B&W HTM2 đi với loa front JBL 890 có ổn không ?

chào các bác,

như tiêu đề em tính làm em BW HTM2 nhưng đôi Front ở nhà là L890 không biết có bị chênh lệch quá không?

mong các bác tư vấn giúp. [-O<

minhtuantkh

Ðề: B&W HTM2 đi với loa front JBL 890 có ổn không ?

Bác sợ center hút hết âm của front à :D. Nếu có đk để trải nghiệm con hàng khủng này thì cứ chơi thôi bác, ngon đấy. Nhưng chân tình nếu là em mà có tiền đủ mua HTM2 thì em lại đầu tư vào cái khác hiệu quả hơn đấy.

tuankhai

Well-Known Member

Ổn bác à. Nếu bác muốn đồng bộ thì làm con Cent JB nữa.

davidhand

Moderator

Ổn thì vẫn ổn, ngon là khác vì con Center này thuộc hàng khủng rồi. Có đk thì Bác cứ nâng cấp dần thôi.

Bác sợ center hút hết âm của front à :D. Nếu có đk để trải nghiệm con hàng khủng này thì cứ chơi thôi bác, ngon đấy. Nhưng chân tình nếu là em mà có tiền đủ mua HTM2 thì em lại đầu tư vào cái khác hiệu quả hơn đấy.

Thanks đóng góp của bác. Nhà em đang sử dụng Denon 3808CI với đôi L890 _Klipch RS3 surround, theo bác em nên đầu từ thế nào hiệu quả hơn.

Ổn bác à. Nếu bác muốn đồng bộ thì làm con Cent JB nữa.

Ổn thì vẫn ổn, ngon là khác vì con Center này thuộc hàng khủng rồi. Có đk thì Bác cứ nâng cấp dần thôi.

Theo các bác thì em nên chơi đồng bộ hay chơi tổng hợp thế này ạ. em mới tập chơi HD nên còn lăng tăng nhiều thứ lắm ạ :(.

tuankhai

Well-Known Member

Thanks đóng góp của bác. Nhà em đang sử dụng Denon 3808CI với đôi L890 _Klipch RS3 surround, theo bác em nên đầu từ thế nào hiệu quả hơn.
Theo các bác thì em nên chơi đồng bộ hay chơi tổng hợp thế này ạ. em mới tập chơi HD nên còn lăng tăng nhiều thứ lắm ạ :(.

Em nghĩ đồng bộ thích hơn, bác làm con JB LC2 nữa là đẹp

minhtuantkh

Giống bác tuankhai. Nếu là em với hệ thống có sẵn vậy rồi thì em sẽ chơi Center JBL luôn cho đồng bộ cái mặt tiền sau đó múc một em Sub Velodyn kha khá ( ủa mà em không thấy bác liệt kê sub và màn hình?), tiếp theo là dây loa ngon cho Front,...Chúc bác có được bộ đa kênh ngon lành, khi nào xong show cho AE coi nha bác :D

truonghd

Well-Known Member

Chơi con JBL LC2 đi bác

davidhand

Moderator

Ý kiến của bác Tuấn cũng rất hay, sub cũng quan trọng chẳng kém Center Bác ạ. Bác mà chơi luôn e Vel. DD nữa thì quá tuyệt, tuyệt hơn nữa thì có cả e HTM2! :D

khactuyen

Banned

Nếu bác chủ mua htm2d thì phải trả lời được mấy câu hỏi sau:
1. Bác có định lên hết Bw seri 8 ko?
2. Tiền mua pow đánh riêng con center này?
3. Nếu giữ nguyên dàn cũ thì tổng thể bộ dàn rất xấu và mất cân đối, bác có yêu cầu cao tính thẩm mỹ?

Theo em thì bác dành tiền vào mấy món khác quan trọng hơn như
1. Mua sub thật ngon vào như sub vel dòng dd.
2. Thay avr bằng pre -pow như pre integra dhc-80.2 và pow b&k 200.7, outlaw 7700 (toàn pow 7 kênh có cs 200wpc tại 8 ôm), pa này hay hơn avr trung - cao khoảng 6/10.
3. Trang bị tiêu tán âm phòng thật ngon vào như dùng thạch cao tiêu âm cho trần và tường, thảm len xịn cho sàn....
.....v...v.

Trước em cũng có ý định như bác chủ khi dùng bộ bw683-610-htm61-rock solid nhưng em đã chơi theo pa khác là đổi sang loa klipsch reference ii (rf 82, rc 64, rs 62) và sub là vel dd10, pre - pow đang trên đường từ mỹ về.

Giống bác tuankhai. Nếu là em với hệ thống có sẵn vậy rồi thì em sẽ chơi Center JBL luôn cho đồng bộ cái mặt tiền sau đó múc một em Sub Velodyn kha khá ( ủa mà em không thấy bác liệt kê sub và màn hình?), tiếp theo là dây loa ngon cho Front,...Chúc bác có được bộ đa kênh ngon lành, khi nào xong show cho AE coi nha bác :D

Em đang cố gắng hoàn thiện sẽ làm vài tấm post lên góp vui với anh em. Tại em mê đầu u lên của B&W seri cao :x. với lại được người bạn để lại với giá cũng mềm nên đang lăng tăng em HTM2. Chứ em cũng tính làm cả bộ JBL giống bác Nghĩa :>.

3. Nếu giữ nguyên dàn cũ thì tổng thể bộ dàn rất xấu và mất cân đối, bác có yêu cầu cao tính thẩm mỹ?

2. Thay avr bằng pre -pow như pre integra dhc-80.2 và pow b&k 200.7, outlaw 7700 (toàn pow 7 kênh có cs 200wpc tại 8 ôm), pa này hay hơn avr trung - cao khoảng 6/10.
3. Trang bị tiêu tán âm phòng thật ngon vào như dùng thạch cao tiêu âm cho trần và tường, thảm len xịn cho sàn....
.....v...v.

Trước em cũng có ý định như bác chủ khi dùng bộ bw683-610-htm61-rock solid nhưng em đã chơi theo pa khác là đổi sang loa klipsch reference ii (rf 82, rc 64, rs 62) và sub là vel dd10, pre - pow đang trên đường từ mỹ về.

Thanks bác đã tư vấn, nhưng dàn pre -pow như pre integra dhc-80.2 và pow b&k 200.7, outlaw 7700 em hong biết nơi bán mà hình giá của em ý cũng hơi vượt tầm của :(. Bác có thể cho em bít giá của các em này và trang web bán được không ?

khactuyen

Banned

Thanks bác đã tư vấn, nhưng dàn pre -pow như pre integra dhc-80.2 và pow b&k 200.7, outlaw 7700 em hong biết nơi bán mà hình giá của em ý cũng hơi vượt tầm của :(. Bác có thể cho em bít giá của các em này và trang web bán được không ?
Bac mua lại con htm2 giá bao nhiêu ah?
Đối với bộ pre- pow trên thì bác chịu khó săn hàng 2nd trên audiogon, ebay và nhờ mấy bác có uy tín ship hàng về vn cho thôi, giá tạm tính chưa ship
Integra dhc-80.2: 1,1 -1,2k
Pow b&k 200.7: 1,2-1,3
Pow outlaw 7005 (5 chanel) 900-1k.

tuankhai

Well-Known Member

.....v...v.

Z9 lại đi rồi hả bác? Bên Hoàng Hải đang giảm giá 50tr cho con Z11 đó bác :)

Thanks các bác nhiều lắm, em vừa lấy em HTM2 về, nghe muốn rụng tay chân, hay wa. Bạn bè nên em được giá tốt khi nào hoàn tất bộ dàng em sẽ chụp vài tấm show cùng anh em.

KTZ

Thanks các bác nhiều lắm, em vừa lấy em HTM2 về, nghe muốn rụng tay chân, hay wa. Bạn bè nên em được giá tốt khi nào hoàn tất bộ dàng em sẽ chụp vài tấm show cùng anh em.
Chúc mừng bác có con Center mà ae chơi hd đều mơ ước,bác hoàn thiện xong bộ hd cho ae ít review nhé

langthangvn33

Uploader

chúc bác có con center ngon...HTM2 là niềm mơ ước của anh em HD

minhtuantkh

Bác nhớ là rụng tay chân khi nghe tiếng nói từ em này thôi nha, chứ nghe thấy âm thanh khác là ...chết hết AE luôn đó :D. Bác thật là dũng cảm vì em nghĩ nếu là bạn bè để lại em cũng chưa dám cưới em nó về. GATO với bác, xin chúc mừng!

truonghd

Well-Known Member

Cái Center k bằng nguyên bộ dàn luôn quá, chúc mừng bác, mình nghe HTM61 mà đã phê rồi, cũng đang chơi Sc35 và JBL L890 như bác

yaibakt

Member

em vừa search giá thử thì em center này giá cỡ 5k ~ 100tr hả các bác? @-)

khactuyen

Banned

em vừa search giá thử thì em center này giá cỡ 5k ~ 100tr hả các bác? @-)

Đó là giá list thôi bác, giá mu được khoảng 3,2k$. Giá bác chủ mua lại chắc tốt hơn rất nhiều.
Mà đã dùng đến con này rồi thì còn nâng cấp lên gì nữa ta?

Bên trên