AVshow 2013 tại Hà Nội

Ðề: AVshow 2013 tại Hà Nội

Toàn hàng khủng, biết đến bao giờ mới có tiền để mua=P~

tungtute

Member

Loa nào cũng mê, nhưng mình kết nhất là giá cặp loa VN hiệu Platinum acoustics (7,5 tr). Bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình biết nên kết nối cặp này với ampli nào phù hợp để nghe nhạc Thuý nga, nhạc hoà tấu. Ở nhà đang có sẵn ampli còi mặt trắng hiệu Akai : stereo ingrated amplifier model AM-U22, công suất 140W, xin nhờ các cao thủ, đặc biệt là các bạn Trương Nghĩa, Trương Lê,..., cho ý kiến xem có phối ghép được với cặp loa nào trong tầm giá dưới 9 tr mà nghe hơn cặp loa trên không. Cảm ơn các bạn trước.
Ampli cua bac phoi voi loa do ok do

Về nghe thì tớ ấn tượng cặp Raidho, bé mà võ nghệ cao cường.
Về nhìn thì ấn tượng nhất cặp loa "tê giác" khủng Avalon, nghe đâu khoảng 6tỷ vậy mà thấy bảo đã có khách mua mất rồi. Bác nào trong diễn đàn mua thì hú lên 1 tiếng nhé :))
Về vụ shoping thì sau khi chậm chân mất cặp Avalon tớ đành ngậm ngùi qua bên Trương Lê vợt tạm cặp... Castle Knight 5 về nghe tạm. So với Avalon thì cũng đc một 9 một 10, há há :))
P/S: Cảm ơn mấy chú em bên Trương Lê nhé, mặc dù giao hàng hơi muộn nhưng đc cái hướng dẫn rất tận tình :)

truongsoncb

Member

đi nghe chỉ ấn tượng mỗi cặp Wilson Benesch Vector khi thể hiện nhạc việt :D, avalon không gây ấn tượng lắm có thể do phối ghép không tốt, còn cặp B&W nautinus cho ra một âm trường và âm hình rộng lớn, như thật \m/

Em cũng ấn tượng với cặp này và dây kimber nhỏ như cái tăm vậy..

lehuytrinh

Well-Known Member

Đi xem về tự an ủi mình dù có là bao nhiêu tỷ đi nữa cũng không hay bằng bộ của mình đang có cho đỡ ấm ức

tungtute

Member

:DPlatinum gia mem ma nghe stereo kha phet, ket con ampli ghep bo ghe...dep vai...nhung 35tr ngoai tam voi cua minh roi...

vod

Member

ngon quá,bao giờ mới có 1 em đây

hoaianh9

Member

Tiếc thật không được xem và nghe trực tiếp....

bnhhl

Well-Known Member

Toàn giá trên trời. Khi nào mới với tới

omnislash

Member

Khổ quá các bác ạ, chiều nay mình mới có time đến để xem và nghe thì 3h chiều mình đến thì hội đã tàn rồi, còn mỗi Trường Lê là còn nán lại và đang chuẩn bị về. Các phòng khác đều đã đóng cửa và thùng cat ton đầy ra rồi. Mình cứ nghĩ tổ chức 3 ngày thì cùng lắm cũng nên gần hết ngày cuối cùng rồi hãy rút, vậy mà 3h đã "trống vắng" rồi hix hix.

Bên trên