BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

jonidontcry

Active Member
Ðề: BÁC NÀO ĐĂNG KÝ AVG THÌ VÀO ĐÂY NHÉ

Thế thôi không lắp DTT nữa. Bao giờ nó có DTH mà mình vẫn máu thì lắp. Haizz...
2 tháng nữa là gần mùa hè rồi..

toivannho

Active Member

Móa, vậy mà bữa hỏi nó nói như nhau làm mình lắp DTT ngay, chán bọn lừa. mai mốt nó ra đại trà mà kg tăng kênh của DTT lên là em quậy nó

Nokia_E72

Tình hình là nó chỉ cung cấp cho HN&SG thôi còn các tỉnh khác cứ từ từ. Mà không biết AVG làm ăn cái kiểu gì mà muốn tìn hiểu trên Website cũng không có, vào http://www.anvien.vn cũng không được chán thế. Mà có bác nào có danh mục kênh của 3 gói cước không đưa lên cho AE xem với. Mà thực ra dùng cái gói 66 ấy cũng đâu có hơn được gói 60k của K+. Àh cho mình hỏi các bác dùng AVG có xem được ngoại hạng anh không?

tuank+

Member

Tình hình là nó chỉ cung cấp cho HN&SG thôi còn các tỉnh khác cứ từ từ. Mà không biết AVG làm ăn cái kiểu gì mà muốn tìn hiểu trên Website cũng không có, vào http://www.anvien.vn cũng không được chán thế. Mà có bác nào có danh mục kênh của 3 gói cước không đưa lên cho AE xem với. Mà thực ra dùng cái gói 66 ấy cũng đâu có hơn được gói 60k của K+. Àh cho mình hỏi các bác dùng AVG có xem được ngoại hạng anh không?

gói 50k của k+ có những kênh như discovery , espn , star sport , national geographic , animal planet , hbo , star movie hay ko bác , nếu như gói 50k của k+ mà có nhưng kênh đó thì em cho bác 1 tỷ . còn muốn xem NHA của avg thì phải xem qua các kênh địa phương như kênh hà nội hay tp hcm . danh mục gói 66k của nó đây http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/302188-bac-nao-dang-ky-avg-thi-vao-day-nhe.html , trừ mấy kênh hd ra nhé

churiver

Member

Mình vừa lắp chiều qua, DTT thôi, tình hình là hình hơi bị mờ, không sáng sủa như các anh khác khi xem cùng một kênh và cùng thời điểm. Chả biết DTH có khá hơn không. Nói chung là nếu nó giữ 30 tháng không đổi gói cước thì chấp nhận được, vì mình chả xem thể thao bao giờ. Mình vẫn thích IPTV hơn, vừa đăng ký chuyển Mytv hôm qua tới chỗ mới song không biết chỗ đó có lắp được không nữa.

vnucfl

các bác cho em hỏi nhà em ở thành phố nam định gần bễn xe nam định có bắt được sóng DTT không ( có phải nối ăng ten lên trên tầng cao ko ). Mong các bán trả lời gấp giúp em . Em đang có 1 bộ DTT ở hà nội , tết này muốn mang về cho các cụ nhà em xem , còn trên này em định lắp thêm cái khác

jonidontcry

Active Member

Đã lắp DTT, chỉ xem mấy kênh HD, còn lại mấy chục kênh SD mình ko xem.
Nhận xét:
- HBO HD nhiều phim upscale
- ESPN HD là xịn, xem sướng
- AXN HD cũng xịn, xem phê vật
- Starmovies HD cũng nhiều phim upscale
- Kênh An Viên HD thì có cái Thời sự trong nước mà cũng HD nên thấy hay hay lạ lạ.. còn lại thì toàn chiếu chất lượng SD

Túm lại là nó giữ giá 88K thì cũng chơi đc đấy :p

fa9603

Member

avg muốn thắng các nhà cung cấp dich vụ khác thì phải giảm giá thành, giá cước,,, lấy số nhìu sẽ phát triển mau hơn. ở hUẾ có dich vụ AVG chưa bạn

vnucfl

thông báo cho các anh em tin mứng . Hiện nay các tỉnh thành như : hà nam, nam định, thái bình, hưng yên, hải dương, bắc ninh, vĩnh phúc đều thu dc sóng của avg mặt đất, rất khỏe. Hôm qua em mang 1 bộ DTT về quê ở nam định cho các cụ thu sóng rất tốt, để ăng ten trong nhà mafg chất lượng sóng toàn 95%

highway1vn

thông báo cho các anh em tin mứng . Hiện nay các tỉnh thành như : hà nam, nam định, thái bình, hưng yên, hải dương, bắc ninh, vĩnh phúc đều thu dc sóng của avg mặt đất, rất khỏe. Hôm qua em mang 1 bộ DTT về quê ở nam định cho các cụ thu sóng rất tốt, để ăng ten trong nhà mafg chất lượng sóng toàn 95%

Nhà em ở hàng mã phố cổ vậy mà sóng kém quá chất lượng sóng toàn dưới 70% X_X cho dù làm các kiểu trong nhà cuối cùng không nhịn được đưa anten ra ngoài trời mà vẫn không bắt đủ, thế là ku nhân viên lại mang về hẹn 2 ngày sau quay lại với dàn anten tích hợp bộ kích sóng

huyphuc1981_nb

=D>=D>=D>
Hoan hô AVG
Cho mình hỏi, thẻ hãng này cắm đầu ngoài có dùng được không, để dùng đầu ngoài. Ví dụ HD DVB-S2 + CA (Conax). Mình hỏi hãng thì họ bảo không bán thẻ rời? Mình trêu cô nhân viên là anh muốn đi Sing nên mang thẻ theo.

vnucfl

bác nào ở quảng ninh thì em chưa dám chắc đâu vì nó xa quá, có bác nào ở hải phòng mà gần với hải dương thì bắt dc sóng

jonidontcry

Active Member

Mình muốn mua thêm 1 cái anten nữa thì có đc ko nhỉ? Mua riêng cái anten thôi :D

huyphuc1981_nb

to
Mình muốn mua thêm 1 cái anten nữa thì có đc ko nhỉ? Mua riêng cái anten thôi :D
DTT của AVG dùng antenna V/U bình thường đấy mà. Còn DTH thì cũng là antenna vệ tinh Ku bình thường thôi. NSS-6 ở mình có beam SE Asia sóng khá mạnh, miền trung sóng mạnh nhất chỉ cần chảo 50-55. Miền Bắc và Sài Gòn Bình Dương sóng yếu, nhưng chỉ ở biên giới phía Bắc là yếu đáng kể thôi. Một cái chảo 55 phân giá 140k.
http://www.satstar.net/satellites/nss6.html (beam SE Asia)

trên kia có bạn so DTH và DTT. Về AVG thì 2 thằng này như nhau thôi. Nhưng quan trọng là cái đầu vệ tinh là một thứ rất thích thú, chứ không như DTT. Mình nghĩ AVG chỉ tạm DTT trước khi đi cáp thôi. Ví dụ, trên NSS-6 chẳng hạn, có nhiều cái để xem ngoài AVG.
http://www.lyngsat.com/nss6.html
http://www.satstar.net/satellites/nss6.html (beam SE Asia)

AVG trên này thuê các TP 11542 V 43200 và 11680 V 28800. Cả hai đều là DVB-S2 MPEG-4 Conax.
Đã DVBS2 hoành tráng như thế thì DVB-S xem được, có FreeTV là
11676 H 27500 IPM TV (Thái Star TV, Ten Thai... nha)
11635 H 27500
Cộng được khoảng 30 kênh Thái Lan

Bạn lấy một bộ DTH về sau bạn còn ngoáy chảo đi các vệ tinh khác rất khoái, có trò cccam nữa, nếu như bạn mua thêm một cái đầu chạy Linux.

Về DTH

Này các bạn ơi, hiện trên thị trường có đầu DVB2 dùng thẻ Conax, vậy liệu có dùng nó để cắm thẻ AVG được không ? mình hỏi mua cái thẻ họ bẩu là phải mua của bộ SD 1,6t. Mà đúng là nhân viên mới tập sự , suốt ngày xin lỗi anh. Mình muốn thử xem cccam của nó thế nào mà.

Chỉnh sửa lần cuối:

halosun

Member

bác phúc đây mà, chào bác, bác bỏ vệ phủ đi luôn thật à? dạo này vắng bác vệ phủ xuống hẳn, hay là bác chuyển sang đam mê truyền hình vệ tinh rồi, wellcome bác đến diễn đàn HD nhé, có bác thế nào cũng có nhiều bài viết hay cho xem, cũng như ở vệ phủ, em vào đây hóng là chính thôi ^_^

jonidontcry

Active Member

Muốn mua thêm cái anten để lắp ở phòng khác, vì cái anten hiện tại đang gắn cố định rùi. Hic.

dhpaul

Well-Known Member

Truyền hình số mặt đất thì các bác cứ mua ăng ten dàn hoặc ăng ten râu mà dùng thôi, cứ ăng ten của AVG làm gì nhể :-"

Bên trên