Bác nào đã mua LCD ở enterbuy.vn cho em xin ý kiến

ngongo5712

Re: Ðề: Bác nào đã mua LCD ở enterbuy.vn cho em xin ý kiến

Hồi đầu tháng 7 âm, giá 64D8000 có 51 triệu, nhưng em ngại tháng cô hồn nên ko mua, hôm nay vừa quyết định lấy phải chịu giá 55 triệu mà có 1 kính thôi, mua xong thấy chủ hàng nói đúng ra là phải bán giá 58 triệu vì SamSung nó lại lên giá:D

ss nào lên giá thế bác, bên pico chỉ thấy giảm giá thôi =)) sn mới lên giá........xem giá pico thì nên đến siêu thị xem bác coolpix ạ vì trên mạng nó k để giá thật vì sợ mất thương hiệu của hãng, đến nơi toàn khuyến mại 8-12 triệu.....quả quà tặng đặc biệt í, bác cứ nhìn thấy cái í hỏi nhân viên bít ngay giảm nhiu xiền......nói khuyến mại thực ra là ss VN nó hỗ trợ giá cho bán thế để cạnh tranh với thằng HC bán hàng ss ngoài thôi

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Bác nào đã mua LCD ở enterbuy.vn cho em xin ý kiến

ss nào lên giá thế bác, bên pico chỉ thấy giảm giá thôi =)) sn mới lên giá........xem giá pico thì nên đến siêu thị xem bác coolpix ạ vì trên mạng nó k để giá thật vì sợ mất thương hiệu của hãng, đến nơi toàn khuyến mại 8-12 triệu.....quả quà tặng đặc biệt í, bác cứ nhìn thấy cái í hỏi nhân viên bít ngay giảm nhiu xiền......nói khuyến mại thực ra là ss VN nó hỗ trợ giá cho bán thế để cạnh tranh với thằng HC bán hàng ss ngoài thôi

69,9-12 (giảm cao nhất)=57,9 vẫn đắt hơn ở Enterbuy 3,5 Tr (nếu chờ được còn rẻ nữa thì đúng là SS không tăng giá)!

iuHD1

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Bác nào đã mua LCD ở enterbuy.vn cho em xin ý kiến

69,9-12 (giảm cao nhất)=57,9 vẫn đắt hơn ở Enterbuy 3,5 Tr (nếu chờ được còn rẻ nữa thì đúng là SS không tăng giá)!

Enterbuy hôm nay bán 64D8000 ra thi trường với giá 58triệu rồi đấy bác:D

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: Bác nào đã mua LCD ở enterbuy.vn cho em xin ý kiến

Em nghĩ mình vội vì bị thằng cu ném vỡ màn hình cái tv chính cho nên chấp nhận mua thêm một chút, không ngờ các bác mua sau phải "chấp nhận" hơn. Nhưng giá đó so với Pana VT30 vẫn thấp hơn rất nhiều!
(vẫn khẩu hiệu ít tiền dùng đồ rẻ thôi, đời sống của mấy cái tv bây giờ quá ngắn để đầu tư cao!).

vdhoan

Member

Trong mục hiển thị sản phẩm đã thông báo tình trạng có hàng/hết hàng. Mong bác ngắm kỹ rồi bình loạn cho chuẩn

Enterbuy có kiểu lừa khách hàng rất bậy. Hôm trước mình xem trên web của enterbuy có niêm yết con 50V20 thấy giá mềm và tình trạng là có hàng, mình đã cẩn thận gọi điện đến để kiểm tra. Nhân viên kinh doanh của họ khẳng định là chắc chắn còn hàng và giá bán đúng như niêm yết. Mình mang tiền đến tận cửa hàng để đặt trước và yêu cầu chở hàng đến giao luôn. Đến nơi nhân viên của enterbuy nói rằng model đó không còn mà chỉ còn model 50V10 nhưng với giá cao hơn rất nhiều và tất nhiên là mình không lấy. Hóa ra đó là một mánh kinh doanh xấu của enterbuy. Họ niêm yết giá những model không có hàng thật mềm để lừa khách hàng đến rồi nói là mới hết rồi đề nghị lấy loại khác. Đã thế họ cũng không biết nói một lời xin lỗi (dù là giả đóng kịch) với khách hàng đã bị họ lừa. Với văn hóa kinh doanh như vậy thì mình tin rằng họ sẽ không thể có chỗ đứng lâu dài bền vững trong cộng đồng HD Việt nam.

ngongo5712

Re: Ðề: Re: Ðề: Bác nào đã mua LCD ở enterbuy.vn cho em xin ý kiến

bác so sánh vậy k đúng, bác phải so với giá cũ ở thời điểm khác của ss ở pico chứ bác so giữa các siêu thị với nhau thì nói nó tăng giá cũng đúng thôi

Enterbuy có kiểu lừa khách hàng rất bậy. Hôm trước mình xem trên web của enterbuy có niêm yết con 50V20 thấy giá mềm và tình trạng là có hàng, mình đã cẩn thận gọi điện đến để kiểm tra. Nhân viên kinh doanh của họ khẳng định là chắc chắn còn hàng và giá bán đúng như niêm yết. Mình mang tiền đến tận cửa hàng để đặt trước và yêu cầu chở hàng đến giao luôn. Đến nơi nhân viên của enterbuy nói rằng model đó không còn mà chỉ còn model 50V10 nhưng với giá cao hơn rất nhiều và tất nhiên là mình không lấy. Hóa ra đó là một mánh kinh doanh xấu của enterbuy. Họ niêm yết giá những model không có hàng thật mềm để lừa khách hàng đến rồi nói là mới hết rồi đề nghị lấy loại khác. Đã thế họ cũng không biết nói một lời xin lỗi (dù là giả đóng kịch) với khách hàng đã bị họ lừa. Với văn hóa kinh doanh như vậy thì mình tin rằng họ sẽ không thể có chỗ đứng lâu dài bền vững trong cộng đồng HD Việt nam.

hx, nếu thế thì gieo nhân nào sẽ gặp quả í thôi bác ạ...........nhưng cũng có thể là vừa phút trước người ta có hàng và có khách mua nên lúc sau bác đến thì đã hết, cũng nên tìm hiểu cho thật chuẩn tránh đổ oan người tốt

phidiepdan

Hàng ngon thì nói làm gì bác. ai biết hàng lỗi nó rơi vào mình. Đến lúc đó thì kêu trời. Cạch mặt cái bọn enterbuy.vn này ra

vụ của bác sử sao rồi bác? bác thông báo tình trạng cho anh em biết với!?

hdd-hdp

Enterbuys hay Betbuys thì cũng gần như nhau cả. Nhìn Web thì rất Hoành tráng nhưng khi hỏi những con "hàng Ngon" thì đều báo là không có hàng, phải đặt tiền tầm 1 tuần mới lấy về, và giá thật thì cũng chẳng rẻ tí nào nếu không muốn nói là bằng những chỗ S.thị lớn. Vì sao lại thế nhỉ???
Những chỗ nhỏ như vậy thì làm gì mà đòi được Hãng nó Hỗ trợ đầy đủ và Xuất hàng? Tiềm lực thì không có nên làm gì có chuyện ôm hàng chờ sẵn khách mua như S.thị. Hàng họ có hầu hết đều là những Mẫu bình thường, bình dân và số lượng cũng chỉ có 2-3 con 1 đợt là Kịch nên có hỏi thì báo không có cũng là chuyện thường, giá cả thì loạn hết cả lên mà thật ra toàn giá ảo, mua làm sao được?! Chưa kể có nguồn "hàng Ngoài" thì chả hiểu là hàng gì nữa???

enterbuy

Ðề: Re: Bác nào đã mua LCD ở enterbuy.vn cho em xin ý kiến

Enterbuys hay Betbuys thì cũng gần như nhau cả. Nhìn Web thì rất Hoành tráng nhưng khi hỏi những con "hàng Ngon" thì đều báo là không có hàng, phải đặt tiền tầm 1 tuần mới lấy về, và giá thật thì cũng chẳng rẻ tí nào nếu không muốn nói là bằng những chỗ S.thị lớn. Vì sao lại thế nhỉ???
Những chỗ nhỏ như vậy thì làm gì mà đòi được Hãng nó Hỗ trợ đầy đủ và Xuất hàng? Tiềm lực thì không có nên làm gì có chuyện ôm hàng chờ sẵn khách mua như S.thị. Hàng họ có hầu hết đều là những Mẫu bình thường, bình dân và số lượng cũng chỉ có 2-3 con 1 đợt là Kịch nên có hỏi thì báo không có cũng là chuyện thường, giá cả thì loạn hết cả lên mà thật ra toàn giá ảo, mua làm sao được?! Chưa kể có nguồn "hàng Ngoài" thì chả hiểu là hàng gì nữa???
Hàng điện tử là hàng có tính linh động cao về số lượng và giá cả, cho nên đôi khi sai sót về số lượng và giá cả là không thể tránh khỏi, cái đó chúng tôi đang cố gắng hạn chế tốt nhất có thể. Bác đánh giá cũng nên khách quan chút, ngay cả các siêu thị lớn như Media, HC, Pico,... các con hàng lớn đôi khi vẫn báo tình trạng có hàng nhưng alo đến thì không có, chưa kể các cửa hàng khác mức đọ nhỏ hơn như Hoàng Hải, Hải tàu, Dung Tân,..., các cửa hàng này bác đã bao h check chưa. Chúng tôi không dám chắc 100% thông tin đăng tải là chính xác tại bất kỳ thời điểm nào, nhưng tôi dám chắc khả năng cập nhật của chúng tôi đang hoàn thiện đáng kể so với các cửa hàng, sthị khác. Còn hàng ngoài thì thế nào, bác đã bao h nhìn thấy nó chưa, tôi cũng không biết bác định nghĩa nó thế nào để cho a e cùng biết mà tránh?
Đưa ra comment, bác cũng cần khách quan và có trách nhiệm với những lời nói của mình
Regards

Chỉnh sửa lần cuối:

enterbuy

Thôi xin ông, bên ông toàn lấp liếm kiểu rẻ tiền nhà que nghe chán bỏ....mịa. Tôi bắc điện thoải hỏi bên ông những con tôi cần thì chả biết ông nào giọng nghe líu lô vãi thông báo là không có hàng, chỗ em không dám nhập những loại đấy đâu anh ạ, anh có muốn lấy thì phải đặt tiền, tầm 5-7 hôm mới có. Đang máu mà bị dội gáo nước như thế thì loang mịa nó Tiết ra chứ chả à? Hỏi vặn mấy câu nữa thì bảo là "Anh trưởng phòng" của em đi vắng rồi và dập máy cái Bụp, chả coi người khác ra cái gì cả. Làm ăn thế thì có mà...............Tôi nhớ, 2 năm trước cũng thế, và sau 2 năm bây giờ vẫn thế, vẫn cái cung cách chộp giật, nhố nhăng, bố láo kiểu đấy thì....này xin lỗi nhé, đứng dẹp mịa nó qua 1 bên đi. tuổi gì thế?????????
Bác ơi e mới bán đồ điện tử được có 1 năm nay thôi, bác xem lại trí nhớ của mình nhé, tôi nghĩ bác có vấn đề gì đó không ổn rồi8-}

hidro

Member

Bác ơi e mới bán đồ điện tử được có 1 năm nay thôi, bác xem lại trí nhớ của mình nhé, tôi nghĩ bác có vấn đề gì đó không ổn rồi8-}

Bác enterbuy ơi, nghề của bác cũng có thể gọi là làm dâu trăm họ. Nếu khách hàng có ý kiến hơi quá lời hoặc bức xúc nói gì đó hơi đụng chạm em nghĩ bác nhịn chút hay hơn bác ạ, tốt hơn cho cả bác và cả công ty bác. Em là em khuyên bác chân thành

hdd-hdp

Thôi, dù sao cũng xong rồi. Đang máu nên hỏi đâu cũng không có hàng thấy hơi bức xúc thôi. Mình không có ý kiến gì nữa. Nhưng phải nói thật là thế này: Mấy cái bên Buy buy thì rất thường xuyên có cái tình trạng "Không có hàng", chả hiểu là làm ăn thế nào nữa? Không biết là hỏi cái gì thì có để mua?????? 2 năm trước thì mình nhầm, lúc đó mình gọi bên Bestbuy. Vậy Xin lỗi bạn Enterbuys vì đã đã nhớ nhầm. Bên bạn nên cố gắng thay đổi cái cách chào hàng và bán hàng thì mới mong phát triển mạnh được chứ cứ như thế này thì chỉ thấy bị kêu thôi chứ chả mấy ai khen, vậy buồn lắm bạn ạ!

enterbuy

Cám ơn các bác góp ý. hy vọng cả nhà hợp tác tốt với nhau cùng phát triển:-bd

coolpix8700

Well-Known Member

giá dạo này lại ko thấy cạnh tranh nữa nhỉ? cao hơn bestbuys.vn nhỉ?

Chắc cần cái nào thì bác phải gọi điện hỏi trực tiếp, nhớ hỏi cụ thể có hàng lấy ngay không. Chứ nơi nào cũng vậy thôi, toàn giá ảo. Vừa đi mua em cũng thấy, những nơi khác nhau chỉ khác mỗi địa chỉ và giọng người trả lời, còn nội dung chẳng ai hơn ai mà giống nhau cả!

hdd-hdp

Không hẳn thế, 1 mình 1 giá thì cũng chả sao nếu cạnh tranh lành mạnh và luôn có sẵn hàng thật để phục vụ. Nguy hiểm nhất và chán nhất là báo giá ảo và luôn có câu cửa miệng là "Không có hàng". Không có hàng thì đăng giá Ảo để làm gì ngoài câu View??? 1-2 lần thì khách có thể bỏ qua chứ đến lần thứ 3 là Vĩnh biệt luôn cho nó nhanh!

coolpix8700

Well-Known Member

Đó là hiện tượng chung của mấy kiểu "Công ty mới bây giờ", không phải chỉ trong lĩnh vực bán tv này. Các bác ít mua bán cho nên vấp phải phản ứng mạnh. Em quen rồi, có những lần hỏi rất rõ vì rất hiểu những kiểu kinh doanh như thế và được khẳng định trong kho của họ đang có hàng. Giữa trưa nắng lặn lội đến thì được câu xin lỗi nhầm và giới thiệu loại hàng khác có "tính năng" hơn hẳn và giá cũng "tốt" hơn hẳn...
Có những công ty có đội ngũ nhân viên quần áo đồng phục chỉnh tề, côm lê, cà rà vạt... Nhưng thực ra cả 10 công ty như vậy đều chỉ đến đúng 1 kho hàng chung còn lại họ chỉ có mỗi văn phòng, bàn ghế và nhóm nhân viên ăn mặc chỉnh tề thôi. Như vậy thì ai cũng hiểu, giá chính là do cái kho ấy quyết định, có chênh nhau thì chỉ là phần "lãi" cần giữ lại!

phidiepdan

Đó là hiện tượng chung của mấy kiểu "Công ty mới bây giờ", không phải chỉ trong lĩnh vực bán tv này. Các bác ít mua bán cho nên vấp phải phản ứng mạnh. Em quen rồi, có những lần hỏi rất rõ vì rất hiểu những kiểu kinh doanh như thế và được khẳng định trong kho của họ đang có hàng. Giữa trưa nắng lặn lội đến thì được câu xin lỗi nhầm và giới thiệu loại hàng khác có "tính năng" hơn hẳn và giá cũng "tốt" hơn hẳn...
Có những công ty có đội ngũ nhân viên quần áo đồng phục chỉnh tề, côm lê, cà rà vạt... Nhưng thực ra cả 10 công ty như vậy đều chỉ đến đúng 1 kho hàng chung còn lại họ chỉ có mỗi văn phòng, bàn ghế và nhóm nhân viên ăn mặc chỉnh tề thôi. Như vậy thì ai cũng hiểu, giá chính là do cái kho ấy quyết định, có chênh nhau thì chỉ là phần "lãi" cần giữ lại!

Nguy hiểm vậy sao?
ừ nhỉ tại sao bestbuy ở 219 nguyễn trãi, HN em enterbuy ở 225 nguyễn trãi, tivishoping số 1 khương đình đều trên tuyến đường Nguyễn Trãi HN mà giá lại rẻ như nhau thế nhỉ?

Bên trên