Bác nào có firmware cho Western Digital HD Player 1.01.01 Em Xin ạ

hunghugo

Member
Bởi vì em mới update lên 1.01.02 bị tiêu luôn ạ . Hiện giờ chỉ lên nguồn còn màn hình thì đen thui ạ >> làm sao mà thấy gì up ạ

Em đang pó tay tính bán phức đi cho rồi nâng cấp HTPC good hơn ạ

Bác nào có version 1.01.01 cho em xin >>> xem có cứu vản được ko ạ

Bác nào biết cách mách cho em nhỏ 1 tiếng ạ

Em cảm ơn nhiều

Theo em thấy Hàng US chưa chắc là tốt đâu các bác ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

HDTAK

Member
Ðề: Bác nào có firmware cho Western Digital HD Player 1.01.01 Em Xin ạ

Bởi vì em mới update lên 1.01.02 bị tiêu luôn ạ . Hiện giờ chỉ lên nguồn còn màn hình thì đen thui ạ >> làm sao mà thấy gì up ạ

....

Vậy bác để lại con WD Player này cho mình giá tượng trưng đi :D.
Đi đâu cũng thấy bác này hết, đầu tư cho HD dữ vậy bác? Mà cuối cùng vẫn chưa chơi được HD àh! :D

hiend07

Bác nào có version 1.01.01 cho em xin >>> xem có cứu vản được ko ạ

Bác nào biết cách mách cho em nhỏ 1 tiếng ạ

Em cảm ơn nhiều

Bác phải chắc rằng sợi dây HDMI đang hoạt động tốt. Nếu dây HDMI bị hư thì bạn củng ko nhìn thầy gì cả. Sao bác lại "không thích" của US nhỉ, hơi bi quan đó :). Nếu check xong mà còn bị thì cò thể vác qua mình xem cho.
Thân

digikni

Well-Known Member

em nghĩ là khi up firmware bác nên dùng cáp composite (3 màu) cho nó lành. sau đó mới dùng cáp HDMI bác ạh.

có khả năng khi update xong nó settings mọi thứ về default nên nó chưa nhận cổng HDMI bác ạh.

cutinho

Member

em nghĩ là khi up firmware bác nên dùng cáp composite (3 màu) cho nó lành. sau đó mới dùng cáp HDMI bác ạh.

có khả năng khi update xong nó settings mọi thứ về default nên nó chưa nhận cổng HDMI bác ạh.

Đúng rồi đấy. Trước em cũng bị tình trạng hình lúc ẩn lúc hiện do cái cable HDMI. Ức chế lắm. Mà cái cable ấy chỉ bị với WDTV thôi mới tức chứ. Hình như cái cổng hdmi của WDTV nó hơi lỏng. Cắm sang TVIX lại ngon lành, cho thằng bạn cái dây ấy cả mấy tháng nay chả thấy nó kêu ca gì cả :)

tieuthieugia

Well-Known Member

bác LH với nơi bán, họ có firmware updated cho mọi Sp muh họ bán ra muh....

Vuronaldo

Toi cung bi nhu vay roi
You vo setting, chon reset
Moi thu se ok

Xin loi boi vi Toi khong biet dang tieng Viet

hunghugo

Member

có thấy gì đâu mà vô setting Bác Ơi >> Màn hình đen như bao Công

hiend07

có thấy gì đâu mà vô setting Bác Ơi >> Màn hình đen như bao Công

Bây giờ bác thử làm 2 động tác:
1. Check để chắc rằng dây HDMI đang hoạt động bình thường
2. Nếu HDMI calbe đang hoạt động tốt thì:
update firmware theo các bước sau
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=3787
Chú ý: Bác dùng USB loại nhỏ thôi cho nhanh và chép 2 files firmware vào thư mục gốc sau đó cắm vào HD Player và bật nguồn rồi wait khoảng phút sẻ thấy màn hình hiện lên và chọn setting sẽ thấy new firmware found và cứ thế mà up lại
Chúc bác thành công

mosbiker

Chiều nay sau 2 ngày chờ đợi thì để qua chổ a Hiển lấy cái ổ 500gb cùng 1 đống phim 1080p DTS về hý hoáy ráp vào cái WD HD player, mở phim đầu tiên lên, hix, ko có tiếng( chuẩn bị phải sắm reciver), mở phim 720p DD5 lên nghe tiếng ầm ầm, sướng quá , coi đường 2p nhìn phụ đề chữ có chữ ko===>chán...lọ mọ ngồi up firmware mãi ko được ko hiều tại sao, e vào setting, about thấy ghi firmware là 1.03.02 trong khi lên website của WD thì thấy nó chỉ có 1.01.77 là mới nhất..từ tháng 06/2009(hôm nay là 21/2/2011 rùi :D).Đọc bài của bác Hiển làm theo mà ko sao updrage được cho nó lên 1.1.77.Em chép vào 1 cái USB 16gb, chép vào thư mục gốc nhưng vào setting chả thấy cái updrage icon nào hiện ra cả, chép cả vào cái wd element 500gb cũng chả thấy có biểu hiện gì.Không lẽ lại phải đổi luôn HD player và sắm denon 2310 bên a Hiển để coi phim hay sao, hix, tốn đạn we'.Chủ thớt giúp em....help help......Àh, hiện giờ e dùng HDMI nối trực tiếp vào cái pana plasma 46X20V nên em nghĩ ko có tiếng là do tivi ko giải mã dc DTS đúng ko các pác, mong các pác chỉ giáo.chân thành cảm ơn.

Bên trên