B&W HTM 61 vs HTM 62

crv07

Ðề: B&W HTM 61 vs HTM 62

Trước mình cũng nghĩ 62 k kém 61 nhiều lắm, rinh 62 về càng dùng càng thất vọng thua cả con JBL sida 1,5tr của ông bạn, sau phải bán rẻ 3tr . Khênh 61 về phải nói nghe rất phê tiếng rất ấm và có hồn. khuyên bác nào đừng như em mà bị học phí ngu.

Con JBL sida 1.5 mil là con gì thế bác ui. Không lẽ con 62 nó tệ đến thế sao ? !!!

onggia

Well-Known Member

đánh pre out ra pow thì đương nhiên là cải thiện nhiều rồi bác.trị 61 thì tầm 3310 là vô tư hoặc kém 1 chút cũng được.

khanhtl1

Chọn theo phương pháp "loại trừ phần ít":

-Không care đạn được thì bỏ lên cân Nhơn Hòa, thằng nào nặng hơn thì lấy.

-Bằng kém đạn, thằng nào mà khi thanh toán trong ví còn lại nhiều tờ hơn thì lấy thằng nấy.

hehehe
:D

lehoang40

Trước mình cũng nghĩ 62 k kém 61 nhiều lắm, rinh 62 về càng dùng càng thất vọng thua cả con JBL sida 1,5tr của ông bạn, sau phải bán rẻ 3tr . Khênh 61 về phải nói nghe rất phê tiếng rất ấm và có hồn. khuyên bác nào đừng như em mà bị học phí ngu.

Không biết bác thử loa center bằng cách nào để biết được con center nó hay - dở, vẫn biết rằng con htm61 hay hơn hẳn con htm62 (vì nó đắt hơn gần 200 obama lận), nhưng nói nó không bằng loa JBL sida thì hơi phóng đại rồi.
Mình vẫn xài htm62, cách thử của mình như sau: nghe nhạc của AC&M (album XIN CHÀO: các ca sĩ chỉ hát thuần, không hề có đàn hay trống) nhưng để ở chế độ Dolby prologic music, khi đó gần toàn bộ tiếng hát của ca sĩ chính dồn về center thôi, sau đó đua về chế độ stereo để so sánh, nói thật, khi con htm62 phát ra tiếng hát nó ấm, có lực và rõ hơn hẳn cặp loa C407 khi để chế độ stereo đấy bác ạ. Nếu theo cách nói của bác, chắc em phải thanh lý cả cặp loa main đem con JBL sida về làm main luôn quá.

locnp

Well-Known Member

Mỗi loa nó có thế mạnh riêng và tương thích với một số AVR nhất định, test chất âm 2 loa khác nhau trên cùng 1 AVR thì cũng chưa khẳng định được điều gì. Các bạn nên tìm hiểu xem receiver mình đánh hợp với loa nào và công suất từng kênh là bao nhiêu để có quyết định đúng đắn, không phải cứ B&W hay mắc tiền là hay đâu.

locnp

Well-Known Member

mình đang dùng receiver pioneer d8tx

lehoang40

Mình đang sở hửu cùng lúc 2 con htm 61 và htm 62, giá chênh nhau khoảng 3tr. Mình có nhận xét sau đây:
Htm61 nghe trung âm tốt hơn htm62, tuy nhiên..... Mức độ hơn này là không nhiều, hoàn toàn không có ấn tượng rõ rệt.
...............
Do vậy:
..............
Đối với bạn nào mà 3tr là một số tiền đáng kể thì nên mua htm62 thôi, còn với bạn nào thấy 3 triệu là nhỏ thì mua htm61.

locnp

Well-Known Member

Đa số bọn khoai tây trên diễn đàn whathifi đều chọn htm 61, có lẽ phòng ốc tụi nó rộng nên htm 61 mới phát huy được ưu thế so với htm 62. Nếu phòng ốc nhỏ 4x4 đổ lại thì nên chọn htm 62 cho tiết kiệm.

Tụi khoai tây bảo rằng center tốt phải đc thiết kế cân xứng, vì thế htm 61 nhận cũng không ít lời chê bai về mặt thiết kế, trừ khi bạn dựng đứng cái center htm 61 lên :D

bao duc

Member

Loa center các bác nên cân nhắc chọn con polkaudio Csi A6. Con này nghe tiếng thật trong từng đoạn phim. Nhìn rất pro. Gỗ thật và nặng. Tiếng bass và mid trebb nghe rất chi tiết. Theo mình con này hơn hẵn HTM61 đó các bác<:p

locnp

Well-Known Member

Loa center các bác nên cân nhắc chọn con polkaudio Csi A6. Con này nghe tiếng thật trong từng đoạn phim. Nhìn rất pro. Gỗ thật và nặng. Tiếng bass và mid trebb nghe rất chi tiết. Theo mình con này hơn hẵn HTM61 đó các bác<:p

Bác đã dùng qua htm61 chưa? Nếu rồi thì làm bài review để anh em mở rộng tầm tai nhé ;)

HD Beginner

Polk thì thương hiệu chưa đủ tầm so với B&W

jimminam2000

vợ mình lúc nào chẳng đẹp nhất,rất mong các bác có bài bình luận khách quan,mỗi thương hiệu đều có thế mạnh riêng

bao duc

Member

Mình nói các bạn là cân nhắc thôi chứ không khuyên phải mua này mua nọ.

Trước khi mua nên nghe qua. **==

lehoang40

2-0 nghiêng về CSiA6 :-bd. Đang hết hàng CSiA6, đang có HTM61 tồn kho đây :>. Khi nào về hú a ra đấu súng :))

Trong cái tỷ số 2-0 này có một cái mình biết, không tính vào đây được Hưng ơi, chủ nhân đã có sẳn một bộ dàn Polk Audio 5.1 muốn nâng cấp center, từ luc chưa ra ngoài tiệm, anh và cậu ấy đã đồng ý lấy con center CSiÂ6 rồi, nhưng vì danh tiếng của con htm61 lớn quá nên bác ấy muốn thử thôi, dù htm61 có hót hay đi nửa, bác ấy vẫn chọn Polk Audio cho đồng bộ.

Tuy nhiên, phải nhìn nhận là center Polk Audio có thiết kế đẹp mắt, giá thành lại mềm hơn B&W nên là đối thủ rất đáng cân nhắc khi quyết định chọn center BW.

bao duc

Member

Trong cái tỷ số 2-0 này có một cái mình biết, không tính vào đây được Hưng ơi, chủ nhân đã có sẳn một bộ dàn Polk Audio 5.1 muốn nâng cấp center, từ luc chưa ra ngoài tiệm, anh và cậu ấy đã đồng ý lấy con center CSiÂ6 rồi, nhưng vì danh tiếng của con htm61 lớn quá nên bác ấy muốn thử thôi, dù htm61 có hót hay đi nửa, bác ấy vẫn chọn Polk Audio cho đồng bộ.

Tuy nhiên, phải nhìn nhận là center Polk Audio có thiết kế đẹp mắt, giá thành lại mềm hơn B&W nên là đối thủ rất đáng cân nhắc khi quyết định chọn center BW.

Đồng ý với bác Lehoang về điểm này~O)

loveBasso

Member

Mỗi dòng loa đều có sở trường, sở đoản và chất âm phụ thuộc nhiều vào sự phối ghép của chúng ta. B&W là dòng nặng đánh, nếu test với những rec không đủ công lực khó có thể cho ra được trung âm và trầm hay.
Các bác có thể cho em biết hệ thống test được không ah?

Bên trên