B&W: 683 hay 684???

bao duc

Member
Ðề: B&W: 683 hay 684???

Ý của chú ấy là ấy thế nào, chê loa made in China hả.
Đầu 8 thì đắt quá, gì thì gì nó vẫn made in england đàng hoàng.
Khác mỗi cái chữ mà giá chênh nhau quá.

Giữa 683 và 684 có 1 chút khác biệt về độ động và dãi trầm. Mình đang dùng 684 nhưng nếu nghĩ nâng cấp thì mình lên BW CM7 :))luôn chứ không lên 683 làm gì. :)):))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Tiền rãnh rang nhàn rỗi thì cứ fang lo gì, ăn chơi ko ngại tốn kém hả A.Đ ;))

myozuka

Member

Giữa 683 và 684 có 1 chút khác biệt về độ động và dãi trầm. Mình đang dùng 684 nhưng nếu nghĩ nâng cấp thì mình lên BW CM7 :))luôn chứ không lên 683 làm gì. :)):))

CM 9 luôn đi bác, ko thì 804S ấy B-)
Tầm tiền đó thì mới thấy khác biệt, ko thì cũng same same như nhau thôi.

onggia

Well-Known Member

Bác Black Jack đang thanh lý cả bộ, giá tốt. Lỡ nghe Dyn rồi có lẽ lại tự vấn "Tại sao cứ phải loanh quanh B&W mãi làm gì nhỉ, thật là một chân trời khác =)) "

Giá thế mà bác kêu tốt gần bằng giá mới em deal luôn,hichic hôm qua nhỡ nghe em Revel salon2 mà nay về ngơ ngẩn,nản quá bác ạ.

myozuka

Member

Giá thế mà bác kêu tốt gần bằng giá mới em deal luôn,hichic hôm qua nhỡ nghe em Revel salon2 mà nay về ngơ ngẩn,nản quá bác ạ.

Thôi, tốt nhất đừng đi nghe quanh nữa ông ơi... về lại chán "hàng nhà" :D
Đóng cửa tự sướng một thời gian đã, sức khỏe tốt rồi ta lại đi "nghe lang".

MrMilan

Banned

Thôi, tốt nhất đừng đi nghe quanh nữa ông ơi... về lại chán "hàng nhà" :D
Đóng cửa tự sướng một thời gian đã, sức khỏe tốt rồi ta lại đi "nghe lang".

Thằng ku Sơn đang ngấm thuốc của Revel rồi.
Giải tán một loạt đồ để mua Revel.

onggia

Well-Known Member

Cái bọn làm loa nó cũng dã man quá,làm ra những đôi như thế thì mình cũng ko đỡ nổi,ăn vụng phát roài về nhà lại chán vợ khổ cái đời khổ cái đời :))

sonrock

bác check xem nhé :). ở đây có bài nói cụ thể về việc chọn amp cho B&W683

http://forums.audioreview.com/showthread.php?t=27173

hoặc là chọn speakers cho Krell 400xi

http://community.whathifi.com/forums/t/382448.aspx

và ở đây là nói đến cách xử lý âm học trong phòng nhỏ khi oánh với Krell 400xi và Dali Ikon 6 (con này cùng mạn tầm tiền với 683 còn Ikon 8 là vào mạn 1,800$ đc ng tiêu dùng chọn trên trang e gửi cho bác là audioreview ạ).

http://forum.ecoustics.com/bbs/messages/1/196729.html

hoặc review của e nó ở đây với các loại loa khác nhau cho bác dễ lựa chọn

http://www.audioreview.com/cat/ampl...fiers/krell/kav-400xi/PRD_303320_2717crx.aspx

bác đọc kỹ sẽ thấy e nó đc đánh giá tốt trong khoản...cả nghe nhạc lẫn xem film. nếu muốn gấu nữa thì phải lên 500xi :D. loa cũng có nh sự lựa chọn để phối ghép nhưng nếu quyết với B&W thì với 683 bác sẽ ko hối hận. theo cảm nhận của riêng e thì nó rẻ hơn con CM7 tầm 100gbp nhưng tiếng thì hay hơn đấy bác ạ, chỉ chịu khuất phục CM9 trong 1 chừng mực nào đó thôi :). chúc bác sớm có quyết định sáng suốt và rước đồ ngon + bổ + rẻ về dùng!

Chỉnh sửa lần cuối:

myozuka

Member

bác check xem nhé :). ở đây có bài nói cụ thể về việc chọn amp cho B&W683

http://forums.audioreview.com/showthread.php?t=27173

hoặc là chọn speakers cho Krell 400xi

http://community.whathifi.com/forums/t/382448.aspx

và ở đây là nói đến cách xử lý âm học trong phòng nhỏ khi oánh với Krell 400xi và Dali Ikon 6 (con này cùng mạn tầm tiền với 683 còn Ikon 8 là vào mạn 1,800$ đc ng tiêu dùng chọn trên trang e gửi cho bác là audioreview ạ).

http://forum.ecoustics.com/bbs/messages/1/196729.html

hoặc review của e nó ở đây với các loại loa khác nhau cho bác dễ lựa chọn

http://www.audioreview.com/cat/ampl...fiers/krell/kav-400xi/PRD_303320_2717crx.aspx

bác đọc kỹ sẽ thấy e nó đc đánh giá tốt trong khoản...cả nghe nhạc lẫn xem film. nếu muốn gấu nữa thì phải lên 500xi :D. loa cũng có nh sự lựa chọn để phối ghép nhưng nếu quyết với B&W thì với 683 bác sẽ ko hối hận. theo cảm nhận của riêng e thì nó rẻ hơn con CM7 tầm 100gbp nhưng tiếng thì hay hơn đấy bác ạ, chỉ chịu khuất phục CM9 trong 1 chừng mực nào đó thôi :). chúc bác sớm có quyết định sáng suốt và rước đồ ngon + bổ + rẻ về dùng!

Với điều kiện 683 sản xuất tại GB, chứ tại PRC thì chỉ rẻ chứ ngon bổ thì chưa chắc. 683 bác mua tại Anh xuất sứ ở đâu bác? Em thấy trên Audiogon seri 6 secondhand bao giờ cũng đắt hơn seri 6 hàng nguyên đai nguyên kiện bảo hành chính hãng tại Việt Nam.

sonrock

xin lỗi bác, e mua mới và...made in china :)). e đã nói ở bài trước rồi là trừ 8xx ra còn lại đồ của BW hiện nay kể cả CM9 cũng made in china cả, e ko biết secondhand thì tnào vì thấy mấy con này rao trông ẹ quá nên ko dám rước về (e check trên ebay và 1 số site của UK).

đến KEF XQ40 với những j j cũng made in china ráo bác ạ :). có hẳn 1 bài rất dài bên vnav và nh forums khác nói về hàng made in china rồi đấy bác ạ. bác nghĩ sao nếu BW...made in vietnam??? bác google để có câu trả lời nhé.

e đi nghe thử mấy đôi loa made in UK đàng hoàng, giá rẻ hơn hoặc đắt hơn 683 made in china 1 chút nhưng chắc...tai e là tai trâu (e sinh năm trâu :D) nên ko nhận ra sự khác biệt nh bác ạ. vì các hãng đều có 1 tiêu chuẩn rất nghiêm ngặt trong sp đặc biệt là chất lg kể cả khi làm tại nc thứ 3. e thì e tin vào tiêu chuẩn UK nên cứ...ngu mà dùng thôi :)). tầm made in UK mà e nghe thấy hay thì ko với đc bác ạ, hiện e đang còn còi cọc quá :)

còn chuyện nh khi secondhand đắt hơn hàng mới thì...là chuyện bình thường bác ạ vì các món đó ko còn sx nữa hoặc quá đắt (vụ này bác là sư phụ e). vd rõ nhất là mấy cái vụ bán dẫn trong amp hay nam châm trong củ loa...đc làm từ thời chiến tranh thế giới :D. hihi, e ngu si hiểu biết nông cạn lại là newbie nữa mong bác đừng chấp mấy lời nói càn theo kinh nghiệm của e :). chỉ mong a e cùng trao đổi cho e mở mang thêm ạ (e nói chân tình và thật lòng bác nhé)

locnp

Well-Known Member

Thưở khai thiên lập địa, Chúa tạo ra thiên đường và trái đất, những gì còn lại được tạo ra ở China mà :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

bác son lên đời con HTM61 luôn đi bác xem film cho đã :)

locnp

Well-Known Member

Con HTM61 làm center rất đã, vừa vác cái pow rotel về đánh mới ra nổi bass :))

sonrock

hic, hồi e mua đồ thì nó có mỗi con 62 ở đó để demo thôi ạ :), với cả e thề với bác lúc e quyết định xuống tay mua bộ đó là e đang lăn tăn rất nh, e mất ngủ khoảng 2 tuần để đi đến quyết định cuối cùng (vì e mua 1 mớ tất tật lúc đó là rc-180, sony s560, B&W683,686,htm62,610, hdmi cables, speakers cables, tv samsung 32"LED). tổng thiệt hại lúc đó vào hơn 3k gbp (e ko nhớ chính xác là bn, chắc gần 3.3 hay 3.5k j đó hic hic).

trong khi ban đầu e chỉ định mua con onkyo txsr806 và bộ bose acousticma tất tật khoảng 1,500gbp thôi, huhu. đi nghe ngóng thử nghiệm đọc review các kiểu xong bay lên hơn gấp đôi, chưa tính tiền để mua bluray với cd nữa :((.

sau đợt đó đc tầm nửa tháng thì e đỡ đc đôi chút nên bắt đầu upgrade dần dần bdp, iPod Dock, avr, HDMI cables, rồi thêm quả cdp, audio cables, integrated amp, cuối cùng là speakers cables. bluray với cd thì thỉnh thoảng nó sale e vẫn ôm đều :).

với tình hình đó cộng thêm việc bán đồ secondhand ở đây nó ko giống như vn là BW giữ giá (kể cả mới 99%) nên e mới ko nâng cấp cái j cả. e tính rồi, sau con e đc sinh ra và lớn lên tầm 3-4t e chuyển chỗ ở, lúc đó e đi làm sẽ upgrade 1 thể lên dòng D luôn :). dùng cái này vài năm cũng đc ạ. e hiện tại đang hp với những j mình đang có trong cả hình ảnh lẫn âm thanh, hihi. nếu có chắc e sẽ upgrade cái tv lên to hơn thôi :)

onggia

Well-Known Member

loa tầu mà oánh bằng mấy em avr thì ko phát hiện được khác biệt đâu ạ.bác thử dùng mấy cái âm ly tầm như krell 400xi rồi vặn to lên 1 chút thì mới biết được sự khác biệt nó như thế nào.

lehoang40

loa tầu mà oánh bằng mấy em avr thì ko phát hiện được khác biệt đâu ạ.bác thử dùng mấy cái âm ly tầm như krell 400xi rồi vặn to lên 1 chút thì mới biết được sự khác biệt nó như thế nào.

Bác ấy đang xài con Bel Canto Evo gen II đấy bác ạ, dù cs 120wpc nhưng chưa chắc con Krell 400xi qua được nó đâu.

onggia

Well-Known Member

Bác ấy đang xài con Bel Canto Evo gen II đấy bác ạ, dù cs 120wpc nhưng chưa chắc con Krell 400xi qua được nó đâu.

Hay hơn em ko bàn nhưng về dòng ra loa chắc chắn ko thể bằng con 400xi được,cứ nhìn biến áp nguồn mà suy ra thôi bác.Ý em nói là loa tàu chất lượng linh kiện nó thấp nên nó mới có hiện tượng như thế.

sonrock

dạ hiện tượng j vậy bác :D, e ngủ dậy 1 hồi vào ko hiểu j sứt kể cả đã đọc lại các post trước của bác, hihi.

con evo2i genII của e cs ra loa thì có kém hơn con 400xi 120w/c với 200w/c cho 8ohms nhưng ko có nghĩa nó...thiếu lực bác ạ :). e đã thử nghe ở nh chế độ to, nhỏ, vừa, và tương đối to trên 683 và chưa có hiện tượng méo tiếng hay chói j cả bác ạ. nghe nhỏ vẫn chi tiết và đặc biệt giải trung vẫn giữ nguyên phong độ chứ ko bị mất đi.

e chưa đc nghe thử con 400xi nên ko biết nhưng e đọc rất nh review thì con của e..."có vẻ" đc đánh giá cao hơn con 400xi bác ạ :). cũng thêm 1 điều như e đã post trong 1 bài là mua con 400xi secondhand này dễ vì ng ta rao nhiều, chứ riêng con của e là phải đi lùng và nếu tìm ra thì nhanh tay bác ạ, vì chẳng tìm đâu ra con này đc bán secondhand cả (mặc dù nó đã đc ngừng sản xuất mới từ năm 07 khi 1 loạt các sp mới của Bel ra thay thế), bác chứ google chút sẽ thấy.

e vẫn nói là e đang còi quá nên chưa thể sắm 1 đôi main để nghe nhạc với e amp của e đc, chắc phải sau này bác ạ. còn đôi 683 thì cứ yên tâm mà để xem film lâu dài và nghe nhạc tạm thời thôi bác ạ :), con này tương lên secondhand thì nh ng vào hỏi ngay nhưng giá thì bị mất ghê lắm (chỗ e) nên e mới ko muốn bán. với cả sau này có làm đôi 8XXD chẳng hạn mà lấy làm main xem film thì cũng...phí loa, hihi

Bên trên