Bác nào giúp tư vấn dàn xem phim, nghe nhạc

winterfell101

Well-Known Member
Ðề: Bác nào giúp tư vấn dàn xem phim, nghe nhạc

--Em chuẩn bị mua Receiver mới đang ngắm 2 em này bác nào tư vấn em tí: Ya 2067 , Ya 2030??? Loa thì xua hướng em qua BW tạm thời đang Klipcsh F20 cùi....

E sẽ xui bác chơi Denon, e đã chơi qua con yamaha 1067,

Dĩ nhiên là On 636 hơn 1100 rồi, giá 636 chênh lệch hơn nhiều mà bác.

Onkyo chênh giá so với Denon 3tr, kg biết là nên mua Denon rồi 3 triệu ấy dồn qua mua loa, hay mua Onkyo rồi chơi bộ loa bèo bèo nhỉ.!?

Chỉnh sửa lần cuối:

1 bộ loa 5.1 bèo với xịn chênh nhau 3tr cũng ko khác mấy bác ạ.

Nếu vậy thì chỉ cố dc Receiver với Front thôi, chứ kg cố thêm dc Sub rồi, hic!

Re: Ðề: Bác nào giúp tư vấn dàn xem phim, nghe nhạc

Với tình hình tài chính ko cho phép thì bác nên đầu tư từ từ mà bộ dàn chất lượng ko phải đổi chác nhiều. Nếu nôn nóng đầu tư dàn trải chất lượng ko như mong muốn lúc đó đâm ra nản hoặc phải nâng cấp còn tốn kém hơn

Xong phần Receiver và loa, giờ đến dây nhợ, các bác cho mình chút thông tin về dây loa, chỉ cần tầm trung thôi là dc, đừng quá bèo là ok!

lan806

Well-Known Member

Nếu bác dùng 636 thì bác có thể setup cấu hình 3 loa gồm front và center, trên cơ sở đó khi xem phim nó cũng tạo ra loa ảo khiến xem phim cũng được. Còn nghe nhạc stereo thì 636 khá hơn đấy bác ạ, em cũng đang dùng 636 (hàng Nhật) chơi stereo với loa JBL nghe nhạc cho phòng ngủ đây.

theaminh81

Well-Known Member

có thánh nào trên này đã từng ghép onkyo với klip chưa, cho em tí ý kiến nào

theaminh81

Well-Known Member

đã inbox bác ấy rồi nhưng chưa thấy hồi âm, cũng có đọc một vài comment của bác ấy, nói chung là khen hơn chê và ngoài bác ấy ra hình như chưa ai ghép thì phải

Tớ sắp ghép đây, Onkyo 363 + Klipsch, khoảng 1 vài ngày nữa tớ sẽ cho cậu 1 bài nhận xét...

Ngoài trừ thanh khoản sao này khó thanh lý, onkyo ghép với klipsch hay hơn denon nhiều. Mình đã xài con onkyo 508 và denon 2311 trên cùng bộ loa klipsch

dungtam25

Well-Known Member

Ngoài trừ thanh khoản sao này khó thanh lý, onkyo ghép với klipsch hay hơn denon nhiều. Mình đã xài con onkyo 508 và denon 2311 trên cùng bộ loa klipsch

Em đã ghép Klipsch RF82II với Yamaha 3900,Denon 3310,Integar,Onkyo cuối cùng có nhận xét riêng em thôi nhé!
Nghe nhạc,xem phim thì
Ya vất đi,xem phim thì cặp front làm việc quá ok.
Denon thì chấp nhận được,nghe nhạc xem phim trên cặp front thì ngang nhau,dễ nghe,nhưng uy lực của front khi xem phim không bằng Ya.
Onkyo xem phim,tốt có thể bằng Ya,nhưng khoản nghe nhạc hơn Denon chút ít,nhất là nghe lossless trực tiếp từ usb trên Onkyo.
Còn Integar thì em không nói,bởi nó là pre,em đánh qua pow nên khó so sánh với các rec trên.
Thực tế và hiện bây giờ em vẫn đang phối ghép.
Đấy chỉ là cảm nhận riêng em thôi,còn surround,center thì em không nói đến,chỉ nói đến phối ghép cặp front Klipsch với các thương hiệu trên thôi.

theaminh81

Well-Known Member

dây nè, onkyo 838 và klip đây ạ, hay lắm cơ

Suround đây ạ

Và onkyo đây ạ

dây nè, onkyo 838 và klip đây ạ, hay lắm cơ

Suround đây ạ

Và onkyo đây ạ

Cấu hình front R26F, center R25C, sur R14S mà bác quất đến 838 thì khủng quá rồi, loa như vậy 636 kéo cũng đã ổn rồi, 838 thì quá ngon.

theaminh81

Well-Known Member

hi hi,đâu có bác r28f ạ. 636 hôm nọ kéo r28f k nổi ạ

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Mấy bác làm em rối quá....thôi mai đem tiền gửi ngân hàng cho chắc ăn không mua sắm nữa...

theaminh81

Well-Known Member

nge theo em thi hơi ok bác oi, nếu nghe 5.0 thi ok. còn bật chế đô pure audio tức là tắt tín hiệu số thì nghe hay hơn. qua nghe di bác chứ trình thảm âm.của e về nhạc yếu lắm, tai trâu mà

Bên trên