lại nó vẫn bĩ giật

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Dùng HDP thì mất hết ý nghĩa Player của SM6 bác ah! Nếu chỉ dùng SM6 làm DAC thì nó không phải là con xuất sắc lắm.
ý nghĩa dc hiểu theo phù hợp người chơi thì nhiều cách lắm .dùng HDD mà nhạc đại đa số là 16bit thì cũng hổng sao .
kho nhạc 24/196 của bác nhiều thì chọn phương án khác => là DAC nhiều $ hơn .tầm nhỉnh 10tr như thế là cũng chấp nhận được ,test thì chỉ còn cách đó .chờ bản Upload mới xem thôi .
em thì quăng nó nằm chơi rồi .
dưới 15tr đầu tư cho DAC thì không có con nào xuất sắc cả được mặt này mất mặt kia .kể cả Q DAC cùng tầm giá
có $ lên hẳn T+A DAC 8 lúc đó sẽ thấy nó hơn CD thế nào

Minhsur

Banned

Mình nghĩ SM6 có chức năng chính là Network Music Player & Pre-amplifier, nên khó đòi hỏi nó phải là DAC như là DAC chuyên nghiệp được. Còn về "chức năng" HDD Player thì nếu là mình thì mình sẽ phải chọn cả SM6 và một cái HDP nếu muốn nghe Lossless.

SM6 mới có firmware mới, không biết có cải tiến gì hơn không?

tuanwawezx

shop bán sẽ giải thích thế nào về vấn đề này ? khi nghe nhạc 24bit/192 qua khe cắm usb giật ? nếu ở nước ngoài là mang ra đổi thêm $ mua loại khác => hàng lỗi thu hồi =>như xe ô tô
người bán hàng về test không kỹ tư vấn kém =>người chơi lúc đi mua test không kỹ ôm cục tức ;;)

mnguyenct

Member

shop bán sẽ giải thích thế nào về vấn đề này ? khi nghe nhạc 24bit/192 qua khe cắm usb giật ? nếu ở nước ngoài là mang ra đổi thêm $ mua loại khác => hàng lỗi thu hồi =>như xe ô tô
người bán hàng về test không kỹ tư vấn kém =>người chơi lúc đi mua test không kỹ ôm cục tức ;;)

Từ từ bác ơi, như em đây! Mới mua test nguồn phát từ dune base 3d, khi có tiếng, khi không, lúc có tiếng thì nghe như radio.
Hôm nay upgrade firmware, tiếng ra cực tốt, same same như phát từ cd 651A vậy, đang ngồi hưởng thụ đây.\:D/

Cái vụ của bác hãng sẽ update firmware fix thôi. Cũng giống như dune vậy mà, lúc mới ra cũng bug đầy, dần dần về sau ngon lành cành đào thôi.:-bd. Đừng nóng, cứ từ từ .....

tuanwawezx

Từ từ bác ơi, như em đây! Mới mua test nguồn phát từ dune base 3d, khi có tiếng, khi không, lúc có tiếng thì nghe như radio.
Hôm nay upgrade firmware, tiếng ra cực tốt, same same như phát từ cd 651A vậy, đang ngồi hưởng thụ đây.\:D/

Cái vụ của bác hãng sẽ update firmware fix thôi. Cũng giống như dune vậy mà, lúc mới ra cũng bug đầy, dần dần về sau ngon lành cành đào thôi.:-bd. Đừng nóng, cứ từ từ .....

bác an ủi thế này sh lại like thôi ! bác chép vài bài nhạc 24bit/192 vào usb gim vào nghe xem vui lắm

Minhsur

Banned

Em nghĩ khi mua trước hết phải xác định rõ SM6 thực chất nó là cái gì? Thiết bị phát nhạc mạng, hay DAC, hay là thiết bị phát nhạc từ HDD. Có lẽ nó là cái Thiết bị phát nhạc mạng biết chơi biết HDD và có thể làm DAC thôi ạ. Bắt nó phải chơi nhạc tốt, chơi hay trực tiếp từ HDD e là khó.
Cho nên các bác bán hàng nên tìm hiểu kỹ thông số kỹ thuật để tư vấn cho đúng, còn người chơi thì cũng phải tìm hiểu để đừng kỳ vọng quá nhiều vào một thiết bị đa năng giá 10t.

dungtoandung

Well-Known Member

Bác đọc cái này :"It can stream hi-res audio up to 24-bit/96kHz over a network, and you can also use the asynchronous USB input to handle all hi-res files including 24-bit/192kHz tracks played from a computer". trước khi mua hàng nhóe. Cho dù nhà SX có up FW nào nữa thì cũng không chơi được 24/192 bằng HDD - USB. Em cũng đã up fw mới hôm qua nhưng nghe chẳng thấy khác gì :) ;)

Bác đọc cái này :"It can stream hi-res audio up to 24-bit/96kHz over a network, and you can also use the asynchronous USB input to handle all hi-res files including 24-bit/192kHz tracks played from a computer". trước khi mua hàng nhóe. Cho dù nhà SX có up FW nào nữa thì cũng không chơi được 24/192 bằng HDD - USB. Em cũng đã up fw mới hôm qua nhưng nghe chẳng thấy khác gì :) ;)

Tức là phần Player không chạy đươc file 24/192, chỉ có phần DAC chấp nhận phân giải này thôi. Mình nghĩ là do SM6 dùng cổng USB 1.1 cho HDD nên tốc độ truyền dữ liệu không đủ để playing 24/192

cocsku

Mấy bác bán hàng chỉ biết cắm đầu bán hàng cho bằng được mà thôi, chẳng thèm quan tâm đến sản phẩm nó ra làm sao -> chẳng thèm quan tâm khách hàng sẽ dùng nó thế nào. Quanh đi quẩn lại thì lợi nhuận và sản lượng vẫn là trên hết. Phải không các bác?

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Re: Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

Mấy bác bán hàng chỉ biết cắm đầu bán hàng cho bằng được mà thôi, chẳng thèm quan tâm đến sản phẩm nó ra làm sao -> chẳng thèm quan tâm khách hàng sẽ dùng nó thế nào. Quanh đi quẩn lại thì lợi nhuận và sản lượng vẫn là trên hết. Phải không các bác?

Cũng tùy từng shop thôi bác, không phải shop nào cũng vậy. Nếu họ chỉ chăm chăm bán cho khách mà không đúng nhu cầu thì khách chẳng mấy khi quay lại.

Em mua ở Nam Phú một số thứ, khi mua xong bác Dũng bao giờ cũng hỏi thăm xem thiết bị đó thế nào, có hợp không để bác ấy có giải pháp. Tuy rằng chưa lần nào em phải đổi hay trả lại, nhưng dịch vụ như thế em nghĩ là bác ấy thực sự quan tâm xem khách hàng mua đúng sản phẩm mình cần chưa.

Bên trên