Bạn có bao giờ nhầm hàng Samsung với Apple?

Ðề: Bạn có bao giờ nhầm hàng Samsung với Apple?

Samsung bây giờ đang lên "độ" oy...Nokia giờ ko biết sao đây nữa...Mấy năm trước Nokia chiếm lĩnh thì giờ đã "Vườn không nhà trống" mất oy...

phamhonghainb

Active Member

Làm sao mà có thể nhầm lẫn được.

zicano

Chưa bao giờ có chuyện nhầm giữa Apple và samsung. nhìn qua bên ngoài đã thấy sự khác biệt rồi.

tcthoidai

thằng apple đồ đĩnh nhưng giống như nó bị hạn chế về chất xám sợ ss qua mặt nên kiện tụng vớ vẩn

baominhpham

Ðề: Re: Bạn có bao giờ nhầm hàng Samsung với Apple?

Nếu đứng xa trên 2m, có thể bị nhầm.
Càng gần càng khó nhầm hơn.

BM

woodhouse

Đọc mới thấy bọn tiêu dùng US nó mù công nghệ ghê gớm....
Bác muốn mua hàng ,bác có 2 cách :
- Bác tới cửa hàng mua trực tiếp ,chẳng lẽ bác nói muốn mua 1 cái Ipad mà nhân viên nó xách GTab ra bán à ?
- Bác oder online : dù bất cứ trang wed bán hàng nào đều để hàng riêng cho từng hãng ,chẳng lẽ bác muốn mua Ipad lại click vô hãng Samsung ( hơn nữa dù mù cỡ nào ,bác đã mua thì cũng phải đọc info cấu hình ,chế độ bảo hành,blabla chứ) ...Có khi nào bác mua hàng mà nhắm mắt xem giá rồi click đại không.

anh7donco

Member

Mấy bố nhà Táo là con cháu của phát xít Hittle đấy. OS thì cấm đoán đủ thứ, còn với người khác thì luôn là ăn cắp của mình. Pó tay luôn. Nếu như theo như Táo nói thì tất cả hãng khác ko đc sản xuất đt hay tablet vuông nưa mà phải sản xuất hình tròn thì mới không bị Táo kiện, hài vãi chưởng nếu ông này sản xuất tivi chắc mấy ông kia phải chuyển qua sx tivi hình tròn hết :D

Cái này hay nè, hem biết có kiểu tivi hình tròn không nhỉ?

toilatuantk

kết lại 1 câu cứ điện thoại nào có hình chữ nhật có cạnh tròn là ăn cắp bản quyền của quả táo. giống lần trước ấy mà cứ màn hình cảm ứng điện dung là ăn cắp bản quyền của Apple
đúng là nực cười =))

dntk44tdh3

Active Member
đọc bài này em mới để ý để biết phân biệt mấy thằng này chứ không thì em cũng chịu =))

dvha

Member

Mình thấy chỉ nhầm lẫn đối với những người mù công nghệ. Đối với những người này thì bất cứ cái điện thoại nào màn hình cảm ứng to to thì là iPhone, cứ cái nào cảm ứng bự hơn thì là iPad. Năm ngoái khi mình mới xài con S2, có thằng trong cty thấy mới hỏi mình là xài iPhone 5 hả (lúc đó 4S chưa ra)? Mình kêu ko phải thì nó bảo tại cứ thấy màn cảm ứng to to nên cho là iPhone chứ ko biết gì về các mẫu điện thoại của các hãng. Rồi thằng bạn mình hồi năm trước lúc định mua tablet đi tìm hiểu mà máy hãng nào cũng gọi là iPad hết. Mấy người này đưa cho họ con iPhone 2G với 3G hay 3GS chắc cũng chẳng phân biệt được. Còn ai biết về máy móc 1 chút, dù chưa xài qua cũng có thể phân biệt được.
Mà coi qua bài tường thuật ngày kiện thứ 5 mới thấy Apple hơi nhảm. Bà nhân viên thiết kế cũ thiết kế ra các icon chỉ toàn đưa ra quan điểm chung chung là nhìn icon trên 2 máy của 2 hãng thì thấy nó giông giống, dễ gây nhầm lẫn. Trong khi các hình biểu tượng dùng trên icon đã là biểu tượng chung Apple ko thể độc quyền, quan trọng là SS đã thiết kế những chi tiết khác. Dẫu rằng những chi tiết này khó nhận biết nhưng trước khi vào đến màn hình ứng dụng thì phải khởi động rồi vào màn hình chính nữa. Chỉ cần mở máy đang chạy vào màn hình chính thôi là biết ngay máy này có phải iOS hay android vì chỉ có android mới hỗ trợ widget, hình nền live wallpaper và nhiều hiệu ứng khác nhau.

dtvu1310

Member

Nghe nói Apple còn định kiện hãng sản xuất... vật liệu xây dựng vì dám làm cục gạch ống hình chữ nhật nữa đó =))

Đã, đang và sẽ mãi mãi không bao giờ mua đồ Apple vì không muốn làm nô lệ cho phát xít.

P.S: Hỏi thiệt mấy bác dùng iPhone 1 câu: copy 1 file vào iPhone dễ hay khó? Đừng jailbreak hay dùng tool nào nhé :))

ông này cao thủ hơn tui nữa nà :)) mai mốt gạch phải làm hình tròn hết ko lại bị kiện
Nhưng chắc Táo nó hok dám kiện đâu, kiện SS thoy vì tụi SS ko dám lấy GlaTab quăng chứ kiện mấy ông vật liêu mấy ổng cho ăn "gạch" thì toy mạng :))

kakaman

Công nhận là nếu che cái logo đi thì khá giống.

>"< giống gì mà giống ,... tôi chưa bao giờ nhầm giữa sp của samsung và sp của apple cả ( tính riêng dt và MTB ) . Samsung thành công ko chỉ nhờ vào thiết kế của máy mà còn nhờ vào nhiều yếu tố -nếu chủ yếu dựa vào thiết kế đẹp thì sao sony vẫn chưa thành công , mặc dù mấy dòng Xperia gần đây có rất nhiều máy với thiết kế rất đẹp . Cá nhân tôi ủng hộ SS và mong cho apple thua kiện lần này .

lovemyta

Em thì nghĩ thằng Samsung mới ra lò đc con S3 lên nó vênh mặt và chơi Apple khi Apple chỉ còn có 5 tháng cuối năm để ra 1 sản phẩm công nghệ mới

2012: Apple có gì nào? Ngòai cái con iPad dạo đầu năm? Ipad này cải thiện gì nào? Ngoài độ phân giải và Camera, 4G

Trong khi Samsung có con S3 tươi mới hơn iPhone 4s, Rồi samsung Note....

iPhone đang chịu áp lực giờ lại thêm vụ kiện bạc triệu đô :(

Giống nhau của 2 hãng này là điều bình thường, đó là sự học hỏi, đem cải tiến công nghệ, nhưng 2 hãng đang dùng những điều này để hạ gục nhau, đào thải nhau :)

today@tv

Các bạn có nghĩ việc kiện "dở hơi" đó là một hình thức trong chiến lược quảng cáo của họ không?

Sau những vụ bắt bớ, rồi sẵn sàng abc để có 1 iphone không?

Họ làm như vậy để nhằm duy trì độc tôn của mình thôi, trong khi vị trí đó dường như ngày càng có nguy cơ tuột xa khỏi tay họ,nhưng thật chất sau đó là sự sợ hãi, mà sự sợ hãi lớn nhất của họ là không vượt qua chính mình, trong khi các hãng khác, kể cả một hãng của Trung quốc cũng có bước phát triển vượt bậc.

prettyb0y71

đối với dân IT thì chắc là ko nhầm nhưng với người bình thường thì có thể nhầm lẫn đấy

ducbando4

Member

:| Làm thế nào để nhầm giữa 2 sản phẩm khác hẳn nhau nhở,có chăng do Apple chơi kiểu lí sự cùn và các ông "thượng đế" không chịu tìm hiểu thông tin về món hàng mình cần mua thôi...

Bên trên